Thớt chia sẻ về Thiết kế nhà

moonlife

Xe container
Cảm ơn cụ rất nhiều . Nhà em chỉ có duy nhất 2 mẫu này thôi. Quan trọng là cầu thang tke như thế nào
Cụ cho em xin kích thước chi tiết phần cầu thang + vệ sinh được ko ?
Em đâu phải KTS, em vẽ qua ý tưởng thế giúp cụ thôi (nhưng đảm bảo là làm đc).
Pa1: Bản cầu thang rộng 23-25, rộng 80-90 tùy nhu cầu của cụ. Như phương án trên thì tối ưu cho bậc rộng 90 ạ. Nếu bậc rộng 80 thì có thể thêm đc 2 bậc nữa thành 17 bậc. Vệ sinh thì tuỳ cụ nhưng em nghĩ nên làm rộng 1 chút thông thủy tầm 150x150 cho thoải mái (lối đi rộng 80-90 là ok)
Pa2: Bản cầu thang khá hẹp, chỉ tầm 70-75, cố gắng vét cho chiều ngang vệ sinh tối thiểu 80-85. Ngăn cách giữa cầu thang và vệ sinh nên dùng kính cường lực đắt hơn tí (nhưng đỡ tiền xây trát sơn bả ốp lát) nhưng tiết kiệm diện tích.
Cụ chú ý là đất cụ nhỏ, đang phải vét từng phân một, nên phải kiểm soát độ dầy tường, cụ xây cái tường 10 gạch đỏ, cả trát sơn bả vào nó thành 13.5-14 => 2 bên là cụ đã mất gần 30. Do vậy theo em nên dùng gạch chưng áp loại 10cm hoặc mỏng hơn, dán keo chuyên dụng và bả tường sơn luôn ko cần trát. Tóm lại là càng mỏng càng tốt để tiết kiệm diện tích. Vệ sinh thì chơi luôn bằng kính cường lực, đắt hơn tí nhưng nhanh gọn rộng nhà mà cũng đẹp.
Em chả biết nhu cầu của cụ thế nào nên chỉ tư vấn đc đến thế, cụ muốn thế nào quăng lên đây rất nhiều anh em KTS sẽ tư vấn cho cụ thêm chứ em trái ngành trái nghề nhỡ chém ẩu ăn chửi chết :D

strongrakion

Xe đạp
em cần làm cầu thăng xoắn. Có bác nào biết địa chỉ uy tín không ạ?

LehmanBrothers

Xe điện
E cần thiết kế nhà liền kề ô góc DT 130, 4 tầng cụ nào làm TK tư vấn cho e
Diện tích sàn cụ muốn xây, cho bao nhiêu người, dự kiến nhu cầu phòng ốc 4 tầng ra sao, ngoại thất cụ tính làm thông thường hay trang trí, giếng trời khoảng xanh cụ cần không... ? Mảnh của cụ làm được là đẹp đấy.

danlx1986

Xe máy
các cụ alo cho 1 đoen vị thiết kế tư vấn nào đó nó đến tư vấn thiết kế làm phần thô + nội thất. làm hết.coi 3 4 nơi rồi cái nào ưng các cụ làm : e cũng làm về thiết kế lên ý tưởng cho khách hàng và tư vấn nhưng hèm 1 nỗi mỗi người mỗi sở thích và phong cách riêng đâu có ai giống nhau đc.có khi theo chủ nhà làm hết mọi thủ tục chủ nhà lại không làm là chuyện bình thường mà. hotline của e : 0903261858.
web bên e : http://kientrucsangtao.info/