Thông báo : Về việc kỷ luật cầu thủ và cảnh cáo các đội bóng sau loạt trận thứ 3.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Kính thưa BTC, đồng kính thưa trưởng BTC giải
thứ nhất Anhcobra, CAP bên em chỉ nói đá cố kìm chế để ko dính thẻ. Trong thể thao đối kháng không tránh khỏi va chạm nên nó có lỗi trọng tài nhắc nhở, có lỗi thẻ vàng, có lỗi thẻ đỏ, nghiêm trọng hơn có thể tạm dừng trận đấu để TT gọi đội trưởng 2 đội ra nhắc nhở về tinh thần thi đấu, thái độ thi đấu. Trong trận đấu vừa qua giữa OFC và GB thái độ ae thi đấu tốt, ko có tình huống nămg sân ăn vạ, ko có tình huống phạm lỗi nguy hiểm dẫn tới phải nhận thẻ đỏ, ko có tình huống cả 2 đội phải căn ngăn 1 cá nhân nào, ko có hành vi bạo lực. Trong thi đấu bóng đá, công kích, đả kích gây ức chế đối thủ là 1 phần ko thể thiếu trong chiến thuật. Quan trọng sau trận đấu có những cái bắt tay của cầu thủ 2 đội . Vì thế ko thể kết luận là OFC và GB chửi bới nhau trên sân được.
Thứ hai , BTC ko thể lấy ý kiến khán giả làm chứng cứ phạt cảnh cáo 2 đội được.
Thứ ba, Cảnh cáo cũng là phạt, nó ảnh hưởng đến hình ảnh của đội bóng OFC. Chúng ta ở đây phải nghiêm túc trong xử lý sự việc ko thể bảo " chỉ là nhắc nhở " được .
Vì những lý do như trên, OFC kiến nghị BTC giải rút lại án " cảnh cáo " đối với OFC.
Trân trọng !

Khonghieu

Xe container
Giải OF không có giám sát trận đấu ạ. Mọi vấn đề xử lý qua biên bản giám sát là khách quan và công bằng nhất.

huancongtu

Xe tăng
Mang tính giải vui mà vào trận cũng kinh gớm ợ

anhcobra

Xe container
Trả lời cho cụ Tố , đội trưởng bên cụ là Anhcobra đã xác nhận một phần nhé !

Hơn nữa, căn cứ vào phản ánh từ phía trọng tài và khán giả xem trận của cụ.
Việc em nêu mang tính nhắc nhở chứ không phải là kỷ luật hay phạt, vì thế trước khi phản biện cụ cần cân nhắc kỹ đồng thời hỏi lại đội mình trước.
Kính cụ, em xác nhận em có lèm bèm chửi nhau với cầu thủ tiền đạo bên GB do em đưa mặt vào giầy cụ ý, em cứ nghĩ cụ ý tránh nhưng cụ ý phản xạ chậm không tránh đc. Tiền đạo số 10 bên em có lèm bẻm cãi nhau với anh Trường Anh bên GB vì bị anh Trường Anh vô tình dẫm lên tay khi đã ngã ra sân. Tuy nhiên em nghĩ đấy chỉ là va chạm bình thường trên sân, sau trận anh em bắt tay nhau vui vẻ,không đến nỗi cãi nhau to. Vì truyền thống OFC và GB là vậy. Đây là 2 đội bóng có lẽ thân nhau nhất OF.
Vì BTC đã ra thông báo cảnh cáo nên em xin nhận khuyết điểm và trình bày như trên.

giangsuki

Xe ngựa
Kính thưa BTC, đồng kính thưa trưởng BTC giải
thứ nhất Anhcobra, CAP bên em chỉ nói đá cố kìm chế để ko dính thẻ. Trong thể thao đối kháng không tránh khỏi va chạm nên nó có lỗi trọng tài nhắc nhở, có lỗi thẻ vàng, có lỗi thẻ đỏ, nghiêm trọng hơn có thể tạm dừng trận đấu để TT gọi đội trưởng 2 đội ra nhắc nhở về tinh thần thi đấu, thái độ thi đấu. Trong trận đấu vừa qua giữa OFC và GB thái độ ae thi đấu tốt, ko có tình huống nămg sân ăn vạ, ko có tình huống phạm lỗi nguy hiểm dẫn tới phải nhận thẻ đỏ, ko có tình huống cả 2 đội phải căn ngăn 1 cá nhân nào, ko có hành vi bạo lực. Trong thi đấu bóng đá, công kích, đả kích gây ức chế đối thủ là 1 phần ko thể thiếu trong chiến thuật. Quan trọng sau trận đấu có những cái bắt tay của cầu thủ 2 đội . Vì thế ko thể kết luận là OFC và GB chửi bới nhau trên sân được.
Thứ hai , BTC ko thể lấy ý kiến khán giả làm chứng cứ phạt cảnh cáo 2 đội được.
Thứ ba, Cảnh cáo cũng là phạt, nó ảnh hưởng đến hình ảnh của đội bóng OFC. Chúng ta ở đây phải nghiêm túc trong xử lý sự việc ko thể bảo " chỉ là nhắc nhở " được .
Vì những lý do như trên, OFC kiến nghị BTC giải rút lại án " cảnh cáo " đối với OFC.
Trân trọng !
Kính cụ, em xác nhận em có lèm bèm chửi nhau với cầu thủ tiền đạo bên GB do em đưa mặt vào giầy cụ ý, em cứ nghĩ cụ ý tránh nhưng cụ ý phản xạ chậm không tránh đc. Tiền đạo số 10 bên em có lèm bẻm cãi nhau với anh Trường Anh bên GB vì bị anh Trường Anh vô tình dẫm lên tay khi đã ngã ra sân. Tuy nhiên em nghĩ đấy chỉ là va chạm bình thường trên sân, sau trận anh em bắt tay nhau vui vẻ,không đến nỗi cãi nhau to. Vì truyền thống OFC và GB là vậy. Đây là 2 đội bóng có lẽ thân nhau nhất OF.
Vì BTC đã ra thông báo cảnh cáo nên em xin nhận khuyết điểm và trình bày như trên.
Em quote lại 2 bài này để cho rõ
Chứ trên OF chắc chỉ có duy nhất đội OFC và G&B là có thể đá bóng, cãi nhau hơn cả mổ bò nhưng không bao giờ có chuyện gì quá đà, vẫn ngồi uống với nhau trước trận và sau trận, vì cơ bản 2 đội đá với nhau lấy vui bằng cách chọc nhau là chính

anhcobra

Xe container
Thôi nhá, OFC chấp nhận án phạt và xin hứa sẽ rút kinh lần sau không phạm

fiac

Xe tải
quy chế khét hơn cả bóng đá nữ nhẩy:))

Tuanphim

Xe điện
Em biết rõ tình cảm 2 đội mà, chỉ có điều là điều lệ giải đã có và còn nhiều đội khác nữa.
Cụ xử lý như post dưới là chuẩn!

Thôi nhá, OFC chấp nhận án phạt và xin hứa sẽ rút kinh lần sau không phạm

benghe

Xe điện
Thay mặt OFC em phản đối :
Trận giữa OFC và G&B ko hề có cãi nhau, sau tình huống bóng quyết liệt nói vài câu là lẽ thường tình trong bóng đá, sau đó đều OK. Toàn trận ko có tình huống nào quá nóng.
Chuẩn, trận dó có gì gọi là cãi nhau? Đá bóng mà không làu bàu vài câu mới lạ. Lạ!

totube(TuanDLCG)

Xe tải
Chuẩn, trận dó có gì gọi là cãi nhau? Đá bóng mà không làu bàu vài câu mới lạ. Lạ!
đúng là không có cãi nhau mà là e nghe thấy bên bác OFC nói DKM đá thế à...chỉ thế thôi...bóng đá là thế chẳng lẽ anh ơi anh đá thế à :))

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
K thấy nhắc đến cầu thủ và cổ động viên Hoa thanh quế nhể ;))
- Căn cứ diễn biến loạt trận thứ 3.
- Căn cứ điều lệ, quy định giải bóng đá OF CUP 2013

Ban tổ chức giải bóng đá OF CUP 2013 quyết định :

- Cấm thi đấu hết giải đối với cầu thủ số 20 Alexandre Ciskob bên đội FFFC vì có hành động phi thể thao trong trận đấu giữa FFFC - FC LEN.
- Cảnh cáo toàn đội FFFC vì không nhắc nhở thành viên trong đội giữ bình tĩnh.
- Cảnh cáo đội KMFC vì có hành vi thiếu tôn trọng trọng tài .
- Cảnh cáo 2 đội GB và OFC về việc cãi nhau trên sân.

Ban tổ chức mong rằng các đội trên hết sức rút kinh nghiệm về sau, đặc biệt là những đội vào vòng trong cần có những điều chỉnh phù hợp hơn với tiêu chí của giải là Fair Play ạ.

Trân trọng thông báo.
Dòng đo đỏ