[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu CH nắm thượng viện thì tiếp tục các kế hoạch ...như chưa từng có cuộc chia ly :)
Khả năng cao giữ dc thượng viện cụ ạ.
Hạ viện ko khéo hốt nốt. Bà Pelosi đang rất hốt vì vừa mất hơn chục ghế, Biden đang mời chào hơn chục vị nữa vào nội các. Bầu bổ sung chỉ cần công hòa chếm thêm 1 vài ghế là xong con ong :))

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Một nhân viên kiểm phiếu ở Georgia có 20 năm kinh nghiệm xử lý các lá phiếu cho biết trong lời tuyên thệ của bà hôm 17/11 rằng bà nhận thấy một lô phiếu bất thường, trong đó các tờ phiếu không có dấu hiệu đã được sử dụng, và khoảng 98% trong số này bầu cho ứng viên tổng thống đảng Dân chủ Joe Biden.

Chỉ có khoảng hai trong số các lá phiếu trong lô đó là bầu cho Tổng thống Donald Trump, nhân viên kiểm phiếu Susan Voyles cho biết.
Bà Voyles đã viết tờ khai nhân chứng có tuyên thệ để ủng hộ vụ kiện của luật sư Lin Wood chống lại Ngoại trưởng Georgia Brad Raffensperger, trong đó tuyên bố rằng ông Raffensperger đã tự ý thực hiện các thay đổi đối với chính sách bầu cử của bang trong khi điều này chỉ có cơ quan lập pháp của Georgia mới có thể làm

Happymom

Xe buýt
Chắc chắn có gian lận bầu cử. Trump cần chiến đấu vì những người đã ủng hộ và bỏ phiếu cho ông.
Em tin tử vi và tướng số, tin là Bi đen không thể được xác nhận thắng với kiểu gian lận mà ai cũng biết chỉ fan Bi đen không biết như thế này được. :))

Happymom

Xe buýt
Thankgivings năm nay Bi đen còn lâu mới được mời đến Nhà trắng uống trà =))

NGC

Xe tăng
Hạ viện ko khéo hốt nốt. Bà Pelosi đang rất hốt vì vừa mất hơn chục ghế, Biden đang mời chào hơn chục vị nữa vào nội các. Bầu bổ sung chỉ cần công hòa chếm thêm 1 vài ghế là xong con ong :))
Hình như phe DEM đang quay lưng lại với bà Pelosi vì kết quả " thảm hại " trong cuộc bầu cử hạ viện - có tin hàng chục đảng viên trong hạ viện đã bắn tin không ủng hộ bà ta cho chiếc ghế chủ tịch hạ viện.

Với thế đa số mong manh thì việc bà ta bị lật ghế hoàn toàn có thể xảy ra- vì theo thủ tục muốn ngồi vào ghế nầy phải được đủ số phiếu vote 218 ( hạ viện có 435 ghế ).

theo dự báo thì hạ viện phe DEM chỉ chiếm được từ 222 đến 226 ghế thì với sự tham gia team Biden và phản thùng , khả năng Pelosi không đủ túc số cần thiết có thể xảy ra.

Đánh hơi được điều nầy , hôm nay bà ta chơi trò khổ nhục kế , úp úp mở mở rằng " nhiệm kỳ nầy có thể là nhiệm kỳ cuối của tui " he he ... ối giời tin bà nầy khác gì đổ thóc giống ra mà ăn- nhưng khoan, DEM, điển hình như mấy con dẩm trong nhóm tứ quái thì khó nói là trong não chứa gì nên biết đâu thấy tội nghiệp vote ân huệ cho bà ta lần cuối.

À mà chắc gì bầu cử giữa kỳ 2022 ghế chủ tịch hạ viện còn về tay DEM , Nên câu nói nhiệm kỳ cuối của bà ta cũng có lý đó, 80 tuổi rồi còn gì he he .

dongxanh

Xe buýt
Thượng viện có khả năng cao nhưng Hạ viện chắc không thể

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Không rõ phe cụ Trump có nản ko, nhưng báo chí mô tả ảm đạm quá.
Chính quyền Trump vận hành như chưa hề có cuộc phân ly. Quan chức thứ 2 đến VN trong vòng 1 tháng. Có lẽ tình hình bên đó căng quá về xin ý kiến chỉ đạo chăng :))
Cái này không khéo Biển Đông lại dậy sóng! Chả lẽ Mỹ muốn đổ quân đồn trú trên các đảo ở Biển Đông mà trước đây TQ chiếm giữ?

dongxanh

Xe buýt
Hình như phe DEM đang quay lưng lại với bà Pelosi vì kết quả " thảm hại " trong cuộc bầu cử hạ viện - có tin hàng chục đảng viên trong hạ viện đã bắn tin không ủng hộ bà ta cho chiếc ghế chủ tịch hạ viện.

Với thế đa số mong manh thì việc bà ta bị lật ghế hoàn toàn có thể xảy ra- vì theo thủ tục muốn ngồi vào ghế nầy phải được đủ số phiếu vote 218 ( hạ viện có 435 ghế ).

theo dự báo thì hạ viện phe DEM chỉ chiếm được từ 222 đến 226 ghế thì với sự tham gia team Biden và phản thùng , khả năng Pelosi không đủ túc số cần thiết có thể xảy ra.

Đánh hơi được điều nầy , hôm nay bà ta chơi trò khổ nhục kế , úp úp mở mở rằng " nhiệm kỳ nầy có thể là nhiệm kỳ cuối của tui " he he ... ối giời tin bà nầy khác gì đổ thóc giống ra mà ăn- nhưng khoan, DEM, điển hình như mấy con dẩm trong nhóm tứ quái thì khó nói là trong não chứa gì nên biết đâu thấy tội nghiệp vote ân huệ cho bà ta lần cuối.

À mà chắc gì bầu cử giữa kỳ 2022 ghế chủ tịch hạ viện còn về tay DEM , Nên câu nói nhiệm kỳ cuối của bà ta cũng có lý đó, 80 tuổi rồi còn gì he he .
Em sợ 4 con dẩm này còn kinh hơn bà già rượu nữa.

AntiTrump2024

Xe tăng
Tình hình Thượng viện xong chưa các cụ nhỉ? Dân chủ thắng tuyệt đối cho dễ làm việc luôn đi.
DC đến tết Công gô mới thắng tuyệt dối đc cụ. Còn nhõn 2 ghế mà CH thấy đc 50, DC thì đc 46, các bên tự do đc 2. CH chỉ cần lấy 1 ghế còn lại là thành đa số. Nếu DC lấy hết cả 2 ghế thì đc 48, công vị Phó TT nữa là 49. Muốn đa số thì DC phải đi quỳ lạy 2 ông tự do kia ... ka ka ka. À, mà bên DC có truyền thống quỳ rồi mà! :D

NGC

Xe tăng
Thượng viện có khả năng cao nhưng Hạ viên chắc không thể
Em chờ đến năm 2022 chiếm lại ghế hạ viện mới vui- biết đâu lần đầu tiên trong lịch sử Hoa Kỳ , tổng thống đương nhiệm chết ngay trên ghế " đàn hặc " vì nhồi máu cơ tim he he.

Còn cái thuợng viện thì giữ đa số để " kìm chân " Biden nếu cần thiết thôi chứ không làm nên đại sự gì với đa số mong manh đâu , nhất là với một đám RINO chuyên phản thùng vì lợi ích cục bộ hay thù ghét cá nhân ( Mccain là ví dụ cực điển hình ).

Về mặt đoàn kết , Cộng hòa thua xa phe Dân chủ- em chê he he.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Thượng viện có khả năng cao nhưng Hạ viện chắc không thể
Nếu Biden đắc cử. Ông ta đang mời một số hạ nghị sĩ vào nội các. Giờ này bầu lại ghế nào lo ngay ngáy ghế đấy các cụ ạ.
Dân chủ và Biden thực rất loay hoay. Không biết thắng cử không? Thắng cử nhân sự ở đâu ra.
Như cụ NGC nói, rất mong manh.

AntiTrump2024

Xe tăng
Em chờ đến năm 2022 chiếm lại ghế hạ viện mới vui- biết đâu lần đầu tiên trong lịch sử Hoa Kỳ , tổng thống đương nhiệm chết ngay trên ghế " đàn hặc " vì nhồi máu cơ tim he he.

Còn cái thuợng viện thì giữ đa số để " kìm chân " Biden nếu cần thiết thôi chứ không làm nên đại sự gì với đa số mong manh đâu , nhất là với một đám RINO chuyên phản thùng vì lợi ích cục bộ hay thù ghét cá nhân ( Mccain là ví dụ cực điển hình ).

