[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

quac

Xe đạp
Em xác định mình là người trung dung, thiên về cụ Trump. Vì em không ưa cá nhân cụ Trump nhưng lại nghĩ ông ta làm tổng thống Mỹ sẽ tốt hơn cho Mỹ, dân Mỹ và tích cực cho Việt Nam hơn là cụ Biden.
Em hoan nghênh các cụ fan Trump và các cụ trung dung tham gia chém gió về bầu cửa và hậu bầu cử Mỹ.
Không hoan nghênh các cụ fan Biden và antifan Trump ;))
Theo em với sự bình tĩnh, tự tin của các nhân vật thân cận cụ Trump và sự im lặng bất thường hôm nay. Phe cụ Trump và Công hòa chưa buông xuôi. Cụ nào có thông tin gì góp vui nhé :)
Tin hóng hớt, gần như không có khả năng kiểm chứng!

Theo nguồn tin được leak ra từ tướng 3 sao Thomas McInerney, người đứng đầu nhóm tướng lĩnh trung thành với Trump thì kỳ bầu cử vừa rồi số phiếu bầu cho Trump là gần 80 triệu nhưng bị đội của cụ Biden dùng phần mềm gián điệp hack data base chuyển một phần phiếu của Trump cho cụ Biden để thắng cử. Vụ này có rất nhiều thế lực tham gia gồm cả CIA, NSN, DOD, DHS, đảng dân chủ gồm cả Obama và gia đình Clinton. Nhiều quan chức thuộc đảng cộng hoà cũng tham gia âm mưu này. Động thái sa thải một loạt quan chức của Trump trong mấy ngày gần đây là nhằm loại bỏ những người của Obama còn cài cắm lại trong chính quyền và thay bằng người của Trump. Anh Pom béo có nhiệm vụ sang châu Âu để trấn an đồng minh trước khi chuyện động trời xảy ra. Trưa nay sẽ có cuộc tuần hành lớn ở Washington DC của những người ủng hộ cụ Trump.

Nếu những gì em hóng được mà đúng thì sẽ có biến lớn ở Mỹ trong thời gian tới. Kinh quá 😰😰😰😰😰😰😰

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

taplai2012

Xe ngựa

Theo nguồn tin được leak ra từ tướng 3 sao Thomas McInerney, người đứng đầu nhóm tướng lĩnh trung thành với Trump thì kỳ bầu cử vừa rồi số phiếu bầu cho Trump là gần 80 triệu nhưng bị đội của cụ Biden dùng phần mềm gián điệp hack data base chuyển một phần phiếu của Trump cho cụ Biden để thắng cử. Vụ này có rất nhiều thế lực tham gia gồm cả CIA, NSN, DOD, DHS, đảng dân chủ gồm cả Obama và gia đình Clinton. Nhiều quan chức thuộc đảng cộng hoà cũng tham gia âm mưu này. Động thái sa thải một loạt quan chức của Trump trong mấy ngày gần đây là nhằm loại bỏ những người của Obama còn cài cắm lại trong chính quyền và thay bằng người của Trump. Anh Pom béo có nhiệm vụ sang châu Âu để trấn an đồng minh trước khi chuyện động trời xảy ra. Trưa nay sẽ có cuộc tuần hành lớn ở Washington DC của những người ủng hộ cụ Trump.

Nếu những gì em hóng được mà đúng thì sẽ có biến lớn ở Mỹ trong thời gian tới. Kinh quá 😰😰😰😰😰😰😰
Trump 1 mình chống lại tất cả là thật.
Nhưng thuyết âm mưu như vậy thì lớn quá. Sẽ là một cuộc lật đổ và bắt bớ hàng loạt...

quac

Xe đạp
Người dân ủng hộ Trump đã bắt dầu kéo đến Washington DC live.

