Thông tin mới nhất cho các cụ đi lễ Mẫu Đông Cuông và đền Bảo Hà (ông Hoàng Bảy)

HoangTung76

Xe điện
Hôm qua em mới đi lễ mẫu và ông về nên thấy cần thông tin cho các cụ biết về đường xá hiện tại.
Nói chung đi từ Hải Phòng hay Hà Nội thì ta chung thủy đi đường QL32 và 32C. Dừong này đẹp, ko có quá nhiều ô tô, xxx thì thi thoảng mới có, nếu đi lối này các cụ có thể vào thăm đền mẫu Âu cơ nằm ngay cạnh đường lên Yên Bái, cách Yên Bái khoảng 20km. Trên đường này đi chủ yếu để ý các đoạn hạn chế tốc độ 40, vì là đường nhỏ hơn QL70 nên cũng chú ý nhà dân nằm ngay sát đường, dân hay phí xe từ trong nhà hay đường ngang ra bất ngờ. Đến cầu Yên Bái có rất nhiều quán ăn ngon bổ rẻ để dừng chân ăn trưa, sau đó đi qua cầu Sắt Yên bái sang TL151 chạy thẳng đến mẫu Đông Cuông, đường này đã được sửa sang lại và rất đẹp ko bị xấu như năm ngoái.
Từ mẫu Đông Cuông lên ông Bảy thì quả là vẫn còn bất khuất kể cả 2 lối đi.
Cách 1 : Đi thẳng lối Trái Hút, ra khỏi đền Mẫu rẽ trái chạy theo đường này, đường bắt đàu xấu, ko đi nhanh được, đi khoảng 01km lên cao tốc, chạy khoảng 8km lại xuống đường xấu, 20km đến Bảo Hà thì cực kỳ xấu vì dân nói có thể đi lên cao tốc chạy thẳng đến đền nhưng hôm qua em đi bị chặn đường làm cầu nên phải quay xuống đường cũ, trời khô thì còn nắn nót đi được, trời mưa là toi luôn.
Cách 2: Vòng về Yên Bái đi ra QL70 chạy lên Phố Ràng rỗi rẽ vào đường đi vào đền, đường này đang được sửa ở đoạn đỉnh dốc chỗ cái xe năm ngoái bị lật, họ đào núi hạ độ cao mở rộng đường nên rất lầy lội, nếu đi trời mưa thì cũng thua luôn xe sẽ bị sa lầy phải thuê xe kéo. Nhiều xe đi đêm do họ đào đường đổ đất gữa đường toàn phải nằm chờ cả đêm đến hôm sau mới có xe ủi ra ủi đất cho đi.
Nói chung thời điểm này đi ông Bảy thì tránh thới tiết có mưa gió ra. Đi cách này xa hơn hơn 100km so với đi lối Trái Hút.
Còn lối đi tắt từ Mậu A ra Tân Nguyên (đoạn km34 QL70) thì em nghe nói bây giờ đường bị sạt lở ko đi đc, nếu đi xe cũng bị sa lầy.
Đến Bảo Hà cụ nào muốn đi Lào Cai thì tuyệt vời vì đường cao tốc đã làm xong đến đó.
Chúc các cụ có lựa chọn thích hợp.

scud122

Xe tăng
e hỏi cụ từ đền mẫu Đông cuông qua TL151 Trái Hút lên Bảo Hà đi được bao nhiêu km cao tốc??????? từ Yên bái Mậu A - đền mẫu Đông cuông đường đã sửa hết chưa cụ?????????? e bị 1 lần đi từ Bảo Hà đi TL151 về Yên Bái mất đúng 7h, sợ vãi tè luôn

SimsSam

Xe điện
Cụ có hình post lên cho sinh động.

Cảm ơn hướng dẫn của Cụ.

HoangTung76

Xe điện
e hỏi cụ từ đền mẫu Đông cuông qua TL151 Trái Hút lên Bảo Hà đi được bao nhiêu km cao tốc??????? từ Yên bái Mậu A - đền mẫu Đông cuông đường đã sửa hết chưa cụ?????????? e bị 1 lần đi từ Bảo Hà đi TL151 về Yên Bái mất đúng 7h, sợ vãi tè luôn
Từ Đông Cuông lên Bảo Hà hầu hết cụ vẫn phải đi theo TL151, chỉ đi được khoảng 8km trên cao tốc, vì cao tốc đang làm nên hôm nay có thể nó thông cho mình đi, hôm sau nó lại cấm, và nói chung xe gầm thấp không nên đi, và trời mưa cũng ko nên đi vì dễ sa lầy, ko đi vào buổi tối vì khó định hình ra đường đi và nguy hiểm. Hôm rồi em đi mất 4h lên đến Bảo Hà vì chạy vào trời tối loay hoay nhầm đường mấy lần phải quay lại.
Còn TL151 từ Yên Bái-Mậu A-Đông Cuông đường đã sửa xong chạy êm ru. Nhưng từ Mậu A chạy sang Tân Nguyên thì nghe nói đường bị sụt lún xe đi qua dễ bị sa lầy. Đi lối Phố Ràng lên Bảo Hà cũng đang làm đường trên đỉnh dốc, đi trời mưa thì chắc chắn sa lầy.

gl1600

Xe điện
Đường từ Phố Ràng vào nếu SUV 2 cầu thì ko đáng sợ lắm. FE 1 cầu em đi được..

laichuanhieu

Xe tăng
Đường từ Phố Ràng vào nếu SUV 2 cầu thì ko đáng sợ lắm. FE 1 cầu em đi được..
Cụ này vui thật, đã là SUV 2 cầu thì đừơng nào mà chả đi được. Leo dốc 30độ còn ngon nữa là.

ZIN_ZIN

Xe hơi
Đi đường này k cần 2 cầu nhưng nên đi xe gầm cao chứ gầm thấp đi xót xe lắm à

vtbinh

Xe hơi
Sedan thì từ phố ràng vào ko đi được đâu các cụ ơi. đang sửa đường đoạn đỉnh dốc lầy lội lắm.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Đúng là từ Phố Ràng phi vào đền ông Hoàng Bảy thì thực sự khó đi, chỉ có thể đi được bằng xe gầm cao, còn gầm thấp chắc chắn ko qua được.
Vừa rồi em đi mà lười chụp ảnh quá, nên ko có ảnh chụp đoạn đường này.
Tuy nhiên từ đền ông Hoàng Bảy lên Lào Cai lại ngon vì phi một đoạn ngắn là ra cao tốc rồi. Đoạn cao tốc này lại cho đi rồi nên đi sướng lắm.
Tầm đầu năm sau là đi đền ông Hoàng Bảy hay lên Lào Cai là ngon lành rồi

m70

Xe tải
Từ hn đi đg 32 qua cầu trung hà đi yên bái đi song song với đg sắt đến xã đông cuông rẽ phải vào mẫu đông cuông,lễ xong đi ra ngoài rẽ trái hỏi đg lên cao tốc khoảng 8 cây rẽ phải đi bảo hà chạy khoảng 40 cây đến địa phận bảo hà hỏi dân sẽ có một đường rẽ phải xuống bảo hà lễ xong quay lại đường cũ hỏi dân lên đg cao tốc đi lao cai đoạn này mới khó nhằn vì đầu năm mình đi đường lên cao tốc còn khô đi thoải mái kể cả sedan đi tốt nhưng cũng vòng vèo còn qua đc và lên đc cao tốc thì ổn ko phải nghĩ.Tốt nhất nên đi sớm tr5h sang ,có gprs ,vừa đi vừa hỏi đg dân ở đây nhiệt tình lắm,lúc về hn chạy dg 70 cho lành chúc bạn thượng lộ bình an.

rgvmen

Xe container
Mậu A sang Tân Nguyên se dan đi tốt cụ nhé, khéo tay chút thôi :)

stella

Xe hơi
Tks cụ chủ!

buffalo

Xe tăng
Thanks bác cho thông tin kịp thời, thứ 7 mẫu thân em đi lễ trên đấy (b)