[Funland] Thớt bình loạn trận cuối cùng lượt đi của Việt Nam - Oman

Trạng thái
Thớt đang đóng

phonglan666

[Tịch thu bằng lái]
Thế này thì còn ăn pen ăn thẻ nhiều

cu mậm

Xe buýt
Không nhịn được cười. Đang nói về phạm lỗi thô. Thì mợ lại nói về lối đá đẹp.

Ở đây là các tình huống tranh chấp xoạc bóng, phá bóng, nhảy đánh đầu... thì cầu thủ Việt Nam vẫn còn phạm lỗi thô lắm. Tay quăng lung tung, cùi chỏ, ôm người, xoạc bóng cao chân, song phi 2 chân... Đá Võ lích, giải ao làng thì thấy quen chứ ra Quốc tế trọng tài người ta phạt ngay.

Theo thống kê thì đội Việt Nam là đội tuyển bị nhiều quả phạt Pen nhất vòng loại, 7 quả. Trong đó vòng loại thứ 3 đá 4 trận bị 4 quả. Lí do là tất cả các tình huống tiểu xảo tay, chân của hậu vệ dù kín đều bị VAR soi.

Trong 3 trung vệ,

Duy Mạnh là cầu thủ chưa giữ được cái đầu lạnh, nhiều khi không kiềm chế được cảm xúc sẽ hay chơi xấu như dùng cùi chỏ, tay chân.

Hải Quế lúc bình thường thì ổn, khi gặp áp lực tay chân cũng hay thừa thãi văng lung tung.

Có mỗi Dũng 4 là chì, đúng chất lính.

Nên có người nhắc nhở để cầu thủ tiến bộ hơn là bao che.
Cụ chuẩn, 2 quả bị pen hôm qua xem mà tức muốn ói máu. Đều là hai tình huống ko có gì nguy hiểm đến mức phải tiểu xảo, chấp nhận 50/50. Có lẽ đúng là cái tay V lích, cái đầu V lích lại mang ra làm mồi cho var thật.

vancy83

Xe tải
Vâng cụ ơi, thày cố hết sức rồi. Quân ta lực chỉ có thế, ra quân với các đội mạnh hơn và thế trận có cơ hội và bàn thắng là ổn rồi

Mỗi lúc 1 tý, cuối năm ẵm cái AFF cup, các anh hùng bàn phím lại đưa thày lên mây ngay

Có người trách chiến thuật của Thày bảo thủ chỉ biết phòng ngự phản công, em nghĩ ko đúng, vì mình gặp đội mạnh hơn chả phòng ngự phản công thì làm gì? Đôi công à?
Thêm nữa chỉ trích thày dùng Văn Đức nhiều nhưng mờ nhạt, hôm qua thay bằng CP10 nhưng ngoài tình huống phút 89 sút chạm cột CP10 cũng ko có nhiều cơ hội, ngay cả Quang Hải hôm wa cũng ko cầm đc bóng

Về căn bản ko phải do con người hay do cách sắp xếp của thày Park, hy vọng qua vòng bảng ta có điểm là OK
Đây hoàn toàn là biết người biết mình chứ không phải tự ru ngủ sau thất bại hay cách giải thích thua trên thế thắng của những giai đoạn trước. Thêm nữa phong độ thực tế của các cầu thủ trong tuyển em nghĩ không ai rõ hơn các thành viên trong BHL và HLV Park. Việc chọn người này bỏ người kia là của ban huấn luyện chứ không thể đi theo ý kiến cá nhân hay sở thích đám đông được.

Khoadag1991

Xe tăng

mabu44

Xe tăng
Các cụ đá bóng trên sân mới hiểu là rất khó để thay đổi lối đá, phong cách trong một sớm một chiều. V.L dạy cầu thủ tiểu xảo, ăn vạ, câu giờ.. từ chính các h.l.v và ban lãnh đạo thì hỏi bảo sao cầu thủ ko nhiễm. Bên Âu, Mĩ cũng có cầu thủ này, cầu thủ khác, nhưng về cơ bản họ đc đào tạo bài bản từ bé lên chuyên nghiệp hơn ta nhiều. Suarez lấy tay đẩy bóng giữa khung thành, Henry lấy tay vẩy bóng mà ko dám nhận.. tình huống xảy ra bất chợt cũng khó để tránh. Em thấy nể nhất là phong cách đẳng cấp của Carles Puyol, luôn luôn bản lĩnh dù đội bạn có chơi xấu thế nào.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Thằng ku này từng là cầu thủ Quốc gia mà phát biểu ko ổn. Thời của nó có VAR đâu mà nói như đúng rồi. Khi cầu thủ đã bị ức chế thì rất khó đá. Vần đề hôm qua là khi VN mở tỷ số VAR đã vào cuộc để ngay ức chế kiểu như bới lông tìm vết gây ức chế chứ. Một tìm huống khác ở phút 26 nếu tham khảo VAR thì chắc chắn VN hưởng pen thì Em nghĩ rằng trận đầu sẽ đi theo lối khác. Mịa đằng này nói chấp VAR với cả trọng tài thì cũng lạy mày.

Kimquy

Xe tải
Nhìn quả xông phi của QNH mà chán luôn.

davidhuy

Xe tăng

Lucifer2306

Xe tăng
Đúng oy. Mỗi trận nó vã cho 1 quả pen và cướp mất 1 quả pen của mình, chắc có Pháp may ra gỡ lại được. Coi như vào trận chấp luôn 2 trái.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phải đá bóng thì mới biết là tình huống vung tay đó có tự nhiên hay không.

