Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

quynhhp82

Xe hơi
Chiều nay có vụ tai nạn ở đường Trường Chinh, em nghe kể thôi ạ. Thấy bảo Camry đang đi làn giữa chuyển sang làn trái gần dải phân cách, đúng đoạn vào cua bị Container đi sau đâm ngang xe, trực diện ghế lái, bẹp dúm luôn.

doanhlilama691

Xe điện
Chiều nay có vụ tai nạn ở đường Trường Chinh, em nghe kể thôi ạ. Thấy bảo Camry đang đi làn giữa chuyển sang làn trái gần dải phân cách, đúng đoạn vào cua bị Container đi sau đâm ngang xe, trực diện ghế lái, bẹp dúm luôn.
Lúc mấy giờ cụ ơi.

Bear_Say

Xe hơi
Hôm nay e cũng qua Trường Chinh mà ko thấy rì. Cụ nào có thông tin chia sẻ đo ạ...

war12ck

Xe máy
Đường xá giờ đi khổ thật các bác ợ :(

Altis_2010

Xe buýt
Em có câu chuyện thế này các cụ tư vấn giúp em xem nên làm thế nào nhé
Chả là em có cái tải 1 tấn đã hạ xuống 750kg để đi trong phố, hôm nay lái xe của em nó chạy từ cầu Niệm về đến ngã 4 Tam kỳ thì bị xxx ở đó giữ lại kiểm tra giấy tờ và lập bb vi phạm vì tội tự trọng là 1890kg nên đi vào đường cấm xe tải trên 1 tấn là vi phạm đi xe vào đường cấm, khi đó nó đt cho em em mới chạy ra lúc đó xe 2b vi phạm nhiều lắm mà lái xe của em ko ký bb em hỏi xxx đang ngồi lập bb là xe tôi vi phạm lỗi gì? Xxx trả lời xe anh đi vào đường cấm, em hỏi tiếp xe tôi tải trọng chỉ có 750kg, đường cấm xe từ 1 tấn trở lên sao lại vi phạm? Xxx trả lời tiếp trước đây thì quy định như vậy nhưng mới có quy định là cấm tổng tải trọng xe chứ ko phải cấm xe chở hàng trên 1 tấn. Em nóng mắt hỏi tiếp, cái quy định đó tên là gì? Ban hành ngày bao nhiêu? Do ai ký? Các anh đã đưa lên các phuơng tiện thông tin đại chúng chưa? Xxx thấy em hỏi như vậy vội lảng đi, đưa xxx khác ra và chỉ nói túm lại là chúng tôi lập bb xe anh vi phạm anh có ý kiến hoặc khiếu kiện gì thì mời anh cứ việc. Em cũng trả lời luôn là các anh ko cần phải nhắc việc đó tôi tự làm, tôi đã đứng đây tranh luận với các anh thì tôi cũng tự biết làm việc đó, em cũng yêu cầu các anh ghi rõ trong bb là xe tôi tải trọng cho phép chở chỉ có 750kg và đi vào đường cấm xe tải 1 tấn và ko có biển phụ kèm theo, tôi cũng sẽ ghi ý kiến của tôi. Cái bb lập cũng ghi rõ như vậy chứ ko có vi phạm điểm mấy khoản gì điều bao nhiêu mà ghi chi tiết như vậy, lái xe của em nó đang cầm bb ngày mai em sẽ chụp ảnh và up lên cho các cụ xem.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chả là em có cái tải 1 tấn đã hạ xuống 750kg để đi trong phố, hôm nay lái xe của em nó chạy từ cầu Niệm về đến ngã 4 Tam kỳ thì bị xxx ở đó giữ lại kiểm tra giấy tờ và lập bb vi phạm vì tội tự trọng là 1890kg nên đi vào đường cấm xe tải trên 1 tấn là vi phạm đi xe vào đường cấm, khi đó nó đt cho em em mới chạy ra lúc đó xe 2b vi phạm nhiều lắm mà lái xe của em ko ký bb em hỏi xxx đang ngồi lập bb là xe tôi vi phạm lỗi gì? Xxx trả lời xe anh đi vào đường cấm, em hỏi tiếp xe tôi tải trọng chỉ có 750kg, đường cấm xe từ 1 tấn trở lên sao lại vi phạm? Xxx trả lời tiếp trước đây thì quy định như vậy nhưng mới có quy định là cấm tổng tải trọng xe chứ ko phải cấm xe chở hàng trên 1 tấn. Em nóng mắt hỏi tiếp, cái quy định đó tên là gì? Ban hành ngày bao nhiêu? Do ai ký? Các anh đã đưa lên các phuơng tiện thông tin đại chúng chưa? Xxx thấy em hỏi như vậy vội lảng đi, đưa xxx khác ra và chỉ nói túm lại là chúng tôi lập bb xe anh vi phạm anh có ý kiến hoặc khiếu kiện gì thì mời anh cứ việc. Em cũng trả lời luôn là các anh ko cần phải nhắc việc đó tôi tự làm, tôi đã đứng đây tranh luận với các anh thì tôi cũng tự biết làm việc đó, em cũng yêu cầu các anh ghi rõ trong bb là xe tôi tải trọng cho phép chở chỉ có 750kg và đi vào đường cấm xe tải 1 tấn và ko có biển phụ kèm theo, tôi cũng sẽ ghi ý kiến của tôi. Cái bb lập cũng ghi rõ như vậy chứ ko có vi phạm điểm mấy khoản gì điều bao nhiêu mà ghi chi tiết như vậy, lái xe của em nó đang cầm bb ngày mai em sẽ chụp ảnh và up lên cho các cụ xem.
Em hóng tin của cụ vì dạo này e cũng hay chạy xe tải, e thấy chỉ có cầu quay mới(cầu Tam Bạc)phía bên trại chuối có biển phụ cấm tổng trọng tải trên 1 tấn thôi, còn hầu như các biển khác chỉ cấm tải trọng trên 1 tấn

sakura.umi

Xe tải
Ủn cho cụ một tay, em thấy cái tự trọng là 1890Kg....có vẻ mập mờ

QP79

Xe tải
Xxx lập bb là nó nắm đằng chuôi rồi cụ ơi, quan trọng là nó cứ lập bb và giữ giấy tờ vì khâu xử lý là thuộc trách nhiệm một bộ phận khác. Chờ lấy được giấy tờ cũng mất tgian, mất công mất việc của mình

