[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Giapnv272

Xe buýt
Như clip này thì VD 2.5 đi qua Nguyễn Phong Sắc, tuy nhiên trên rất nhiều báo chí

Nó lại đi qua Nguyễn Văn Huyên. Vậy rút cuộc đâu mới là chuẩn nhỉ?
Nguyễn Văn Huyên cụ nhé

• Vodka
Reactions: TXQ

Redrose77

Xe tải
E đeo cả kính lúp mà vưỡn chả đọc được 😂
cái trang phụ lục hơi mờ: nội dung :
- dự án đang thực hiện, hoàn thành 81% ( vướng mắc do GPMB quận HM),
- dự án đối ứng :khu đô thị ĐC ĐK mở rộng diện tích khoảng 135 ha
- Ghi chú: chưa giao đất thanh toán
- đề xuất: NĐT hoàn thiện hồ sơ trình phê duyệt điều chỉnh dự án, sở TNMT tạm tính giá trị quỹ đất đối ứng cân đối khối lượng hoàn thành để thanh toán
- đơn vị thực hiện : Phòng QLPT đô thị đề xuất, phối hợp sở TNMT hướng dẫn NĐT hoàn thiện hồ sơ trình UB thành phố .. UBND Q Hm gpmb bàn giao cho NĐT thi công hoàn thiện Dự án, thực hiện trong tháng 4.

Chỉnh sửa cuối:

Redrose77

Xe tải
Aeon Hoàng mai cũng gần như xong pháp lý. Không còn vướng gì, bác Nhật bổn mà xây là nhanh đấy. Hầm chui cũng tích cực, nhiều chuyển mình tích cực ở khu vực này. Các cụ cũng phải động viên chính quyền để quận ta có thêm quyết tâm chớ... cứ tiêu cực mãi phát chán ý.:)

Kendy_06

Xe máy
Vẫn còn nhiều khó khăn cụ ạ. 55 ha đầu tiên này thì có khoảng 70% là mặt bằng ok rồi, chờ quyêt định giao đất. Chứ hơn 80 ha còn lại vẫn là đất nguyên trạng nên khâu Gpmb cũng khoai. Ai mua vào phần 70% của 55 ha kia thì em thấy co nhieu hy vọng trong thời gian tới.
55 ha kia là những chỗ nào ấy bác nhỉ?

0000quan

Xe buýt
Mình ko có, chụp mỗi PL có phần 2.5, dự án ấy vẫn tiếp tục làm BT đấy cụ ạ, nhưng chưa ký hđ.
Dự and TTT kéo dài vẫn làm BT hả cụ? Có cơ sở nào mà vẫn làm được ? Em cũng rất quan tâm vì có mảnh đất ở đấy

sieunhancutchan

Xe tăng
Dự and TTT kéo dài vẫn làm BT hả cụ? Có cơ sở nào mà vẫn làm được ? Em cũng rất quan tâm vì có mảnh đất ở đấy
TTT kéo dài em hóng từ cuối năm ngoái là đã có tin vẫn cho làm BT tiếp, chỉ là h phải kí lại hđ bt thì mới làm tiếp đc.
đợt trước đang thương thảo, anh C đòi ăn đẫm mồm quá nên bên cty thầu họ ko chịu kí.Giờ anh vào lò rồi thì lại làm tiếp thôi. Cơ bản, trước nó vướng là ở anh C thôi, e nhớ ko nhầm ảnh đòi ăn đến gần 40% số đất được cấp cho bên doanh nghiệp nên kì kèo mãi ko thể kí được.

Chỉnh sửa cuối:

Redrose77

Xe tải
55 ha kia là những chỗ nào ấy bác nhỉ?
Tổng diện tích đất ở theo đồ án quy hoạch 1/500 là khoảng 50 ha, vẫn đang đề xuất bổ sung thêm, và điều chỉnh nhiều diện tích cao tầng chuyển về thấp tầng đảm bảo mật độ dân cư. Phần 55 ha đã cắm mốc là dọc theo đường 30 m, dọc mặt đường 2.5 và một phần quanh hồ về phía khu cao tầng. cũng hơi lỗ chỗ vì HH dựa vào khảo sát hiện trạng đất để lựa chọn những phần đất có mặt bằng sạch tương đối.
, cu

Gừng

Xe container
thấy mấy bác cứ vào nhận xét tiêu cực bùn thật, nó lừa đảo hay gì kệ má nó, lừa thì ngta kiện thắng thua thì ngta chịu cứ bàn luận làm j mang cái năng lượng xấu vào người 😅, miễn là cập nhật tiến trình làm đường, làm hầm, làm aeon cho cả làng vui, bỏ qua phán xét đi cho mấy bác vui vẻ chia sẻ thông tin anh em hứng khởi :))

nói như cụ thì nói làm quái gì
HH nó lừa đảo chuyên nghiệp nhưng ko kiện nổi nó vì câu chữ trong hđ đã gây bất lợi cho người mua rồi
2 nữa là kể cả có kiện thắng HH thì cũng chỉ là HH chịu trách nhiệm dân sự, khi nào có thì họ sẽ trả, còn luật pháp ko làm gì dc anh Lâm hết, hồi xưa e dính quả Thuận Thành mất trắng tiền, kịch bản lừa y chang như a Lâm luôn. rất nhiều người kiện HH tội lừa đảo nhưng công an ko thụ lý hồ sơ đâu bác, ko có dấu hiệu gì lừa đảo trên giấy trắng mực đen

Redrose77

Xe tải
nói như cụ thì nói làm quái gì
HH nó lừa đảo chuyên nghiệp nhưng ko kiện nổi nó vì câu chữ trong hđ đã gây bất lợi cho người mua rồi
2 nữa là kể cả có kiện thắng HH thì cũng chỉ là HH chịu trách nhiệm dân sự, khi nào có thì họ sẽ trả, còn luật pháp ko làm gì dc anh Lâm hết, hồi xưa e dính quả Thuận Thành mất trắng tiền, kịch bản lừa y chang như a Lâm luôn. rất nhiều người kiện HH tội lừa đảo nhưng công an ko thụ lý hồ sơ đâu bác, ko có dấu hiệu gì lừa đảo trên giấy trắng mực đen
Cụ lại đi lấy cái dự án thương mại nào đó chả liên quan để áp vào HH là cũng khiên cưỡng. Tất cả các dự án mà chưa ra sổ đỏ đều có rủi ro pháp lý nhất định nhưng phải thuộc 1 trong các trường hợp: dự án ma, một lô bán cho nhiều người, dự án bị thu hồi...và phần lớn là do tư cách CĐT. HH chưa quỵt đất của ai nên cũng chưa thể kết luận điều gì cụ nhé. Còn xét về mặt giấy tờ pháp lý, hợp đồng hợp tác đầu tư của HH an toàn hơn gấp mấy lần các loại HĐ góp vốn, vay vốn của các cụ mua dự án thương mại nhé. Vì góp vốn vay vốn thì CĐt được mang tiền đi làm gi thì làm, vay bank tùm lum tà la, dự án ko thành thì toang , còn HĐ hợp tác này căn cứ tham chiếu là HĐ BT nên quyền lợi cũng dc đảm bảo bằng khối lượng công trình BT đã làm cụ nhé, sau NN còn có the cấp thẳng đất về cho ng hợp tác đầu tư theo luật cơ nếu HH nộp đủ hồ sơ và xuất Hoá đơn.
CA ko thụ lý vì đơn giản là toàn kiện do thời gian chờ đợi quá lâu chứ chả có ai lừa ai ở đây cả, HH mời các bác lên nhận lại tiền thì éo bác nào lên.:))
Tất nhiên mua lúa non giá rẻ thì ko thể đòi mọi thứ rõ ràng an toàn 100% được, nhưng cũng chả đủ căn cứ để tố HH lừa liếc gi, khi nào HH được giao đất mà ng mua ko nhận được đất thì hẵng nói, đang trên đường chạy mà đã rủa người ta đột quỵ thế cũng ko nên. một là nhỡ oan thì m khẩu nghiệp, hai là biết đâu lại làm ng khác lỡ cơ hội sau lại trách. Cứ để thời gian sáng tỏ cụ ạ.
Anw, cụ là người phản biện thẳng thắn và kiên trì nhất! Ai may mắn thoát nạn thì cám ơn cụ, mà ai may mắn nhận đất cũng nhớ cụ.hi

