[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Jupiter G

Xe tải
Gửi các cụ cái ảnh để tranh luận cho nó zôm. 😁

XO_XO

Xe đạp
Ông Mẫn thì kiện UBND quận HM, bà Hạnh thì kiện chủ tịch quận HM. Đúng là trời sinh 1 cặp bám dai như đỉa, mặt dày như cái thớt
Đúng là của đau con xót, cụ đáng thương quá! Cuộc đời ngắn ngủi mà mấy mấy chục năm chỉ để đi kiện tụng - ảnh hưởng tới cuộc sống, sức khoẻ. Cụ mà lấy tiền đền bù mua nhà, mua đất thì cuộc sống của cụ giờ vui vẻ bên con cháu. Việc mở đường là không thể tránh khỏi, chẳng may nhà mình vào qui hoạch thì mình phải chấp nhận - chỉ xin xem xét hỗ trợ thêm cho hoàn cảnh của cụ, ai biết cụ thì tư vấn cho cụ - cuộc sống còn có nhiều niềm vui khác, nhiều mối quan tâm khác đáng giá hơn nhiều.

XO_XO

Xe đạp
Mình cũng thấy chính quyền đặc man thật lãng phí xã hội như vậy mà chưa có ông nào đi tù nên còn nhờn lắm! Nếu đúng là vì dân thì phải gia hạn BT ngay! Khổ nhất là người dân gần công trình! Nhưng cq thì mặt trơ!
Chưa cần xét do đâu, mình chỉ thấy dân khổ, quá khổ và người dân quanh khu vực quá hiền, để tình trạng như vậy bao nhiêu năm qua. Giờ mời truyền thông vào, người dân làm đơn kí tên gửi lên UBND Tap xem có ì mãi như vậy được không! Ngày nào mình cũng bị tắc 4 lần ở đường này.

Giapnv272

Xe buýt
Tại sao 2 dự án BT của Bitexco và Thanh Hà Cienco 5 đều chưa làm xong nhưng đã được bàn giao đất đối ứng từ lâu. Trong khi ông HH thì chưa được bàn giao 1 mét đất nào, nguyên nhân là gì thế các cụ?

Jupiter G

Xe tải
Tại sao 2 dự án BT của Bitexco và Thanh Hà Cienco 5 đều chưa làm xong nhưng đã được bàn giao đất đối ứng từ lâu. Trong khi ông HH thì chưa được bàn giao 1 mét đất nào, nguyên nhân là gì thế các cụ?
Chắc chắn là do quan hệ kém rồi 😁

knedi1

Xe tăng
Chưa cần xét do đâu, mình chỉ thấy dân khổ, quá khổ và người dân quanh khu vực quá hiền, để tình trạng như vậy bao nhiêu năm qua. Giờ mời truyền thông vào, người dân làm đơn kí tên gửi lên UBND Tap xem có ì mãi như vậy được không! Ngày nào mình cũng bị tắc 4 lần ở đường này.
Cụ đã có lá đơn nào chưa? Người dân có quyền tố cáo, khiếu kiện hoặc kiến nghị lên cấp trên của Chính quyền mà.

XO_XO

Xe đạp
Cụ đã có lá đơn nào chưa? Người dân có quyền tố cáo, khiếu kiện hoặc kiến nghị lên cấp trên của Chính quyền mà.
Có rồi mà là 1 chung cư và chính quyền đã buộc chính quyền phải thực hiện/can thiệp cụ ạ. Là sức mạnh của tập thể chứ 1 cá nhân ăn thua gì.

Maixuanthao

Xe đạp
chính quyền bựa thật
Nói chính quyền chây ỳ hay bựa nghe có vẻ sai sai. Tớ là người ngoài không biết lỗi thực là của ai, nhưng thấy chính quyền với dư luận cũng thúc thằng Hoàng Hà nhiều đấy chứ. Nếu là lỗi của chính quyền sao người ta thúc được.

James Phạm

Xe hơi
đặt chuông lúc nào hầm xong dậy xem có gì mới không.

Giapnv272

Xe buýt
Nói chính quyền chây ỳ hay bựa nghe có vẻ sai sai. Tớ là người ngoài không biết lỗi thực là của ai, nhưng thấy chính quyền với dư luận cũng thúc thằng Hoàng Hà nhiều đấy chứ. Nếu là lỗi của chính quyền sao người ta thúc được.
Chỗ nào nói chính quyền thúc HH thế cụ, cụ có bằng chứng không? Em toàn thấy báo nói HH xây dựng trái phép vì hợp đồng BT đã hết hạn từ năm 2018, nên quận Hoàng Mai đang phải trình lên TP HN để xin gia hạn BT cho HH, khi đó mới có đầy đủ pháp lý để thi công tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyễn hy

Xe máy
thúc ở đâu! Có mỗi cái ký gia hạn bt mà 5-6 năm chưa xong, mà chẳng ai bị làm sao thì phải bựa à! Chây ỳ nó dành cho sự lười biếng, bựa nó coi thường pháp luật, coi thường người dân, coi thương tiền của, sức khỏe con người và xã hội

Mochimocha

Đi bộ
Không biết lỗi thực là của ai mà bác đã vào bảo HH chây ỳ thì nghe lại càng không hợp lý bác ạ :)) ít ra bác cũng đọc các bài tranh luận của anh em hoặc các bài trên phương tiện thông tin cũng đâu có thiếu gì?

Soigia

Xe tăng

Nguyễn hy

Xe máy
Không biết lỗi thực là của ai mà bác đã vào bảo HH chây ỳ thì nghe lại càng không hợp lý bác ạ :)) ít ra bác cũng đọc các bài tranh luận của anh em hoặc các bài trên phương tiện thông tin cũng đâu có thiếu gì?
ôi! sao lại ko biết lỗi của ai hả bác! hợp đồng ký rồi chỉ bổ sung phục lục gia hạn, nếu ko vì cái gì thì sao ko gia hạn đi! lãng phi tiền của xã hội cả đống ra! nếu thực sự lo cho dân vi dân thì ko đến nối thế! chẳng lq gì để hoàng hà, nhưng ghét cái cách chính quyền vô cảm, thiếu trách nhiệm với tiền của xã hội, đâu chỉ mỗi 2,5, còn tỷ tỷ con đường hà nội làm giữa chừng bỏ không, đường thì tắc còn đường làm rồi thì ngăn lại, hoặc ko thông đường để người dân khố khổ, hay là bác muốn kê tên bao đường như vậy ở HN nữa phải không có cả anh chụp luôn nữa! buồn

Thatnghiepemc

Xe hơi
các cụ mợ có thông tin gì về làm đường 2,5 đoạn từ Khương Trung ra Nguyễn Trãi không? Và có cụ mợ nào biết họ đã đền bù khu Định Công như nào cho em thông tin với ạ. Cảm ơn các cụ.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 9/4/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: