[Funland] Thông tin về Học viện Nông nghiệp Việt Nam ?

wae alpha

Xe tải
Điện hoặc cơ khí oto thì e ko trường nông nghiệp rõ có đáp ứng được mong muốn của F1 cụ ko.
Tuy nhiên có 1 số điểm cộng ở trường nông nghiệp như sau.
1. Trường đẹp, rộng, cơ sở vật chất (giảng đường, dụng cụ học tập) là ok.
2. Trường ở vị trí khá là riêng biệt, nên sinh viên ở tập trung xung quanh trường, điều này là cái hay thay vì các trường ở nội thành. (ngoại trừ đi làm thêm)
3. Thầy cô giáo: chất lượng tốt. Ở khoa KT thì các thầy cô bắt buộc fai nghiên cứu ở nước ngoài, ko chấp nhận học thạc sỹ hay nghiên cứu sinh trong nước.

Điểm trừ:
- Đầu vào sinh viên ko được cao

E là người tốt nghiệp nông nghiệp, e ra trường đi làm cho các tổ chức nước ngoài, để mà so sánh thì e thấy các bạn khác làm cùng kiến thức ko sâu bằng, khả năng tự nghiên cứu kém. Chỉ ngoại trừ tiếng Anh thì SV trường nông nghiệp kém hơn. Nhưng nó là công cụ để làm việc, quyết tâm thì học đc.

Hiện nay e là chủ doanh nghiệp thì khi tuyển dụng e vẫn thấy SV Nông nghiệp vẫn có điểm mạnh hơn so với trường khác ở Thái độ, khả năng tự nghiên cứu, tính logis khi viết 1 đề án (Vì nhiều trường, SV chủ yếu copy đề án ngoài quán photo, Nông nghiệp e thấy ít, thầy cô check rất kỹ và khuyến khích SV tự nghiên cứu, đưa ra đề tài của mình).
Em cảm ơn cụ nhiều.

Chim Trích

Xe tăng
Cháu em nó cũng đang học ở đây, mà khác khoa. Cơ bản em thấy chả có gì khác các trường khác. Giờ thời đại internet rồi, học cố lấy cái bằng xong

làm thôi cụ, còn lại cố gắng ở mình. Xưa em dũi 7 năm trên ghế trường đh với 2 cái bằng mà ra giờ cấm dùng đến cái nào.
Chuẩn...chọn trường dễ, khoa dễ học nhanh ra trường còn đi làm. Thành công không có công thức chung đâu để mà theo.

QueViet

Xe tăng
Vài người bạn phổ thông của em học ở HVNN , có người học cơ điện nông nghiệp cũng thành đạt. Quan trọng vẫn là phải yêu thích nghề

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em thì có chiều hướng là cho F1 tự chịu trách nhiệm với lựa chọn của mình.
Nó thi gì thì kệ bố nó, miễn là nó phù hợp với thiên hướng của nó.
Không được thì về theo bố làm Culi.

moongket

Xe điện
Theo E được biết thì tỷ lệ thất nghiệp ở HVNN hiện nay đang rất thấp. Các cháu ra trường thường có việc làm ngay đối với những ngành mũi nhọn: Thú y, Nông học, Cơ khí, Quản lý đất đai, chăn nuôi...
Ngành quản lý đất đai vip thật
Đi làm toàn địa chính văn phòng đăng ký phòng tài nguyên
Liên quan trực tiếp đến sổ đỏ của dân
Tiền nhiều lắm bđs lại tăng liên tục :)))

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn...chọn trường dễ, khoa dễ học nhanh ra trường còn đi làm. Thành công không có công thức chung đâu để mà theo.
Tởm nhất là cái loại như: Làm giàu không khó, Muốn giàu mà không vất vả... Khi nào tư tưởng còn là 'Xem chỗ nào thơm thơm' vào làm thì đời còn phải cắm mặt xuống nhiều.

wae alpha

Xe tải
Cháu em nó cũng đang học ở đây, mà khác khoa. Cơ bản em thấy chả có gì khác các trường khác. Giờ thời đại internet rồi, học cố lấy cái bằng xong

làm thôi cụ, còn lại cố gắng ở mình. Xưa em dũi 7 năm trên ghế trường đh với 2 cái bằng mà ra giờ cấm dùng đến cái nào.
Cảm ơn cụ nhà cháu hy vọng thời đại internet thi các con đỡ phải mất cả buổi chiều đi đọc ở hiệu sách để tìm một thông tin khi mà không đủ tiền mua cả quyển sách giống như ngày xưa bố cháu là sinh viên cụ à.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ nhà cháu hy vọng thời đại internet thi các con đỡ phải mất cả buổi chiều đi đọc ở hiệu sách để tìm một thông tin khi mà không đủ tiền mua cả quyển sách giống như ngày xưa bố cháu là sinh viên cụ à.
Vấn đề là các cháu có học hay không. Một ông nhà văn khi theo nhà nước Hồi giáo IS đã tìm trên google và chế tạo được bom trong vòng 24h. 2 ông nông dân trong sài gòn đã làm đc cả cái máy bay thì với sức trẻ, kiến thức có thể làm đc rất nhiều. Nhưng các cháu có chịu học ko mới là quan trọng. Ông thầy google to như thế học quá tuyệt vời.

