[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Gừng

Xe container
Cái LVL đúng 2 năm xong - đúng tiến độ thì cái này 3 năm xong là khả thi 😀

cũng là làm áp lực với các hộ còn chầy bửa, hy vọng cái hầm này xong thì đoạn 2,5 còn lại đi ra sông thôi cũng xong kết nối với cầu mới

chứ hầm xong rồi mà đường từ đoạn 175 ra sông thối ko xong thì lại bị thắt cổ chai, giao thông ùn tắc

Giapnv272

Xe buýt
cũng là làm áp lực với các hộ còn chầy bửa, hy vọng cái hầm này xong thì đoạn 2,5 còn lại đi ra sông thôi cũng xong kết nối với cầu mới

chứ hầm xong rồi mà đường từ đoạn 175 ra sông thối ko xong thì lại bị thắt cổ chai, giao thông ùn tắc
Giải phóng mặt bằng mới lâu, chứ làm đường thì nhanh mà, chỉ 3-6 tháng là xong. Nên kiểu gì đường cũng phải xong trước cái hầm.

Chỉnh sửa cuối:

Giapnv272

Xe buýt
Quận Hoàng Mai đang muốn đẩy nhanh phê duyệt làm đường quanh Aeon Mall. 2 đường này đi song song và đều nối vào đường vành đai 2.5

Jupiter G

Xe tải
Quận Hoàng Mai đang muốn đẩy nhanh phê duyệt làm đường quanh Aeon Mall. 2 đường này đi song song và đều nối vào đường vành đai 2.5
Aeon HM kg thấy khởi công bác nhỉ ? 😃

James Phạm

Xe hơi
nhìn cái đường 4 làn xe từ hầm chui lên xong không có chỗ nào để tỏa đi khắp nơi thì trừ khi thông thẳng đến Nguyễn Trãi thì em nghĩ vẫn tắc, có khi còn tắc hơn

Giapnv272

Xe buýt
Aeon HM kg thấy khởi công bác nhỉ ? 😃
Mình thấy Aeon Mall khôn lắm, nó toàn đợi đường khởi công làm trước thì tụi nó mới chịu làm cho chắc cú. Aeon Mall Long Biên và Hà Đông đều thấy đường làm xong trước cả năm.

dongnd3

Xe buýt
Mình thấy Aeon Mall khôn lắm, nó toàn đợi đường khởi công làm trước thì tụi nó mới chịu làm cho chắc cú. Aeon Mall Long Biên và Hà Đông đều thấy đường làm xong trước cả năm.
Aeon Hà Đông nó đón lường quy hoạch sẵn r. Không những đường xá mà còn một loạt khu đô thị sẵn r.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
khôn k cụ! E nghĩ sức mua yếu, mb cho thuê kém nên ko làm thôi! Chắc cũng đãng lỗ sặc gạch 2 cái đấy!

Redrose77

Xe tải
Aeon mall HM bác Redrose77 biết nhiều thông tin chia sẻ cho cả làng hóng bác ơi 🥰
Aeon HM chưa khỏi công trong năm nay được vì vướng cái thủ tục về khu đất.Đất sang tên cho liên danh phía Việt Nam rồi nhưng vướng phần đất công hơn 3000m nằm rãi rác, theo luật bây giờ là phải đấu giá, mà phần 3000 m này toàn mương với công thoat nuoc, đấu thi khó, thủ tục cũng mất cả năm. chủ ĐT xin giao cho dn luôn nhưng sắp được duyệt thi ngừoi duyệt lại bị " bắt" mất, Chưa có ng ký. haizz

Redrose77

Xe tải
Bác Thanh ở gamuda có khác, cũng có tiến triển cho Quận nhà hơn

ngothuanan

Xe tải
Aeon HM chưa khỏi công trong năm nay được vì vướng cái thủ tục về khu đất.Đất sang tên cho liên danh phía Việt Nam rồi nhưng vướng phần đất công hơn 3000m nằm rãi rác, theo luật bây giờ là phải đấu giá, mà phần 3000 m này toàn mương với công thoat nuoc, đấu thi khó, thủ tục cũng mất cả năm. chủ ĐT xin giao cho dn luôn nhưng sắp được duyệt thi ngừoi duyệt lại bị " bắt" mất, Chưa có ng ký. haizz
sao không để ký r hẵng bắt bác nhể 🫣

Alohavn911

Xe buýt
Nhà thầu Aeon mall ko có mặt bằng để thi công chứ ko phải khôn hay dại cụ ơi, công tác giải phóng mặt bằng của Hoàng Mai chán lắm

Redrose77

Xe tải
sao không để ký r hẵng bắt bác nhể 🫣
Dự án này cũng có tí đen đủi, mục tiêu là xử lý của nhiệm kỳ QH trước, rồi thủ tục bị chậm. Sau lại đến UB HN có biến. Nhân tính cũng không bằng trời tính các bác ạ. Chứ LD bên Việt Nam cũng là đội hình mạnh chứ aeon chả lấy nổi đất nội đô đâu, tuổi gì:). nguồn gốc khởi tạo của khu này lại chính của bác Lâm HH bán cho họ đấy. nhưng phần vướng là đất công , không phải của bác Lâm. (bác Lâm giàu ngầm phết) hì

Redrose77

Xe tải
Mà thôi, cứ nhiệt tình cung cấp thông tin thâm cung bí sử lên đây. Xong người hiểu biết thì ít, người theo thuýet âm mưu thì nhiều, lại cứ bảo iem là sâu với bọ, lùa gà lùa vịt thì oan gia trái chủ. Thông báo chính thức lần nưa là em chả co gi để bán chác đâu nhé. Bác nào nói lằng nhằng nữa là em out. em lĩnh vực chính là buôn tiền, ko có nhu cầu kết giao.

ngothuanan

Xe tải
Mà thôi, cứ nhiệt tình cung cấp thông tin thâm cung bí sử lên đây. Xong người hiểu biết thì ít, người theo thuýet âm mưu thì nhiều, lại cứ bảo iem là sâu với bọ, lùa gà lùa vịt thì oan gia trái chủ. Thông báo chính thức lần nưa là em chả co gi để bán chác đâu nhé. Bác nào nói lằng nhằng nữa là em out. em lĩnh vực chính là buôn tiền, ko có nhu cầu kết giao.
cảm ơn bác chia sẻ tt cho ae hóng cơ sở hạ tầng HM, bác kệ chim lợn, gà đi có thông tin các bác trên này cũng hay chia sẻ cho ae hóng

sieunhancutchan

Xe tăng
Theo e biết thì ko phải “sắp” được duyệt mà là còn đang cò kè mặc cả mãi ko xong thì bị tóm. Dự án nào dính vào a này cũng ở dạng “sắp” nhưng chả cái nào xong đc cả, vì cái nào a này cũng deal tham quá nên cdt nó thấy thiệt quá nó ko làm. Vụ đường TTT kéo dài cũng anh này đòi gặm 7 phần đất đối ứng, để cho DN có 3 phần nên DN nó kệ chả thèm làm.
1 dự án khác ở HĐ xin chuyển mục đích sử dụng mấy dãy nhà liền kề mặt đường từ mục đích thương mại thành đất ở, anh đòi cắn ngay 10 căn mặt đường to đẹp nhất của dãy nên cđt cũng dừng luôn ko chuyển đổi nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Redrose77

Xe tải
Theo e biết thì ko phải “sắp” được duyệt mà là còn đang cò kè mặc cả mãi ko xong thì bị tóm. Dự án nào dính vào a này cũng ở dạng “sắp” nhưng chả cái nào xong đc cả, vì cái nào a này cũng deal tham quá nên cdt nó thấy thiệt quá nó ko làm. Vụ đường TTT kéo dài cũng anh này đòi gặm 7 phần đất đối ứng, để cho DN có 3 phần nên DN nó kệ chả thèm làm.
1 dự án khác ở HĐ xin chuyển mục đích sử dụng mấy dãy nhà liền kề mặt đường từ mục đích thương mại thành đất ở, anh đòi cắn ngay 10 căn mặt đường to đẹp nhất của dãy nên cđt cũng dừng luôn ko chuyển đổi nữa.
Chuyện hay bác nhờ, giờ mong thời vận mới thì mọi sự sẽ khơi thông cho dân HM đỡ khổ. Em thì bđs trải khắp nơi nhưng HM là nơi nội ngoại em đều ở đây cả, lại thêm người thương nữa, nên lúc nào cũng yêu cạ thương mảnh đất này. Dù cho hạ tầng đến phát mếu.