[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Gừng

Xe container
Cụ mợ nào trong diện bị thu hồi đền bù gpmb sẽ biết ngay thôi, không khác gì bị đuổi ra đường đâu. Thử hỏi nhận đền bù theo bảng tính ở dưới sẽ ra thuê nhà ở được mấy tháng? biết rằng căn này đang cho thuê hơn 6tr/ tháng đấy

Dù các hộ mua bán sang nhượng ở ổn định từ trước 2004, phù hợp khu vực quy hoạch đất ở nhưng không được cấp sổ đỏ, nhập hk, không xác nhận để hđ điện nước...còn báo cáo để thu hồi đất không chấp nhận hiện trạng, rằng đây là khu vực đất trống...
vấn đề là ko có cơ chế đền bù hợp lý nên ông gpmb áp giá đó cụ ạ, nếu làm tăng lên thì lại là làm sai, lại bị bớ đi

ông dân thì đền bù ít tiền quá nên cứ chầy bửa ngày nào thì dc thêm tiền thuê nhà ngày đó

cuối cùng là vẫn phải cưỡng chế thôi

xong rồi sẽ lại có tái lấn chiếm đất bị cưỡng chế

rồi cưỡng chế lại lần 2

vân vân và mây mây

đường định công quá tải rồi, lúc nào e đi bộ hay xe máy ô tô qua cũng phải vẹo hết cả người né ô tô và tất cả các phương tiện

opeth88

Xe máy
Cụ mợ nào trong diện bị thu hồi đền bù gpmb sẽ biết ngay thôi, không khác gì bị đuổi ra đường đâu. Thử hỏi nhận đền bù theo bảng tính ở dưới sẽ ra thuê nhà ở được mấy tháng? biết rằng căn này đang cho thuê hơn 6tr/ tháng đấy

Dù các hộ mua bán sang nhượng ở ổn định từ trước 2004, phù hợp khu vực quy hoạch đất ở nhưng không được cấp sổ đỏ, nhập hk, không xác nhận để hđ điện nước...còn báo cáo để thu hồi đất không chấp nhận hiện trạng, rằng đây là khu vực đất trống...
đất nông nghiệp nhắm mắt vào mua thì đòi hỏi đền bù như thế nào hả cụ. Mua đất nông nghiệp làm nhà ở là xác định đánh bạc rồi thì phải chấp nhận? có thể nhà bị thu hồi cảm thấy không công bằng nhưng nó công bằng với cả xã hội.

Chỉnh sửa cuối:

Thatnghiepemc

Xe hơi

Cái này là đền bù khu Định Công đấy à cụ? Cụ có nhiều thông tin hơn không post lên cho em hóng với ạ. Cảm ơn cụ.

Thatnghiepemc

Xe hơi

Nếu đất thổ cư ở lâu dài thì được đền bù thế nào cụ nhỉ?

Redrose77

Xe tải
Em đánh giá khách quan: thiệt hại cho bác bị thu hồi GPMB, tiền đền bù đó coi như không có. Nhưng lợi cho Bac nào bán đất NN giá cao, lợi cho ông chính quyền nào ăn đút lót để cho phép xây dựng nhà trái phép, và lợi cho bác nào thu được tiền thuê nhà bao nhiêu năm x 6 triệu / tháng.

Redrose77

Xe tải
Hôm nay em chỉ thấy toàn nhân viên HH làm động thổ thắp hương cúng bái và đốt vàng mã thôi. Em chưa thấy ông thợ nào vào ở trong dãy nhà tạm cả nên chắc chưa làm gì đâu cụ, vả lại mai cũng là ngày nghỉ cuối tuần nên em nghĩ họ chưa làm đường đâu. Bãi rác cũng chưa thấy ai dọn...
Cụ cứ chờ đi, em hy vọng là sẽ làm sớm, về logic mà nói thì ko ai làm bôi bác đại khái mà phải cúng bái cho mất công.:) Nếu có chậm chạp là do thợ thuyền chưa lên kịp thoai.

