Thông tin về cái gọi là Hải Tiến Resorts ở Thanh Hóa

kiamorning2007

Xe tăng
Phòng nghỉ quá bình thường mà 1,6 củ thì đúng là vãi Chầy cụ Chày nhỉ

Mr.Chem

Xe điện
Ha...ha, đáng đời mụ! Cả nhà truyền thống du lịch khám phá, phượt từ bắc đến cuối trung. Đùng phát du lịch "nghĩ dưỡng" nên nó thế, mụ cứ làm một chuyến nữa từ trung đến nam bộ rồi nam bộ dọc miền cao thì tâm ní nó khác ngay, khách sạn nó nởm thế vẫn thấy dzui. Năm sau em làm tour miền trung nam cao đấy, nên em tham khảo quả Sorento của mụ khá kỹ.

moimuaxe2013

Xe tăng
Em ch[FONT=&quot]ỉ đi mỗi chỗ này và bị như em kể. các nơi khác thực sự em không có thông tin. [/FONT]
vấn đề theo em là: nếu thực sự KS quan tâm đến những đôi dép, thì khi khách nhận phòng, họ cần hướng dẫn và bàn giao cụ thể cho khách là có mấy đôi dép, nếu mất thì đền vv… Trong chuyện của em, KS không hề có người nào giao hẹn là bao nhiêu đôi dép, bao nhiêu khăn tắm vv… Vào phong thấy có vài đôi dép, người dùng người không, ai để ý đếm đâu. Em hỏi các cụ, nếu KS bảo mất bao nhiêu khăn tắm, gối ga đệm và bắt em đền thì chắc em cũng phải đền thôi. Em không muốn đổ oan nhưng dựa vào hiểu biểt của em thì KS này tính tiền dép có hệ thống.
Bàn giao phòng nghiêm chỉnh thì em thấy có ở Hội An Beach Resort: nhận phòng xong có 1 em đến bàn giao các vật dụng và hướng dẫn sử dụng thiết bị: từ két sắt đến room key card, LCD sony 40 inhch, điều hòa daikin 24000 BTU (đoán vậy vì em mở hết cửa toa lét + bật hút gió cả đêm mà vẫn sun trim).
Nói đến khăn tắm thì ngồai bể bơi có 3 + 2 chồng khăn tắm cho khách dùng (một bên 2 chồng, một bên 3 chồng) ,khách ra bể tắm rồi quấn khăn đem về phòng cho "đỡ rét". Không thấy kiểm đếm khăn trong phòng, cần gì cứ alo ri sep sần > phục vụ ngay và luôn (không tip, không điều kiện)

Mà Sao con gái Quảng Nam - Đà Nẵng dễ thương thế nhỉ.
xứ Quảng đâu có giàu có gì, họ cũng khó khăn nhiều đấy chứ.
Em đố các cụ tìm đâu thấy vụ chặt chém đểu du khách (cả khách ta và khách tây) ở Hội An đấy.

Chỉnh sửa cuối:

datbq

Xe tải
Em hay vào Huệ Dưỡng, hình như cũng gần đấy: nhẹ nhàng, lịch sự, thân thiện, giúp nhau
Vâng, hệ dưỡng em chưa vào lần nào còn thanh yến vào từ hồi mới mở đường mòn nên uy tín được kiểm chứng cụ ạ
vì hay đặt cơm khách nên mấy cái nhà hàng là em hay để ý

Mr.Chem

Xe điện
Bàn giao phòng nghiêm chỉnh thì em thấy có ở Hội An Beach Resort: nhận phòng xong có 1 em đến bàn giao các vật dụng và hướng dẫn sử dụng thiết bị: từ két sắt đến room key card, LCD sony 40 inhch, điều hòa daikin 24000 BTU (đoán vậy vì em mở hết cửa toa lét + bật hút gió cả đêm mà vẫn sun trim).
Nói đến khăn tắm thì ngồai bể bơi có 3 + 2 chồng khăn tắm cho khách dùng (một bên 2 chồng, một bên 3 chồng) ,khách ra bể tắm rồi quấn khăn đem về phòng cho "đỡ rét". Không thấy kiểm đếm khăn trong phòng, cần gì cứ alo ri sep sần > phục vụ ngay và luôn (không tip, không điều kiện)