Chỉnh sửa cuối:

Kendy_06

Xe máy
Tổng diện tích đất ở theo đồ án quy hoạch 1/500 là khoảng 50 ha, vẫn đang đề xuất bổ sung thêm, và điều chỉnh nhiều diện tích cao tầng chuyển về thấp tầng đảm bảo mật độ dân cư. Phần 55 ha đã cắm mốc là dọc theo đường 30 m, dọc mặt đường 2.5 và một phần quanh hồ về phía khu cao tầng. cũng hơi lỗ chỗ vì HH dựa vào khảo sát hiện trạng đất để lựa chọn những phần đất có mặt bằng sạch tương đối.
, cu
Cảm ơn bác nhé!

Redrose77

Xe tải
Cụ Redrose77 này là người trong cuộc rồi, lập nick này chỉ để nói về đường 2.5, mọi thông tin, lập luận, tài liệu đưa ra đều rất thực và khó để bác bỏ, nói chung là có thông tin và có trình độ. Mong cụ cập nhật thường xuyên tin tích cực để người dân thêm hy vọng. Nhiều cụ nói chầy cối chẳng qua là cũng muốn bỏ xừ, do đợi lâu quá nên mất niềm tin quá mà thôi, có khi là nói ngược ấy mà.
Cám ơn cụ, em có nick nhưng chả bàn chuyện phiếm diễn đàn bao giờ vì cũng bận bịu và không có nhu cầu giao lưu. Duy có cái room này thì liên quan đến đúng quận HM, nơi mà nội ngoại đang ở nên cũng có nhiều quan tâm duyên nợ, chứ em đất cát khắp nơi thì quận nào cũng yêu cả. Thông tin thì em biết gi cũng sẽ cung cấp tối đa cho nhà mình để tham khảo, chia vui chia buồn cùng nhau.

Gừng

Xe container
Cụ Redrose77 này là người trong cuộc rồi, lập nick này chỉ để nói về đường 2.5, mọi thông tin, lập luận, tài liệu đưa ra đều rất thực và khó để bác bỏ, nói chung là có thông tin và có trình độ. Mong cụ cập nhật thường xuyên tin tích cực để người dân thêm hy vọng. Nhiều cụ nói chầy cối chẳng qua là cũng muốn bỏ xừ, do đợi lâu quá nên mất niềm tin quá mà thôi, có khi là nói ngược ấy mà.
gớm
hoof sơ của HH thì lúc nào chả đẹp
a Lâm lúc nào mà chả hay nói đạo lý
maf phàn những ngừoi nói đạo lý thì …….

