Thông tin Cao tốc La Sơn - Túy Loan (Huế - Đà Nẵng)

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Cuối tháng 10/2019 cháu có công việc đi qua Huế - Đà Nẵng được 1 cụ đi Foter biển Huế dắt đi qua tuyến CT mới La Sơn - Túy Loan. Lúc cháu đi từ Đà Nẵng qua Huế thì có thấy cầu vượt tại điểm đầu cao tốc họ đang xây dựng, thấy có rào chắn, tổ chức giao thông tại ấy còn lộn xộn. Cháu tìm không được tên của cầu ấy, nó là đoạn giao giữa QL14B, QL1 đi hầm Hải Vân và đường vào CT mới bên phía Đà Nẵng.

Cháu xin phép nhờ cụ nào mới đi qua đấy hoặc ở Đà Nẵng cho cháu hỏi đoạn ấy giờ có bị rào chắn không, cháu có thể đi từ Huế qua được không, mai cháu xuất phát rồi chưa biết nên đi Hầm Hải Vân hay đi đường mới ấy.

Đây là ảnh đoạn mà cháu nhắc tới ( https://www.google.com/maps/place/16°05'36.4"N+108°05'14.1"E/@16.0934591,108.0850693,1111m/data=!3m2!1e3!4b1!4m6!3m5!1s0x0:0x0!7e2!8m2!3d16.093454!4d108.0872583)

Cảm ơn các cụ!

hptruong

Xe hơi
Đường mới chưa thông thì theo em không nên đi vì nguy hiểm, lỡ giữ đường nó còn cái gì đó thì toi, đường cũ qua đèo Hải Vân cũng đẹp nên cụ cứ đường cũ thôi cho an toàn

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Đường mới chưa thông thì theo em không nên đi vì nguy hiểm, lỡ giữ đường nó còn cái gì đó thì toi, đường cũ qua đèo Hải Vân cũng đẹp nên cụ cứ đường cũ thôi cho an toàn
Chắc vậy cụ ạ, không thấy ai có thông tin gì. Nếu rảnh chiều ngược lại từ Đà Nẵng về Huế mà cháu không bận thì đi qua xem sao :))

k66473

Xe tăng
Em kiểm tra bằng bản đồ Waze thì thấy có vệt GPS chiều đi từ Huế về Đà Nẵng, không có vệt GPS chiều ngược lại.
Theo em hiểu thì đường chưa thông chiều từ Đà Nẵng về Huế.
Cái này em kiểm tra bằng phần mềm, chưa chắc đã đúng đâu nhé./.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Em kiểm tra bằng bản đồ Waze thì thấy có vệt GPS chiều đi từ Huế về Đà Nẵng, không có vệt GPS chiều ngược lại.
Theo em hiểu thì đường chưa thông chiều từ Đà Nẵng về Huế.
Cái này em kiểm tra bằng phần mềm, chưa chắc đã đúng đâu nhé./.
Cụ nói về Waze cháu mới mò mẫm tìm hiểu, vậy phần mềm ấy cho mình xem các vệt đường GPS thế nào ạ. Cảm ơn cụ!

k66473

Xe tăng
Cụ lên waze.com, bật cái layer GPS point lên và kéo bản đồ đến vị trí cần xem thì sẽ thấy.
Bên dưới là minh họa vị trí cụ đang tìm hiểu.
Về cơ bản thì waze nó kiếm ở đâu đó được dữ liệu GPS của các xe tham gia giao thông nên sẽ thấy các vệt xe chạy được xác định trên bản đồ bằng các chấm GPS.
Nhìn chỗ này thì chỉ thấy chấm GPS chạy xuống, không thấy chạy lên.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Cụ lên waze.com, bật cái layer GPS point lên và kéo bản đồ đến vị trí cần xem thì sẽ thấy.
Về cơ bản thì waze nó kiếm ở đâu đó được dữ liệu GPS của các xe tham gia giao thông nên sẽ thấy các vệt xe chạy được xác định trên bản đồ bằng các chấm GPS.

Một web rất hay, cháu đã làm được theo hướng dẫn của cụ.
Chân thành cảm ơn cụ!

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Cháu ở Hà Nội, cụ có ở gần đấy không không, hôm nào cháu mời cụ vài chén =))

hptruong

Xe hơi

Ồ trang này có vụ này hay nhỉ, hồi giờ e chỉ xài ap waze chứ chưa lên map của nó lần nào. Cảm ơn cụ chia sẻ

BINH MINH 07

Xe điện
Đây là đoạn cao tốc La Sơn-Tuý Loan dài 77km từ Huế nối vào cao tốc Đà Nẵng Quảng Ngãi. Dự án đã hoàn thành 66km, còn 11km chưa giải phóng hết mặt bằng ở Tuý Loan (Hoà Vang, Đà Nẵng). Khi hoàn thành thì việc di chuyển từ Huế sang cao tốc Đà Nẵng sẽ rất thuận lợi, rút ngắn thời gian và đặc biệt con đường này đi chuyển qua vườn quốc gia Bạch Mã, nó đẹp như phim trường. Theo kế hoạch thì đáng lẽ đoạn này đã thông xe năm 2018 nhưng do ko giải phóng được mặt bằng nên không biết đến khi nào mới xong. Tiền lãi mỗi 6 tháng mà dự án sẽ phải trả là 33 triệu USD.
Em, một người theo chủ nghĩa xê dịch cũng đang ngày đêm mong ngóng để được đi qua con đường này.

