[Funland] Thông não hộ em cái: cho thuê CC còn rẻ hơn gửi NH

alceste

Xe điện
Cái cc tuổi thọ theo tính toán cũng độ 40-50 năm thôi. Cầm sổ đỏ đến lúc ý thực ra nó chỉ còn cái xác ! ở thời điểm hiện tại, dân số đô thị đang tăng thì cái xác nó vẫn có giá nói chung vẫn ổn. Đến lúc nó không tăng dân được nữa thì cái xác nó sẽ rẻ dần ! Chưa kể chính sách, tiêu chuẩn thay đổi. Nhẽ cũng còn ăn được trong 25-30 năm nữa !
Chung cư hiện nay tuổi thọ là 100 năm với nhà xây chất lượng tốt, và các tòa nhà xây từ đầu thế kỷ thực ra bây giờ cũng vẫn tồn tại được.Tất nhiên là bên trong họ vẫn phải sửa chữa và cải tạo lại. Nhà đất thì cũng thế thôi có khi còn hỏng nhanh hơn, các bác thử xem còn cái nhà đất nào từ năm 90 mà đến bây giờ không phải sửa đâu.

dinhhunghd

Xe buýt

Asura

Xe tăng
Em từng nghĩ thế và đã mua và uống đc tại 1 vòi trong căn hộ thật......
nhưng mỗi voif chỗ chậu rửa bát thôi, trong gầm đó là máy lọc nước cúp c1 quarngr cáo ...Kangkuru
Sặc, thế là lừa đảo khách hàng rồi, lúc nhận bàn giao nhà cụ không kiểm tra à ??

tranvanlong

Xe điện
Em thì chưa biết cụ có bao nhiêu tiền tiết kiệm. Dưng mờ chủ đầu tư uy tín, khu đô thị lớn... giá tầm 2-3 tỷ, cho thuê được tầm 7-10 triệu 1 tháng... thì em cứ mạnh dạn đoán là vin cho nó đúng với công các bạn đang lèo lái ạ.
Nếu đúng là vin thì em tìm hiểu chán ra rồi, nghe qua thì ham, tìm hiểu kỹ chã ngon như các bạn ý vẽ ra đâu ah :).

grandis2012

Xe buýt
Em đang ngắm mua căn chung cư 70m2 mà nó thế này ạ:
- Mua thì 2.3 tỷ, mà giá cho thuê có 10tr/tháng.
- 2.3 ty đó e gửi NH, lãi 6% cũng đc 11tr/tháng.

Sao ng ta ko bán m chung cư đi, cho thuê có phải đc tiền hơn mà đỡ hỏng nhà ko nhỉ.

Ai thông não hộ em cái ạ.
Cụ lấy lãi ngân hàng sau 10 năm, tiền gốc sẽ ko còn đủ mua cái chung cư đấy đâu. Chưa kể ở nhà thuê tâm lý và sự ổn định không cao.

Asura

Xe tăng
Vâng với ô bà bô của cụ thì đúng, nhưng cụ ở quê thì làm sao làm HN đc ạ :D. Chưa kể các cơ hội cái nhà HN tạo ra cho cụ lớn hơn là cái chắc. Nghe cụ có nhà cửa riêng ở Times thì đối tác hay gái nó cũng tin tưởng hơn nhiều rồi hè hè.
Em ko có ý định lập gia đình cụ ạ :)) . Trời thương lần nữa thì em cũng rời khỏi Hà Nội ngay, nếu để sống thì phải cách xa các thành phố, khu công nghiệp ít nhất 200km. Ngoài Bắc nói chung và HN nói riêng cho thuê vừa rẻ hơn mà chất lượng BDS cũng kém hơn Sài Gòn; cùng tầm giá, mua CC trong Sài Gòn cho thuê giá tốt hơn nhiều.

Vin cũng chỉ nổi bật ngoài Bắc thôi chứ ko so được với nhiều chủ đầu tư khác trong SG. Khuyết điểm dĩ nhiên có vì chỉ là CC tầm trung thôi làm sao hoàn hảo được. Còn nhiều cụ chê Vin, em ko phải dân buôn BDS nhưng luôn thích chuyển nhà đến chỗ tốt hơn để sống. Thời gian rảnh rỗi em cũng thỉnh thoảng đi các CC của Hà Nội nhưng chưa thấy CC nào làm tốt hơn Vin cả, trừ Sun Group Hồ Tây em chưa được vào. Các cụ biết thằng nào tốt hơn trong cùng tầm giá thì phím em, ko bàn tới giá trị đầu tư, em chỉ cần điều kiện sống tốt thôi và trời cũng chưa thương nên em chỉ đổi ngang hoặc cố bù thêm 5% được thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa_anh_đào

Xe tải
Tính như cụ ai mua nhà làm j , nhưng cụ mua dc căn đẹp thì hỏi ngân hàng có lãi bằng ko và đầu tư vào nhà thì bao h tiền cùng dc giữ lâu hơn , mới cả mua trả góp thì mới mua dc chứ , cụ cứ chờ đến khi đủ thì khó lắm , ko giữ dc mấy chốc lại bốc hơi hết ........... nên vẫn lựa chọn mua nhà vẫn nhiều người hơi gửi tk