Gừng

Xe container
Cụ lại đi lấy cái dự án thương mại nào đó chả liên quan để áp vào HH là cũng khiên cưỡng. Tất cả các dự án mà chưa ra sổ đỏ đều có rủi ro pháp lý nhất định nhưng phải thuộc 1 trong các trường hợp: dự án ma, một lô bán cho nhiều người, dự án bị thu hồi...và phần lớn là do tư cách CĐT. HH chưa quỵt đất của ai nên cũng chưa thể kết luận điều gì cụ nhé. Còn xét về mặt giấy tờ pháp lý, hợp đồng hợp tác đầu tư của HH an toàn hơn gấp mấy lần các loại HĐ góp vốn, vay vốn của các cụ mua dự án thương mại nhé. Vì góp vốn vay vốn thì CĐt được mang tiền đi làm gi thì làm, vay bank tùm lum tà la, dự án ko thành thì toang , còn HĐ hợp tác này căn cứ tham chiếu là HĐ BT nên quyền lợi cũng dc đảm bảo bằng khối lượng công trình BT đã làm cụ nhé, sau NN còn có the cấp thẳng đất về cho ng hợp tác đầu tư theo luật cơ nếu HH nộp đủ hồ sơ và xuất Hoá đơn.
CA ko thụ lý vì đơn giản là toàn kiện do thời gian chờ đợi quá lâu chứ chả có ai lừa ai ở đây cả, HH mời các bác lên nhận lại tiền thì éo bác nào lên.:))
Tất nhiên mua lúa non giá rẻ thì ko thể đòi mọi thứ rõ ràng an toàn 100% được, nhưng cũng chả đủ căn cứ để tố HH lừa liếc gi, khi nào HH được giao đất mà ng mua ko nhận được đất thì hẵng nói, đang trên đường chạy mà đã rủa người ta đột quỵ thế cũng ko nên. một là nhỡ oan thì m khẩu nghiệp, hai là biết đâu lại làm ng khác lỡ cơ hội sau lại trách. Cứ để thời gian sáng tỏ cụ ạ.
Anw, cụ là người phản biện thẳng thắn và kiên trì nhất! Ai may mắn thoát nạn thì cám ơn cụ, mà ai may mắn nhận đất cũng nhớ cụ.hi
cứ chờ xem cụ ạ
cuj có đưa 1000000 cái văn bản thì e vẫn cứ bảo hoàng hà lừa đảo
quan điểm cá nhân mà, ko cần hỏi chứng cứ đâu

Redrose77

Xe tải
Xem flycam thì thấy quanh Đầm Hồng còn khoảng 20ha đất trống đang bỏ hoang, tiềm năng còn rất nhiều, giữa thủ đô dân vẫn trồng rau muống trồng hoa màu mang ra chợ bán mà.
Đúng cụ ạ, do lịch sử lắp ghép từ huyện Thanh trì vào với một số phường quận HBT, lại là khu phía Nam suôt môt thời gian dài ko được TP ưu tiên phát triển nên HM là quận có tính chất đất phức tạp nhất. Dù vậy trong các cuộc họp độ 2-3 năm gần đây thì HM lại là quận dự kiến có nhiều thay đổi nhất do thuộc vùng mở rộng khu đô thị lõi của HN, quy hoạch TP hai bên sông . Nó cũng phù hợp logic thôi: cô nào đang xấu thì mới có cơ hội đẹp lên, đại khái là khai quật tiềm năng, còn em nào đăng quang Hoa hậu rồi thì thôi đi làm thiện nguyện.

Redrose77

Xe tải
gớm
hoof sơ của HH thì lúc nào chả đẹp
a Lâm lúc nào mà chả hay nói đạo lý
maf phàn những ngừoi nói đạo lý thì …….
Cụ nhầm nhé, bác Lâm là chủ Dn chả bao giờ lên truyền thông, cũng chả đánh bóng tên tuổi như các ông làm BĐS vẫn thường làm, ai theo bác ấy ở Đại kim va Dịch vọng thì hiểu thôi. Phần nhiều nh người ấy lại ko lên diễn đàn luôn vì ng ta chả quan trọng ai nói gi.

Gừng

Xe container
Cụ nhầm nhé, bác Lâm là chủ Dn chả bao giờ lên truyền thông, cũng chả đánh bóng tên tuổi như các ông làm BĐS vẫn thường làm, ai theo bác ấy ở Đại kim va Dịch vọng thì hiểu thôi. Phần nhiều nh người ấy lại ko lên diễn đàn luôn vì ng ta chả quan trọng ai nói gi.
vâng
bacs Lâm của cụ là nhất
dc chưa
bacs ý bán đất rẻ thối
ddaats mặt 2.5 giá dao dịch 250tr
bác ý bán có 50tr
boof tát soongs còn gì