[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Gừng

Xe container
ủa Billgate là trường gần như nát bét nhất hệ thống trường tư mà cụ, bạn bè em con học toàn bỏ dở chạy chỗ khác thôi, có gì mà khiến cụ gắn bó thế nhỉ???
Cầu giấy, từ Liêm là thiênđường của trường sở cụơi, em thấy cụ thật khó hiểu với lựa chọn nàyđấy.
Nhà em ngay sát Billgate mà con em còn phải lộn về Cầu Giấy học đây này.
con e nó hơi bị tự kỷ 1 tý, đi xin các trường tư khác họ đều ko nhận
mỗi bilgate họ nhận thôi cụ

chieuminh

Xe buýt
ủa Billgate là trường gần như nát bét nhất hệ thống trường tư mà cụ, bạn bè em con học toàn bỏ dở chạy chỗ khác thôi, có gì mà khiến cụ gắn bó thế nhỉ???
Cầu giấy, từ Liêm là thiênđường của trường sở cụơi, em thấy cụ thật khó hiểu với lựa chọn nàyđấy.
Nhà em ngay sát Billgate mà con em còn phải lộn về Cầu Giấy học đây này.
Bill Gate tệ thế hả cụ? Ở đó còn trường Bạch Dương và May nữa.
Trước e ngó nghiêng BG nhưng cũng k tìm hiểu vì chọn học May cho gần nhà.

yeuxe16

Xe buýt
cungf cảnh ngộ

nhwng e ngu hơn cụ là bỏ Long biên về Hoàng mai, đúng là việc ngu xuẩn và đần độn nhát cuôc đời e

maf cái định công này, ko có hàng phở nào ăn ra hồn, toàn như đấm vào moomf cả phở bò lẫn gà
E hay ăn phở Ngân Hưng ở Trần Điền cụ ạ, ăn cg đc mà sạch sẽ.

Gừng

Xe container
Xôi gần KFC thuộc đội quân bán xôi dạo của cái làng gì chuyên nấu xôi em quên mất rồi. Hàng bún móng giò ở đg 2.5 là của vk ck Hùng trọc quanh năm cởi trần. Mà hàng này dạo này bán hơi đắt rồi. Em vẫn thi thoảng ăn.
làng phú thượng tây hồ

Gừng

Xe container
Bún cá gần Đức Thành bỏ cụ nhé, nhạt nhẽo như đấm vào miệng. Ăn phở chịu khó chạy ra Trần Điền hoặc đối diện Smile building đỡ hơn.
Định Công ăn được có quán cháo lòng đường Trần Điền, thịt chó Trung cây xăng K15, mấy quán vịt quay chợ Xanh buổi tối tạm ok.
À thấy bảo có massage thư giãn ngon bổ rẻ chỗ gần cây xăng, món này em k dám thử :D
bún cá đức thành e thấy cá và rau cũng ok
nhưng cái nước nó dùng nhiều xương cá ninh nên mùi rất tanh và hôi
nếu muốn ngon mua xương lợn về ninh auto ngon

Văn bản nào của các cơ quan nhà nước từ xa xưa đến hiện tại đều xác định và kiến nghị cho nhà đầu tư là HH mà các cụ cứ nghi ngờ là ko được làm với thu hồi thì cũng chịu thuyết âm mưu của các cụ. Làm đường thì năm nào cũng phải kiểm toán khối lượng chứ có nói chơi đâu, tỷ lệ hoàn thành cũng trên 80% trị giá cả ngàn tỷ chứ có vài đồng bạc đâu mà đơn giản. GPMB thì ko phải nhiem vu của HH thì cũng ko thể đổ cho một mình ông HH làm chậm được. Còn tất nhiên một khi dự án bị vướng khâu GPMB thì sẽ kéo theo nhiều phát sinh bất lợi khác như ko thể thi công nhanh gọn, ko quyết toán sớm, thiếu vốn....Tổng dự án đối ứng trên hđ BT là 136 ha, mới có căm mốc giới có 55 ha tạm đối ứng voi du toan ban đầu, có bán được hết đâu, các cụ cứ lam như bán dễ lắm ý, lô bán rồi thì mới thu nửa tiền, làm gì đã vội vàng phải lừa nhau mà nghi oan sớm thế. Bói ra chưa co một ai bảo mua trùng một lô nào cả mà cụ nào bảo xác đinh bán môt lô mấy ngừoi?
Mình chả phải seo, cũng chả bênh ai, nhưng nói gi cũng thiếu căn cứ là tội cho người ta. Anw gưi các cụ kế hoạch mới nhât của sở KHĐT, trong đó đang ráo riết về tính toán cấp dự án đối ứng cho HH với deadline báo cáo tháng 4
Vào cái otofun này chỉ để đọc biết thêm thôi cụ, chứ nhiều cụ ở đây có mua đất đâu, ngồi vào chém cho vui ấy mà, các cụ nghĩ ra được những thuyết âm mưu như vậy chắc khả năng chỉ giữ tiền trong túi là yên tâm :))). Còn đầu tư thì rủi ro nó đi kèm với lợi nhuận, ai vào chơi người ta cũng đã chấp nhận r

