Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakura.umi

Xe tải
Đường nguyễn văn linh đag tắc từ cầu vượt luôn, cụ nào ko quá gấp hạn chế lựa chọn cung này, nếu pải đi cố đúng làn xxx đang đứng ở đoạn rẽ vào tre xanh để bắt sai làn nhé. E vừa bị vịn xong he he.
Các anh ấy có nhầm ko cụ...
Hay...VẪY chỗ quen ạ.
Em là em nghi ngờ lắm ạ

Vinhthuyhp

Xe hơi
Đường nguyễn văn linh đag tắc từ cầu vượt luôn, cụ nào ko quá gấp hạn chế lựa chọn cung này, nếu pải đi cố đúng làn xxx đang đứng ở đoạn rẽ vào tre xanh để bắt sai làn nhé. E vừa bị vịn xong he he.
E không hiểu sao vạch kẻ vàng lại dc kẻ ở đó ạ? Theo e hiểu thì vạch liền màu vàng dùng để phân chia 2 làn xe chạy ngược chiều. E có thấy ai chạy ngược chiều đâu. Hôm nay e đã test. Kaka. Cũng vạch đó nhưng cung đường Trường Chinh Kiến An thì xe máy dc đi chung vs ô tô còn NVL thì ko ạ? Các cụ khai sáng giùm e với.

aq79

Xe container
Cung đường quen thuộc của em, sáng nay 7h30 em vừa đi qua đó và cũng phải chen vô làn xe máy. Nhưng rút kinh nghiệm hôm trước thấy mấy chú áo vàng đứng ngã tư em rẽ vào tre vàng luôn, lượn lên chợ Hàng để ra lại NVL.
Nút giao thông này đợt này tắc kinh khủng, chả hiểu vì sao. Đợt trước em đi có sao đâu. Muốn đi qua đây các cụ đi sớm ( tầm 7h20) thì may ra thoáng. Đường này các bác công cũng ko dám phóng nhanh vì vướng ng lao động khu công nghiệp. Bất cập quá...
Các anh ấy có nhầm ko cụ...
Hay...VẪY chỗ quen ạ.
Em là em nghi ngờ lắm ạ
thực ra bt e sẽ nhẹ nhàng hạ kính xuống bảo 1 là chú để a đi luôn 2 là a đỗ cmn đây chú gọi hộ a cứu hộ, a e mình cùng xem tắc đường. Nhưng e chứng minh đc là e ko rẽ từ Lạch Tray mà e rẽ ngang nên ko thê vào làn.
E không hiểu sao vạch kẻ vàng lại dc kẻ ở đó ạ? Theo e hiểu thì vạch liền màu vàng dùng để phân chia 2 làn xe chạy ngược chiều. E có thấy ai chạy ngược chiều đâu. Hôm nay e đã test. Kaka. Cũng vạch đó nhưng cung đường Trường Chinh Kiến An thì xe máy dc đi chung vs ô tô còn NVL thì ko ạ? Các cụ khai sáng giùm e với.
cái này cụ nói chuẩn, cụ Rồ đã nói rồi vạch này ko trong quy chuẩn nhưng đất nc ta còn nhiều cái để tranh cãi hơn cái vạch này cụ ạ, sống chung với lũ thôi.

Vinhthuyhp

Xe hơi
Vâng. Và e đã quyết định đóng góp chút công sức xây dựng quê hương :D

binhke

Xe buýt
Chân Cầu vượt lạch tray xuống huớnga bigc bắn tốc độ đêm . hôm nọ cháy đi qua tầm 12h đêm thấy bắn hăng say lắm

Vinhthuyhp

Xe hơi
Đơn khiếu nại mình nộp lên đội hay GTCC các cụ nhỉ? 93 NDC là đội mấy ạ?

Vinhthuyhp

Xe hơi
Chuyện là thế này.
Hôm trước e đi moto từ Vòng Xoay cầu Niệm xuống. Tới ngã 3 Nguyễn Văn Linh e rẽ trái. E đi vào làn giữa khoảng 10m rồi đè vạch vào làn trong cùng. Đi được khoảng 50m thì bị tóm. Lập bb e lỗi sai làn. E ko chịu vì đầu ngã 3 ko có biển phân làn 412. Xxx bảo không thấy cái vạch vàng à? E bảo vạch vàng 20cm này chỉ để cấm dừng xe, đỗ xe. Trong khi đó đường Trường Chinh cũng có vạch vàng ấy nhưng xe moto lại được đi cả 2 làn. Hôm nay e lên đội 93 thì bảo e muốn khiếu nại thì lên số 2 CCL. E bảo các a biết sai mà bẫn cố tình làm sai.