Đúng! McCain là tay phản đảng.

Em cũng đoán năm 2022 CH sẽ lấy lại Hạ viện.

dongxanh

Xe buýt

Nín thở qua cầu 2 năm xem sao, nhưng chờ tới tháng 1 đã. Hy vọng thêm hai ghế nữa cho Thượng viện, chứ không bọn DC quậy banh lồng chợ :)

darthvader

Xe điện
AOC lên chủ tịch Hạ viện cũng được đấy

NGC

Xe tăng
Em sợ 4 con dẩm này còn kinh hơn bà già rượu nữa.
Tại sao phải sợ, có bọn chúng vui mà-Em cứ liên tưởng đến mấy con chihuahua tối ngày cứ chóc chóc chóc he he

Cũng nhờ vậy mà dân chúng mới thấy được bộ mặt thật của DEM và fan-base . À cộng thêm con mụ Maxine Waters cho đủ " ngũ long công chúa " heng.

Những gương mặt nầy có công rất lớn làm phe DEM thảm trong bầu cử hai cái viện lần nầy đó.

Nên ta phải ủng hộ bọn chúng nhiệt liệt ke ke.

dongxanh

Xe buýt
Đúng! McCain là tay phản đảng.

Em cũng đoán năm 2022 CH sẽ lấy lại Hạ viện.
Mitt Romney nữa, uổng hai vé em bầu cho McCain và Romney hồi đi tranh cử tổng thống :(
Nhưng lúc đó tình hình khác, nói vậy chứ không tiếc nuối, cho làm lại em cũng làm vậy

bearbie

Xe điện
Muốn đa số thì DC phải đi quỳ lạy 2 ông tự do kia ... ka ka ka. À, mà bên DC có truyền thống quỳ rồi mà! :D
2 ông tự do đó 1 ông là Bernie Sanders of Vermont :)) . ông còn lại là Angus King of Main, cũng ủng hộ DC lâu rồi. Báo đài đều tính 2 vé đó cho DC. Bác đọc thêm tin tức trước khi nhục mạ người khác nhé.

dongxanh

Xe buýt
Tại sao phải sợ, có bọn chúng vui mà-Em cứ liên tưởng đến mấy con chihuahua tối ngày cứ chóc chóc chóc he he

Cũng nhờ vậy mà dân chúng mới thấy được bộ mặt thật của DEM và fan-base . À cộng thêm con mụ Maxine Waters cho đủ " ngũ long công chúa " heng.

Những gương mặt nầy có công rất lớn làm phe DEM thảm trong bầu cử hai cái viện lần nầy đó.

Nên ta phải ủng hộ bọn chúng nhiệt liệt ke ke.
Sợ độ bựa của bọn nó chứ không sợ gì :) Nói đúng hơn là em xấu hổ vì có mấy con dẩm đó làm đại diện cho một số cử tri Mỹ
Nhưng mà cụ nói có lý, nhờ chúng nó DC mới mất thêm ghế :))

NQHU

Xe điện
DEM hay REP đều có sự phân hóa thôi!
DEM nhóm đối nghịch với phe Ô bá ma, Châu bảy đần, Cà linh tơn không đủ mạnh nên nhìn chung là êm thống nhất!

REP nhóm quyền lực theo nhà Bush mạnh quá thành ra chia 2 phe, đấu nhau không đoàn kết

AntiTrump2024

Xe tăng
2 ông tự do đó 1 ông là Bernie Sanders of Vermont :)) . ông còn lại là Angus King of Main, cũng ủng hộ DC lâu rồi. Báo đài đều tính 2 vé đó cho DC. Bác đọc thêm tin tức trước khi nhục mạ người khác nhé.
2 ghế đó có giá trị hơn cả 48 ghế (nếu DC lấy cả 2) + 1 Phó TT nếu như DC muốn có đa số. Vậy nếu không quỳ lạy thì liệu 2 anh đấy có ủng hộ không?

Tóm lại, DC muốn làm gì ở Thượng viện đều phải hỏi 2 anh này, nếu không thì cứ là thiểu số nhá! :D Còn lý thuyết với báo đài thì em nhường cụ. Em ko có niềm tin vào những thứ này! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng