[Funland] Thông tin về Học viện Nông nghiệp Việt Nam ?

lovecarhpqn

Tháo bánh
F1 nhà cháu năm nay tốt nghiệp phổ thông và mong muốn học về kỹ thuật điện hoặc cơ khí ô tô và khả năng vào các trường tốp trên như Bách khoa HN hay ĐH công nghệ,thì chưa chắc lắm, hoặc các trường quốc tế thì điều kiện kinh tế hạn hẹp, vậy cháu muốn vào học tại trường học viện nông nghiệp VN Hôm nay nhà cháu lên đây hỏi CCCM có thông tin về ngôi trường này tư vấn cho bố con nhà cháu với cháu xin cảm ơn và chuẩn bị Voka mời CCCM.
Nó là đại học nông nghiệp châu quỳ gl😃được nâng cấp lên thành học viện. Năm nay khả năng ít Sv nên hv cũng tích cực chiêu sinh lắm, con đứa bạn ở QN chưa thi tốt nghiệp c3 đã khoe cháu nó có giấy báo trúng tuyển vào hvnn rồi

coolpix8700

Xe ngựa
Thằng nào lởm khởm mới làm màu mợ ạ.e làm 1 thằng japffa thôi.đằng trong mợ đội greenfeed mạnh nhất phải k
Greenfeed lằng nhằng thôi!
Em vẫn hay lấy sản phẩm của Greenvet, nhưng không nhiều.
Hỏi hội Greenvet sẽ biết em ngay.
Japfa thì ông Tấn, ông Bảo là sếp cũ của tụi em. Trụ sở của Japfa là nhà máy TACN và Tam Dương là 1 cơ sở cũ của tụi em. Sau khi chuyển về Japfa em cũng vào đấy mấy lần. Nhà các ông ấy bây giờ là do làm ở chỗ tụi em được bên không quân cho đất!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nào lởm khởm mới làm màu mợ ạ.e làm 1 thằng japffa thôi.đằng trong mợ đội greenfeed mạnh nhất phải k
Thế thì cụ nói làm gì :P
Japfa là cty LD, khá mạnh trong ngành em, mạnh nhất là CP, rồi Mavin, Cargill, Greenfeed, Japfa cũng mạnh
Toàn cty giàu và có đk thôi cụ, nv họ được trang bị như vậy đó.
Cụ làm 1 cty mà suy ra cả n cty thì em thua rồi, hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nó là đại học nông nghiệp châu quỳ gl😃được nâng cấp lên thành học viện. Năm nay khả năng ít Sv nên hv cũng tích cực chiêu sinh lắm, con đứa bạn ở QN chưa thi tốt nghiệp c3 đã khoe cháu nó có giấy báo trúng tuyển vào hvnn rồi
Giờ bạn em phải đi chiêu sinh, mệt phết.
Nhưng ngành này xin việc dễ, người ko đủ cho nhu cầu. Chỉ có là nó ko sang trọng :)
SV trường này thuần, chịu khó ...

tienlong

Xe buýt
Bạn cấp 3 cháu trước cũng sợ như F1 nhà cụ, không dám thi top trên nên chọn ĐHNN. Giờ đang làm Phó chủ tịch huyện ngoại thành thủ đô, thằng học giỏi nhất học KTQD thì giờ đang làm chuyên viên Phòng kinh tế cùng huyện. Hai thằng cùng ra trường 1 năm và cùng về huyện làm.
Ý cụ là gì?
Chê thằng giỏi nhất lớp hay khen HVNN?

lovecarhpqn

Tháo bánh
Theo E được biết thì tỷ lệ thất nghiệp ở HVNN hiện nay đang rất thấp. Các cháu ra trường thường có việc làm ngay đối với những ngành mũi nhọn: Thú y, Nông học, Cơ khí, Quản lý đất đai, chăn nuôi...
Đúng rồi cụ, cháu có ông anh họ học lực tb sau khi bươn chải bắc nam quay về thi đhnn, tốt nghiệp xin vào sở nn đc mấy năm bỏ ra tự làm riêng nghiên cứu lai tạo giống lúa bán cho bà con nông dân thu nhập cũng tốt

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Greenfeed lằng nhằng thôi!
Em vẫn hay lấy sản phẩm của Greenvet, nhưng không nhiều.
Hỏi hội Greenvet sẽ biết em ngay.
Japfa thì ông Tấn, ông Bảo là sếp cũ của tụi em. Trụ sở của Japfa là nhà máy TACN và Tam Dương là 1 cơ sở cũ của tụi em. Sau khi chuyển về Japfa em cũng vào đấy mấy lần!
Ông tấn thời e làm là phó tổng hay tổng thì phải.lâu e k nhớ rõ.trại gà tam dương thì gần nhà e.cái Vĩnh phúc thì là đầu tiên nên bé tẹo.chứ mấy nhà máy mới trong nam thì hoành tráng lắm cụ

Tuôi

Xe tăng
Cá nhân mình rất thích Học Viện Nông Nghiệp mặc dù gia đình mình chưa có ai làm nghành này.

lenovox1

Xe tải
Cháu có anh bạn học về máy Nông nghiệp ở Đông Đức cũ, sau này làm máy cày, máy gieo hạt, máy thu hoạch kiếm tiền rất khá. Ko quan trọng làm nghề gì, mà quan trọng làm có giỏi hay k

