[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

theanh_vnpt

Xe điện
Lúc sát tết có nhiều mảnh đòi 115tr/m thôi bác ạ. Mảnh toàn trên 80m. Có mảnh xấu giao mãi giờ ko bán được đòi có 100tr/m thôi.
Giá 160tr/m em ko rõ có thể có nhà. vì em định mua nên tìm ở khu này mấy tháng mà bác
mình hỏi miếng 50m lô góc đòi 160tr từ năm ngoái

Xin_chao

Xe buýt
Không phải DA thu gom nước thải - trong danh sách không có sông Kim Ngưu

DỰ ÁN 800 TRIỆU USD HỒI SINH SÔNG TÔ LỊCH ĐƯỢC KHỞI CÔNG TỪ 8 NĂM TRƯỚC ĐẾN NAY CHƯA HẸN NGÀY VỀ ĐÍCH ‼

Hơn 20 năm qua, TP Hà Nội thí điểm nhiều giải pháp nhằm hồi sinh sông Tô Lịch tuy nhiên, giải pháp khả thi và được lòng các chuyên gia nhất vẫn là xây dựng hệ thống cống để tách nước thải khỏi sông Tô Lịch.

Thế nhưng, dự án tách nước thải ra khỏi sông Tô Lịch được TP Hà Nội khởi công từ tháng 10/2016, với tổng mức đầu tư khoảng 800 triệu USD, đến nay vẫn chưa có hạng mục nào hoàn thành.

Dự án bao gồm một nhà máy xử lý nước thải với công suất 270.000m3/ngày đêm và tuyến cống thu gom nước thải dọc sông Tô Lịch, sông Lừ, sông Sét và một phần sông Nhuệ với diện tích phục vụ khoảng 4.874ha.

Sau 8 năm xây dựng, dự án Nhà máy xử lý nước thải Yên Xá mới cơ bản hoàn thành. Dự kiến trong quý 2/2024 sẽ vận hành thử nghiệm nhà máy.

#Vietnamnet #Thờisự #NH
Theo em đây là công trường Xây đường cống thu gom nước thải 2 bên bờ Sông Kim Ngưu, nằm trong dự án cải tạo môi trường các con sông thoát nước của TPHN. Sông Tô Lịch làm gần xong rồi, chắc giờ mới tới Kim ngưu. Sau khi hoàn thành, Dân ta có thể bơi thuyền, dạo bộ hai bên bờ sông :)

Hehehe1111

Xe máy
Không phải DA thu gom nước thải - trong danh sách không có sông Kim Ngưu
Dự án nhà máy Yên Xá thì không liên quan lắm đến Kim Ngưu. Em nghĩ việc kè lại 2 bên bờ Kim Ngưu liên quan đến dự án hồi phục lại các con sông tại Hà Nội. Các cụ đọc bài báo sau sẽ rõ:

Hehehe1111

Xe máy
Lúc sát tết có nhiều mảnh đòi 115tr/m thôi bác ạ. Mảnh toàn trên 80m. Có mảnh xấu giao mãi giờ ko bán được đòi có 100tr/m thôi.
Giá 160tr/m em ko rõ có thể có nhà. vì em định mua nên tìm ở khu này mấy tháng mà bác
Giá thì dân cứ rao bao nhiêu chả được, còn thực tế có con ma nó mua vào thời điểm này. Vs lại chủ đất bản chất cũng chả muốn bán vì ở VN có kiểu không cần làm ăn gì chỉ cần giữ đất 1 thời gian là auto tăng giá mạnh. Ăn ở bẩn thỉu thì họ quá quen rồi, khổ mấy cũng vẫn bám chịu, miễn sao chờ đến khi hạ tầng đến thì giá đất lại tăng để rồi bán.

Chỉnh sửa cuối:

Xin_chao

Xe buýt
Dự án nhà máy Yên Xá thì không liên quan lắm đến Kim Ngưu. Em nghĩ việc kè lại 2 bên bờ Kim Ngưu liên quan đến dự án hồi phục lại các con sông tại Hà Nội. Các cụ đọc bài báo sau sẽ rõ:
Đấy mới là bài mấy ô GS-TS phân tích thôi, chưa phải công bố DA, khơi công, với 1 DA phục hồi sông Kim Ngưu phải kéo dài ít nhất vài năm, tiền vài trăm triệu USD, nhìn thì có vẻ không có gì to tát, nhưng thực ra còn khó và tốn hơn làm số km đường tương ứng

Chỉnh sửa cuối:

congnguyen3004

Xe tải
Em cũng thấy có cái nhà ở gần ngõ bờ mương họ xây từ trước để chừa 1 phần trong phạm vi giải tỏa thì giờ đang đập nốt rồi.

Chúng ta sốt ruột nên hóng nhiều mới thấy lâu. Chứ GPMB ở VN, đặc biệt là huyện Hoàng Mike thì cứ xác định phải bình tĩnh

Đào Tử Thi

Xe container
Em cũng thấy có cái nhà ở gần ngõ bờ mương họ xây từ trước để chừa 1 phần trong phạm vi giải tỏa thì giờ đang đập nốt rồi.

Chúng ta sốt ruột nên hóng nhiều mới thấy lâu. Chứ GPMB ở VN, đặc biệt là huyện Hoàng Mike thì cứ xác định phải bình tĩnh
Cũng tại bức xúc chuyện tắc đường thôi cụ, em toàn né đường này nên không thấy vấn đề gì lắm

Đào Tử Thi

Xe container

Hehehe1111

Xe máy
Báo vẫn lên bài đều nhưng nội dung vẫn vậy không có gì mới các cụ ạ
Dân vẫn còn ăn vạ thì còn khó lắm. Mồm thì kêu ủng hộ chủ trương làm đường của CP nhưng mà động vào lợi ích của họ thì họ gào lên ngay. Chính ra em thấy CP bây giờ bỏ quy hoạch không làm đường tam trinh nữa xong tập trung làm đường dẫn ra Times thì lại hay :D Cho các hộ này cứ ngồi ôm miếng đất đấy cả đời hihi

LongNguyễn8x

Xe buýt
Dân vẫn còn ăn vạ thì còn khó lắm. Mồm thì kêu ủng hộ chủ trương làm đường của CP nhưng mà động vào lợi ích của họ thì họ gào lên ngay. Chính ra em thấy CP bây giờ bỏ quy hoạch không làm đường tam trinh nữa xong tập trung làm đường dẫn ra Times thì lại hay :D Cho các hộ này cứ ngồi ôm miếng đất đấy cả đời hihi
Cũng hay cụ nhỉ. Nhưng các cụ ở đây cũng còn nhiều tâm tư. E thấy chủ yếu là cân đối đền bù cho hợp lý thôi. Tiền cũng đã có thêm nhưng cũng chỉ có bằng ấy. Mong 2 bên sớm có tiếng nói chung

Hehehe1111

Xe máy
Cũng hay cụ nhỉ. Nhưng các cụ ở đây cũng còn nhiều tâm tư. E thấy chủ yếu là cân đối đền bù cho hợp lý thôi. Tiền cũng đã có thêm nhưng cũng chỉ có bằng ấy. Mong 2 bên sớm có tiếng nói chung
Em thấy đa phần là các cụ đấy tham quá thôi. Đang ở 1 cái máng lợn, bây giờ mất 1 phần đất nhưng đổi lại được ra mặt phố quy hoạch đẹp, sạch sẽ, giá trị thương mại cao nhưng vẫn còn tham, cứ phải đòi cho đầy đủ phần mình theo giá thị trường cơ (chưa kể nhiều hộ dân nhảy dù đến đây ở từ xưa, lấn chiếm bao nhiêu năm nay, gây ô nhiễm bẩn thỉu lộn xộn mà bây giờ cũng vẫn đòi quyền lợi y hệt như mọi người khác). Chưa thấy đóng góp gì được cho thành phố, xã hội, mở mồm ra thì cũng cao cả kêu tôi ủng hộ chính phủ thế này thế nọ, nhưng rốt cuộc cũng là để đòi tiền thôi.