Tungtunghunghung

Xe tăng
đất nông nghiệp nhắm mắt vào mua thì đòi hỏi đền bù như thế nào hả cụ. Mua đất nông nghiệp làm nhà ở là xác định đánh bạc rồi thì phải chấp nhận? có thể nhà bị thu hồi cảm thấy không công bằng nhưng nó công bằng với cả xã hội.
Nói chung xét về lý thì đúng. Nhưng thấy nhiều người cũng khổ, tội nghiệp, nhiều người biết kiểu gì cũng phải di dời mà cứ chậm trễ nhận tiền càng khổ, nếu nhận sớm từ xưa có cơ hội mua ra nơi khác thì ổn định hơn rồi, càng chây ì càng khổ vì bản thân cũng khổ và giao thông ảnh hưởng cộng đồng không được tốt. Nói về tâm linh thì là đang tạo nghiệp cho chính bản thân mình và người khác, một số chống đối như vụ đâm người ấy đi tù còn khổ nữa. Khi mua đất không được cấp sổ, không cho nhập khẩu, lắp điện nước là phải hiểu đất có vấn đề rồi. Lẽ ra đã phải tính toán phương án chuyển nơi khác sớm hơn thì đã đỡ khổ. Adidaphat

Xecongnong001

Xe đạp
em đi làm hàng ngày qua đoạn này suôt, ngay giữa thủ đô mà đường chán kinh

Cukhoai9

Xe buýt
Vâng, đền bù thiệt thòi quá cụ nhỉ.
Vâng cụ, người ta tích cóp cả đời chưa chắc đã có chỗ ở hay mảnh đất cắm dùi mà giá luôn thấp thế thì biết đi đâu
vấn đề là ko có cơ chế đền bù hợp lý nên ông gpmb áp giá đó cụ ạ, nếu làm tăng lên thì lại là làm sai, lại bị bớ đi

ông dân thì đền bù ít tiền quá nên cứ chầy bửa ngày nào thì dc thêm tiền thuê nhà ngày đó

cuối cùng là vẫn phải cưỡng chế thôi

xong rồi sẽ lại có tái lấn chiếm đất bị cưỡng chế

rồi cưỡng chế lại lần 2

vân vân và mây mây

đường định công quá tải rồi, lúc nào e đi bộ hay xe máy ô tô qua cũng phải vẹo hết cả người né ô tô và tất cả các phương tiện
Hy vọng luật mới sẽ điều chỉnh hài hòa lợi ích các bên ah
Họ mua từ những năm 90 ah, lúc đó cả vùng Định Công đang là ruộng, vườn,ao...sau mới đô thị hóa như bây giờ. Theo luật thì đều làm sổ được vì sử dụng ổn định trước 2004 và phù hợp quy hoạch đất ở, đã kê khai nhưng không được cấp sổ cũng không giải thích lý do
Cái này là đền bù khu Định Công đấy à cụ? Cụ có nhiều thông tin hơn không post lên cho em hóng với ạ. Cảm ơn cụ.
Nếu đất thổ cư ở lâu dài thì được đền bù thế nào cụ nhỉ?
Cơ bản nội đô đền bù như nhau, mỗi quận khác nhau về hệ số và hỗ trợ
Em đánh giá khách quan: thiệt hại cho bác bị thu hồi GPMB, tiền đền bù đó coi như không có. Nhưng lợi cho Bac nào bán đất NN giá cao, lợi cho ông chính quyền nào ăn đút lót để cho phép xây dựng nhà trái phép, và lợi cho bác nào thu được tiền thuê nhà bao nhiêu năm x 6 triệu / tháng.
Vâng cụ, nhưng 30 năm trôi qua thì không ai có lợi cả, đều tạm bợ
Nói chung xét về lý thì đúng. Nhưng thấy nhiều người cũng khổ, tội nghiệp, nhiều người biết kiểu gì cũng phải di dời mà cứ chậm trễ nhận tiền càng khổ, nếu nhận sớm từ xưa có cơ hội mua ra nơi khác thì ổn định hơn rồi, càng chây ì càng khổ vì bản thân cũng khổ và giao thông ảnh hưởng cộng đồng không được tốt. Nói về tâm linh thì là đang tạo nghiệp cho chính bản thân mình và người khác, một số chống đối như vụ đâm người ấy đi tù còn khổ nữa. Khi mua đất không được cấp sổ, không cho nhập khẩu, lắp điện nước là phải hiểu đất có vấn đề rồi. Lẽ ra đã phải tính toán phương án chuyển nơi khác sớm hơn thì đã đỡ khổ. Adidaphat
Nói tạo nghiệp thì chưa biết ai tạo nghiệp cho ai ah
Trước những năm 90, NN còn lo nhà ở cho cbcnv. Sau đó vì NN không lo nổi nên để mọi người tự lo. Hồi đó chưa có các công ty phát triển BĐS như bây giờ, các cơ quan TƯ, địa phương tự xin đất phân cho cbcnv tự xây. Đất ấy ở đâu, xin thưa đều là thu hồi đất nông nghiệp mà các HTX nông nghiệp đang sử dụng địa bàn các huyện Từ Liêm, Thanh Trì, Gia Lâm...Đến lượt mình các HTX nào nhanh nhạy thì xin đất dãn dân, nhưng là số rất ít, đa phần là tự chia đất, rồi chuyển nhượng...Chuyện còn dài kỳ với quy hoạch, kế hoạch, đầu tư...

chieuminh

Xe buýt
Có những cái lịch sử để lại, mình chấp nhận thôi các cụ. Như team cụ Mẫn có thiệt thòi thật, nhưng ngược lại họ cũng cản trở cả một vùng đô thị đi lên.
Mua đất theo kiểu đánh bạc, số đen rơi đúng vào mình,trong khi thằng hàng xóm lại thành số đỏ, thì cũng phải chịu chứ sao nữa.

quanghuy_xd

Xe tải

Đền bù ít thật, nhưng cái này sao không thấy chi phí hỗ trợ di chuyển hộ gia đình nhỉ cụ nhỉ? Giải tỏa, đền bù gì thì cũng cứ hợp lý là mọi người chuyển đi thôi. Đợt này Định Công đang tiến hành giải tỏa nhiều lắm, gần chỗ em đang giải phóng mặt bằng để xây trường cấp 1. Hi vọng xong sớm cho các cháu còn học.

Cukhoai9

Xe buýt
Đền bù ít thật, nhưng cái này sao không thấy chi phí hỗ trợ di chuyển hộ gia đình nhỉ cụ nhỉ? Giải tỏa, đền bù gì thì cũng cứ hợp lý là mọi người chuyển đi thôi. Đợt này Định Công đang tiến hành giải tỏa nhiều lắm, gần chỗ em đang giải phóng mặt bằng để xây trường cấp 1. Hi vọng xong sớm cho các cháu còn học.
Tình trạng này phổ biến, ngay cả với vành đai 1
"...những hộ dân này có những trường hợp sử dụng đất không có giấy tờ, tự cơi nới, tôn tạo, sử dụng đất liền kề khu tập thể, đất ở có nguồn gốc của Hợp tác xã nông nghiệp"

babydontcry

Xe đạp
Cụ nào thông thái cho em hỏi đoạn trung kính hoàng đạo thuý bao giờ thông được ạ? Hôm nay đại sứ quán Mỹ trên trục này đã khởi công, không biết có đẩy nhanh tiến độ thông nốt đoạn trung kính này không ạ?

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ nào thông thái cho em hỏi đoạn trung kính hoàng đạo thuý bao giờ thông được ạ? Hôm nay đại sứ quán Mỹ trên trục này đã khởi công, không biết có đẩy nhanh tiến độ thông nốt đoạn trung kính này không ạ?
Cũng tùy cụ ạ. Có tiền thì nhanh chứ giờ kinh tế đang khó khăn. Để lâu mà lỡ nhịp cái đoạn đầu tư công đang được đẩy mạnh này thì sẽ rất lâu đấy. Các đoạn đã có quyết định hay nghị quyết rồi còn có đẩy mạnh đầu tư công mà còn phải hóng dài cổ. :D

Giapnv272

Xe buýt
Từ giờ đến 2030 không có kế hoạch gì về đoạn Trung Kính - Hoàng Đạo Thúy. TP đang tập trung nguồn lực để làm đoạn Đầm Hồng - Nguyễn Trãi trước. Cụ xác định là phải đợi sau 2030.

BMZ_Z4

Xe điện
Từ giờ đến 2030 không có kế hoạch gì về đoạn Trung Kính - Hoàng Đạo Thúy. TP đang tập trung nguồn lực để làm đoạn Đầm Hồng - Nguyễn Trãi trước. Cụ xác định là phải đợi sau 2030.
Cũng có khả năng là tiền rơi vào đầu thì cũng đẩy lên được cụ nhỉ