Mà Sao con gái Quảng Nam - Đà Nẵng dễ thương thế nhỉ.
xứ Quảng đâu có giàu có gì, họ cũng khó khăn nhiều đấy chứ.
Em đố các cụ tìm đâu thấy vụ chặt chém đểu du khách (cả khách ta và khách tây) ở Hội An đấy.
Cái vụ Quảng Nam-Đà Nẵng dễ xương cụ kết nuận hơi sớm. Hồi em học Hà Lội không có xiền đi xe khách toàn ăn cơm tù đoạn này, đến Nghệ An ông cụ ngồi cạnh mới vỗ vai bảo thoát cảnh cơm tù rồi con ạ. Kết quả là em với cụ ấy bị bỏ rơi ở Thanh Hoá và em phải "ra tiền" khơ khớ để được đón xe về Hn đấy ạ. Toàn gặp giang hồ dép tổ ong, đeo kính đen đầu mũ cối ra doạ, dù có tí "tuý quyền" nhưng em vẫn nhũn như chi chi.

leanhduc1707

Xe tăng
tránh xa những gì có kèm theo từ "Thanh Hóa"

lamsao

Xe tải
không thể cải tạo được cái mảnh đất và con người ở đó

ZIN7588

Xe buýt
Cuối tuần này cơ quan vợ em đi Hải Tiến thế mới đau chứ.
Can ngăn thế nào cũng không được vì mọi người chót đặt chỗ rồi.
Vợ rủ em đi cùng, nhưng chắc em xin ở nhà cho nó lành.

Bóng Chày

Xe lừa
Trường hợp của bác em nghĩ sẽ khác vì công ty đặt chắc rõ ràng về giá cả.
Rút kinh nghiệm vụ của em, có lẽ khi nhận phòng, bác yêu cầu KS cung cấp danh mục tài sản trong phòng, rồi cùng ký vào đó. Lúc trả phòng mang danh mục đó ra đối chiếu cho chắc :(
Ăn uống mấy hàng ngoài biển cũng được, chất lượng bình thường. Em nhớ quán Cự Bài (tên không chắc lắm) nằm đối diện KS Ánh Phương
Cuối tuần này cơ quan vợ em đi Hải Tiến thế mới đau chứ.
Can ngăn thế nào cũng không được vì mọi người chót đặt chỗ rồi.
Vợ rủ em đi cùng, nhưng chắc em xin ở nhà cho nó lành.

danghung83hn

Xe buýt
Nghe bác nói chát thế :)), đâu cũng có người nọ người kia chứ. Chẳng qua là thằng Tây nó chưa đủ lever lừa bác thôi :))

***, em cũng íu hiểu nữa. 15 năm trước em mang 1 cục tiền về làm chương trình xoá đói giảm nghèo cho Bá Thước và Như Xuân, giờ nghe dự án thông tin lại là hết tiền rồi, bà con vẫn nghèo lắm.

Hôm chiều thứ 6 đi Thanh Hoá vì gần, bà già em 80 rồi, không đi xa được, em thì bận quá nên không tham gia chuẩn bị chương trình này. Mọi thứ gấu alo xong làm việc với văn phòng công ty ở HN. Trước em nghĩ thôi thì đưa cụ với tụi nhỏ đi chơi gần 2 ngày cuối tuần cũng ok, quan trọng bà đi được chơi với các cháu mà không phải đi xa mệt.
Ôi xời, em buồn ... Đi khắp thế giới chả thằng nào lừa được mình, cứ về quê hương thì lại bị đồng bào lừa!!!

phucdiep

Xe tăng
Em dự cụ phucdiep là Hoa Thanh Gi.ái ??????

Thấy đúng thì bảo đúng ,vì cả vụ hè tháng nào gia đình e cũng đi du lịch nhiều nơi cho nên e biết. em với cụ moimuaxe2013 đều là con cháu vua hùng ,nhưng e không đến lỗi vừa khùng vừa cu to.

phucdiep

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

datbq

Xe tải
Đề nghị mod nhắc nhở cụ phucdiep nói năng khó nghe quá

AMATAX

Xe điện
Em thì không dính dáng gì đến Thanh Hóa, nhưng em thấy ở đó cũng có rất nhiều người tử tế tốt bụng mà. Chắc chỉ là con sâu bỏ rầu nồi canh thôi, không nên phiến diện vơ đũa cả nắm. Ở đâu chẳng có người nọ người kia, mình cũng nên cởi mở lòng mình rộng lượng hơn, có gì góp ý thẳng luôn không giữ trong lòng cho đỡ ức chế. Mình được trải nghiệm cái hay thì học cái dở thì tránh, nếu gặp phải điều không hay thì lần sau mình rút kinh nghiệm. Em đi Thanh Hóa, Nghệ An, miền Trung khá nhiều nhưng chưa bao giờ gặp một cái gì không hài lòng cả dù là người Bắc Bộ 100%. Trên đất nước này tất cả đều là người Việt Nam đồng văn đồng chủng tại sao lại phân biệt đối xử chứ.