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Em ở Hội An đây, đã chạy đường này vài lần. Chạy ngon choét, đường đẹp, cảnh đẹp lại miễn phí và không có bắn tốc độ. Tuy nhiên, đường chưa khánh thành nên đơn vị thi công bịt lại bằng các ống cống lớn. Giờ là cuộc chiến bịt, mở, bịt mở chỗ đầu Tuý Loan nên nếu đi từ đầu Tuý Loan vào thì nên, còn từ đầu La Sơn vào thì không.

Mr.Chem

Xe điện
Chắc vậy cụ ạ, không thấy ai có thông tin gì. Nếu rảnh chiều ngược lại từ Đà Nẵng về Huế mà cháu không bận thì đi qua xem sao :))
Nếu cụ rảnh chạy qua thì cho em xin vài dòng vàng ngọc nhé. Tết này em ấp ủ trải nghiệm cung này chiều từ Huế về Đà Nẵng.

Em ở Hội An đây, đã chạy đường này vài lần. Chạy ngon choét, đường đẹp, cảnh đẹp lại miễn phí và không có bắn tốc độ. Tuy nhiên, đường chưa khánh thành nên đơn vị thi công bịt lại bằng các ống cống lớn. Giờ là cuộc chiến bịt, mở, bịt mở chỗ đầu Tuý Loan nên nếu đi từ đầu Tuý Loan vào thì nên, còn từ đầu La Sơn vào thì không.
Cho em hỏi có đường vòng không cụ? Em lướt từ Huế về đến đầu Đà Nẵng mà bị chặng là bắt buộc phải quay lại Huế hả cụ.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Trước em được 1 cụ biển Huế dẫn tự Đà Nẵng về Huế đi ổn lắm cụ ạ, hôm rồi đi cũng định liều đi vào mà bận công chuyện, sợ lúc vào nó bịt không ra được thì hỏng nên em lại chạy QL1 cho an toàn.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Nếu cụ rảnh chạy qua thì cho em xin vài dòng vàng ngọc nhé. Tết này em ấp ủ trải nghiệm cung này chiều từ Huế về Đà Nẵng.

Cho em hỏi có đường vòng không cụ? Em lướt từ Huế về đến đầu Đà Nẵng mà bị chặng là bắt buộc phải quay lại Huế hả cụ.
Cụ nếu đi trải nghiệm thì nên chạy cung đường này nhé, đường rất đẹp nhất là em thấy có nhiều mấy anh bạn Tây phóng xe máy chạy vào ngắm núi rừng. nếu nó thông xe thì sẽ giảm thời gian di chuyển từ Huế - Đà Nẵng. Một đường thẳng cụ cứ vừa đi vừa thong thả ngắm núi rừng vì chưa thông xe nên chưa có phương tiện, tới lúc thông rồi là đường CT thì mật độ phương tiện lại đông đấy

Mr.Chem

Xe điện
Cụ nếu đi trải nghiệm thì nên chạy cung đường này nhé, đường rất đẹp nhất là em thấy có nhiều mấy anh bạn Tây phóng xe máy chạy vào ngắm núi rừng. nếu nó thông xe thì sẽ giảm thời gian di chuyển từ Huế - Đà Nẵng. Một đường thẳng cụ cứ vừa đi vừa thong thả ngắm núi rừng vì chưa thông xe nên chưa có phương tiện, tới lúc thông rồi là đường CT thì mật độ phương tiện lại đông đấy
Em chỉ sợ nó bắt vòng lại thôi cụ ạ!
Em tham khảo thấy thế này: "Để ngăn chặn tình trạng này, ngày 25/11, Ban quản lý dự án đường Hồ Chí Minh đã đổ những đống đất cao hơn một mét, dài 24 m tạo thành một bức tường chắn ngang đường ở đoạn qua xã Xuân Lộc (huyện Phú Lộc). Tuy nhiên, nhiều tài xế vẫn điều khiển xe trèo qua hàng rào đất này để tiếp tục đi vào con đường cao tốc đang làm dở dang."
https://vnexpress.net/thoi-su/oto-di-lau-tren-cao-toc-chua-thong-xe-4017573.html

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Em chỉ sợ nó bắt vòng lại thôi cụ ạ!
Em tham khảo thấy thế này: "Để ngăn chặn tình trạng này, ngày 25/11, Ban quản lý dự án đường Hồ Chí Minh đã đổ những đống đất cao hơn một mét, dài 24 m tạo thành một bức tường chắn ngang đường ở đoạn qua xã Xuân Lộc (huyện Phú Lộc). Tuy nhiên, nhiều tài xế vẫn điều khiển xe trèo qua hàng rào đất này để tiếp tục đi vào con đường cao tốc đang làm dở dang."
https://vnexpress.net/thoi-su/oto-di-lau-tren-cao-toc-chua-thong-xe-4017573.html
Tài xế vẫn trèo qua hàng rào đất mà cụ =))
May quá hôm trước em đi công việc nên không mạo hiểm đi vào, nhưng mà đường đẹp lắm rồi không biết bao giờ mới cho thông xe nữa :(

Mr.Chem

Xe điện
Em lại cho nổi thớt này chờ cập nhật.

escape2012

Xe buýt
Em cũng muốn biết hiện tại đường có bị bịt không?

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Em vẫn chưa quay lại và đang chờ cụ nào ở khu vực ấy thường xuyên đi lại cho mọi người xin thông tin ạ :)