Tất cả những người đá bóng đều nói rằng 2 tình huống đó vung tay không cần thiết, thậm chí quá thô.
Quả DM nhìn còn lấy đà làm cái bốp. Bó tay cu cậu

máy ủi

Xe tải
E đồng ý với ý kiến của cụ! Thủ môn gì mà cứ đập bóng ít nhất 5 lần mới phát nổi quả bóng!
Văn Lâm có quả ném bóng cho hậu vệ là chuẩn nhất. Khi mình yếu tuyến giữa thì phải ném bóng cho hậu vệ chuyền cho tiền vệ để triển khai tấn công chứ Tấn Trường và Văn Toản cứ phất bóng dài lên 1 là ra biên, 2 là đối thủ cao hơn khống chế cướp bóng.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cái thớt cược tỷ số đâu nhỉ? Hôm qua em dự thắng 3-1 cuối cùng thua 3-1 ko biết âm dương thế nào?

máy ủi

Xe tải
Nhìn cu Văn Toản đứng thấy tội, cả đống cao to nó chắn mặt, ông cu đứng yên như xem bóng, hay tay buông thõng. Xem thủ môn giải Anh thằng nào đứng sát nó đẩy cho sấp mặt. Rồi khi nó câu bóng vào phải nhảy lên vai chúng, trúng hay không trúng bóng cũng được, ngã ra thì có cớ cho trọng tài bắt lỗi bên kia chứ

superrlinh

Xe buýt
VN từng tan nát vì cái củi trỏ của Nguyên Mạnh trước Indo, không ngờ là sau bao nhiêu năm vẫn chứng nào tật ấy.

Em thấy VN đá như trận hôm qua là ổn và thấy đáng xem dù có thua. Không như trận với TQ, xem rất ức chế. Hy vọng kiếm được điểm ở mấy trận còn lại và các cầu thủ thêm được nhiều kinh nghiệm nhất là việc hạn chế các tiểu xảo.
Chúc mừng đội quân của Mr. Park

heovang

Xe tải
Cụ thử sớt xem tất cả các bộ môn thể dục mà phải bay lên cao so với mặt đắt và hay bộ môn nhào lộn trên không như cầu thăng bằng hay xiếc khi tung người lên cao thì tay phải tung lên để giũ thăng bằng thôi để khỏi ngã đó là phản xạ rất tự nhiên. Hồ tấn Tài với Duy Mạnh chẳng có lỗi gì cả. Quay chậm thì cón thấy đội bạn bóng lăn trên tay vậy mà phạt Pen vô lý hết Sức. Trong khi đó quay lại thì thấy đội bạn đấm vào ngực Quang Hải rõ ràng luôn. Hành vi thế nào? mà em chưa xem trận bóng nào mà ức chế như trận này. mà giải FIfa mới choáng chứ?
Võ lich ăn vào máu rồi chuyên đánh ngội nó thành phản xạ 02 quả pen đấy trọng tài nó bắt chính xác

zoro1970

Xe điện
Kinh nghiệm rút mãi chả bao giờ hết ... haizzz

Thinh82

Xe tải
2 quả pen thì trọng tài bắt lỗi hành vi chính xác rồi, mình quen đá Võ lích ra biển lớn không áp dụng đánh nguội kiểu đó được đâu.

Cụ thử sớt xem tất cả các bộ môn thể dục mà phải bay lên cao so với mặt đắt và hay bộ môn nhào lộn trên không như cầu thăng bằng hay xiếc khi tung người lên cao thì tay phải tung lên để giũ thăng bằng thôi để khỏi ngã đó là phản xạ rất tự nhiên. Hồ tấn Tài với Duy Mạnh chẳng có lỗi gì cả. Quay chậm thì cón thấy đội bạn bóng lăn trên tay vậy mà phạt Pen vô lý hết Sức. Trong khi đó quay lại thì thấy đội bạn đấm vào ngực Quang Hải rõ ràng luôn. Hành vi thế nào? mà em chưa xem trận bóng nào mà ức chế như trận này. mà giải FIfa mới choáng chứ?

Quả của Quang Hải thì em chưa xem kỹ lại nên ko dám đoán bừa, lúc xem trực tiếp họ quay lại có 1 gần ở góc máy chưa đc rõ ràng, nhưng là CĐV em cũng cứ đòi PEN :))

Quả của DM cụ bao biện em còn thấy ''tạm đc'' còn của Hồ Tấn Tài đến BLV Quang Tùng còn ngán ngẩm kêu là đây đúng là 1 cái vung tay ''Rất V Lích" , hơn nữa quả đấy chả làm gì phải vung tay cả, bóng nảy ra rồi, Tấn Tài lại đứng trước tiền đạo đội bạn, lên phá bóng là OK

DM thì khi mới xem lại tình huống thì em cũng nghĩ là ko lỗi, nhưng xem kỹ lại thì rõ ràng là cố tình vung tay, trọng tài cũng xem rất lâu mới quyết định

Trọng tài có thiên vị đội bạn nhưng cũng ko phải quá nhiều và cũng ko trách đc vì nếu ta ko có những động tác thừa thì chả trọng tài nào thổi PEN đc cả, còn thực lực thì thua đội bạn là chuẩn rồi, ta yếu nhất bảng mà, đá cọ xát là chính chứ khó mà vào WC

Các cầu thủ đá với các đội mạnh hơn nhưng vẫn có nét và cơ hội, thậm chí 3 trận đều có bàn thắng, em nghĩ đó cũng là điều tốt :))

Trạng thái
Thớt đang đóng