[Funland] Thói xấu trong văn hoá đi xe của người Việt ta

Phuong Ho

Xe tăng
chauchau nói:
he hẹ cũng lại là 1 thói xấu nữa thường gặp ở người V...
Fun một tý mà bác .... :) :D :)) em nói năng cũng hơi kém nên bác thông cảm .... he hẹ

Nói chung văn hoá trên đường của người An Nam ta là văn hoá nhoi :D Ai cũng muốn nhoi lên trước người khác mặc dù chả có việc quái gì phải vội vàng cả :P Đi bộ thì đủng đỉnh nhưng cứ hễ nhảy lên xe (bất cứ loại xe nào) là chạy thục mạng, không biết đến ai, rẽ ngang rẽ tắt tùy tiện như sân nhà mình :P Nhể :D

chauchau

OF vì cộng đồng
Phuong Ho nói:
Fun một tý mà bác .... :) :D :)) em nói năng cũng hơi kém nên bác thông cảm .... he hẹ
ấy, có nói bác đâu,... nói là nói cái sự Vẹt hóa..

pvc

Xe buýt
Huyền Trang nói:
Nói người lại nghĩ đến mình các Bác ợ:P...Trước khi phê phán một ai đó thì nên nhìn lại mình chút ( cái này em được dạy đấy :D)
câu này giống cái chữ kỹ của em hồi trước,hôm nay thấy nhớ bác HT định post bài hỏi thăm, thì ra bác ở đây
ơ thế dạo này bác có khoẻ không

kekeke

Primera

Xe tăng
UAZ nói:
Nói chung văn hoá trên đường của người An Nam ta là văn hoá nhoi :D Ai cũng muốn nhoi lên trước người khác mặc dù chả có việc quái gì phải vội vàng cả :P Đi bộ thì đủng đỉnh nhưng cứ hễ nhảy lên xe (bất cứ loại xe nào) là chạy thục mạng, không biết đến ai, rẽ ngang rẽ tắt tùy tiện như sân nhà mình :P Nhể :D
Em không đồng ý với bác ở chỗ đi bộ. Đi bộ cũng nhoi !!!
Vào mấy chỗ mà phải xếp hàng xem, ngân hàng, trả tiện điện thoại, siêu thị...
Đến nỗi ra cửa lên máy bay vẫn còn nhoi, sợ mất chỗ .!:(

tenzi

Xe hơi
bác UAZ nói an nam thì coi chừng bị bảo là miệt thị người ta đấy bác ạ
em cứ tưởng an nam là tên gọi Vn ta khi xưa. liền bị bắt về xem lại lịch sử :))

longcg

Xe đạp
Em thường xuyên bị các xe khác dí sát đít và hay bấm còi, mặc dù ngay trước mũi xe em có xe khác, to đùng, em cũng đ hiểu mấy thằng ấy nó đi đâu mà vội thế! E đi 1 mình thì không chấp, nhưng thường chở vợ con, đi cẩn thận, sau xe để bảng "Baby on board" rõ ràng mà vẫn thường xuyên bị thế.. đcm chúng nó. Hôm qua, trước mặt là chiếc 50 chỗ to đùng, em cứ tà tà theo nó, có thằng Pajero cứ chạy sát đít em rồi thỉnh thoảng "toe" một cái như là giục mình vượt phải để nó theo (nhường cho nó lên thì nó cũng tịt ở đấy, mà bên trong cũng đầy xe máy đâu có vào được! Đến lúc sau dừng đèn đỏ xong nó cũng lừa lừa vượt phải, chạy qua còn lườm mình như kiểu "ông đi chậm thế!" đcm... biển 51LD trông mặt cũng sáng sủa, râu ria đàng hoàng tử tế mà văn hoá lái xe như cục c**...