Chelski

Xe điện
Mặc dù cũng có chút thiện cảm với Trump nhưng em nghĩ răng ông ta khó có thể lật ngược tình thế khi thua quá đậm Joe Biden : 306 - 232 ! Việc không công nhận kết quả bầu cử và đe dọa kiện cáo chỉ là cách chữa ngượng của ông ta về thất bại đau đớn của mình với nước Mỹ và Thế giới, và cố tình lái sự thất bại của mình trong chiến dịch tranh cử tổng tống sang lận trong bầu cử. Tốt hơn hết là không tham quyền cố vị và phục thù tranh cử nhiệm kỳ tiếp theo cho năm 2024

lovecarhpqn

Tháo bánh
Mặc dù cũng có chút thiện cảm với Trump nhưng em nghĩ răng ông ta khó có thể lật ngược tình thế khi thua quá đậm Joe Biden : 306 - 232 ! Việc không công nhận kết quả bầu cử và đe dọa kiện cáo chỉ là cách chữa ngượng của ông ta về thất bại đau đớn của mình với nước Mỹ và Thế giới, và cố tình lái sự thất bại của mình trong chiến dịch tranh cử tổng tống sang lận trong bầu cử. Tốt hơn hết là không tham quyền cố vị và phục thù tranh cử nhiệm kỳ tiếp theo cho năm 2024
Tỷ lệ xa quá, ko biết mr Trump có lật được ko

AT76

Xe điện
Cá nhân em nghĩ, nếu kéo sản xuất về Mỹ sẽ giúp giảm thất nghiệp, tăng trưởng kinh tế bền vững và đảm bảo an ninh quốc gia trước khủng hoảng.
Đợt dịch covid cho thấy Mỹ quá phụ thuộc vật tư y tế sản xuất ở nước ngoài dù công nghệ, chủ sở hữu các công ty đó ở Mỹ.
Cá nhân em thì với chính sách hiện tại của Trump chưa đủ để kéo sản xuất về Mỹ. Sản xuất nếu có ra khỏi TQ thì cũng sang Việt Nam, Ấn Độ, Mexico hay nước nào đấy vì chi phí rẻ hơn và hệ sinh thái sản xuất có sẵn. Tất nhiên vẫn có doanh nghiệp về Mỹ nhưng cũng không đáng kể. Nếu sản xuất có về Mỹ thì cũng phải nhập phần lớn nguyên liệu, linh kiện từ nước ngoài cũng quá tội. Đến những nước thiên về sản xuất như Nhật mà muốn kéo hãng về còn khó.

ceconam

Xe điện
E cũng hóng xem cụ Biden dọn đống vẫn đề ntn, đành rằng anh Trum đã đứng mũi chịu sào, mang tiếng thò gậy ra nhưng nghe phong phanh Biden là phó của anh Obama nên sợ anh ấy cũng có chút tư tưởng lệch lạc với đg lối của a Trum, hơn nữa 2 hệ thống chính trị gần như đối đầu về tư tưởng nên dễ có tư duy loại bỏ chủ trương của đối thủ mà quên mất lợi ích quốc gia ới là hàng đầu...Đồng ý là a Trum có những cái ko đc, nhueng nếu đc e mong là người khác chứ ko phải a Bi Đen

taplai2012

Xe ngựa
Cá nhân em thì với chính sách hiện tại của Trump chưa đủ để kéo sản xuất về Mỹ. Sản xuất nếu có ra khỏi TQ thì cũng sang Việt Nam, Ấn Độ, Mexico hay nước nào đấy vì chi phí rẻ hơn và hệ sinh thái sản xuất có sẵn. Tất nhiên vẫn có doanh nghiệp về Mỹ nhưng cũng không đáng kể. Nếu sản xuất có về Mỹ thì cũng phải nhập phần lớn nguyên liệu, linh kiện từ nước ngoài cũng quá tội. Đến những nước thiên về sản xuất như Nhật mà muốn kéo hãng về còn khó.
Kéo về Mỹ vừa đúng nghĩa đen và nghĩa bóng cụ ạ. Nó là dạng ngọn cờ "chính nghĩa" phất lên thu hút cử tri. Bản chất động cơ việc này là giảm phụ thuộc vào TQ về sản xuất.
Giống như các cụ hay nói: không để trứng 1 giỏ.

hp78

Xe điện

Washington DC đây cụ:D

taplai2012

Xe ngựa
E cũng hóng xem cụ Biden dọn đống vẫn đề ntn, đành rằng anh Trum đã đứng mũi chịu sào, mang tiếng thò gậy ra nhưng nghe phong phanh Biden là phó của anh Obama nên sợ anh ấy cũng có chút tư tưởng lệch lạc với đg lối của a Trum, hơn nữa 2 hệ thống chính trị gần như đối đầu về tư tưởng nên dễ có tư duy loại bỏ chủ trương của đối thủ mà quên mất lợi ích quốc gia ới là hàng đầu...Đồng ý là a Trum có những cái ko đc, nhueng nếu đc e mong là người khác chứ ko phải a Bi Đen
Cụ Biden theo em chỉ là quá già. Bây giờ đã lẫn thì không rõ làm tổng thống sẽ ntn. Em nghĩ mợ Harris mới thực sự điều hành chính trường.
Liệu có phải bước chuyển hóa lên thể chế ưu việt của Việt Nam ta không ;))

