[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Sao dự án BT này om lâu thế các Cụ nhỉ , hơn 15 năm có đoạn đg 2,1km mà Hoàng Hà làm chưa xong.

Thấy báo chí đưa tin UBND tp Hà Nội quyết tâm nhiều lần rồi mà vẫn chưa thông

Cụ nào có thông tin về dự án này ko ah?
Tks

NgocThuong GMD

Xe tải
Em chỉ có thông tin tổng quan về Vành Đai 2.5 này thôi, em đã up các videos từ khoảng một năm trước nhưng gần đây em mới active (kích hoạt - xuất bản) để nó có thể xem được trên youtube, bác tham khảo xem sao (đã đăng đâu đó rồi):

Còn đây là video đường vành đai 1,2, 2.5, 3 với con đường đắt nhất hành tinh 1 tỷ/1m đường:

Chắc cần vẽ thêm gì đó (đường sắt trên cao, cầu vượt hoành tráng) để có cái để xây, để làm, để có đồng ra đồng vào,...v.v. Nên nó cứ thích để chậm, lươn khươn mãi.

Chỉnh sửa cuối:

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Em chỉ có thông tin tổng quan về Vành Đai 2.5 này thôi, em đã up các videos từ khoảng một năm trước nhưng gần đây em mới active (kích hoạt - xuất bản) để nó có thể xem được trên youtube, bác tham khảo xem sao (đã đăng đâu đó rồi):

Thêm video này cho cụ tham khảo để hiểu thêm tình hình:

Chắc cần vẽ thêm gì đó (đường sắt trên cao, cầu vượt hoành tráng) để có cái để xây, để làm, để có đồng ra đồng vào,...v.v. Nên nó cứ thích để chậm, lươn khươn mãi.
Cảm ơn thông tin Mợ gửi !

LosBlancos90

Xe buýt
Doanh nghiệp làm đường này theo dự án BT là Hoàng Hà. Công ty này năng lực kém lắm cụ ạ, cụ đừng dính vào dự án khu đô thị Đại Kim - Định Công mở rộng của nó. Nhà e ở khu đô thi mới Định Công từ khi chuyển về là năm 2003 đã nghe về dự án này rồi mà tận bây giờ vẫn còn đang bôi ra cụ ạ. Khu nhà em có mấy nhà làm hợp đồng góp vốn với Hoàng Hà từ năm 2013 mà tận bây giờ vẫn chưa thấy đất đâu, dù nó hứa hẹn nhiều lần lắm rồi.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Doanh nghiệp làm đường này theo dự án BT là Hoàng Hà. Công ty này năng lực kém lắm cụ ạ, cụ đừng dính vào dự án khu đô thị Đại Kim - Định Công mở rộng của nó. Nhà e ở khu đô thi mới Định Công từ khi chuyển về là năm 2003 đã nghe về dự án này rồi mà tận bây giờ vẫn còn đang bôi ra cụ ạ. Khu nhà em có mấy nhà làm hợp đồng góp vốn với Hoàng Hà từ năm 2013 mà tận bây giờ vẫn chưa thấy đất đâu, dù nó hứa hẹn nhiều lần lắm rồi.
Cảm ơn Cụ nhưng giá đất bên HH ai làm hợp đồng góp vốn từ 2013, 2014 đến b.jo tằng nhiều mà, có chỗ tăng lên 50 giá so với giá gốc.

LosBlancos90

Xe buýt
Cảm ơn Cụ nhưng giá đất bên HH ai làm hợp đồng góp vốn từ 2013, 2014 đến b.jo tằng nhiều mà, có chỗ tăng lên 50 giá so với giá gốc.
Vụ tăng giá thì em cũng không biết. Em chỉ thấy bác hàng xóm kêu là đất thì chưa thấy đâu mà bán cũng không ai mua cả. Cái bản vẽ quy hoạch của bọn nó thì đẹp lắm, nhưng thực tế thì khu đấy từ đường 2,5 vòng ra hồ định công, dân cư lấn chiếm nhảy dù ở đông lắm rồi. Đền bù để có mặt bằng sạch như quy hoạch cũng không nhanh được.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Vụ tăng giá thì em cũng không biết. Em chỉ thấy bác hàng xóm kêu là đất thì chưa thấy đâu mà bán cũng không ai mua cả. Cái bản vẽ quy hoạch của bọn nó thì đẹp lắm, nhưng thực tế thì khu đấy từ đường 2,5 vòng ra hồ định công, dân cư lấn chiếm nhảy dù ở đông lắm rồi. Đền bù để có mặt bằng sạch như quy hoạch cũng không nhanh được.
Mình thấy vẫn giao dịch và mặt đg 40m vành đai 2,5 tầm 100-105tr/ m mà.

BARCA

Xe tăng
2.5 mà xong thì khu ĐT Định Công đẹp phết cụ nhỉ

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn

LosBlancos90

Xe buýt
2.5 mà xong thì khu ĐT Định Công đẹp phết cụ nhỉ
Giấc mơ cả chục năm của khu Định Công r cụ ạ. Bọn nó bôi ra đấy mấy năm nay rồi, thi công như rùa bò. Em cũng dân xây dựng nên nhìn cách thức tổ chức thi công, đội thi công thì biết là năng lực chủ đầu tư, nhà thầu thi công quá kém. Khu nhà e chờ đường 2,5 và Tôn Thất Tùng kéo dài lâu lắm rồi. Chắc 10 năm nữa thì mới về được đến Đầm Hồng thôi.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Giấc mơ cả chục năm của khu Định Công r cụ ạ. Bọn nó bôi ra đấy mấy năm nay rồi, thi công như rùa bò. Em cũng dân xây dựng nên nhìn cách thức tổ chức thi công, đội thi công thì biết là năng lực chủ đầu tư, nhà thầu thi công quá kém. Khu nhà e chờ đường 2,5 và Tôn Thất Tùng kéo dài lâu lắm rồi. Chắc 10 năm nữa thì mới về được đến Đầm Hồng thôi.
10 năm nữa dân tiếp tục nhảy dù, lấn chiếm thì DA càng lún sâu và khó hoàn thành trong khi giá đất nội đô tăng từng ngày.

LosBlancos90

Xe buýt
10 năm nữa dân tiếp tục nhảy dù, lấn chiếm thì DA càng lún sâu và khó hoàn thành trong khi giá đất nội đô tăng từng ngày.
Chính xác cụ ạ. Nên dù e rất muốn dự án khu đô thị thành hình để bộ mặt toàn khu sáng sủa nhưng khả năng rất khó. Hình thành cụm dân cư đông đúc lắm rồi. Như trong render mà cụ post thì trục chung cư kéo từ tận đường 2,5 ra sông Tô Lịch. Theo em là rất khó. Có chăng giải toả được khu đất cạnh đường 2,5 để làm shophouse thôi. Chỗ đó thì e thấy vẫn còn đất sạch chứ càng đi sâu vào làng Định Công càng bị lấn chiếm hết rồi.

thamvuky

Xe tăng
Các Dự Án BT đã có văn bản dừng hết rồi các cụ ơi .

BARCA

Xe tăng
Vâng. Nhà cháu cũng có cái nhà trong ĐT đó. Khi nào 2.5 sạch đẹp cháu lại về làm hàng xóm với cụ

thamvuky

Xe tăng

Thêm video này cho cụ tham khảo để hiểu thêm tình hình:

Giờ bọn nó sợ là muốn làm nhanh cho trót lọt ấy chứ . Dự án BT bị phanh lại hết cả cụ ơi .

Đợi dự án ở HN này hoàn thành thì chắc phải tính bằng thế hệ cho đỡ sốt ruột, cái nào cũng kéo dài dầm dề mà không có thời hạn hoàn thành. Lý do thì ông nào cũng hợp lý, chả ông nào có lỗi cả, chỉ chết ông dân thôi.

felix252

Xe tải
công ty hoàng hà con cháu nhà ai các cụ nhờ