Chỉnh sửa cuối:

huyviethp

Xe tải
Chuyện là thế này.
Hôm trước e đi moto từ Vòng Xoay cầu Niệm xuống. Tới ngã 3 Nguyễn Văn Linh e rẽ trái. E đi vào làn giữa khoảng 10m rồi đè vạch vào làn trong cùng. Đi được khoảng 50m thì bị tóm. Lập bb e lỗi sai làn. E ko chịu vì đầu ngã 3 ko có biển phân làn 412. Xxx bảo không thấy cái vạch vàng à? E bảo vạch vàng 20cm này chỉ để cấm dừng xe, đỗ xe. Trong khi đó đường Trường Chinh cũng có vạch vàng ấy nhưng xe moto lại được đi cả 2 làn. Hôm nay e lên đội 93 thì bảo e muốn khiếu nại thì lên số 2 CCL. E bảo các a biết sai mà bẫn cố tình làm sai.
sao cụ ko làm cái clips cho nó sinh động, chứ nói xuông thì hơi khó cho đội bán thịt chó

fiestafun

Xe tải
Chuyện là thế này.
Cái khó là ở chỗ đó. xxx biết là sai mà vẫn làm sai, anh em mình khiếu lại được thì cũng hết hơi vì lằng nhằng lắm thủ tục mất thời gian.

lai thue

Xe điện
Cái khó là ở chỗ đó. xxx biết là sai mà vẫn làm sai, anh em mình khiếu lại được thì cũng hết hơi vì lằng nhằng lắm thủ tục mất thời gian.
Nói chung là ko khiếu lại được đâu, nếu cụ có thời gian thì làm đơn khởi kiện thôi, bên xxx thấy sai mà còn chỉ sang bên GTCC, bó tay

wireless8668

Xe tải
Nói chung là ko khiếu lại được đâu, nếu cụ có thời gian thì làm đơn khởi kiện thôi, bên xxx thấy sai mà còn chỉ sang bên GTCC, bó tay
Chưa j cụ đã làm nhụt chí anh em thế. Chiến mạnh lên chứ cụ. Theo cháu biết thì bất cứ cơ quan ca nào cũng có bộ phận tiếp nhận khiếu nại. Và đơn đã vào thì chắc chắn ng ta sẽ phải làm đúng quy trình. Cụ j bị đội nào bắt thì trước mắt lên thẳng đội đấy mà nộp đơn thôi

aq79

Xe container
đợi kết quả cụ Vinh Thuy, máu đới cụ ơi. Quá được luôn.

lai thue

Xe điện
Chưa j cụ đã làm nhụt chí anh em thế. Chiến mạnh lên chứ cụ. Theo cháu biết thì bất cứ cơ quan ca nào cũng có bộ phận tiếp nhận khiếu nại. Và đơn đã vào thì chắc chắn ng ta sẽ phải làm đúng quy trình. Cụ j bị đội nào bắt thì trước mắt lên thẳng đội đấy mà nộp đơn thôi
Quan trọng là có giám làm đến cùng ko thôi ợ, làm đơn họ vẫn ko nhận sai, thì khởi kiện ra tòa, nếu làm đc như vậy thì hãy làm, còn nửa vời thì thôi, trên OF có nhiều vụ rồi, ae ủng hộ nhiệt tình, cuối cùng nhân vật chính mất hút trong im lặng, tốn công sức của ae OFer

wireless8668

Xe tải
Quan trọng là có giám làm đến cùng ko thôi ợ, làm đơn họ vẫn ko nhận sai, thì khởi kiện ra tòa, nếu làm đc như vậy thì hãy làm, còn nửa vời thì thôi, trên OF có nhiều vụ rồi, ae ủng hộ nhiệt tình, cuối cùng nhân vật chính mất hút trong im lặng, tốn công sức của ae OFer
Tại sao cụ lại có suy nghĩ tiêu cực thế nhỉ??? Đâu phải ai cũng có time làm tới cùng? Làm dc đến đâu hay đến đó chứ. Chả nhẽ cứ phải làm tới cùng thì mới dc làm. Ko thì thôi à??? Suy nghĩ như cụ thì sao ko thôi ngay từ lúc nó bắt xe ý. Dúi cho nó vài lít rồi đi cho xong. Có phải là đơn giản hơn rất nhiều( cả về mặt thời gian và tiền bạc) ko??? Việc j phải cãi, việc j phải vào OF học hỏi nữa ạ??

Vinhthuyhp

Xe hơi
Các cụ cổ vũ e nhé. Mấy nay e bận quá chưa viết đơn được. E muốn các a ấy trước khi nghỉ Tết có việc để làm thôi. 1 là mất 3l, 2 là trắng án ;))

sakura.umi

Xe tải
Các cụ cổ vũ e nhé. Mấy nay e bận quá chưa viết đơn được. E muốn các a ấy trước khi nghỉ Tết có việc để làm thôi. 1 là mất 3l, 2 là trắng án ;))
Em theo sát dấu chân cụ...

Trạng thái
Thớt đang đóng