taplai2012

Xe ngựa
Các cụ thấy gợn ko, khi Dân chủ và Biden kêu gọi giãn cách, đeo khẩu trang. Luôn lên án Trump tổ chức vận động đông người, nguy cơ tăng dịch bệnh...
Tuy nhiên ăn mừng thì chả khác gì. Đông đúc-không khẩu trang or kéo dưới cằm.

_AHA_

Xe điện
Cái ảnh chúc mừng này nói lên nhiều điều về vị thế. Ngay cương lĩnh tranh cử cụ Biden thừa hưởng rất lớn từ cụ Obama. Khả năng cụ Obama sẽ có một vị trí quan trọng trong chính quyền cụ Biden.
Nhìn ảnh này thì ko hy vọng gì cả.

cupido1

Xe tải
Lật ngược được thì nước Mỹ toi ngay.
Sai sót và chơi bẩn trong bầu cử thì quá nà bình thường nuôn, cứ như 2020 là lần đầu tiên xảy ra.
Nhưng kiểu Trump thì đúng là hàng trăm năm mới có 1.
Tay chơi phá ngang cuộc chơi truyền thống của giới chính trị: Giả dối và "lợi ích nhóm".
Đúng là tỷ phú Mỹ, tư duy nó khác, bản lĩnh khác, tính toán lợi ích nó cũng khác.
Buột miệng nói tỷ phú, nhớ lão Bill Gate, giờ quỵ luỵ liếm láp bọn Khựa, đến chán.
Chả bù cho tỷ phú Tàu, lão Jack Ma bô bô cái miệng hôm trước hôm sau đi đời luôn cty.

cupido1

Xe tải
À mà chưa thấy Đài Loan chúc mừng tổng thống mới nhỉ? ;))
Xem ra lời Biden nói tập hợp đồng minh hoá ra chém rồi. Đồng minh châu á thân Trump hơn nhiều, từ Shinzo đến Thái Anh Văn thích Trump hơn.

Biden lên làm 1 quả nữa như thoả thuận Trung-Philipine 2016 thì chắc Mỹ mất hết đồng minh châu Á

buidoimiennui

Xe điện
Sinh ra ở đất nước hứng chịu nhiều chiến tranh. Bác Trump lên 4 năm đều giải quyết hết xung đột các nơi. Vốn yêu hoà bình nên em ngưỡng mộ. Các cái khác em dek quan tâm.

taplai2012

Xe ngựa
À mà chưa thấy Đài Loan chúc mừng tổng thống mới nhỉ? ;))
Xem ra lời Biden nói tập hợp đồng minh hoá ra chém rồi. Đồng minh châu á thân Trump hơn nhiều, từ Shinzo đến Thái Anh Văn thích Trump hơn.

Biden lên làm 1 quả nữa như thoả thuận Trung-Philipine 2016 thì chắc Mỹ mất hết đồng minh châu Á
Hơn ai hết, Đài Loan muốn Trump tại vị :)
Hầu hết các nc ĐNA tranh chấp TQ đều nghĩ Trump giúp họ dc nhiều hơn. Nhìn từ Obama mà ra.

chuotgiahn

Xe hơi
Ông Đỗ Năm Trăm nếu thắng làm tiếp thì thằng Tập mệt nhất, Vì thế e thích ông này. Còn nc Mỹ thế nào, châu âu thế nào, châu phi thế nào... k quan trọng.
Ông Đỗ Bình Đà thắng thì khả năng cao sẽ đón Tập cẩu sang nhà sàn bác oa sinh ton rồi khen chè tầu ngon hơn chè Mỹ. nghĩ nó chán!

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Em thích Trump, ko thích cái mặt Biden. Nhưng em ko muốn Trump làm TT tiếp vì sợ Trump lại đẩy chiến tranh thương mại lên tầm cao mới. Và đương nhiên, VN chắc chắn sẽ bị ảnh hưởng.
CTTM càng lớn thì dn rời tq sang vn càng nhiều, lợi chứ chưa thấy hại.

Trạng thái
Thớt đang đóng