Cụ lại đi lấy cái dự án thương mại nào đó chả liên quan để áp vào HH là cũng khiên cưỡng. Tất cả các dự án mà chưa ra sổ đỏ đều có rủi ro pháp lý nhất định nhưng phải thuộc 1 trong các trường hợp: dự án ma, một lô bán cho nhiều người, dự án bị thu hồi...và phần lớn là do tư cách CĐT. HH chưa quỵt đất của ai nên cũng chưa thể kết luận điều gì cụ nhé. Còn xét về mặt giấy tờ pháp lý, hợp đồng hợp tác đầu tư của HH an toàn hơn gấp mấy lần các loại HĐ góp vốn, vay vốn của các cụ mua dự án thương mại nhé. Vì góp vốn vay vốn thì CĐt được mang tiền đi làm gi thì làm, vay bank tùm lum tà la, dự án ko thành thì toang , còn HĐ hợp tác này căn cứ tham chiếu là HĐ BT nên quyền lợi cũng dc đảm bảo bằng khối lượng công trình BT đã làm cụ nhé, sau NN còn có the cấp thẳng đất về cho ng hợp tác đầu tư theo luật cơ nếu HH nộp đủ hồ sơ và xuất Hoá đơn.
CA ko thụ lý vì đơn giản là toàn kiện do thời gian chờ đợi quá lâu chứ chả có ai lừa ai ở đây cả, HH mời các bác lên nhận lại tiền thì éo bác nào lên.:))
Tất nhiên mua lúa non giá rẻ thì ko thể đòi mọi thứ rõ ràng an toàn 100% được, nhưng cũng chả đủ căn cứ để tố HH lừa liếc gi, khi nào HH được giao đất mà ng mua ko nhận được đất thì hẵng nói, đang trên đường chạy mà đã rủa người ta đột quỵ thế cũng ko nên. một là nhỡ oan thì m khẩu nghiệp, hai là biết đâu lại làm ng khác lỡ cơ hội sau lại trách. Cứ để thời gian sáng tỏ cụ ạ.
Anw, cụ là người phản biện thẳng thắn và kiên trì nhất! Ai may mắn thoát nạn thì cám ơn cụ, mà ai may mắn nhận đất cũng nhớ cụ.hi
E thấy trong tài chính nhiều khi mọi người cũng mồm fud tay buy lắm, không biết đường nào mà lần. E đọc comment của cụ thì thấy cụ hiểu rõ về vụ HH này. Chứ nhiều bác đúng là kiểu nghe đồn, rồi lại à thế à lắm :)))

Redrose77

Xe tải
Vào cái otofun này chỉ để đọc biết thêm thôi cụ, chứ nhiều cụ ở đây có mua đất đâu, ngồi vào chém cho vui ấy mà, các cụ nghĩ ra được những thuyết âm mưu như vậy chắc khả năng chỉ giữ tiền trong túi là yên tâm :))). Còn đầu tư thì rủi ro nó đi kèm với lợi nhuận, ai vào chơi người ta cũng đã chấp nhận r
Vâng, không sao cụ ạ, chắc do các cụ ấy bị lừa nhiều rồi nên cảnh giác. Em thì làm gì cũng tìm hiểu thông tin nên có lập trường rõ ràng, dữ kiện cụ thể chứ ko nói vu vơ mất thời gian.
Cứ có thông tin gì hay lại úp lên cho các cụ tham khảo, ai ko tin thì thôi. Chỉ mong quận bết bát này thay da đổi thịt cho bà con được nhờ.

thuyhtt

Xe tăng
con e nó hơi bị tự kỷ 1 tý, đi xin các trường tư khác họ đều ko nhận
mỗi bilgate họ nhận thôi cụ
À vậy cụ cho em xin lỗi nhé.
Hệ thống trường tư ác ôn thật, chọn đầu vào thế thì phúc đức để đâu. Chia sẻ với cụ, ko phải vì con cụ có một chút khác so các bạn, mà chia sẻ vì các trường tư khác ko đón nhận cháu.

thuyhtt

Xe tăng
Bill Gate tệ thế hả cụ? Ở đó còn trường Bạch Dương và May nữa.
Trước e ngó nghiêng BG nhưng cũng k tìm hiểu vì chọn học May cho gần nhà.
Nói chung trường sở cái quận HM này cũng ko khác cs hạ tầng của quận là bao. Lồi lõm, bẩn bựa cụ ạ.

James Phạm

Xe hơi
em tưởng vụ đo đạc này phải làm từ lâu rồi chứ, sao đến giờ mới mang thước ra ngắm nhỉ??

theanh_vnpt

Xe điện
Đường Vành đai 2,5 đang được Hà Nội thi công đến đâu?
Báo Giao Thông28/3/2023GốcHà Nội
Tuyến đường vành đai 2,5 có 13 đoạn, hiện Hà Nội đã hoàn thành 4 đoạn tuyến, còn lại 9 đoạn đang trong giai đoạn đầu tư và chờ đầu tư.

0:00/ 2:26

Nam miền Bắc

Tin từ Sở GTVT Hà Nội, tuyến vành đai 2,5 dài 19,41km, quy mô mặt cắt ngang rộng 40-50m. Hướng tuyến: Lĩnh Nam - Kim Đồng - Định Công - Nguyễn Trãi - Yên Hòa - Xuân Đỉnh - Phú Thượng.
Hầm chui vành đai 2,5 đang được Hà Nội thi công - Ảnh minh họa

Hầm chui vành đai 2,5 đang được Hà Nội thi công - Ảnh minh họa
Tuyến được chia thành 13 đoạn, trong đó 4 đoạn đã đầu tư hình thành theo quy hoạch dài 9,59km: Ngoại giao đoàn - Khu đô thị Tây Hồ Tây- Hoàng Quốc Việt - Đường 32; đoạn 2 gồm đường Dương Đình Nghệ - Trung Kính. Đoạn 3, Trần Duy Hưng - Ngụy Như Kon Tum; QL 1A - Hồ Vĩnh Hoàng.

Theo các đồ án quy hoạch liên quan đã được Thủ tướng Chính phủ phê duyệt (Quy hoạch Vùng Thủ đô; Quy hoạch chung xây dựng Thủ đội Quy hoạch GTVT Thủ đô Hà Nội), Hà Nội có 7 tuyến vành đai với tổng chiều dài 285,4km, trong đó 5 tuyến vành đai chính (VĐ1, VĐ2; VĐ3: VĐ4 và VĐ5) và 2 tuyến vành đai hỗ trợ (VĐ 2,5 và VĐ 3,5).

5 đoạn tuyến đang triển khai đầu tư dài 5,97km gồm: Khu đô thị Ciputra - Nguyễn Hoàng Tôn - Ngoại giao đoàn (Nhà đầu tư khu đô thị Ciputra và Tây hồ Tây đầu tư); Đường 32 - Khu đô thị mới dịch Vọng (quận cầu Giấy làm chủ đầu tư); Đầm Hồng - Quốc lộ 1A theo hình thức PPP loại hợp đồng BT. Nút giao hầm chui Quốc lộ 1A đầu tư công, Ban QLDA Đầu tư xây dựng công trình giao thông làm chủ đầu tư, đoạn 5 trùng với đường Lĩnh Nam do UBND quận Hoàng Mai làm chủ đầu tư.
4 đoạn chưa được đầu tư xây dựng dài 3,85km gồm: Đoạn 1, Khu đô thị mới Dịch Vọng - Dương Đình Nghệ, đoạn 2 Trung Kính - Trần Duy Hưng, đoạn 3 Ngụy Như Kon Tum - Nguyễn Trãi - Đầm Hồng, đoạn 4 Hồ Vĩnh Hưng - Lĩnh Nam.
Tuyến đường vành đai 2,5 là tuyến đường song song với quy hoạch đường vành đai 2 và đường vành đai 3, và có sự kết nối giữa những tuyến đường đã có sẵn, chủ yếu là những điểm giao thông trọng điểm của Thủ đô.
Đặc biệt, UBND TP Hà Nội cũng vừa phê duyệt xây dựng dự án hầm chui tại nút giao giữa Vành đai 2,5 với đường Giải Phóng (Quốc lộ 1A cũ), quận Hoàng Mai. Cụ thể, xây dựng hướng hầm chui của Vành đai 2,5 nối đường Đầm Hồng - Giáp Bát (chui ngầm qua đường Giải Phóng) với đường Kim Đồng với tổng vốn đầu tư trên 671 tỷ đồng, thời gian thực hiện dự án từ năm 2022 - 2023.
Khi tuyến đường Vành đai 2,5 hoàn thiện đưa vào khai thác sử dụng, góp phần giảm bớt gánh nặng cho đường Vành đai 2 và Vành đai 3. Vì vậy, khu vực phía Nam chắc chắn có những thay đổi tích cực. Cụ thể, khi hàng loạt chung cư, công ty mọc lên ngày càng nhiều, thu hút đông đảo người lao động về đây làm việc và sinh sống.
Bên cạnh đó, đây là nơi tập trung của nhiều trường đại học như Bách Khoa, Kinh tế Quốc Dân, trường đại học Xây dựng... cùng hệ thống những bệnh viện lớn của thành phố.
Có thể nói nhu cầu người dân đến đây ngày càng lớn. Nên tuyến Vành đai 2,5 sẽ giải quyết bài toán về hạ tầng giao thông, gỡ bỏ những nút ùn tắc vào giờ cao điểm, rút ngắn thời gian di chuyển của khu vực lân cận của thành phố.

Red One1

Xe lăn
TX thì đươc cái ko lo vốn, chỉ lo khâu GPMB, chắc phải vào việc mới đánh giá được cụ ợ. Nhưng cảm quan em thấy đợt này có vẻ thiên thời địa lợi nhân hoà hơn rồi do tác động chung của Đầu tư công quyết liệt và cơ chế đền bu mới thoả đáng hơn
GPMB đoạn Đầm Hồng - Nguyễn Trãi có 1,6km nhưng chiếm tỉ trọng rất lớn, thời gian chắc chắn sẽ vượt nhiều dự kiến.