[Vì cộng đồng] Thông báo về LỄ PHÁT ĐỘNG SƯỞI ẤM BẢN CAO 2018:

Kính thưa các cụ/mợ,

Cứ mỗi dịp cuối năm, khi mà những chiếc lá bàng rụng rơi về cội trong mỗi chúng ta ai cũng có chút bồi hồi nhớ về những chuyến đi, những chuyến xe của tình thương, của lòng trắc ẩn. Với đức tính cao quý từ ngàn xưa của mỗi người con đất Việt, lá lành đùm lá rách – cứ mỗi dịp cuối năm những vòng quay của chuyến xe Sưởi Ấm Bản Cao lại bắt đầu lăn bánh.

Đã thành thông lệ của cộng đồng Otofun, ngày 31/12 là ngày đoàn xe chương trình Sưởi Ấm Bản Cao lăn bánh chở những tấm bánh, những quyển vở còn thơm mùi giấy, những chiếc áo còn đậm hơi ấm tình người miền xuôi lên với các em nhỏ nơi miền sơn cước. Chương trình thiện nguyện này đã được duy trì và phát triển qua nhiều năm, đem đến nhiều điểm trường những trang thiết bị dạy và học cho các thầy cô và các em học sinh nơi nẻo cao.

Năm nay, chương trình Sưởi Ấm Bản Cao 2018 lại vượt qua muôn ngàn xa xôi cách trở, vượt suối, băng đèo để đến với xã Nậm Chua, huyện Nậm Pồ, tỉnh Điện Biên. Một xã cực kỳ khó khăn, khi mà số hộ nghèo toàn xã đã lên tới con số 97%. Một xã mà chưa có điểm trường tập trung kiên cố cho các em học sinh, ngày nắng cũng như ngày mưa các em phải đi bộ hơn 2h đồng hồ để tới trường và mất thêm hơn 2h đồng hồ nữa để trở về nhà. Trong khi hộp cơm mang tới lớp chỉ có cơm trắng và muối vừng. Hành trình đến với con chữ của các em thật gian nan.

Cũng nơi huyện miền cao địa đầu tổ quốc đó, hàng ngày các cô giáo miền xuôi bỏ lại phía sau lưng là gia đình là mọi điều kiện tốt đẹp để bám lớp bám trường mong giúp các mầm non tương lai của đất nước tiếp cận được với con chữ với văn minh của nhân loại.

Một cây làm chẳng nên non, ba cây chụm lại nên hòn núi cao. BĐH diễn đàn và Quỹ OF-Vì Cộng Đồng và BTC chương trình rất mong nhận được mọi sự đóng góp, mọi tấm lòng hảo tâm để chúng ta cùng chung tay đỡ bước các em tới trường.

Lễ phát động chương trình "Sưởi ấm bản cao 2018" tại xã Nậm Chua, huyện Nậm Pồ, tỉnh Điện Biên sẽ được tổ chức vào hồi: 19h Thứ Sáu, ngày 26/10/2018
Tại địa điểm: Garafun cafe, số 5 Trần Kim Xuyến, Hà Nội.
BĐH và Quỹ OF-Vì Cộng Đồng kính mong các cụ, các mợ trong và ngoài diễn đàn bớt chút thời gian tham dự và ủng hộ cho chương trình!

Trân trọng kính mời!

(Thông báo này thay cho giấy mời)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
BTC cũng rất vui thông báo để các cụ, các mợ được biết:
Tới dự chương trình còn có ban nhạc và ca sĩ:
Nhóm nhạc đường phố: Sign in Team
Một nhóm nhạc đã từng đồng hành với chương trình SABC của OF

Và nam ca sĩ được nhiều bạn trẻ mến mộ: Duy Khoa

Mời các cụ, các mợ nghe một bài hát của Duy Khoa:
https://mp3.zing.vn/album/Yeu-Anh-Em-Nhe-Single-Duy-Khoa-Trung-Hieu/ZOEF0C07.htm
l
Duy Khoa không chỉ yêu ca hát, anh còn yêu bóng đá và là một thành viên của CLB "Cơm có thịt" tham dự cup OF 12 của diễn đàn:

Mọi người hãy đến để được nghe Sign in Team & Duy Khoa nhé!

Chỉnh sửa cuối:

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cũng nằm trong nội dung của trương trình, sẽ có phần đấu giá và bán một số sản phẩm.
Kính mong các cụ đến tham dự và ủng hộ!
Tiếp nhận sản phẩm bán và đấu giá:
anhtuan_mlm
Số đt: 0962880530
SP bán và đấu giá sẽ được cập nhật ở đây:...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phuco2007

Xe lăn
E chúc chương trình thành công rực rỡ vì 1 mùa đông không lạnh trên bản làng vùng cao:x

cx_tk

Xe tải
Em xếp gạch hóng cùng ạ

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn

trungnc

Xe điện

Khanhdo9584

Xe tải
Cụ thớt fix lỗi địa chỉ trên banner đi. Trên đấy ghi địa chỉ là : Số 9 Trần Kim Xuyến

Duyphuongstore

Xe tải
E chấm để theo dõi thớt , Chưa thấy phát hành tem logo nhỉ các cụ

nhungsophie

Xe buýt
Cụ ơi, mình có nhận quyên góp đồ cũ, sách vở hay quần áo ko ạ?

Sircaocao

Đi bộ
Ủng hộ chương trình, không biết ngoài tiền mặt có thể ủng hộ những gì nữa vậy admin?