chauchau

OF vì cộng đồng
longcg nói:
Em thường xuyên bị các xe khác dí sát đít và hay bấm còi, mặc dù ngay trước mũi xe em có xe khác, to đùng, em cũng đ hiểu mấy thằng ấy nó đi đâu mà vội thế! E đi 1 mình thì không chấp, nhưng thường chở vợ con, đi cẩn thận, sau xe để bảng "Baby on board" rõ ràng mà vẫn thường xuyên bị thế.. đcm chúng nó. Hôm qua, trước mặt là chiếc 50 chỗ to đùng, em cứ tà tà theo nó, có thằng Pajero cứ chạy sát đít em rồi thỉnh thoảng "toe" một cái như là giục mình vượt phải để nó theo (nhường cho nó lên thì nó cũng tịt ở đấy, mà bên trong cũng đầy xe máy đâu có vào được! Đến lúc sau dừng đèn đỏ xong nó cũng lừa lừa vượt phải, chạy qua còn lườm mình như kiểu "ông đi chậm thế!" đcm... biển 51LD trông mặt cũng sáng sủa, râu ria đàng hoàng tử tế mà văn hoá lái xe như cục c**...
đcm là gì vậy bác?

longcg

Xe đạp
ơ, hehe, em không biết đcm có bị cấm không các bac? hay là bác chauchau không biết thật?

CatkissDog

Xe hơi
Em lôi lại cho các bác tẩn nhau tiếp, em đứng em cười, kha kha, vote - k đâu?

Steven

Xe tăng
Các bảo bảo có văn hóa nghe điện thoại trên ô tô không nhỉ? dạo này em toàn gặp các bác tài vừa nghe a lô vừa lái xe chậm như rùa bò, không biết giáo dục cách nào nữa.

Newchampion

Xe đạp
Em thì ghét nhất cái trò tắc đường là phi sang làn khác rồi đứng im ngồi nhìn luôn, không biết đến khi nào ý thức mọi người mới không còn tình trạng này nữa.

Tuom

Xe đạp
Đấy là cụ còn chưa phải đợi thông kẹt xe đây, gặp phải thằng nào đang bí chuyện nữa thì còn nặng nề hơn

dapxichlopro

Xe tải
Bây giờ cứ ra đường là xì trét thôi, thiếu gì bức xúc ah

duydree

Xe đạp
Tởm nhất là mấy ông đang đi xe máy quay sang nhổ nước bọt xuống đường, bắn hết vào mặt người đi đằng sau. Gặp những thằng như thế em chỉ muốn phi xe máy lên nhổ thẳng vào mặt nó, nhưng nghĩ lại nếu làm thế thì mình cũng giống nó nên lại thôi (mới lại cũng sợ bị nó đánh)
Bác chuẩn, dân mình ý thức kém quá, nghĩ mà buồn

đi-bộ

Xe đạp
Đây là thớt nói về thói xấu thôi, cũng có các cụ lịch sự văn minh lắm mà, chẳng qua mình gặp mấy cụ xấu xí nhiều quá. Haizzzz

MiMi TT BonBon

Xe đạp
Nhân các cụ mợ đang bàn về cái Văn Hóa Giao Thông của người Việt mình,e xin phép kể câu chuyện có thật 100% . Câu chuyện của cô bạn e và e,2 đứa e đi bộ dạo mát cho bớt cái nóng bức của thời tiết oi nồng cuối hè,bỗng thấy đi ngươc chiều lại là 1 a thanh niên đi xe máy chân trống k gạt lên,bạn e nhanh miệng "a ơi....chân trống kìa! " a thanh niên gạt chân trống xe lên rồi vẫn cố ngoái lại phán 1 câu "việc của nhà mày ah?"....e tí ngất và 2 đứa đần mặt ra nhìn nhau k kịp phản ứng gì thì a ấy đã đi mất. Các cụ,mợ nếu gặp trường hợp như tụi e thì sẽ phản ứng thế nào ah????

dungce912

Xe điện
còn cái này nữa, nhiều ông đi 4b nhưng cứ như 2b, dừng mẹ nó giữa đường, muốn lách sang phải hay trái cũng ko đc, vì ko đủ rộng, còi , nhá đèn cũng mặc kệ
trừ taxi, bọn này chán chả buồn nói đến nữa
còn cái nữa, kể cả 2b và 4b (ít hơn) khi rẽ cứ thích đè đầu người khác để rẽ, chứ ko chịu nhường rẽ đằng sau mít

Chỉnh sửa cuối:

Boeing_777

Xe máy
Em ghét nhất cái kiểu đi xe ngược chiều, lần chiếm làn đường của người khác, vs còn rất nhiều cái nữa như: tự nhiên dừng, tự nhiên quay xe, ..... Chả hiểu ý thức văn hóa đi xe thế nào luôn nữa!