Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

doanhlilama691

Xe điện

Thần Tài

Xe điện

quynhhp82

Xe hơi
Chiều tối giờ tan tầm em về đường bao, bên trái một con công to uỵch (có hôm có con chở gỗ như thế này), đằng trước, đằng sau cũng con công to uỵch, thôi thì cứ điếc thôi :), từ hôm nghe vợ em kể vụ công đâm camry ngang xe ở đường Trường Chinh giờ buổi tối em đi lỗi trong thành phố, chấp nhận đông nhưng đỡ sợ hơn :)

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com

romantic_kt1

Xe tăng
Em có câu chuyện thế này các cụ tư vấn giúp em xem nên làm thế nào nhé
Chả là em có cái tải 1 tấn đã hạ xuống 750kg để đi trong phố, hôm nay lái xe của em nó chạy từ cầu Niệm về đến ngã 4 Tam kỳ thì bị xxx ở đó giữ lại kiểm tra giấy tờ và lập bb vi phạm vì tội tự trọng là 1890kg nên đi vào đường cấm xe tải trên 1 tấn là vi phạm đi xe vào đường cấm, khi đó nó đt cho em em mới chạy ra lúc đó xe 2b vi phạm nhiều lắm mà lái xe của em ko ký bb em hỏi xxx đang ngồi lập bb là xe tôi vi phạm lỗi gì? Xxx trả lời xe anh đi vào đường cấm, em hỏi tiếp xe tôi tải trọng chỉ có 750kg, đường cấm xe từ 1 tấn trở lên sao lại vi phạm? Xxx trả lời tiếp trước đây thì quy định như vậy nhưng mới có quy định là cấm tổng tải trọng xe chứ ko phải cấm xe chở hàng trên 1 tấn. Em nóng mắt hỏi tiếp, cái quy định đó tên là gì? Ban hành ngày bao nhiêu? Do ai ký? Các anh đã đưa lên các phuơng tiện thông tin đại chúng chưa? Xxx thấy em hỏi như vậy vội lảng đi, đưa xxx khác ra và chỉ nói túm lại là chúng tôi lập bb xe anh vi phạm anh có ý kiến hoặc khiếu kiện gì thì mời anh cứ việc. Em cũng trả lời luôn là các anh ko cần phải nhắc việc đó tôi tự làm, tôi đã đứng đây tranh luận với các anh thì tôi cũng tự biết làm việc đó, em cũng yêu cầu các anh ghi rõ trong bb là xe tôi tải trọng cho phép chở chỉ có 750kg và đi vào đường cấm xe tải 1 tấn và ko có biển phụ kèm theo, tôi cũng sẽ ghi ý kiến của tôi. Cái bb lập cũng ghi rõ như vậy chứ ko có vi phạm điểm mấy khoản gì điều bao nhiêu mà ghi chi tiết như vậy, lái xe của em nó đang cầm bb ngày mai em sẽ chụp ảnh và up lên cho các cụ xem.
Hôm nay mới ngó bài này của cụ.
Thông tin cụ đưa ít quá nên khó có thể hầu cụ được.
Cụ mà post cái đăng kiểm, biển báo mà xxx cho rằng cụ vi phạm và cái biên bản thì chắc em cũng phán bậy được mấy câu.
Đại khái có mấy khái niệm cần làm rõ:
1. Thế nào là xe tải?
2. Thế nào là trọng tải?
3. Thế nào là tự trọng của xe?
4. Tổng trọng tải là gì?
Cụ cứ xem lại mấy cái khái niệm đó và đối chiếu với trường hợp cụ thể của cụ mà quyết định bật hay không bật ạ.
Nếu cụ đã xử lý xong rồi thì bỏ qua nhé.

romantic_kt1

Xe tăng
lão Rồ đâu nhỉ? chiên gia phân tích mà lại ko hiện à?
Vậy là phải xem chỗ đó có biển 106b ko đã.Khả năng cụ Romantic mới tuyển được lái xe mới nên đang vi vu rồi :D
hoặc lão ấy vào với xxx roài nên ko dám phân tích nữa ka ka
Các cụ chỉ được cái phán bậy. Em có mấy việc hơi mất thời gian nên ít có thời gian lượn OF.
Các cụ lượng thứ cho ạ, chẳng qua cũng vì sữa của các cháu thôi.

xd642a7

Xe tải
Các cụ đi chơi Đồ Sơn thì lưu ý nhé. Tiện cho em hỏi mấy chú mặc thường phục là xxx hay là thường dân ạ?

