[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ vui lòng giải thích tại sao cụ cho rằng những người làm đúng quyền của người ta là không có nhân phẩm.

Còn những người dùng cái quyền mà họ không có, ở đây là hạn chế những người khác post bài, lại tự hào là có nhân phẩm vậy cụ.

Logic như các cụ thì Trump chả có nhân phẩm gì ráo. Trump hẳn là phải nghe kêu gọi nhận thua đê 😆
Cái cụ đang nói ra, nó là lời của cụ. Tại sao em lại làm việc thừa là giải thích lời của cụ?
Còn em nói rõ, một số cụ bỏ lại nhân phẩm, tư cách để chỉ để vào đây còm.
Kể ra thớt cũng hót cụ nhỉ :))

heavyrain992

Xe hơi
Cái cụ đang nói ra, nó là lời của cụ. Tại sao em lại làm việc thừa là giải thích lời của cụ?
Hot là bởi vì các cụ cuồng Trump tự che mắt bịt miệng không chịu nghe sự thật, em thật thấy sợ cho độ mị dân của đảng Cộng Hòa

taplai2012

Xe ngựa
Hot là bởi vì các cụ cuồng Trump tự che mắt bịt miệng không chịu nghe sự thật, em thật thấy sợ cho độ mị dân của đảng Cộng Hòa
Hỏi thật cụ, cụ cho rằng bản thân biết sự thật từ đâu? Đừng nói cụ bị truyền thông Mỹ thuốc nhé ;))
Họ giật tít viết bài ăn tiền đấy.
Các cụ đang giàu lòng trắc ẩn và nước mắt quá. Gạt bỏ danh dự chỉ để nói những thứ mang tên sự thật sao? Sự thật đảng Dân chủ mới là đảng cổ súy chế độ nô lệ gây ra nội chiến Mỹ và giờ họ chối bỏ quá khứ bằng cách gán phân biệt chủng tộc cho Trump và Đảng Cộng hòa, những người xóa bỏ nô lệ.

taplai2012

Xe ngựa

Bác Biden đã hơn 6tr vote rồi, bác nào có bằng chứng là bên DC an gian phiếu thì mau mau đem ra kìa
Ở đây, mọi người cần sự thật. Thắng 1 phiếu cũng được nhưng phải chính danh :))

heavyrain992

Xe hơi
Dù miễn cưỡng, đến giờ CNN và truyền thông Mỹ đều phải ghi nhận công lao chính quyền Trump trong việc phát triển vaccine và tạo ra môi trường tích cực thúc đẩy các tập đoàn dược phẩm đầu tư vào đó.
Một trong nhữn thành tựu khác mà chúng ta cần nhắc đến là phát triển các loại thuốc điều trị hiệu quả. Các nhà khoa học đã "cầu may" bằng đủ mọi cách như dùng thuốc chữa ung thư, hiv, lao, cảm cúm, trị giun và rất nhiều loại thuốc và phương thức khác. Tuy nhiên chúng đều có tác dụng hạn chế...
Ở đây phải nói thêm tin đồn chữa covid bằng chất khử trùng do truyền thông bóp méo "câu hỏi" của Trump thành "khuyến khích". Câu hỏi của Trump không phù hợp, không nên đưa ra vì quá phi khoa học cho dù có thể thông cảm phần nào cho ông Trump gánh trách nhiệm quá lớn, nóng vội.
Mới đây, ngày 9/11/20, FDA phê duyệt khẩn cấp thuốc điều trị covid 19 kháng thể đơn dòng vì hiệu quả cao và tình hình khẩn cấp. Đây là thành tự lớn về dược phẩm Mỹ song hành cùng việc phát triển vaccine. Hứa hẹn dịch bệnh sớm chấm dứt. Điều này chứng minh các giải pháp khuyến kích, thúc đẩy các công ty dược đúng đắn và hiệu quả.
công lào gì ah bác ? Moderna phát triển ra vaccien nhưng nhận tiền hỗ trờ của Đức,
Hỏi thật cụ, cụ cho rằng bản thân biết sự thật từ đâu? Đừng nói cụ bị truyền thông Mỹ thuốc nhé ;))
Các cụ đang giàu lòng trắc ẩn và nước mắt quá. Gạt bỏ danh dự chỉ để nói những thứ mang tên sự thật sao? Sự thật đảng Dân chủ mới là đảng cổ súy chế độ nô lệ gây ra nội chiến Mỹ và giờ họ chối bỏ quá khứ bằng cách gán phân biệt chủng tộc cho Trump và Đảng Cộng hòa, những người xóa bỏ nô lệ.
Vâng cụ mang cái chuyện từ 60,70 năm trước thì cũng nói làm gì đâu, đảng cũng là con người, họ thay đổi chiến
Ở đây, mọi người cần sự thật. Thắng 1 phiếu cũng được nhưng phải chính danh :))
Em cũng đồng ý phải cần sự thật , và sự thật là Trump đã 34 vụ kiện liên tiếp, bang GA đã xác nhạn Biden chiến thắng và càng ngày càng nhiều bên cả 2 đãng đã công nhận Biden là tổng thống tiếp theo của Mĩ.