ACENTBLUE

Xe hơi
(Nếu nội dung post này không phù hợp, thành thật xin lỗi Ad và các bạn). Thông tin về cái gọi là "Hải Tiến Resort" ở gần Thanh Hoá: nghe lời giới thiệu của vài người quen + trang Du lịch này nói dịch vụ Thanh Hoá đã thay đổi, nhà tôi đặt 2 phòng, mỗi phòng villa family giá 1,6 triệu/phòng/đêm cho 2 tối cuối tuần vừa qua. Tiền phải trả trước cho chi nhánh công ty ở Hà Nội. Vì thời gian không có, mẹ già 80 tuổi không thể đi xa, các cháu bé ở nước ngoài về VN nghỉ nên tôi quyết định đánh liều quay lại Thanh Hoá sau 15 năm. Khi tới nơi, tôi được KS cho biết nhà tôi đặt là phòng family thôi, không phải villa! Nhân viên giải thích là giá thì bằng nhau! Thôi thì mẹ già đã mệt, tôi cắn răng nhận phòng ở lầu 3, phải leo bộ lên. Phòng có 2 giường lớn hơn giường đơn nên gọi là family, giá cũng là 1,6 triệu/phòng. Gạt tiền nong sang 1 bên, phòng có nước nòng, có điều hoà, có quạt, ga gối sạch sẽ, rất giống những phòng trọ dọc các con đường Việt nam chúng tôi vẫn mướn giá khoảng 500,000 thị giá 2014. Bữa sáng phục vụ chỉ từ 6:30 đến 8:30, thức ăn vô cùng kém. Tất cả thành viên 5 trẻ con nhà tôi đều từ chối ăn. Nhưng thôi, đây là do tôi từ chối! Tôi đi rất nhiều nhưng chưa bị giới hạn ăn sáng đến 8:30 ở đâu cả. Tôi đang đi nghỉ hay lao động cưỡng bức ở Thanh Hoá??????? Đúng 9:30 sáng, có tiếng gõ cửa, con tôi mở cửa, tôi nằm trên giường, là cô dọn phòng. Con tôi nói gia đình đang ngủ, cô quay lại sau được không? 1 giọng đanh thép vang lên: chỉ dọn bây giờ, lát nữa không dọn! Và cô ấy chào thay khăn tắm. Con tôi sốc và sợ quá. Tôi già U50 rồi nhưng còn sốc hơn! Điểm sáng của KS là 1 bể bơi rất lớn, khá sâu, phù hợp với trẻ em và người lớn. Tuy nhien xung quanh KS vân đang xây dựng nên vừa bơi vừa nhức đầu. Còn nữa, do không có quy định rõ ràng và không thực thi nên bể bơi rất nhốn nháo: khách không tắm tráng, ra là cởi đồ nhay tùm xuống rất mất vệ sinh; chưa kể rất nhiều người lớn ngóc lên cạnh các con tôi và bắt đầu khạc nhổ ... thật kinh tởm. Trẻ em thì được 1 số cha mẹ khuyến khích tè luôn trong hồ bơi, nói to, vô tư và coi đó là bình thường! Sáng sớm nay, nhà tôi trả phòng, khi xuống thì được báo cho biết là mất 3 đôi dép và tôi bị bắt đền 120,000!!! Các bác có đi nghỉ với mẹ già và trẻ nhỏ để lấy mấy đôi dép không? Tôi cố lục lọi trí nhớ trên đường về HN xem có KS nào ở VN đòi tiền khách vì mất dép, những đôi dép nhựa rẻ tiền ... 1 số thông tin về cái gọi là Hải Tiến Resort ở Thanh hoá để box du lịch tham khảo. Mong mọi người sáng suốt thông minh hơn tôi. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!
Minh đang định đặt resort này mà nghe bạn nói thaassy hài quá

quystyle2007

Xe hơi
Vì mục đích của em là trải nghiệm qua thì cung cấp thông tin để mọi người cập nhật, tự quyết định. Sau khi đọc còm của các lão, em xin trao đổi thêm dư lày:

1/ Nhà em khi trao đổi và đặt "Hải Tiến" là nhà em muốn đặt "Villa", theo như hình trên website và hình mấy người bạn gửi về (2 cái nhà đẹp đẹp em chụp từ tầng 3 nhìn xuống trong thớt đấy ạ). Nếu "Hải Tiến" nói với nhà em là chỉ có Phòng Gia đình ở tầng 3 và phải leo bộ thì không bao giờ em thuê, bất kể tiền bạc đắt rẻ. Chấm xuống dòng. (vì em đặt cho mẹ già 80 tuổi em đi chơi)

2/ Khu KS vẫn đang xây dựng ngổn ngang nhưng không hề thông tin cho khách biết khi khách đặt, cá nhân em cho là 1 dạng gian dối - vì không có ai bỏ tiền đi nghỉ để ngắm công trình xây dựng dở dang và nghe tiếng cưa đục đóng cọc vv.