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thế thì cụ nói làm gì :P
Japfa là cty LD, khá mạnh trong ngành em, mạnh nhất là CP, rồi Mavin, Cargill, Greenfeed, Japfa cũng mạnh
Toàn cty giàu và có đk thôi cụ, nv họ được trang bị như vậy đó.
Cụ làm 1 cty mà suy ra cả n cty thì em thua rồi, hihi.
E làm 1 nhưng bạn e nó làm ở mấy công ty mợ kể đấy :))

coolpix8700

Xe ngựa
Ông tấn thời e làm là phó tổng hay tổng thì phải.lâu e k nhớ rõ.trại gà tam dương thì gần nhà e.cái Vĩnh phúc thì là đầu tiên nên bé tẹo.chứ mấy nhà máy mới trong nam thì hoành tráng lắm cụ
Ông ấy hết tuổi từ rất lâu rồi, nhưng vẫn được Japfa sử dụng. Hôm qua ông ấy trao tiền đóng góp của Japfa cho quỹ vaccine.
Nhà máy rất mới thì em chưa được đến, chứ nhà máy xây trước đây hơn chục năm thì cả Bắc lẫn Nam em đều đã được vào xem.
Tụi em nhỏ thôi, nhưng hay được các cty TACN và thuốc TY để ý, vì khi dùng đồ của họ và đến các hội thảo thì coi như đã quảng cáo cho họ, vì tụi em làm rất nghiêm chỉnh. Vài lần họ có mời em đi thăm quan nhà máy, em trả lời họ không cần, vì nếu họ không là nhân viên kỹ thuật của nhà máy thì chưa chắc được xem nhà máy của họ nhiều như em!
Mà bác viêt về Tam Dương thì chắc chắn biết bà Yên (vợ ông Tính)!

Chỉnh sửa cuối:

An_Vi

Xe điện
Đấy dân NN ko thể ko thành công, càng dốt càng thành công, heheee.
Chàng ngày xưa của em, nghe nói cũng làm gd cty điện nào đó trong miền Trung :)
Mợ làm ở bộ phận truyền thông và quảng bá thương hiệu cho HVNN thì quá phì hợp! 🤣🤣🤣

lovecarhpqn

Tháo bánh
Giờ bạn em phải đi chiêu sinh, mệt phết.
Nhưng ngành này xin việc dễ, người ko đủ cho nhu cầu. Chỉ có là nó ko sang trọng :)
SV trường này thuần, chịu khó ...
Trường đại học cho thành lập nhiều như nấm sau mưa, các trường tốp dưới mà ko chăm đi chiêu sinh thì có mà không tao đố mày dậy ai, hy vọng là đào tạo theo mô hình phễu như tây thì sv ra trường mới có clg,

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhà máy rất mới thì em chưa được đến, chứ nhà máy xây trước đây hơn chục năm thì cả Bắc lẫn Nam em đều đã được vào xem.
Tụi em nhỏ thôi, nhưng hay được các cty TACN và thuốc TY để ý, vì khi dùng đồ của họ thì coi như đã quảng cáo cho họ. Vài lần họ có mời em đi thăm quan nhà máy, em trả lời họ không cần, vì nếu họ không là nhân viên kỹ thuật của nhà máy thì chưa chắc được xem nhà máy của họ nhiều như em!
Mà bác viêt về Tam Dương thì chắc chắn biết bà Yên (vợ ông Tính)!
E thì k rõ bên trại.bên nhà máy thì e rành hơn.trại gà e chỉ biết ông thặng kỹ sư thú y thôi.với ông hạp bên Bắc Giang sau về trưởng phòng thuốc

coolpix8700

Xe ngựa
Ông Tính nguyên là GĐ Tam Dương khi giao cái trại này cho Japfa, còn bà Yên vẫn đang làm cho Japfa, dù tuổi cũng rất lớn rồi!

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đều mấy cty tay to mà cụ :)
Còn 495 cty khác nữa cơ, nhiều mảnh đời lắm, em là một mảnh đời như thế, hihihi.
Top 10 mà mợ giờ k biết sao chứ thời e làm thì thua cp xa.giờ chỗ e có deheur mở hoành tráng và quy mô.1 nhà máy nó chắc phải cỡ 2 nhà máy japffa mất

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Ông Tính nguyên là GĐ Tam Dương khi giao cái trại này cho Japfa, còn bà Yên vẫn đang làm cho Japfa, dù tuổi cũng rất lớn rồi!
Vậy là cụ làm bên chăn nuôi hay chế biến ạ?e cứ ngỡ trên thái nguyên thì liên quan đến công nghiệp nặng:D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trường đại học cho thành lập nhiều như nấm sau mưa, các trường tốp dưới mà ko chăm đi chiêu sinh thì có mà không tao đố mày dậy ai, hy vọng là đào tạo theo mô hình phễu như tây thì sv ra trường mới có clg,
Trường này ko phải top dưới nếu cùng 1 ngành, nhưng thanh niên vn thích sang chảnh :) Nên nghe nông nghiệp là chán rồi, nhưng thực ra alf ngành rất dễ xin việc, thu nhập tốt, dễ làm giàu...
Vấn đề là ở hướng nghiệp.
Một đất nước có 65% dân số làm nông nghiệp, thì hướng nghiệp phải tốt!