Thông báo kế hoạch tổ chức VOC 2012 - Vietnam Offroad Cup 2012

TheOne

Xe điện
sao tới giờ chưa thấy form đăng ký và chi phí ... vậy mấy bác ?

hotbloodvt

Xe hơi
Năm ngoái e lội bùn bẩn hết quần áo để có được những tấm hình đẹp thế mà thẻ nhớ lại hỏng làm em tiếc đến tận bây giờ. Năm nay em quyết phục thù

tienld

Xe máy
Nam giới đã tiến hành triệt sản có thể tham gia thoải mái !
Cụ GAZ cho cháu hỏi, làm sao để làm được cái chữ ký như của cụ. Cháu thấy chữ ký của cháu chỉ được 1 dòng và không chèn được link ảnh nữa???. Hay cụ ở đẳng cấp cao thì được.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Cụ GAZ cho cháu hỏi, làm sao để làm được cái chữ ký như của cụ. Cháu thấy chữ ký của cháu chỉ được 1 dòng và không chèn được link ảnh nữa???. Hay cụ ở đẳng cấp cao thì được.
Cụ đưa em 50 củ em đưa cụ nick của em , muốn đặt Link hay ảnh gì cũng được. Hồi xưa em mua gần trăm đấy cụ ạ!

tienld

Xe máy
Cụ đưa em 50 củ em đưa cụ nick của em , muốn đặt Link hay ảnh gì cũng được. Hồi xưa em mua gần trăm đấy cụ ạ!
Ợh, em không chơi được rồi. Cái gì cũng có "giá" của nó cụ nhỉ.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Thôi thì cụ đưa em 10 củ vậy sau đó cứ lấy nick của em mà dùng

Ợh, em không chơi được rồi. Cái gì cũng có "giá" của nó cụ nhỉ.

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Cho em hỏi các thí sinh năm nay như thế nào ah. Hay là bí mật đến phút cuối.

tuanprado

Xe tăng
Giải đấu Hạ Long Challenger năm nay sao lại trung vào ngày SNOF6 ? Tôi không hiểu làm thế nào mà cùng lúc co thể dự được hai sự kiện ở hai địa điểm xa nhau?

Chỉnh sửa cuối:

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Giải đấu Hạ Long Challenger năm nay sao lại trung vào ngày SNOF6 ? Tôi không hiểu làm thế nào mà cùng lúc co thể dự được hai sự kiện ở hai địa điểm xa nhau?
Theo em được biết giải Hạ Long là do CLB Offroad tổ chức, không phải là sự kiện của OF. Còn giải của OF là VOC, nên bác là thành viên của OF thì bác tham dự SN. Còn nếu bác thích xem xiếc khỉ hơn đi SN thì bác xuống Tuần Châu. Theo em hiểu là như vậy ah

YZ125

Xe tải
Theo em được biết giải Hạ Long là do CLB Offroad tổ chức, không phải là sự kiện của OF. Còn giải của OF là VOC, nên bác là thành viên của OF thì bác tham dự SN. Còn nếu bác thích xem xiếc khỉ hơn đi SN thì bác xuống Tuần Châu. Theo em hiểu là như vậy ah
Xiếc khỉ thì việc gì phải xuống tận Hạ Long. Thứ Bảy, CN nào em chả đưa con ra công viên Thủ Lệ xem...=))=))=))

tuanprado

Xe tăng
Cám ơn bạn nhiều.

SUKHOI47

Xe hơi
Đáng thương cho giải Hạ Long, Không có thành viên OF nào tham gia, đi xem, cổ vũ.

tuanprado

Xe tăng
Đáng thương cho giải Hạ Long, Không có thành viên OF nào tham gia, đi xem, cổ vũ.
Thật lòng tôi cũng đang băn khoăn về vấn đề này. Khách quan mà nói: CLB OFFROAD có vai trò vô cùng to lớn trong thành phần của OTOFUN trong suốt quá trình hình thành và phát triển của Diễn đàn này, thực sự OFFROAD là sân chơi hay nhất, kịch tính nhất và thu hút được lượng người tham gia lớn nhất từ trước đến nay. Mỗi lần vào diễn đàn, việc đầu tiên là tôi xem có sự kiện gì mới liên quan đến OFFROAD. Còn nhớ năm nào cùng đoàn xe OFFROAD ở Bắc Mê - bao ky niệm, bao phấn khích kèm niềm cảm phục đối với anh em.

Năm nay, giải Hạ Long Challenger diễn ra trùng với sự kiện SNOF6, đây là một điều đáng tiếc nhất. Tôi cũng mạnh dạn có nhận xét: Đây cũng là một thất bại của OTOFUN. Tại sao nên nỗi này, tại sao có sự chia ly này. Quan điểm của tôi là: CLB OFFROAD là thành phần không thể thiếu của OTOFUN, không thể tách rời. Nếu CLB OFFROAD TÁCH KHỎI DIỄN ĐÀN NÀY, THÌ ĐÂY LÀ MỘT TỔN THẤT KHÔNG THỂ NÀO ĐÁNH GIÁ HẾT ĐƯỢC, sẽ mất đi những anh em Cốt cán, tếu táo, nhiệt huyết, mất đi những gương mặt làm nên uy tín của Diễn đàn này...

Tôi không hiểu được nội tình, không biết được lý do xảy ra, nhưng việc hai sự kiện quan trọng nhất lại xảy ra cùng một thời gian đã nói lên tất cả. Lại nữa, nếu Hạ Long Challenger được tổ chức vào đầu tháng 6, mà cuối tháng 6 lại có sự kiện VOC2012 thì đây có phải là một việc nên làm hay không? Sau cuộc thi đầu tháng 6, xe của anh em đã tan nát, tơi bời hoa lá...người đã được "mãn nhãn", đã được la hét hết mức sảng khoái, vậy còn đâu hứng thú cho cuộc chơi VOC2012 vào cuối tháng? Cái gì cũng phải có liều lương, mọi sự bội thực đều không tốt...và khiên cưỡng.

Các bạn thân mến,
Tôi thực sự quí mến tất cả các bạn. Tôi mong các bạn mỗi người điều tiết một tí, hãy cùng nhau chung tay xây dựng sân chơi chung.
Tôi nhớ mãi ngày tiễn anh em đi và đón anh em về từ giải RFC, Tôi rất tự hào về các bạn, lúc đó trong tôi biết bao xúc động và dâng trào niềm Tự hào Dân tộc.

Tôi đang băn khoăn sẽ tham dự sự kiện nào, ở đâu, ở Sân Mỹ Đình hay ở Tuần Châu? Thân có một, lòng ở hai, tôi nên đến nơi nào?

Chúc các bạn vui vẻ, khỏe manh, thành đạt, hạnh phúc

Tuanprado

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@SUKHOI147 : Bác phát biểu rất hay , tuy nhiên em vẫn khoái Halong Challenger bởi đó là nơi chơi của bọn bệnh nặng offroad . Thực chất bác nghĩ dân bệnh nặng chơi cho khán giả xem em e rằng bác đã nhầm.BTC Halong Challenger đã khuyến cáo Khu Du Lịch Tuần Châu không cho khách( trừ khách mời có chỗ ngồi) vào xem để đảm bảo an toàn cho cuộc đua ( tránh đâm phải khán giả vì cuộc thi này thiết kế để chạy nhanh với đường rộng 5-7m)

@Tuan Prado : Ưu tư của bác là ưu tư của rất nhiều người . Tuy nhiên bác nên nhìn nhận vấn đề nhẹ đi 1 tý :
- Giải Hạ Long có giấy phép trước khi OTOFUN thông báo SN . Thời điểm do Khu du lịch Tuần Châu và Sở TDTT Quảng Ninh quyết định . 2 cơ quan này như bác đã biết - không chịu sự chi phối của OTOFUN . Bản BDH CLB OFFROAD cũng không nắm rõ kế hoạch tổ chức SN OF.Vì vậy việc xảy ra trùng sự kiện cũng là điều tất yếu . Vì giấy phép tổ chức giải đua Halong Challenger đã cấp khi OF ra thông báo ngày tổ chức SN 2-6 thay vì 6-6 , CLB không xem xét việc hủy giấy này vì sẽ ảnh hưởng rất lớn đến uy tín của CLB trong việc xin phép giải đua mang tính quốc tế ( cho ngay lần đầu tiên tổ chức). Đây không phải việc làm cố tình- việc ngẫu nhiên như cân đường hộp sữa.
- Diễn đàn OF là diễn đàn rất lớn của VN , chúng ta , các thành viên tham gia chơi vui vẻ online và offline . Nhưng những sự kiện này chỉ mang tính chất 1 diễn đàn . CLB Offroad thành lập với nhu cầu hợp thức hóa môn chơi và phát triển môn chơi offroad. Điều này em hỏi bác các MIN hay MOD có thể làm được không? Tất nhiên là không vì diễn đàn là 1 hình thức sinh hoạt khác hẳn .Chính vì vậy CLB mới ra đời ( hình như do em viết bài cổ vũ trên OF này)
-Việc 80-90 % thành viên CLB Offroad đồng thời sinh hoạt tại diễn đàn OTOFUN hẳn sẽ có sự chi phối đến CLB OFFROAD. Đơn cử ví dụ là em chẳng hạn , em luôn mong muốn có thể xây dựng 1 CLB tốt , nơi có thể sống với niềm đam mê offroad, đồng thời cũng muốn góp công sức cho OTOFUN, nơi em đã sinh hoạt rất lâu và quen biết rất nhiều. Việc phải tách bạch chuyện sinh hoạt trên OF và trong CLB OFFROAD là việc nên làm. 2 món là 2 lĩnh vực khác nhau .Em mong muốn OF mãi là nơi trao đổi , thông tin hình ảnh.....của dân Offroad và là nơi tổ chức VOC ( việc em đã quen làm hàng năm ) để tất cả anh em cùng vui.
-Như em thấy , 99% dân Offroad luôn hướng về bất kỳ giải đấu nào (halong hay VOC hay SAT) đơn giản là vì niềm đam mê . Việc tổ chức VOC bác không nên lo , BDH CLB đã cam kết support hoàn toàn về khâu kỹ thuật cũng như người chơi .Bác không nên lo xe hỏng vì bọn hâm này sửa xe nhanh lắm, thậm chí xe hỏng vẫn còn thi.Về mặt thời điểm sát nhau có vẻ hơi không hay, tuy nhiên em nghĩ năm nay chúng ta có 3 giải - sang năm ít nhất cũng vậy- việc tiến lên 1 năm 4 mùa cũng là lẽ di nhiên. VOC đã chốt lịch thường niên mùa hè, Halong phát đầu bị bên cung cấp địa điểm chi phối, sau này sẽ tự điều chỉnh cho hợp lý hơn .
-Với cá nhân bác , bác có thể tham dự SN OF , có thể xem Offroad . Không nên ngắt từng cánh hoa '' yêu-không yêu'' mà mệt ócb-)