Quê bầm

Xe điện
Em ko có ý định lập gia đình cụ ạ :)) . Trời thương lần nữa thì em cũng rời khỏi Hà Nội ngay, nếu để sống thì phải cách xa các thành phố, khu công nghiệp ít nhất 200km. Ngoài Bắc nói chung và HN nói riêng cho thuê vừa rẻ hơn mà chất lượng BDS cũng kém hơn Sài Gòn; cùng tầm giá, mua CC trong Sài Gòn cho thuê giá tốt hơn nhiều. Vin cũng chỉ nổi bật ngoài Bắc thôi chứ ko so được với nhiều chủ đầu tư khác trong SG.
Xem nhà trong SG xong về ngoài này thấy hụt hẫng, chính vậy mà nhà SG nó cao và tăng giá chứ ngoài này nó xuống cấp nhanh, không có cảnh quan không gian thì e hơi khó ạ.

Nhưng quả thực em thấy các chủ đầu tư trong SG có tâm hơn, làm đẹp chất lượng và cảnh quan tiện ích rất ổn

cod

Xe buýt
Em gửi Tiết kiệm nhưng lần đầu tiên mới nghe Lãi suất kép, cụ giải ngơ hộ em với, em gần đến hạn tất toán rồi để em còn tính toán ah.
Tài khoản tiết kiệm số có 3 loại
- Tất toán, gửi gốc kì hạn tiếp như cũ, nhận lãi
- Tất toán, nhận cả gốc lẫn lãi
- Tất toán, gửi gốc + lãi sang kì hạn mới (cái này chính là lãi kép đó cụ).

Xeomchocon

Xe tăng
Sặc, thế là lừa đảo khách hàng rồi, lúc nhận bàn giao nhà cụ không kiểm tra à ??
Nó không ở trong HĐ nó ở trong quảng cáo thôi...nhưng thực ra giá mua bình thường gần nhà cũ, tiện...cho thuê 14tr (chi ra 3 tỷ) vài năm nữa lấy tiền cho thuê sửa nội thất...và mới về ở.

lamboghi

Xe tải
E cũng từng ở khu của Hud xây đúng là chán. Nhưng nói đi cũng phải nói lại là giá nó vừa tiền. Tiền ít mà cứ đòi ở Vin thì làm gì có. Nhưng giá của Vin đâu phải rẻ để mà đòi tăng giá.
mua nhà của vin muốn lời phải mua lúc ban đầu, nhận nhà xong cho thuê, đợi 3 năm sau TTTM , TH,BV lên thì sure là lời ít nhất 50%, công thêm tiền thuê 3 năm nửa là cũng bộn rồi đó. Còn mua mấy thắng khác thì ôm cây đợi thỏ, hên xuôi

cadan

Xe container
Em cũng nghĩ giống cụ Vấn.

Lãi suất kép là thứ ít người để ý đến. Em cũng hay gửi tiết kiệm kiểu lãi kép này. Lúc đầu in ít, mình ko để ý thôi chứ lâu dần nó tích lại thì chả lên.
Cái món lãi suất kép này là em ứng dụng thực tế vào gia đình em các cụ ah.
Năm 2008, ông cụ nhà em về hưu, nghe lời em nên cụ bán 1 miếng đất giá 5 tỷ lấy tiền dưỡng già. Cứ gửi tiết kiệm như vậy, quay vòng gốc lãi, bây giờ nó thành ra gần 15 tỷ. Mỗi năm hưởng lãi hơn 1 tỷ còn hơn cả lương em đi làm.
Còn miếng đất 5 tỷ kia, chủ mới đang rao bán 12 tỷ vật vã mãi chưa được. Mà đấy là đất nội thành, nó còn tăng giá do hạ tầng xung quanh nó hoàn thiện thêm đấy.
Quả gửi tiết kiệm nhà cụ đi qua được thời gửi lãi đến 14%-18% thì đúng là quá ngon rồi.
Nhân 3 không lạ.
Quan trọng nhất là không động vào tí gì gốc lãi để 5 tỷ thành 15 tỷ. Cực khó cụ ạ.
Mẹ đẻ em cũng có lúc có nhiều tiền gửi ngân hàng, nhưng quan điểm tiền là để tiêu nên cứ rút lãi và cả gốc tiêu dần, sau vài năm gốc còn 1/3.
Cái lãi suất kép hiệu quả lắm cụ ạ. Giai đoạn lãi suất cao thì em mua đất, xây nhà, trả nợ (2009 chỗ em có người gửi 24 tháng còn được 23%). Sau khi hết nợ em chia tiền nhàn rỗi thành nhiều giỏ, bé bé thì quẳng tiết kiệm và không động đến. Quay qua quay lại mấy năm, mặc dù lãi suất chỉ loanh quanh 5-7% nhưng số tiền trong tài khoản tiết kiệm đủ mua 1 căn nhà ngõ. Nếu không giữ nguyên tắc: thừa chi tiêu hàng tháng thì vứt vào và quên đi, thì chắc em chỉ có 1/3 chỗ đấy thôi.
Em xác nhận vụ lãi suất kép này
Khéo thì ăn khá dầy

So với mảnh đất ở Mê Linh năm 2011 giá 25tr, vừa tháng rồi đuọc “thổi “ lại nhân dịp Mê Linh đuọc đồn lên Tp, lên lại …25tr

Thì món trong bank ko hề kém về lợi tức😋

Mesocsic

Xe điện
Từ tháng 7 đến giờ, phụ huynh e tầm tiền cụ chủ. Định đặt cọc mảnh đất 60m2- bể kèo. Định mua Cc ở Hoàng Mai- ko kịp cọc.
giờ đội môi giới dụ đc cuối tuần sang xem Cc khoáng nóng bên Ecopark. Khoảng 45 củ 1m2. em chưa can được.
Chán

huycannhinho

Xì hơi lốp
Chung cư cho người Việt thuê ở không hiệu quả, tạm ổn khi cho người nước ngoài thuê.
Bà chị có 2 căn ở Masteries Thảo Điền và An Phú không cho người Việt thuê => vì ý thức chung là kém
Bả chỉ cho người nước ngoài thuê => Dù sao nó giữ gìn hơn người V mình ^^
Đau nhưng mà là thật ^^

Altis 2011

Xe điện
cụ câm 3 tỏi đi mua đất 2.7 tỏi, 0.3 tỏi đi thuê nhà, cụ vác tiền sang miền đông nước anh hay về miền tây nước mỹ mà mua, năm nữa chả nhân 3 ý chứ, kkkk
đúng 20 năm trước cũng có thông tin Đông Anh lên quận mà giờ đây vẫn chưa thấy CỤ ah, hơi nặng vía đấy.

Asura

Xe tăng

Đây, cụ nào chê Vin thì cũng vào thông não giúp em cái

Em nói miền Bắc thôi nhé, chứ có điều kiện vào Nam em cũng ko chọn Vin

Yeuaibaygio

Xe container
Em xác nhận vụ lãi suất kép này
Khéo thì ăn khá dầy

So với mảnh đất ở Mê Linh năm 2011 giá 25tr, vừa tháng rồi đuọc “thổi “ lại nhân dịp Mê Linh đuọc đồn lên Tp, lên lại …25tr

Thì món trong bank ko hề kém về lợi tức😋
Cái này em nghĩ nhiều người thuộc lý thuyết nhưng không phải ai cũng thực hiện được. Nhất là đàn ông, tâm lý chung ai lại kẽo kẹt tiết kiệm dăm ba triệu một. Như ông anh em tiêu tiền ào ào vì ông ấy nghĩ tiết kiệm vài đồng chả bõ bèn. Nhưng nếu ông ấy đưa vợ 5 triệu/tháng để tiết kiệm và quên đi thì cũng ra gì đấy.
Nhưng mà không nên để hết tiền nhàn rỗi dưới dạng tiết kiệm, chỉ cần chịu khó quay vòng mấy kênh truyền thống thì hiệu quả cũng cao hơn.
Em nhát và dốt nên chỉ loanh quanh: tiết kiệm bank, trái phiếu (hiếm), cổ phiếu (chủ yếu ăn cổ tức, đang định bán), vàng (năm ngoái bán một ít, so cùng kỳ 5 năm thì thua lãi kép tiết kiệm), đất, bảo hiểm nhân thọ.

cadan

Xe container
Cái này em nghĩ nhiều người thuộc lý thuyết nhưng không phải ai cũng thực hiện được. Nhất là đàn ông, tâm lý chung ai lại kẽo kẹt tiết kiệm dăm ba triệu một. Như ông anh em tiêu tiền ào ào vì ông ấy nghĩ tiết kiệm vài đồng chả bõ bèn. Nhưng nếu ông ấy đưa vợ 5 triệu/tháng để tiết kiệm và quên đi thì cũng ra gì đấy.
Nhưng mà không nên để hết tiền nhàn rỗi dưới dạng tiết kiệm, chỉ cần chịu khó quay vòng mấy kênh truyền thống thì hiệu quả cũng cao hơn.
Em nhát và dốt nên chỉ loanh quanh: tiết kiệm bank, trái phiếu (hiếm), cổ phiếu (chủ yếu ăn cổ tức, đang định bán), vàng (năm ngoái bán một ít, so cùng kỳ 5 năm thì thua lãi kép tiết kiệm), đất, bảo hiểm nhân thọ.
bH cũng là tích luỹ ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
bH cũng là tích luỹ ạ?
Đúng rồi cụ ! Mỗi năm đút vào 1 ít , cuối kỳ lấy 1 cục +lãi nhiều ít tùy từng gói . Như đút lợn nhưng được thêm quyền lợi BH .