[Funland] Thớt bình loạn trận cuối cùng lượt đi của Việt Nam - Oman

Trạng thái
Thớt đang đóng

meodenminh

Xe điện
Bóng đá thế giới không khác ao làng là mấy. Trọng tài đứng ngay bên quả pen thứ 2 đã xua tay ko lỗi. Kiểu gì lại cắt còi xem var. Mà cũng chưa bao giờ xem được trò đá phạt góc kiểu con bò như bọn oman mà k bị trọng tài nhắc nhở …
Nó theo đúng luật thôi, do mình và thủ môn còn non ít kinh nghiệm vụ này. Việt nam chỉ láu cá trong nước quen rồi

37NA

Xe tải
Duy Mạnh chơi quả thô thiển quá, không xứng đáng với người ăn cơm tuyển lâu năm. Hồ Tấn tài cũng thô không kém nhưng may cu cậu còn chuộc lỗi được. Vòng loại này, VN toàn thua mấy bàn lởm khởm, cũng có tí thất vọng. Nhưng không sao, VN cố lên :)

changbietgi

Xe tải
VN vẫn kém cơ hơn Oman. Nhưng mấy quả bắt của trọng tài thì đúng là thiên vị thật ạ.
Bóng bàn về sắp xếp vị trí, em thấy Quang Hải chỉ làm tiền đạo tấn công chứ cho cầm trịch và phân phối bóng như những trận vừa rồi thì không ổn. Vị trí cầm trịch nên để cho Hoàng Đức phù hợp hơn.

DHL Pete

Xe tải
ủa cơ mà, còn 1 trận gặp Nhật nữa mới kết thúc lượt đi chứ?

phonglan666

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thì lại triển bài cũ, tấn công facebook trọng tài tổng sỉ vả chửi bới, report cho sập face của trọng tài, khiến các trọng tài khác phải e sợ nhìn đó làm gương.
Rồi trận sau lại ăn pen, lại thẻ đỏ, lại tấn công face trọng tài, cứ thế mà diễn

Nhìn mặt nét mặt thủ môn đã biết non rồi, có vậy thì dùng thôi. Cụ park chả tuyển chọn mãi rồi
2 quả phạt đền của mình em thấy trọng tài thổi cũng hợp lý, Tấn Tài có lợi thế rồi mà tay vung văng vào mặt đội bạn làm gì ko biết (vung thì vung vào người thôi thì ko sao, đây vung bố vào mặt ngta), còn Duy Mạnh tình huống đấy cũng là hơi cố ý rồi, em xem VAR thấy tay văng ko tự nhiên, trọng tài cũng xem đi xem lại mới thổi mà, hơn nữa chỉ thẻ vàng thôi cũng nương tay rồi, nếu trọng tài nặng tay hoàn toàn có thể cho ăn 1 thẻ đỏ

Em nghĩ trọng tài hôm qua cũng thiên vị đội bạn nhưng ko đến mức quá đáng, chỉ tiếc 1 quả đầu trận Quang Hải bị ngã thì quay chậm ko rõ đội bạn có phạm lỗi ko
Còn quả bàn thắng của VN thì dù xem lại VAR nhưng cuối cùng trọng tài cũng công nhận bàn thắng của VN mà

Qua 3 trận thì rõ ràng VN ko bị quá lép vế so với các đối thủ, dù yếu hơn nhưng khi xem vẫn có cảm giác có thể có điểm :))

Còn 1 số ý kiến trách thày Park thì hơi vô lý, yếu nhất bảng thì thày còn làm gì đc, có mời Pep hay Kloop về cũng bó tay thôi

lordwin

Xe hơi
Với công nghệ VAR này thì phạm lỗi hay dùng tiểu xảo trong khu cấm địa kiểu võ league thì không thoát được, chỉ ăn pen. Ở vòng loại này VN thua toàn lỗi cá nhân, giêng cu Duy Mạnh lỗi cả 2 trận.

vancy83

Xe tải
2 quả phạt đền của mình em thấy trọng tài thổi cũng hợp lý, Tấn Tài có lợi thế rồi mà tay vung văng vào mặt đội bạn làm gì ko biết (vung thì vung vào người thôi thì ko sao, đây vung bố vào mặt ngta), còn Duy Mạnh tình huống đấy cũng là hơi cố ý rồi, em xem VAR thấy tay văng ko tự nhiên, trọng tài cũng xem đi xem lại mới thổi mà, hơn nữa chỉ thẻ vàng thôi cũng nương tay rồi, nếu trọng tài nặng tay hoàn toàn có thể cho ăn 1 thẻ đỏ

Em nghĩ trọng tài hôm qua cũng thiên vị đội bạn nhưng ko đến mức quá đáng, chỉ tiếc 1 quả đầu trận Quang Hải bị ngã thì quay chậm ko rõ đội bạn có phạm lỗi ko
Còn quả bàn thắng của VN thì dù xem lại VAR nhưng cuối cùng trọng tài cũng công nhận bàn thắng của VN mà

Qua 3 trận thì rõ ràng VN ko bị quá lép vế so với các đối thủ, dù yếu hơn nhưng khi xem vẫn có cảm giác có thể có điểm :))

Còn 1 số ý kiến trách thày Park thì hơi vô lý, yếu nhất bảng thì thày còn làm gì đc, có mời Pep hay Kloop về cũng bó tay thôi
Em thấy tuyển mình đá quá hay, mình ở vị thế yếu nhất bảng nhưng tấn công khá sắc nét, có cơ hội là tận dụng được và ghi bàn. Trọng tài đúng là có thiên vị thật nhưng mấu chốt mình cũng có lỗi nên mới phạt được, cái này cũng không trách được ai. Với em thi đấu như thế này là tuyệt vời rồi.Đổ lỗi thầy Park thì khá là buồn cười!

Ga_son

Xe điện
Trận này có thua 1-3 xem vẫn cứ sướng bóng đá phải có tấn công chứ ko chỉ phòng thủ. Phòng thủ kiểu Hy Lạp 2004 bóng đá ko phát triển được.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Riêng trận hôm qua Em có quan điểm thế này:
- 2 quả pen: Xứng đáng
- Quả phạt góc: Trong tài thiên vị chủ nhà ( đa số trường hợp này các trọng tài sẽ ko công nhận bàn thắng vì tranh chấp với thủ môn trong khu vực 5m50 )
- Phút 26 Quang Hải bị phạm lỗi: trong tài đã ko tham khảo VAR
- Bàn Việt Nam mở tỷ số: Trong tài đã làm hơi quá dẫn đến ức chế cho cầu thủ VN
- Về tổng thể: Đội chủ nhà có trình độ và thể lực hơn VN vì vậy VN thua cũng là điều bình thường, nhưng thắng như kiểu đêm qua thì cũng ko hay lắm.

BMW530d

Xe tăng
Biết là còn lâu mới đi WC. Nhưng đá tưng bừng như hôm qua thì thua xem vẫn sướng, chứ rình rập thậm thụt vẫn thua thì các cháu nó chỉ ngu người thêm.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Các cụ hiểu luật cho em hỏi luật qu'y định đá phát góc mà toàn đội bạn đừng ẩy thủ môn không cho thủ môn bắt bóng như vậy mà vẫn đúng và hợp lý hả các cụ?
Tôi nghĩ Luật chắc sẽ sửa, quy định đứng cách thủ môn một khoảng nhất định.

thinhduybao

Xe điện
- Quả phạt góc: Trong tài thiên vị chủ nhà ( đa số trường hợp này các trọng tài sẽ ko công nhận bàn thắng vì tranh chấp với thủ môn trong khu vực 5m50 )
- Về tổng thể: Đội chủ nhà có trình độ và thể lực hơn VN vì vậy VN thua cũng là điều bình thường, nhưng thắng như kiểu đêm qua thì cũng ko hay lắm.
Bàn mở tỉ số trọng tài chính hoàn toàn công tâm. Chỉ bọn var là thiên vị. Em thấy trọng tài chính khi ra xem lại màn hình còn tranh luận rất lâu với bọn var để bảo vệ quan điểm của ông ta!

Giờ mà cụ còn mơ vị trí thứ 3 ạ, mơ ko bét bảng là may lắm rồi
Dạ không phải là mơ mà là phân tích các giả thiết thôi chứ chưa đá vòng 3 thì cả nước cũng đã xác định mục tiêu là có một trận thắng thôi đã là thành công rồi chứ mơ gì đứng thứ 3

HạLong Sky

Xe tải
Quả phạt góc thiên vị gì, nó đứng đấy từ trước, chỉ nhảy lên. Thủ môn của mình lúc đấy phải xô đẩy rồi ngã lăn quay ra tt nó mới phạt, chứ thủ môn mình cứ đứng yên chả làm gì thì TT thổi sao đc

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Bàn mở tỉ số trọng tài chính hoàn toàn công tâm. Chỉ bọn var là thiên vị. Em thấy trọng tài chính khi ra xem lại màn hình còn tranh luận rất lâu với bọn var để bảo vệ quan điểm của ông ta!
Thì đúng thế mà Cụ, bọn VAR nó cố tình báo tình huống trước là pha vào bóng của Hồ Tấn Tài sau lại xem thêm tình huống việt vị của Công Phượng mất 5 phút đồng hồ. Nếu Cụ đã từng đá bóng thì biết sẽ ức chế thế nào kiểu như thế này.

hoangdang2002

Xe tăng
Quả đấy camera(trước khi đá phạt) lia sát vào ô thủ môn đứng lớ ngớ sát sau lưng đám đông mà e thấy lạ quá. Y rằng chết luôn.
Nói chung là đội mình quá non! Nó đã nghiên cứu rất kỹ nên mình chịu thôi! Quả Văn Toản mà già giơ thì cứ lao vào cầu thủ áo đỏ nào đấy rồi lăn dùng ra ôm bất kỳ cơ quan nào thể hiện đau đớn nằm sân thì méo thằng trọng tài nào dám công nhận bàn thắng! Các cụ cần nhớ lại trận VN- TL trên sân Mỹ đình ở vòng 2. Thằng thủ môn Kawin có va chạm nhẹ tý thôi mà nó nằm sân ôm tay đau đớn, thế là mình bị tước mất bàn thắng của Tiến Dũng.

Túm váy lại là non và xanh lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng