[Funland] Thông não hộ em cái: cho thuê CC còn rẻ hơn gửi NH

sopeace

Xe tải

Đây, cụ nào chê Vin thì cũng vào thông não giúp em cái

Em nói miền Bắc thôi nhé, chứ có điều kiện vào Nam em cũng ko chọn Vin
Thiếu gì dự án chủ đầu tư miền Nam ở Hà Nội, nhiều là đằng khác, cụ khen họ thế sao cụ không chọn dự án của họ ở Hà Nội nhỉ?

Asura

Xe tăng
Thiếu gì dự án chủ đầu tư miền Nam ở Hà Nội, nhiều là đằng khác, cụ khen họ thế sao cụ không chọn dự án của họ ở Hà Nội nhỉ?
Cụ chỉ giúp em với, em nói thật lòng.. Giá dưới 50 triệu /m2, trong vành đai 2 hoặc vành đai 3 cũng tạm được, có không gian cây xanh, có tiên tích tối thiểu (siêu thị đủ chủng loại mặt hàng, cafe, quán ăn, khu tập thể dục, bể bơi, sảnh tiếp khách lạ ... em ko cần bệnh viện, trường học, rạp chiếu phim)

Cụ đừng nói là Green Pearl của Thủ Đức House ở Minh Khai nhé !!! Biệt thự thì em ko đủ tiền, chung cư thì 1 tòa duy nhất, bé tí, ko tiện ích, ôm sát mặt đường... Em ko chịu nổi bụi và khói xe vì viêm mũi dị ứng mới khỏi, cũng ko muốn đóng cửa suốt ngày vì tiếng còi xe khoan vào tai. Còn chưa kể dân Nam mà làm như Bắc

P/S: cụ chỉ giúp em được thì em xin kính cụ ly Vodka, cụ post bài dạo cho vui thì có khi em cũng ngứa tay mời cụ Vang để lần sau có trách nhiệm với phát ngôn của mình

Chỉnh sửa cuối:

viet7500

Xe buýt
T
Thế nên vẫn có người đầu tư chung cư để cho thuê, người lãi người lỗ.
Và vẫn có người bán chung cư cất tiền rồi đi thuê nhà để ở.
Không có trường hợp nào là bất biến mà theo bài toán đầu tư riêng của từng người, phụ thuộc vào khẩu vị đầu tư, giá cả khu vực, sở thích sinh sống...
Đầu tư nó còn liên quan đến dòng tiền nữa, đâu phải đầu tư chung cư 3 tỷ là bỏ nguyên cục 3 tỷ ra mua rồi hàng tháng thu 10tr tiền thuê đâu. Có khi chỉ bỏ ra có 1 tỷ, phần còn lại có kiểu huy động mà lãi suất thấp rất đáng đầu tư.
Phần huy động là cụ dùng đòn bẩy tài chính. Cũng có 2 mặt cụ ạ:
- Nếu lãi thì lãi nhân lên (để bù vào cân đối lãi- lỗ của việc mua cho thuê vs. gửi tiết kiệm)
- Nếu lỗ thì lỗ nặng thêm

Nên cụ chỉ dùng đòn bẩy khi cụ cảm giác chắc chắn (hoặc có vẻ chắc chắn) lãi thôi.
Nếu ngược lại cụ sẽ thiệt hại nặng hơn

cadan

Xe container
Cc ở Hanoi cho thuê giỏi lắm ăn 5% thôi ah

E đang cho thuê đây

Hacking

Xe buýt
Em đang ngắm mua căn chung cư 70m2 mà nó thế này ạ:
- Mua thì 2.3 tỷ, mà giá cho thuê có 10tr/tháng.
- 2.3 ty đó e gửi NH, lãi 6% cũng đc 11tr/tháng.

Sao ng ta ko bán m chung cư đi, cho thuê có phải đc tiền hơn mà đỡ hỏng nhà ko nhỉ.

Ai thông não hộ em cái ạ.
2 năm sau cụ cầm 2,3 tỉ mua được cái CC 70m2 ko ?. Ngoài ra mua CC là để ở là chính , tính kinh tế thì ko ngon lắm :)

dz0r0

Xe điện
Cái cc tuổi thọ theo tính toán cũng độ 40-50 năm thôi. Cầm sổ đỏ đến lúc ý thực ra nó chỉ còn cái xác ! ở thời điểm hiện tại, dân số đô thị đang tăng thì cái xác nó vẫn có giá nói chung vẫn ổn. Đến lúc nó không tăng dân được nữa thì cái xác nó sẽ rẻ dần ! Chưa kể chính sách, tiêu chuẩn thay đổi. Nhẽ cũng còn ăn được trong 25-30 năm nữa !
Nhiều cụ cứ dẻ bỉu còm của em, em chỉ đưa ý kiến thật lòng của cá nhân thôi. Đầu tư đất nền thì có thể vẫn hot trong tương lai dài chứ đầu tư chung cư thì em nghĩ là đang thoái trào dần rồi.

boytrum

Xe đạp
Em đang ngắm mua căn chung cư 70m2 mà nó thế này ạ:
- Mua thì 2.3 tỷ, mà giá cho thuê có 10tr/tháng.
- 2.3 ty đó e gửi NH, lãi 6% cũng đc 11tr/tháng.