[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

romantic_kt1

Xe tăng
Đi đâu chẳng phải chú ý hả mợ? Còn mấy anh mặc đồ dân sự thường có tên gọi thân thương là "quần chúng" đấy ạ. Các anh ấy rất dễ dàng bức xức vì hành vi vi phạm luật giao thông, đặc biệt những hành vi được cho là chống người thi hành công vụ. Ngoài ra, các anh này còn là những nhân chứng đặc biệt trong hầu hết các vụ vi phạm giao thông đồng thời nhanh chóng trở thành cò giúp người vi phạm trong việc xử lý nhanh các hành vi vi phạm như: nộp hộ tiền và nhận giấy tờ,...
==> Vai trò của những anh dân sự này là rất quan trọng, minh chứng là các anh này đã xuất hiện và tồn tại với thời gian rất lâu và bền chặt với lực lượng xxx.

fiestafun

Xe tải
Đi đâu chẳng phải chú ý hả mợ? Còn mấy anh mặc đồ dân sự thường có tên gọi thân thương là "quần chúng" đấy ạ. Các anh ấy rất dễ dàng bức xức vì hành vi vi phạm luật giao thông, đặc biệt những hành vi được cho là chống người thi hành công vụ. Ngoài ra, các anh này còn là những nhân chứng đặc biệt trong hầu hết các vụ vi phạm giao thông đồng thời nhanh chóng trở thành cò giúp người vi phạm trong việc xử lý nhanh các hành vi vi phạm như: nộp hộ tiền và nhận giấy tờ,...
==> Vai trò của những anh dân sự này là rất quan trọng, minh chứng là các anh này đã xuất hiện và tồn tại với thời gian rất lâu và bền chặt với lực lượng xxx.
Áo phông quần bò mũ cối, mũ lưỡi chai... thành phần nguy hiểm đấy cụ ạ, đặc biệt là khi đi cùng với xxx

doanhlilama691

Xe điện
quả này mà đứt xích thì ... em chả dám nghĩ!
Mà em thấy nguy cơ đứt xích là khá cao.
thế cụ đã xem hay chứng voi về nhg vụ này chưa. Thỉnh thoảng iem vưỡn gặp và đi bên cạnh nhg anh khổng lồ thề này từ Đình Vũ về. Nói chung là sống chung với lũ ở xã hội này thôi ợ.

romantic_kt1

Xe tăng
Thưa các cụ.
Hôm nay em đưa phụ huynh về Bắc Ninh có việc gia đình. Khi về đến gần Tiền Trung bị xxx Hải Dương vịn lỗi quá tốc độ tít tìn tịt ở thị trấn Sao Đỏ 55/50.
Chắc chỉ nhìn con số các cụ cũng biết là xxx bắn mồm.
Em dừng xe, tấp vào lề đường, ra hiệu cho xxx biết là đang thắt dây an toàn.
Em định bật ghi âm nhưng nghĩ chẳng cần thiết vì tự tin sẽ hạ gục xxx trong vài giây :)) (Em chém tý nhưng đúng thế thật. Lý do chính là có phụ huynh trên xe mà nhà em thì ... nên không muốn căng thẳng với xxx nhưng tự tin thì có thừa). Em mở cửa xuống xe, xxx chào em còn em thì ngó sơ sơ mấy cái biển và tung phủ đầu ngay:
Em: Lỗi tốc độ à?
XXX: Vâng, anh vi phạm lỗi tốc độ. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Phải ở Sao Đỏ không?
XXX: Vâng.
Em: Bậy thật, sao tớ có thể phạm cái lỗi 40/50 được nhỉ. Tớ chạy ẩu quá nhỉ :D. Có hình ảnh không? Gọi kiểm tra lại xem hình ảnh có sắc nét không đi nhé!
XXX: Anh làm gì ở HP?
Em: Kiểm tra hình ảnh đi :))
XXX: Thôi anh em nhắc nhở, lần sau anh đi cẩn thận.
Em: Phải chậm hơn 40 à?
XXX: Cười, thôi anh đi đi.
Em: Tớ biết tỏng các cậu, tớ đi nhé.
Em lên xe, xxx nói vọng mấy câu gì đó hình như tưởng em trong ngành :))
[video=youtube;Pe5_WuDlruI]http://www.youtube.com/watch?v=Pe5_WuDlruI&feature=youtu.be[/video]

Thời gian trên camera của em không đúng do pin hỏng, các cụ đừng để tâm đến nó

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng