[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

messiah

Xe máy
Cách đây trên dưới 10 năm thì hợp đồng góp vốn là phổ biến ở tất cả các dự án Bds nhé cụ, về sau thấy có quá nhiều dự án ma nó scam bằng cách bán đất không có thực trên giấy khiến nhà đầu tư mất tiền nên nhà nước không cho phép các cty bđs huy động vốn kiểu đó nữa, mà bắt buộc phải có hợp đồng mua bán và hóa đơn đỏ thì mới được phép thu tiền của nhà đầu tư. Bây giờ dự án nào mới thử huy động vốn bằng hợp đồng góp vốn xem có bị bế đi không nhé. Còn trường hợp của HH là ngoại lệ, vì cái hợp đồng góp vốn nó có trước khi ban hành luật mới, nên nó vẫn được phép tồn tại cho đến ngày nay. Có thể bạn vẫn còn ít tuổi hoặc mới làm công việc liên quan đến bđs trong thời gian gần đây nên không hiểu rõ hồi xưa các doanh nghiệp BĐS toàn huy động vốn trước bằng hợp đồng góp vốn để có tiền làm dự án.
Hoàng Hà mà có tiền đã làm xong lâu rồi, nhìn a Vượng xây cả đoạn đường vd 2 trong có 2-3 năm mà còn có cả đg trên cao thì biết, mạnh vì gạo bạo vì tiền.
Miếng ngon đã chén qua mấy đời nhiệm kì rồi nhé, giờ chỉ còn thằng rửa bát ở lại, mà cũng chỉ là cái xác khô.

Gừng

Xe container
Hoàng Hà mà có tiền đã làm xong lâu rồi, nhìn a Vượng xây cả đoạn đường vd 2 trong có 2-3 năm mà còn có cả đg trên cao thì biết, mạnh vì gạo bạo vì tiền.
Miếng ngon đã chén qua mấy đời nhiệm kì rồi nhé, giờ chỉ còn thằng rửa bát ở lại, mà cũng chỉ là cái xác khô.
cái khó của cơ quan điều tra là mặc dù biết a Laam Hoàng hà lừa đảo nhưng chỉ là hợp đồng góp vốn dân sự, mà muoons truy tố tjif cần phair có thêm nhiều chứng cứ như vụ a Quý lừa đảo ở Bình dương cơ

Jupiter G

Xe tải
này tức là tổng mức đầu tư giảm hình như 400 tỷ hả cụ? vậy dự án đối ứng sẽ ảnh hưởng thế nào ạ?
Theo tôi hiểu thì cũng kg ảnh hưởng gì vì nó có quy tắc đối ứng, cụ thể thì tôi cũng kg rõ.

Jupiter G

Xe tải
theo e hiểu vậy là giao ít đất hơn, vì tổng vốn đầu tư giảm so với dự tính ban đầu?
Nếu vậy thì như trường hợp The Marno Nguyễn Xiển nhưng mà CĐT kg chịu, đòi giao 100% đất dự án rồi trả nhà nc bằng tiền cơ. Kien len ca chinh phu luon. Kg rõ về sau thế nào.

Giapnv272

Xe buýt
Nếu vậy thì như trường hợp The Marno Nguyễn Xiển nhưng mà CĐT kg chịu, đòi giao 100% đất dự án rồi trả nhà nc bằng tiền cơ. Kien len ca chinh phu luon. Kg rõ về sau thế nào.
Kiện là đúng, cứ theo hợp đồng BT ký kết ban đầu mà làm. Thành Phố làm ăn bố láo định lật kẹo đánh tháo quỹ đất là chơi không đẹp với doanh nghiệp. Không kiện sẽ thành liện lệ xấu về sau.

Chỉnh sửa cuối:

Siêu Rùa

Xe tăng
Bệnh viện quận thanh xuân chỗ đầm hồng 2 hôm nay đang khởi công làm ầm ầm rồi các cụ ợ, hẳn 2 cẩu to.

Giapnv272

Xe buýt
này tức là tổng mức đầu tư giảm hình như 400 tỷ hả cụ? vậy dự án đối ứng sẽ ảnh hưởng thế nào ạ?
Chưa làm xong cầu và chưa làm xong nửa đoạn đường còn lại thì sao mà đã ra con số tổng được hả cụ. Làm hết chắc cũng phải tốn thêm vài trăm tỷ nữa ấy chứ.

tranchibang

Xe tải
Chưa làm xong cầu và chưa làm xong nửa đoạn đường còn lại thì sao mà đã ra con số tổng được hả cụ. Làm hết chắc cũng phải tốn thêm vài trăm tỷ nữa ấy chứ.
Khi ký Hợp đồng BT đã có con số dự toán tổng mà cụ

Tóc bạc phơ

Xe đạp
cái khó của cơ quan điều tra là mặc dù biết a Laam Hoàng hà lừa đảo nhưng chỉ là hợp đồng góp vốn dân sự, mà muoons truy tố tjif cần phair có thêm nhiều chứng cứ như vụ a Quý lừa đảo ở Bình dương cơ

Em ko biết sao bác ghét HH thế 😆 mà cứ bảo HH lừa đảo. Người ta có dự án BT thật cơ mà. Chả qua là người ta bán lúa non để huy động vốn, chưa đúng luật. Nhưng nếu đem ra kiện thì bị phạt hành chính là cùng. Tuyên hợp đồng góp vốn vô hiệu, tiền ai trả về cho người đó.
Em ko phải người của HH nhá. Em cũng ko phải môi giới. Bác đừng mắng em tội nghiệp 🥲.

Giapnv272

Xe buýt
Bệnh viện quận thanh xuân chỗ đầm hồng 2 hôm nay đang khởi công làm ầm ầm rồi các cụ ợ, hẳn 2 cẩu to.

Cái bệnh viện đa khoa Thanh Xuân chờ con đường vành đai 2.5 này hơn 10 năm rồi. Chắc thấy ngày 10/10 tới bắt đầu khởi công làm hầm làm đường vành đai 2.5 nên bệnh viện họ cũng khởi công làm theo.
Chờ thêm ông Aeon Mall khởi công nữa là khu này gần đầy đủ tiện ích.

dongnd3

Xe buýt

Cái bệnh viện đa khoa Thanh Xuân chờ con đường vành đai 2.5 này hơn 10 năm rồi. Chắc thấy ngày 10/10 tới bắt đầu khởi công làm hầm làm đường vành đai 2.5 nên bệnh viện họ cũng khởi công làm theo.
Chờ thêm ông Aeon Mall khởi công nữa là khu này gần đầy đủ tiện ích.
Cụ đoán bn năm nữa xong?

Tóc bạc phơ

Xe đạp
Kiện là đúng, cứ theo hợp đồng BT ký kết ban đầu mà làm. Thành Phố làm ăn bố láo định lật kẹo đánh tháo quỹ đất là chơi không đẹp với doanh nghiệp. Không kiện sẽ thành liện lệ xấu về sau.
Theo luật: Nếu tổng vốn đầu tư < tổng giá trị đất đối ứng thì:
- Cách 1: trả đất đúng = tổng vốn đầu tư
- Cách 2: trả toàn bộ đất đối ứng và chủ đầu tư phải nộp thêm tiền phần chênh lệch
Nhưng ai là người có quyền chọn cách 1 hay cách 2 thì luật lại ko nói nên em nghĩ thành phố có quyền quyết định ạ (hình như em đọc đâu đó mà quên rồi). Các bác tự search nhá.
Với cái văn bản cuối tháng 8 kia thì em hiểu là đất đối ứng sẽ giảm đi rồi ạ. Ngoài lý do tổng vốn đầu tư giảm, thì còn 1 nguyên nhân nữa là:
Theo luật, giá trị đất đối ứng được giao được xác định vào thời điểm ra quyết định bàn giao đất. Mà các bác biết đấy, giá đất chục năm trước khác hẳn giá đất bây giờ. Vậy thì diện tích đất (sẽ giao) ko giảm đi mới là lạ.