Sao ng ta ko bán m chung cư đi, cho thuê có phải đc tiền hơn mà đỡ hỏng nhà ko nhỉ.

Ai thông não hộ em cái ạ.
chung cư 2 tỉ 10 năm nữa nó lên 3 tỉ
giờ cho thuê 10 triệu, 10 năm nữa có thể cho thuê đc 15,20 triệu,
Nó hơn có cái chỗ đó

Dangminhquan

Xe điện
Đúng rồi cụ ! Mỗi năm đút vào 1 ít , cuối kỳ lấy 1 cục +lãi nhiều ít tùy từng gói . Như đút lợn nhưng được thêm quyền lợi BH .
Có lấy 1 cục được không cụ? To lên hay teo đi ạ,em hỏi thế vì phốt nhiều đa số thấy teo đi ạ.

Dangminhquan

Xe điện
Bán xong thì 100 tỷ cụ dùng làm gì ạ.
Hay lại chia trứng thành nhiều giỏ?
Như một số cụ tính ls kép ấy,không biết làm gì thì bỏ ngân hàng ăn lãi cũng khẳm rồi.Cụ có thấy một số công ty cũng có khoản tiền nhàn rỗi gửi ngân hàng không?
Còn nếu có mánh ngon như bds tiềm năng chắc chắn em quất rồi.

mmxhung

Xe điện
Cụ chỉ giúp em với, em nói thật lòng.. Giá dưới 50 triệu /m2, trong vành đai 2 hoặc vành đai 3 cũng tạm được, có không gian cây xanh, có tiên tích tối thiểu (siêu thị đủ chủng loại mặt hàng, cafe, quán ăn, khu tập thể dục, bể bơi, sảnh tiếp khách lạ ... em ko cần bệnh viện, trường học, rạp chiếu phim)

Cụ đừng nói là Green Pearl của Thủ Đức House ở Minh Khai nhé !!! Biệt thự thì em ko đủ tiền, chung cư thì 1 tòa duy nhất, bé tí, ko tiện ích, ôm sát mặt đường... Em ko chịu nổi bụi và khói xe vì viêm mũi dị ứng mới khỏi, cũng ko muốn đóng cửa suốt ngày vì tiếng còi xe khoan vào tai. Còn chưa kể dân Nam mà làm như Bắc

P/S: cụ chỉ giúp em được thì em xin kính cụ ly Vodka, cụ post bài dạo cho vui thì có khi em cũng ngứa tay mời cụ Vang để lần sau có trách nhiệm với phát ngôn của mình
Thế mà nó cũng tăng giá 20% sau 2 năm bàn giao rồi đấy. Chung cư gì đó ở Hàng Bài mở bán 700 củ/m2 mà cũng đã hết veo.
Đểu thế chứ lị

Yeuaibaygio

Xe container
Như một số cụ tính ls kép ấy,không biết làm gì thì bỏ ngân hàng ăn lãi cũng khẳm rồi.Cụ có thấy một số công ty cũng có khoản tiền nhàn rỗi gửi ngân hàng không?
Còn nếu có mánh ngon như bds tiềm năng chắc chắn em quất rồi.
Đấy cụ, lại phải giải bài toán kinh tế.
Tiền cá nhân theo em không so sánh với tiền công ty được ạ. Tiền của tổ chức thì nhiều khi không chỉ là vấn đề tài chính mà còn liên quan đến các chính sách khác nữa.
Lại quay về giống một cụ đã kể, bố cụ ấy bán mảnh đất được 5 tỷ gửi NH, sau 10 năm tăng gấp 3. Nếu là em có khi đã dùng 1 nửa mua mảnh đất khác.
Đấy là 5 tỷ còn dễ tính toán. Chứ 100 tỷ lại chóng mặt, ôm nhiều bđs mà không như dự tính thì cũng bạc tóc (tiền mình chứ chưa phải đi vay ạ).

ZARG

Xe container

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có lấy 1 cục được không cụ? To lên hay teo đi ạ,em hỏi thế vì phốt nhiều đa số thấy teo đi ạ.
Rút trước hạn đương nhiên sẽ teo đi thôi , tiền theo từng năm nó có trong hợp đồng cả

Yeuaibaygio

Xe container
Rút trước hạn đương nhiên sẽ teo đi thôi , tiền theo từng năm nó có trong hợp đồng cả
Nhiều cụ không nghiên cứu kỹ bản chất BHNT, nội dung từng sản phẩm và minh họa trong hợp đồng rồi kêu nó lừa.
Mua BHNT đừng có mong lãi to 😂