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Cụ nhầm đấy, chính nhà em có liên quan quyền lợi khi giải tỏa mặt đường mà em cũng muốn ko mở đường nữa, lúc đó coi như đất cát đã ổn định, tự nhiên giá đất sẽ tăng theo thị trường. Các hộ gia đình mà bị giải tỏa ko đủ tiền đền bù mua chỗ khác họ đâu có thích giải tỏa nhà đâu vì đang là nhà mặt đường

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Cái đường Tam trinh nát như rẻ lau, nhà nào cũng lấn chiếm đầy ra thì em nghĩ các cụ không thích làm đường cũng đúng thôi, vì sổ 100m2 thì có thể ăn gian ra 200-300m2 mà. Hơn nữa, Tam trinh mà không có trong quy hoạch mở đường cụ nghĩ cái giá nhà cụ có tăng được như bây giờ không? Mà kể có tăng thì chắc cũng là tăng ảo tăng ăn theo các khu khác thôi. Trong đầu các cụ chỉ nghĩ được đến việc tăng giá đất thôi, còn các cụ quan tâm gì đến phát triển hạ tầng, đời sôngs đâu đúng không?
Vâng vì cụ ko trong hoàn cảnh như nhà chúng em, khi họp hội đồng giải phóng mặt bằng, tất cả đều có cùng quan điểm là ủng hộ chủ trương GPMB để hạ tầng tốt lên, tuy nhiên giá đền bù ko hợp lý (tiền đền bù đất thu hồi không mua nổi căn hộ chung cư cấp thấp) thì dân nào đồng tình.

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ nhầm đấy, chính nhà em có liên quan quyền lợi khi giải tỏa mặt đường mà em cũng muốn ko mở đường nữa, lúc đó coi như đất cát đã ổn định, tự nhiên giá đất sẽ tăng theo thị trường. Các hộ gia đình mà bị giải tỏa ko đủ tiền đền bù mua chỗ khác họ đâu có thích giải tỏa nhà đâu vì đang là nhà mặt đường
Cụ ích kỷ, phải nghĩ đến xã tắc, nghĩ đến cộng đồng và thế hệ tiếp theo chứ.

Hehehe1111

Xe máy
Vâng vì cụ ko trong hoàn cảnh như nhà chúng em, khi họp hội đồng giải phóng mặt bằng, tất cả đều có cùng quan điểm là ủng hộ chủ trương GPMB để hạ tầng tốt lên, tuy nhiên giá đền bù ko hợp lý (tiền đền bù đất thu hồi không mua nổi căn hộ chung cư cấp thấp) thì dân nào đồng tình.
Thôi cụ đừng lôi những câu nói sáo rỗng như ủng hộ chủ trương GPMB nữa. Nói bằng mồm thì ai cũng nói được cụ ạ. Bản chất ở đây các cụ tham quá thôi. Chấm hết.

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net

Heisenbergs

Xe máy
Đền bù thì theo nguồn gốc đất, theo khung giá của nhà nước hết rồi chứ cụ lại cứ đòi đền bù phải đủ tiền cho các cụ mua được nhà mới thì chỉ có ăn cưỡng chế thôi cụ

Hehehe1111

Xe máy
Cụ cứ đặt mình vào các hộ dân như nahf em đi rồi phán cụ ạ
Đúng là câu nói cửa miệng của những người dân "nghèo khổ". Nghe quá nhiều rồi cụ ạ. Chắc các cụ lại chuẩn bị kêu về hoàn cảnh các kiểu nữa... 1 lòng luẩn quẩn. Thôi thì quan điểm em như thế nào em cũng đã nói, còn lại để nhà nước làm thôi. Chứ tranh cãi trên mạng tnay cũng ko giải quyết được gì. Nói chung chặng đường GPMB Tam trinh còn khó lắm các cụ ạ. Đừng mong chờ nhiều