Thảo luận Thông số ntn thì thay đc vỏ j ah?

duyawa

Xe tăng
Thông số vỏ lốp gai địa hình của con Mtb em đang chạy nó dư lày ah.

Em còn chạy song hành cùng 1 con citybike nữa thì thích hơn hẳn vì nó xài lốp gai trơn đường bằng. Giờ em muốn tìm cặp lốp gai trơn để lắp vô con MTB thì lắp loại nào đc hả các cụ?:-B
Em vừa xem cách tính lốp thì thấy ko phải cứ cùng cỡ vành 26inch là lắp vừa. Mà coi trên shopee, Laz thì nó chỉ ghi chung chung cỡ 26". Ra các shop phụ tùng thì ít quá, ko đủ để chọn ah:-B

Pilota

Xe điện
Cụ nên quan tâm đến thông số của vành và khung dùng được những loại lốp nào. Còn thông số trên lốp nó chỉ thể hiện đặc tính riêng của loại lốp đó thôi. Ở Việt Nam có sẵn nhiều loại lốp mà cụ, chỉ sợ nhiều quá lại khó chọn thôi. 😺

duyawa

Xe tăng
Cụ nên quan tâm đến thông số của vành và khung dùng được những loại lốp nào. Còn thông số trên lốp nó chỉ thể hiện đặc tính riêng của loại lốp đó thôi. Ở Việt Nam có sẵn nhiều loại lốp mà cụ, chỉ sợ nhiều quá lại khó chọn thôi. 😺
Khung của nó thì gióng 17" cụ ah.

Nói chung bọn xe đạp thì nó cứ ghi size lung tung lúc thì ghi theo size vành, lúc lại ghi theo size khung, rồi lại còn XS, M, L loạn hết cả lên. Nên mỗi lần muốn thay thế j tìm tòi cũng đủ mệt:-w

ntv0309

Xe tải
Cụ cứ kiếm lốp cỡ 26*1,75 cho đến 26*2.10 nào mà cụ thích, lắp đc hết. 26*1.5 cũng lắp đc nhưng nhỏ bề ngang quá nhìn không đẹp.

Pilota

Xe điện
Khung của nó thì gióng 17" cụ ah.

Nói chung bọn xe đạp thì nó cứ ghi size lung tung lúc thì ghi theo size vành, lúc lại ghi theo size khung, rồi lại còn XS, M, L loạn hết cả lên. Nên mỗi lần muốn thay thế j tìm tòi cũng đủ mệt:-w

Em nói cần quan tâm tới thông số kỹ thuật khung khi thay lốp vì háng và phuộc của khung chỉ lắp được cho một số loại lốp có độ rộng nhất định. Một số hãng sản xuất khung nổi tiếng có quy định rất chi tiết việc này ngay trên website. Em không chơi giai ần nên không để ý ạ.