3/ Về tiền phòng, 1,6 triệu/phòng/đêm cho 3 người nếu so với Sun Spa hay bãi Lữ hay tương tự thì không phải là cao nhưng các lão nhớ giúp là cả nhà em phi xuống Thanh Hoá trong đầu là ở Villa, Rì xọt. Khi gấu em đặt phòng không hề thông báo cho nhà em đó không phải là Villa => có ý đồ lừa đảo, chụp giật.

4/ Về thực chất cái gọi là Rì xọt: biển có bãi cát rất nhỏ, nhưng thanh niên địa phương đều có thể vào, tập trung đá bóng ầm ĩ ngay trên đoạn bãi biển "của Rì xọt" thì khách nào dám ra tắm biển, nằm thư giãn trên biển (các lão xem ảnh)? Còn nhiều ví dụ nhưng em xin kiếu không cần kể nữa.

5/ Về vấn đề vệ sinh: em đồng tình phải theo văn hoá địa phương nhưng nhà em hướng đến chất lượng vệ sinh tối đa có thể. Lão nào ok với mất vệ sinh thì em xin nhường :)

6/ Về chuyện dép: lão nào kêu dép 120K ở đâu đâu đó mà là nói "phăn" thì em cười toe toét, cơ mà nói thật thì em xin chém thế này: em đã đi cày ở khoảng 40 nước, sống thực sự và làm việc nhiều năm ở 3 nước có thể gọi là hùng cường trên cái trái đất này, vị chi cũng chui vô KS, rì xọt, nhà trọ lam lũ hoành tá tràng hàng trăm kiểu rồi, vậy mà duy nhất ở VN có đoạn thu tiền dép trong phòng. Em xin phép thôi không tranh luận về chuyện quy định và văn hoá mỗi nước vì không phù hợp thớt này. Thớt này chỉ để cung cấp thông tin chân thực mong rằng mọi người tự rút kinh nghiệm cho bản thân, và cũng mong nếu Chủ Hải Tiến đọc được thì biết đâu lại rút được kih nghiệm, bà con cô bác lại được hưởng những kỳ nghỉ ở Thanh Hoá thú vị.
Nếu ở nước khác em đã kiện Hải Tiến ra toà.

Cảm ơn bác Bóng chày, may mà tìm được thông tin của bác. Bác đi Hải Tiến Resort từ 2014, cháu đi 2017 ko biết những bức xúc của bác đã thay đổi chưa?. Cuối tuần này cháu cũng định làm 2 phòng family như nhà bác để cho mẹ già và bọn trẻ con nít nhít đi theo, em ở resort HT cứ giục giã đặt phòng. Cháu vốn ko ác cảm với TH lắm, nhưng mà nghe nhiều người nói đâm cũng sợ. Phải check thử trước khi xuống tiền. Nhưng mà qua bác thì cháu thấy cứ xuống tận nơi, ưng thì vào, không ưng thì cháu đi chỗ khác. Không thì thành nạn nhân giống bác thì buồn lắm....

bachkhoak40

Xe điện
Cảm ơn bác Bóng chày, may mà tìm được thông tin của bác. Bác đi Hải Tiến Resort từ 2014, cháu đi 2017 ko biết những bức xúc của bác đã thay đổi chưa?. Cuối tuần này cháu cũng định làm 2 phòng family như nhà bác để cho mẹ già và bọn trẻ con nít nhít đi theo, em ở resort HT cứ giục giã đặt phòng. Cháu vốn ko ác cảm với TH lắm, nhưng mà nghe nhiều người nói đâm cũng sợ. Phải check thử trước khi xuống tiền. Nhưng mà qua bác thì cháu thấy cứ xuống tận nơi, ưng thì vào, không ưng thì cháu đi chỗ khác. Không thì thành nạn nhân giống bác thì buồn lắm....
Cụ xem trong diễn đàn có bài mới về Hải tiến đấy, ko ổn lắm đâu

quystyle2007

Xe hơi
Cụ xem trong diễn đàn có bài mới về Hải tiến đấy, ko ổn lắm đâu
Cụ cho em xin cái link, mà đi Hải tiến ở đâu thì ổn cụ nhỉ? Em có trẻ con và người già đi nên cần chu đáo trước một chút ạ