[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Tungtunghunghung

Xe tăng
Vầng, HH thì có cơ sở vì vẫn là đối tượng đầu tư BT và được nêu rõ thanh toán bằng chỗ đất đấy. Tuyên bố rồi, ai không mua thì cho rút cộng lãi NH.
Mà ông khác có muốn nhảy vào thì cũng phải đấu giá chứ làm gì phá dễ thế. Báo chí cứ thúc để chính quyền cho làm dứt điểm đi.
Muốn dứt điểm phải có mặt bằng, có rồi ai làm cũng nhanh, cứ làm xong đường, hầm đã, dự án bds tính sau, cứ đường thông hè thoáng cho dân đi lại sướng :)

Cafe F lại đốt đít HH
cái ảnh chụp đoạn hiện trang dự án Đại Kim - Định Công thì lại là đoạn ngã 3 Trần Nguyên Đán với vành đai 2.5. Cafe F quyết tâm dìm định hướng dư luận rồi!

Redrose77

Xe tải
Cái chỗ 14 hộ chưa giải toả là thuộc dự án Hud định công, đã nhận tiền đền bù, xong lại có nhảy dù lại gì đó, hôm rồi Quận họp sẽ cướng chế trong tháng 5 các cụ ạ. chờ tin nha!

Cái chỗ 14 hộ chưa giải toả là thuộc dự án Hud định công, đã nhận tiền đền bù, xong lại có nhảy dù lại gì đó, hôm rồi Quận họp sẽ cướng chế trong tháng 5 các cụ ạ. chờ tin nha!
nhức nhối nhất chỗ đó, tự nhiên nhìn dự án đường đi có cái khu tam giác. Trông ức chế thật chứ!

yeuxe16

Xe buýt
Vâng, lại chờ ạ. Em đi qua đây suốt chả thấy nhà nào nhúc nhích gì. :D

Gừng

Xe container
Vâng, lại chờ ạ. Em đi qua đây suốt chả thấy nhà nào nhúc nhích gì. :D
e để ý trong 14 hộ đó
có 1 hộ trâu trắng
gần quán cơm văn đông
gần như là cho thuê nhà nào cũng sập
ai thuê cũng làm quán lẩu, quán nhậu, quán cháo lòng
dc dăm bữa nửa tháng lại đóng cửa
lại gạ cho khách thuê tiếp
hôm e thấy có 1 chủ quán lẩu dọn đi, e gái chắc chủ quán nước mắt rơm rớm chắc khởi nghiệp sụp hầm. nhìn đến là tội

Cái này theo phong thuỷ là đường đâm, hiiii
mà nói chứ việc phải đi bồi thường và giải tỏa cưỡng chế bây giờ là do bộ phận địa chính và xây dựng của phường trước đây (có thể) đã móc nối làm ngơ cho dân xây dựng trái phép mà không cấp giấy, nên giờ mới có những căn 2-3 tầng ở khu đó.
Nhà vợ em khu Trảng Dài Biên Hòa y hệt, chán ghê, đất cây xanh mà đổ trần xây 3 tầng...

Tungtunghunghung

Xe tăng
e để ý trong 14 hộ đó
có 1 hộ trâu trắng
gần quán cơm văn đông
gần như là cho thuê nhà nào cũng sập
ai thuê cũng làm quán lẩu, quán nhậu, quán cháo lòng
dc dăm bữa nửa tháng lại đóng cửa
lại gạ cho khách thuê tiếp
hôm e thấy có 1 chủ quán lẩu dọn đi, e gái chắc chủ quán nước mắt rơm rớm chắc khởi nghiệp sụp hầm. nhìn đến là tội
Biết đâu dân người ta phản đối vì nằm chỉnh ình giữa đường, nên sập cũng là lẽ thường. Dân mà tẩy chay thì khỏi kinh doanh

Gừng

Xe container
Biết đâu dân người ta phản đối vì nằm chỉnh ình giữa đường, nên sập cũng là lẽ thường. Dân mà tẩy chay thì khỏi kinh doanh
ko cụ
cái dẻo đất đó nhiều hàng vẫn làm ăn bt mà. có quán cơm văn đông rất đắt khách, rồi ku bán phụ kiện đt đầu cầu nữa

Thatnghiepemc

Xe hơi
Ngày nào em cũng vào hóng tin các cụ, hic. Các cụ thạo tin cho em hỏi nếu bị giải tỏa nhà thì chính sách đền bù với các hộ bị lấy đi để làm đoạn từ Đầm Hồng- Nguyễn Trãi thế nào? đền bù tiền hay mua nhà ở xã hôi, ... Cảm ơn các cụ.

Redrose77

Xe tải
Sau vụ phó CT phường bị đâm hồi cưỡng chế trước thì giờ phương án và lực lượng chắc sẽ bài bản hơn. Rồi các cụ xem, đến ngưỡng thì bướng mấy cũng phải đi thôi, khó mấy cũng xong thôi.

James Phạm

Xe hơi
nhưng mà chỗ bùng binh này đắc địa quá, các hộ đang làm ăn kinh doanh chắc cũng chiến đấu bám trụ lại. ko biết triều đình quyết tâm đến mức nào chứ làm hời hợt 1-2 nhà xong lại thôi thì lại chán ốm

TorienT

Xe container
Em có ít liên quan đoạn gần UBND phường Khương Trung, chắc đời cháu em rồi tính.

0000quan

Xe buýt
nhưng mà chỗ bùng binh này đắc địa quá, các hộ đang làm ăn kinh doanh chắc cũng chiến đấu bám trụ lại. ko biết triều đình quyết tâm đến mức nào chứ làm hời hợt 1-2 nhà xong lại thôi thì lại chán ốm
Cưỡng chế, cắt điện cắt nước là dừng thôi. Như cụ Mẫn như thế còn phải đi

Redrose77

Xe tải
Cưỡng chế, cắt điện cắt nước là dừng thôi. Như cụ Mẫn như thế còn phải đi
Đúng cụ ạ, trước là còn chây ỳ vì cả tuyến đường còn nhiều hộ như cụ Mẫn. Giờ hê đi hết r. Hầm lại đang làm, chềnh ềnh ra mãi sao được. Hộ kinh doanh họ cũng se ko dám thuê nữa vì sợ. Em ko đi vào khu đó nên ko biết thực tế, nhưng bên Quận bảo có mấy nhà đã khoá cửa chuyển đi rồi. Còn lại cũng sẽ cưỡng chế sớm thôi.

0000quan

Xe buýt
Đúng cụ ạ, trước là còn chây ỳ vì cả tuyến đường còn nhiều hộ như cụ Mẫn. Giờ hê đi hết r. Hầm lại đang làm, chềnh ềnh ra mãi sao được. Hộ kinh doanh họ cũng se ko dám thuê nữa vì sợ. Em ko đi vào khu đó nên ko biết thực tế, nhưng bên Quận bảo có mấy nhà đã khoá cửa chuyển đi rồi. Còn lại cũng sẽ cưỡng chế sớm thôi.
Em cũng gần đấy, nhưng 1 năm không đi qua quá 3 lần.
Cái giải tỏa này phát sinh khi dính lợi ích DN sẽ trở nên phức tạp. Còn công trình phục vụ nhà nước thì người dân đã nắm được chủ trương từ lâu, cũng sẽ phải chấp hành thôi.

Redrose77

Xe tải
Cũng một phần tại cơ chế cũ, tính giá đất thấp, lại ko linh hoạt được mấy. Nguồn gốc đất thì qua nhiều đời nhập nhèm nên khó, chứ đoạn ĐH- NT mọi thứ se khác đấy, giá trị đền bù tăng gấp 4-5 lần, lại cho phép cơ chế linh hoạt hơn nhiều. Ng dân sẽ hài hoà lợi ích và hợp tác hơn.

0000quan

Xe buýt
Ở trong hoàn cảnh rơi vào quy hoạch mà treo 20-30 năm thực sự cũng khổ. Đất hồi xưa giao chính thống thì ít, chủ yếu lấn chiếm, bán viết tay. Xây không được, sửa không dám, muốn bán đi thì giá thấp. Nhà nào mà kiếm được nơi ở khác tốt hơn thì là may, chứ nếu thu nhập không có thì suốt đời không thoát ra được cảnh tạm bợ.