[Funland] Thời tiết ở đâu ôn hoà, dễ chịu nhất VN!

Dream Thai

Xe điện
Em thấy ở Sapa chắc chỉ tạm ổn nếu là mùa hè. Còn xét theo tiêu chí ôn hòa dễ chịu nhất VN thì em nghĩ chẳng có chỗ nào đạt đc cái tiêu chí ấy cả. Như ở Sapa thì mùa đông khắc nghiệt, đa số em thấy là toàn mù mịt trong sương, đã thế lại kèm thêm mưa phùn gió bấc, với cái thời tiết đấy dân bản họ ở đấy lâu đời rồi mà khi nói chuyện với em họ vẫn bảo là rất sợ và thấy quá khổ với cái thời tiết buốt giá như thế này.
Em thì thấy ở trên mấy dãy núi cao trên 2500m ở Hoàng Liên Sơn chắc ổn. Vì dù mùa hè, trời nắng to nhưng gió lạnh thổi vẫn thấy dễ chịu chứ ko oi bức như ở đồng bằng. Mùa đông thì cũng ít khi mưa phùn gió bấc, vì thường là mây bị gió thổi ép xuống dưới mấy thung lũng. Nên sống ở dưới thị trấn thì chịu cảnh mịt mù, chứ ở trên cao thì lại đang nắng chói chang.
Chỉ có bất tiện là ở quá xa khu dân cư, chỉ có 1 cách duy nhất là cuốc bộ thôi chứ ko có phương tiện nào đưa lên đc.
Mây vùng núi phía bắc mùa đông lạnh lắm

Đoạn e đánh dấu là khi hậu thích nhất: mát mẻ, ít bão

dichvuflycamhn

Xe buýt
2500m trên HLS chắc là không có bản làng nào đâu cụ, nó là rừng đại ngàn rồi. Theo em được biết thì bản có độ cao nhất ở VN là ở Ngải Thầu Thượng - Y Tý bên vách núi Ma Cha Va có độ cao khoảng hơn 2000m. Em đã đi 2 bánh lên đây 1 mình năm 2019
Ý em là cụ nào mà thích sống kiểu ẩn dật, hoặc muốn thỉnh thoảng đi tránh nóng đổi gió 1-2 tuần thì mua mảnh đất rồi dựng cái nhà trên đó, thỉnh thoảng lên chơi.

wanderersg

Xe tăng
E ở kha khá các tỉnh vn do dặc thu làm dự án thi thích nhát DLat.chứ vũng tàu mùa khô nóng lắm ,phát sợ luon chứ báu gì. Năm 1-2 lan chạy lên hồ tuyền lâm hay chui vào rừng ở khu Adante thấy phê gì đâu

Business2018

Xe buýt
Em đã nghiên cứu cực kỹ 3 phương án để chuẩn bị : 1. Phú quốc và V.Tàu; 2. Phan thiết ; 3. Nha Trang và Bảo lộc , em đang nghiêng về combo NT và BL , cao tốc xong đi lại thuận tiện, Nha trang sống làm việc thường xuyên còn BL làm cái nhà vườn để khi chán biển lên núi cho mát mẻ lấy laij cân bằng !

haiyen1012

Xe điện
Ý em là cụ nào mà thích sống kiểu ẩn dật, hoặc muốn thỉnh thoảng đi tránh nóng đổi gió 1-2 tuần thì mua mảnh đất rồi dựng cái nhà trên đó, thỉnh thoảng lên chơi.
Lên bằng cách nào chứ, đường xe lên thì chắc chắn ko có, chả lẽ lại băng rừng trèo cây lên :)

namphong12

Xe container
E ở kha khá các tỉnh vn do dặc thu làm dự án thi thích nhát DLat.chứ vũng tàu mùa khô nóng lắm ,phát sợ luon chứ báu gì. Năm 1-2 lan chạy lên hồ tuyền lâm hay chui vào rừng ở khu Adante thấy phê gì đâu
Cụ Tào lao rồi. Hiện tại bây giờ đang là mùa mưa và cũng là thời điểm nóng nhất trong năm (tất nhiên là trừ lúc mưa ra). " mùa khô lại là mùa mát nhất. Dịp Noel còn se se lạnh cơ.

wanderersg

Xe tăng
Cụ Tào lao rồi. Hiện tại bây giờ đang là mùa mưa và cũng là thời điểm nóng nhất trong năm (tất nhiên là trừ lúc mưa ra). " mùa khô lại là mùa mát nhất. Dịp Noel còn se se lạnh cơ.
Tào lao cái gì cha nội, nhà tôi o vũng tàu đây.tôi thấy sợ mùa khô vtau , nóng thí mịa chứ báu gì.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nha toi o "lưu chí hieu p10 đây..ngán lắm. Bỏ len sg ở từ lúc học dh.mỗi lần ve vtau ở vai ngày mà mua khô là thấy nóng nục. Tối thì còn mát mẻ tí
Cụ đã nếm nhiều nắng mùa hè ở Hà Nội chưa? cái nóng VT có bằng ko? em đang có ý định sau này vào VT cụ phán vậy hơi ngạc nhiên.

ubisapro

Xe trâu
Nếu ôn hoà số 1 chắc ko chỗ nào qua nổi Đà Lạt :D

wanderersg

Xe tăng
Cụ đã nếm nhiều nắng mùa hè ở Hà Nội chưa? cái nóng VT có bằng ko? em đang có ý định sau này vào VT cụ phán vậy hơi ngạc nhiên.
Đang o cầu giấy mùa 2 rồi đây. Truoc do cung may nam huong mua he HN roii, Nên cái nóng o hn minh cũng ko lạ. Hôm Chu nhat
chạy ngoài đường 40-41*. Nóng HN oi hầm hơn VT, Vt có gió biển đỡ hơn nhưng rít do kk có muối. Cảm giac VT < Hn 1 cấp, tuy nhiên HN chỉ có 3 tháng nóng nên qua nhanh chứ VT thì 6 tháng dài hơn nên oải hơn. mình chỉ thích kk ôn hoà mát mẻ như DL. Miền nam chỉ có 2 mùa khô và mưa nên thấy chán lắm.

Chỉnh sửa cuối:

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Đang o cầu giấy mùa 2 rồi đây. Truoc do cung may nam huong mua he HN roii, Nên cái nóng o hn minh cũng ko lạ. Hôm Chu nhat
chạy ngoài đường 40-41*. Nóng HN oi hầm hơn VT, Vt có gió biển đỡ hơn nhưng rít do kk có muối. Cảm giac VT < Hn 1 cấp, tuy nhiên HN chỉ có 3 tháng nóng nên qua nhanh chứ VT thì 6 tháng dài hơn nên oải hơn. mình chỉ thích kk ôn hoà mát mẻ như DL. Miền nam chỉ có 2 mùa khô và mưa nên thấy chán lắm.
Thực ra nóng như HN thì cũng ko sợ cụ ạ, cái em sợ nhất là mùa Nồm ẩm, chỉ riêng cái này là ko bao giờ muốn sống ở miền Bắc, có điều gia đình ở ngoài này ông bà cụ già rồi ko muốn đi xa, sau này chắc sẽ vào Nam sống. Ngoài ra vào trong ấy lương thực thực phẩm hoa quả đồ biển nó dồi dào, ở HN bí lắm.

wanderersg

Xe tăng
Thực ra nóng như HN thì cũng ko sợ cụ ạ, cái em sợ nhất là mùa Nồm ẩm, chỉ riêng cái này là ko bao giờ muốn sống ở miền Bắc, có điều gia đình ở ngoài này ông bà cụ già rồi ko muốn đi xa, sau này chắc sẽ vào Nam sống. Ngoài ra vào trong ấy lương thực thực phẩm hoa quả đồ biển nó dồi dào, ở HN bí lắm.
Bác thích the thì vao vtau cũng ổn vì vt 99% dân bắc. Mà e thấy nồm ẩm có gì quan tronng dau, hay do e o nha mở máy lạnh suốt nhỉ? Nên kk thấy kho chịu gì mấy. E ra đây lam dự án , thue nhà ngay cạnh cty nên thường ở máy lạnh suốt. Đi ra ngoài chơi thì toàn vao tt thương mại cũng máy lạnh nên ít khi thấy khó chiu. Ngoài nay e lại thích 4 mùa vui hơn. Nhiều nơi du lịch hơn trong Nam

lamhaha191

Xe tăng
Dalat và lâm đồng em đều ở rồi, chẳng hiểu sao sức khỏe yếu đi , hay em ít thể thao không ra được mồ hôi

Dr Thanh Bùi

Xe container
Dalat và lâm đồng em đều ở rồi, chẳng hiểu sao sức khỏe yếu đi , hay em ít thể thao không ra được mồ hôi
Đơn giản là độ ẩm của nó cao quanh năm nên ko tốt cho hệ hô hấp , cơ xương khớp hay tim mạch cũng như da liễu .... đâu cụ .