Captiva555

Xe tăng
cái xe con của em đã 1,3 tấn rồi, cấm tổng trọng tải thì đi thế ếch nào được nhể

Captiva555

Xe tăng
Xxx lập bb là nó nắm đằng chuôi rồi cụ ơi, quan trọng là nó cứ lập bb và giữ giấy tờ vì khâu xử lý là thuộc trách nhiệm một bộ phận khác. Chờ lấy được giấy tờ cũng mất tgian, mất công mất việc của mình
nói như cụ vào OF làm giề, đúng sai cứ nôn xèng ra cho nhanh, mà cái bọn cờ hó ăn bẩn ấy thì em mất tiền chỗ khác hơn là cho chúng nó ăn

gunner_hp

Xe tăng
Theo ngu ý của em: tự trọng là cái khối lượng của bản thân cái xe ý, còn tải trọng là khối lượng nó có thể vận chuyển.
Sáng nay đến cty, gần gara Trọng Thiện đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, thấy 1 ẻm Buổi sáng móp hết mặt mũi...Chắc cụ tài nào phê quá, hôn moóc container đây, cơ mà sao ko thấy túi khí nổ.Em đi vội qua, ko lia được cái ảnh hầu các cụ.

Hoantahp

Đi bộ
Theo tôi không chỉ có đi riêng đường đi ĐS mà còn các đường khác thì ta nên tuân thủ và chấp hành luật hay ta còn phải am hiểu về nó. Nếu làm được vậy thì lo gi gặp các chú XXX nữa, mà có gặp cũng không sợ vì các chú đấy cũng là con dân mình thôi...

doanhlilama691

Xe điện
cái xe con của em đã 1,3 tấn rồi, cấm tổng trọng tải thì đi thế ếch nào được nhể
Cụ nayd nói chuẩn, *** xe iem những 2 tấn thì cấm hết à, hay phải xin giấy phép cụ nhể.

Thần Tài

Xe điện
Thông tin cho cụ tham khảo, cần xem kỹ cái biển cấm cắm ở đó cụ nhe:

2. Từ ngày 01/01/2013 áp dụng “ QUY CHUẨN KỸ THUẬT QUỐC GIA VỀ BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ, QCVN: 41/ 2012/ BGTVT ” ban hành kèm theo Thông tư số 17/2012/TT-BGTVT ngày 29/05/2012 của Bộ Giao thông vận tải.

Theo đó, Biển số 106 (a,b) "Cấm ôtô tải" :

a. Để báo đường cấm tất cả các loại ôtô chở hàng có trọng tải từ 1,5 tấn trở lên trừ các xe được ưu tiên theo quy định. Biển có hiệu lực cấm đối với cả máy kéo và các xe máy chuyên dùng đi vào đoạn đường đặt biển

b. Nếu trên biển quy định trọng tải - trọng lượng xe cộng hàng (chữ số tấn ghi bằng màu trắng trên hình vẽ xe) thì chỉ cấm những ôtô có tổng trọng lượng (trọng lượng xe cộng hàng) vượt quá con số đã quy định trên biển số 106b. Biển có hiệu lực cấm đối với cả máy kéo và các xe máy chuyên dùng đi vào đoạn đường đặt biển.

Biển số 106a

Biển số 106b

3. Ngoài các phương tiện bị cấm khi gặp biển số 106 nêu trên, các phương tiện khác được phép lưu thông khi gặp biển này.

- Đại diện cho cơ quan trả lời: Vụ Quản lý phương tiện và người lái - Tổng cục Đường bộ Việt Nam

- Địa chỉ : Số 106, Thái Thịnh, Đống Đa, Hà Nội.

- Số điện thoại: (04) 3.8571. 646;

- Email: innguyenle672@gmail.com ; nguyenvanle@drvn.gov.vn

Nguồn : http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?ta...rticleid=12807
http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=12807

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
lão Rồ đâu nhỉ? chiên gia phân tích mà lại ko hiện à?

aq79

Xe container
Vậy là phải xem chỗ đó có biển 106b ko đã.Khả năng cụ Romantic mới tuyển được lái xe mới nên đang vi vu rồi :D
hoặc lão ấy vào với xxx roài nên ko dám phân tích nữa ka ka

HoangTung76

Xe điện
Cụ Chánh nói chuẩn rồi đấy cụ ạ, từ 1/1/13 thì các biển cấm nó tính tổng trọng tải, như em hiểu ý cụ nói xe cụ 890kg đấy mới là trọng lượng riêng của cái xe, còn tổng trọng tải của cụ là trên 1 tấn rồi. Lần trước có hẳn 1 thớt to to tranh luận về cái biển này rồi em ko nhớ nằm đâu nữa. Nhưng em e là xx bắt đúng đấy ạ, chỉ trừ cụ có thêm cái giấy phép được đi vào thôi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng