[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

cityphonehanoi

Xe tải
Cụ câu vote quá, cụ vào dantri có cả sóng suýt dìm Cap kia kìa, đấy mới là dậy sóng cụ ợ

thichlexus

Xe điện
Các bác đi làm hàng ngày, làm tròn nhiệm vụ của mình có được khen thưởng không, đó là trách nhiệm của các bác chứ. Anh CSGT này cũng thế thôi, trách nhiệm của anh ấy là điều hành giao thông, thế mà các bác lại tung hô cứ như anh ấy đã làm được một việc tốt đột xuất ngoài công việc anh ấy được giao. Tư duy kiểu thế này thì xã hội khó lòng tiến lên được ạ.

dinhhieu_tn

Đi bộ
Nghe đâu bảo lượng mưa đo được là 330 mm các bác ạ

sv_ngheo

Xe điện
Các bác đi làm hàng ngày, làm tròn nhiệm vụ của mình có được khen thưởng không, đó là trách nhiệm của các bác chứ. Anh CSGT này cũng thế thôi, trách nhiệm của anh ấy là điều hành giao thông, thế mà các bác lại tung hô cứ như anh ấy đã làm được một việc tốt đột xuất ngoài công việc anh ấy được giao. Tư duy kiểu thế này thì xã hội khó lòng tiến lên được ạ.
Bác quá lời. Cụ chủ thớt khen là khen ở cái việc anh ta bỏ vị trí chạy đi giải quyết ở khu vực khác đang có ách tắc trong cái trời mưa to dã man, chứ không phải khen anh ta vì đã điều hành giao thông.

Anh ta có lý do để đứng ở ngã tư đựoc phân công, kệ các vị trí khác, hoặc mưa thế thì chui vào chỗ nào đấy ngồi, chả vấn đề gì cả, chả ai nói gì được

Nói chung những người phiến diện như bác ngày một nhiều, buồn phết :P

MZP

Xe tải
HN-Tổng hợp "điểm đen" ngập úng

Đúng là gian nan, phài làm 2 lần topic :'(
Tuy là hơi tuyệt vọng nhưng Em vẫn đưa ra topic này với 2 lý do:
1. Đối với các trận mưa lớn như hôm nay thì rất nhiều tuyến sẽ ngập tuy nhiên đối với một số trường hợp mưa nhỏ hơn thì cũng có những tuyến chỉ ngập cục bộ do cốt đường không đồng đều....và nước chảy chỗ trũng.
2. Đây chỉ là phương án tạm thời nhằm đưa ra quyết định hợp lý cho các xế: đi tiếp hay đi đâu?:21:.
Mong các bác ủng hộ, e sẽ cập nhật tt lên trang đầu (Thông tin em xin phép các tác giả được tổng hợp từ nhiều thớt khác, ảnh cũng thế ạ, bác nào thấy ảnh của mình thì đừng vote - em nhé)

Các bác cứ comment thoải mái nhưng sau đó các bác cho thông tin theo mẫu cho dễ kiểm soát Em cám ơn.
STT(01-...)-tuyến đường, điểm đen - số điểm ngập: 1-.....;2-.......;3-......; kết luận - gợi ý giải pháp
minh họa (nếu có - chú ý đường dẫn)

THỐNG KÊ NHỮNG ĐIỂM ĐEN NGẬP ÚNG TRÊN ĐỊA BÀN HÀ NỘI (Copyright OF).

01-Thái Hà - Huỳnh Thúc Kháng: 3 điểm ngập: 1-đầu phố Thái Hà giao với Tây Sơn đến đoạn giữa phố; 2- cuối phố TH giao với Láng Hạ; 3- giữa phố đoạn giao với phố Nguyên Hồng. KL: Không nên đi tuyến này nếu trời mưa to- nếu đi từ phía Tây Sơn vào Thái Hà, nên đỗ xe ở Parkson và ghé thăm mua đồ :21:
Tuyến Thái Hà

đến đoạn giữa (em Matiz hơi đen khi bị buýt chèn các bác nhỉ)

Con Q7 này lúc 11h30 đã toi ở thái Hà roài zippo ah

02- Nguyễn khuyến: Tuyến này quá nổi tiếng, đợt trước có bác đã bị trôi xe ở đây :ohmy: - KL Tránh xa ra.

Phố Nguyễn Khuyến thành biển nước. Ảnh: Hoàng Hà - VNexpress.net

03-Đường Lê Trọng Tấn chỗ phí trứoc cửa Bia Haỉ Xồm

04-Giữa đường Vũ Trọng Phụng
05-Đường Nguyễn Tuân
06-Láng Hạ: đoạn cắt Thái Thịnh, đoạn từ Thái Hà đến Giảng Võ
07-Nguyễn Chí Thanh: đoạn từ ĐTHVN đến Liễu Giai
Giải pháp: Không nên đi

08-Nguyễn trãi đoạn từ Nguyễn Tuân tới hết đại học hà lội
09-Lê Duẩn Ga hà nội,quá nổi tiếng từ xưa đến nay rồi
10-Trần Duy Hưng - Hoàng Đạo Thúy
11-NGuyễn gia thiều - Quang Trung ngập sâu nhất Hà Nội : Nguyễn Gia Thiều cái đoạn góc với Liên Trì lên phía Quang Trung từ bao nhiêu năm nay đã là cái rốn của Hà Nội rồi. Hồi bé thích nhất mỗi lần mưa trẻ con rủ nhau ra đấy lội
12-rốn ngã 5 Bà Triệu - Ng Du rốn này chỉ cần mưa khoảng tiếng là đã thấy ngập nặng rồi
Nguyễn Văn Huyên - Nguyễn Khánh Toàn Chỗ này ở đâu hả bác mubaohiem?
13-ngã tư Phạm Hùng, Trần Duy Hưng
14-Phùng hưng ngập kinh, nguyễn Siêu cũng là rốn nước các bác lưu ý khi đi lại khu vực quanh chợ Đòng xuân nhé
15-Deawoo: Ngã tư Kim Mã-Nguyễn Chí Thanh:
16- Hoàng Quốc Việt: Đoạn trước cửa trường ĐH điện lực cho đến hết trường TC Du Lịch
17-Kim liên, Trung tự: chỗ này thì kinh roài
18-Cầu Chui - Gia Lâm, đảm bảo nước tới kính lái luôn
19-Thanh Xuân đoạn bến xe Sơn La ngập khủng khiếp,
20-Vũ Trọng Phụng, Nguyên Huy Tưởng, Khuất duy tiến,.... Hà Lội ơi! Ta nhớ không quên!
21-Ngã tư Vạn bảo - Liễu giai ngập to
22-Thái Thịnh dễ toi trước cổng TT chiếu phim lắm
23-khu đô thị Cổ Nhuế - Xuân Đỉnh: Ac, nếu mưa thế này 3 ngày thì khu nhà em ngập hết cả tầng 1 mất, sáng nay ngoài đường ngập gần yên xe máy roài (đi trên vỉa hè).
24-Lý Nam Đế Lý Nam Đế nhà em nè:Hatit: có 1 điểm duy nhất gần Thư viện Quân đội nhưng có bác nào trót gặp, nếu ko phải xe gầm cao thì chớ dại rúc vào.

Mông Đau này

http://autonet.com.vn/vn/tintrongnuoc/4442/index.aspx
25-Nguyễn Thái Học thì ngập sâu đoạn bến xe,
26-Trần Hưng đạo thì ngập sâu đoạn Cung VH đến Quang Trung
27-Sông Trần Hưng Đạo, đoạn giữa Quang trung và Dã tượng

28-Phố j nhỉ hả bác NOZA He he .. chỗ nước cao thế này chỉ mỗi em dám phi vào

29-Cầu Giấy: Và đây, Civic 30M ... xe mới lấy ... nổi lềnh phềnh ... em chạy ngang qua thấy xe chạy ra chỗ khác nửa mét -NOZA

30-Phan Kế Bính em đi ngập đến khóa quần
31-ngã 5 Điện Biên - Chu Văn An (nhìn ra lăng Bác)-Steven (Các bác họp quốc hội thì sao nhỉ?)

32-Láng hạ: Từ đầu Lê Văn Lương đi vào đến Ngã tư Nguyên Hồng hết ngập, từ ngã tư Nguyên Hồng đến Thái Hà vẫn còn nhiều xe đang đợi cứu hộ dưới nước.
33-Cứu hộ cũng die : phố nào thế bác PhuongHo

34-Cửa Nam nhé:-Bmw252

35-Lạc Trung: ngập lút yên xe máy, đầu phía Lạc trung-Vĩnh Tuy luôn luôn có 1 bác Xe cẩu chờ để đón các cụ

Cập nhật các tuyến phố không ngập hoặc chưa ngập...hehe

01-Hùng Vương, Chu Văn An, Phan Đình Phùng, Lê Hồng Phong, Trần Phú, Xuân Diệu, Tây Hồ, Tô Ngọc Vân, Đặng Thai Mai, Thanh Niên, Yên Phụ, Lạc Long Quân.
02-từ Linh Đàm lên Tây Sơn theo lối đường Kim Giang cũng chả thấy ngập Chưa bao giờ thấy Sông tô lịch trong và xanh như hôm nay
03-Phạm Văn Đồng ko ngập
04-Lê Văn Lương
05-Phố Vũ Ngọc Phan vòng ra Nguyễn Chí Thanh, qua chỗ Cty Ong TW đi được
06-Nguyên Hồng -> Vũ Ngọc Phan -> Láng Hạ -> Láng -> Ngã Tư Sở -> Kim Giang -> Linh Đàm.Báo cáo các bác là em đã về đến nhà, chả ngập tẹo nào cả. Đường sá vắng như chiều 30 tết xe phóng tẹt ga Lộ trình của em như sau: Nguyên Hồng -> Vũ Ngọc Phan -> Láng Hạ -> Láng -> Ngã Tư Sở -> Kim Giang -> Linh Đàm. Chúc các cụ đang ở cơ quan mới lị nhà nghỉ vui vẻ
07-Nguyễn Chí Thanh - Chùa Láng - Láng - Bưởi - Hoàng Hoa Thám - Hùng Vương - Điện biên - Phan Bội Châu - Hai Bà Trưng - Quán sứ - THĐ. Cháu đi theo đường này và thoát về đến nhà.
08-Lộ trình: Chân cầu Thăng Long - vòng toàn bộ đường đê - về đầu cây xăng Nguyễn Khoái - Lê Thánh Tông - Y éc xanh - Lò Đúc - Kim Ngưu - Lạc Trung. Hôm nay em chạy 1 quyệt từ cơ quan về. Kết quả: về đến nhà an toàn, ko chỗ nào bị ngập quá nửa bánh xe. Các đoạn ngập như sau: cửa ks sofitel, nhà máy nước yên phụ, y éc xanh, đầu Lạc Trung. Phù phù, may thía .

Chỉnh sửa cuối:

Xecutkit2008

Xe điện
các bác có tin hôm nay có xe đi ngược chiều xe khác thì bị sóng nước mưa đánh lõm vỏ không, kinh thật đấy :21::21::21::21::21::21::21::21::21::21:

Xecutkit2008

Xe điện
Đường Lê Trọng Tấn chỗ phí trứoc cửa Bia Haỉ Xồm.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bác chủ thớt con-phơm hộ em là có phải chú xxx này rất gầy hay ko ? em nghiệm ra 1 điều là cứ hễ mưa to với tắc đường là chỉ có xxx gầy xuất hiện còn tịnh ko hề thấy bóng dáng 1 chú xxx béo nào hết :)):)):))

khoavq

Xe điện
Trận mưa này khủng khiếp thật các cụ nhẩy.
Cháu thấy xử lý phương án "không về nhà, phi xe vào nhà nghỉ" là hợp lý nhất quả đất.

khoavq

Xe điện
Giữa đường Vũ Trọng Phụng
Đường Nguyễn Tuân
Láng Hạ: đoạn cắt Thái Thịnh, đoạn từ Thái Hà đến Giảng Võ
Nguyễn Chí Thanh: đoạn từ ĐTHVN đến Liễu Giai

Giải pháp: Không nên đi :'(:'(:'(

bigfun

Xe điện
Đêm nay chắc ngủ ngoài đường các bác ơi!

Em chưa bao giờ trong tình trạng tồi tệ thế này các bác. Sáng đi làm, mất hơn 1h chạy từ nhà lên đên HQ Việt, đứng trong nước ngập hơn 1h đành quay lại thì hỡi ôi, đường NV Huyên đã ngập nốt. Đứng ngắm cảnh bà con đẩy xe hơn 2h mới về được đến NCThanh thì...gặp ngay quả Chí Thanh River. Bật a/c thì sợ hết xăng mà tắt máy thì nóng. May mắn nhà ai dùng wifi không khóa nên em vào đây kiếm vài lời động viên của các bác. Đúng là tiến thoái lưỡng nan. Trong lúc khó khăn này mới thấy giá trị của sự chuẩn bị các bác ạ. Hộp bánh và chai nước nó giúp em tồn tại đến giờ. Laptop sắp hết pin. Nhắn các bác nào có ý định ra đường thì quên ngay đi mà...năm um vợ cả cho nó sướng. Mọi con đường đều tắc.
Chào các bác

pham ngoc chau

Xe buýt
nguyễn trãi đoạn từ nguyễn tuân tới hết đại học hà lội

gà con

Xe tải
ga hà nội,quá nổi tiếng từ xưa đến nay rồi

biahoihanoi

Xe lăn
An ủi cụ ly votka(b)(b)(b)trong lúc tắc tị

Ducnamnd

Xe buýt
Bác báo muộn quá, sáng ngày em đến khổ vì đường ngập lụt, sau trận này em quyết chí đổi sang SUV đi cho nó an tâm

_ototo_

Xe đạp
không có ảnh thì lần sau đùng post lên bác nha