buidinhphuoc

Xe điện
Anh Nguyễn Bá Thanh là cựu SV trường này.

vandatAT

Xe container
Vào đấy làm mấy nhánh lan var là ngon rùi :P.
Đùa thui ạ, em thích trường đó vì rất rộng, thoáng, sạch sẽ, mát mẻ :)

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Cháu em cũng tốt nghiệp trường này ra ( HVNN). Giờ thì cháu làm ở bưu điện Hà nội chỗ hồ Hoàn Kiếm ( cũng có tý quan hệ)

Bomva

Xe điện
Bố mẹ cho nghỉ dưỡng mấy năm bên đó thì được. Còn để học lấy kiến thức thì nên next. Em ngắn gọn vậy thôi. Thời nay thành bại cơ bản do tính bản thân các cháu nữa nên trọn trường nào cũng do sở thích các cháu nữa để có định hướng tư tưởng

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
F1 nhà cháu năm nay tốt nghiệp phổ thông và mong muốn học về kỹ thuật điện hoặc cơ khí ô tô và khả năng vào các trường tốp trên như Bách khoa HN hay ĐH công nghệ,thì chưa chắc lắm, hoặc các trường quốc tế thì điều kiện kinh tế hạn hẹp, vậy cháu muốn vào học tại trường học viện nông nghiệp VN Hôm nay nhà cháu lên đây hỏi CCCM có thông tin về ngôi trường này tư vấn cho bố con nhà cháu với cháu xin cảm ơn và chuẩn bị Voka mời CCCM.
Học thú y cụ nhá.có khi còn hơn cả mấy ông eto

ok.

Xe tăng
Kỹ thuật điện & cơ khí ê tô là cái ngành ccc gì thế? ;))

- Tóm lại cháu nó thích cụ thể là làm cái gì nếu bác là bố cháu nó. :))

- Tóm lại cái trường bỏ mẹ gì bác bảo ý cụ thể là nó muốn đào tạo cái gì vừa mới mở nếu bác là nhân viên nhà đài hay nhà trường. =))

Cuối cùng dù bác là ai thì cũng đừng quá viển vông. Ê tô là ccc gì mà giờ thằng nào cũng cắm đầu mãnh liệt lao vào để tinh hoa thế.....chính ra mà nói thời xưa học lái xe 6 hay 11 tháng trong trường lái ra thì đã có thể thiết kế được cái ê tô mà không cần thuê Ý rồi. =))

Còn điện thì đang thừa chục tỏi Bai đờn bin mặt giời Tầu kia thì học mí đào tạo làm giề để phá thêm ra. ;))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thế thì Cụ không hiểu rồi, cơ khí mênh mông lắm, không chỉ đơn giản như Cụ nghĩ đâu, đây là cơ khi nông nghiệp. Chế tạo, sửa chữa, áp dụng khoa học kỹ thuật để hiện đại hoá nông nghiệp. Cụ đã nhìn thấy những máy thu hoạch lúa, nông sản, phun thuốc...của nước ngoài áp dụng trên cánh đồng chưa????
Học đâu k quan trọng bằng việc đam mê với cái lựa chọn mình không.học oto xong rồi khối ông đi bán xe đấy chứ

vieteuro

Xe container
Cháu nó có niềm đam mê về cái gì vậy
Nếu đam mê về ô tô có thể cho cháu nó buổi học ở trường buổi học ở gara
Được thế thì mức độ thành công của cháu nó tuyệt vời

Laoba

Xe điện
Hôm nào cụ cho cháu xuống e e đưa vào Viện Khoa Học Nông Nghiep Vn to nhất nước rồi quyết định học hay ko chưa muộn.

coolpix8700

Xe ngựa
Học thú y cụ nhá.có khi còn hơn cả mấy ông eto
Khoa này có điểm vào không thấp đâu.
Sinh viên nhiều khoa trong trường này ngay từ năm cuối đã được các doạnh nghiệp lớn vào chọn.
Tên không kêu, cái ngành chỉ làm việc với nông dân, nhưng chỉ sợ không học hay học xong không dám theo nghề, còn không lo thất nghiệp.
Ra đi làm rồi để lên cỡ to như ông Thanh chắc cực khó, nhưng sau khi thu thập đủ kinh nhiệm mở mấy doanh nghiệp đủ nhỏ đủ xinh để tồn tại thì nhiều lắm!