heavyrain992

Xe hơi
hề hề em thì cũng không quan trọng lắm việc cụ coi em có danh dự không đâu, nhiều khi em comment vào đâu cũng chỉ là giải trí và xem xem bao nhiêu cụ cuồng Trump và luôn lên tiếng nói chuyện mấy chuyện danh dự để coi mình hơn người khác. Cụ cũng đọc báo mĩ , toàn post tin của Fox News với OAN thì còn bị thuốc hơn em ấy :)). Các cụ có danh dự thì cần gì lập 1 thread riêng vàođây tạo echo chamber làm gì, sao không quanh vè thread riêng bàn chuyện với cả những người cùng và không cùng quanđiểm

Lịch sử của 2 đảng em cũng đọc sơ sơ qua thôi, đảng dân chủ thời ngày xưa ở phía miền Nam có nhiều người trong đảng phải lên tiếng bảo vệ chế độ nô lên vì hồi đấy khu đấy rất bảo thủ ( đến cả bây giờ cũng vậy), nói ngược lại thì sẽ mất ghế ngay. Em cũng không đồng tình tất cả các chính sách hiện tại và ngày xưa của đảng Dân Chủ, nhưng em biết chắc chắn Trump là 1 con người phân biệt chủng tộc, ghét phụ nữ , không tin vào Covid và ăn gian tiền người khác. Thế nên bác có thể hiểu là đấy là lí do có rất nhiều người không đồng tình với Trump. Và nếu bác nhận ra 1 điều, nếu ai đã là fan của Trump thì sẽ luôn kêu chửi chụp miệng tất cả những người không đồng ý là anti Trump với một cái thái độ ăn thua không văn hóa. Các bác đã bao giờ công minh công nhận những thằng quả mà đảng DC đạt đươcc, hay các bác cũng mù quáng chỉ nghe Trump.

taplai2012

Xe ngựa
công lào gì ah bác ? Moderna phát triển ra vaccien nhưng nhận tiền hỗ trờ của Đức,

Vâng cụ mang cái chuyện từ 60,70 năm trước thì cũng nói làm gì đâu, đảng cũng là con người, họ thay đổi chiến

Em cũng đồng ý phải cần sự thật , và sự thật là Trump đã 34 vụ kiện liên tiếp, bang GA đã xác nhạn Biden chiến thắng và càng ngày càng nhiều bên cả 2 đãng đã công nhận Biden là tổng thống tiếp theo của Mĩ.
Biden hay Trump ai thắng cũng được miễn họ dám chứng minh trong sạch.
Các hãng dược hầu hết đa quốc gia và họ hỗ trợ từ nhiều quốc gia. Nó rất bình thường trong nền kinh tế hiện đại. Còn công nhận hay không cụ qua CNN để đọc thêm.
Còn chuyện Dân chủ cổ súy chế độ nô lệ từ những năm 1860 chứ ko phải 60-70 năm trước. Và không có quá khứ - không có hiện tại. Nên giờ Dân chủ luôn đi vào các chủ đề mị dân như: sắc tộc, giới tính, tôn giáo, di dân, miễn phí v.v... Nghe thì hay nhưng phi thực tế.

chieunhatnang

Xe máy
Nếu quả này Trump lật được kèo thì quá là cao cờ, tính được trước hàng trăm nước đi. Nếu như chứng minh được có gian lận phiếu bầu, sẽ có ối thằng vào tù, và đảng Dem xác định sẽ bay màu trong 20 năm tới.

heavyrain992

Xe hơi
Biden hay Trump ai thắng cũng được miễn họ dám chứng minh trong sạch.
Các hãng dược hầu hết đa quốc gia và họ hỗ trợ từ nhiều quốc gia. Nó rất bình thường trong nền kinh tế hiện đại. Còn công nhận hay không cụ qua CNN để đọc thêm.
Còn chuyện Dân chủ cổ súy chế độ nô lệ từ những năm 1860 chứ ko phải 60-70 năm trước. Và không có quá khứ - không có hiện tại. Nên giờ Dân chủ luôn đi vào các chủ đề mị dân như: sắc tộc, giới tính, tôn giáo, di dân, miễn phí v.v... Nghe thì hay nhưng phi thực tế.
Biden thì quá trong sạch rồi , ông ấy đưa ra hóa đơn thues đấy đủ. Trump của bác đã đưa ra được chưa hay vẫn chờ IRS audit.

abx

Xe tải
Chắc chắn Trump là 1 con người phân biệt chủng tộc, ghét phụ nữ , không tin vào Covid và ăn gian tiền người khác. Thế nên bác có thể hiểu là đấy là lí do có rất nhiều người không đồng tình với Trump. Và nếu bác nhận ra 1 điều, nếu ai đã là fan của Trump thì sẽ luôn kêu chửi chụp miệng tất cả những người không đồng ý là anti Trump với một cái thái độ ăn thua không văn hóa.
Câu đầu tiên: độ chắc chắn của cụ dựa trên cơ sở nào?
Câu cuối: mức độ văn hóa thì qua hơn 1 tháng theo dõi, và ngay cả trong thớt này, thì thực tế là ngược lại với những gì cụ nói.
Trong thớt này, em tin là đa số, trong đó có em, là fan của công lý chứ không phải fan Trump.
PS. Em hơi tò mò nick chính của cụ là gì :))

taplai2012

Xe ngựa
hề hề em thì cũng không quan trọng lắm việc cụ coi em có danh dự không đâu, nhiều khi em comment vào đâu cũng chỉ là giải trí và xem xem bao nhiêu cụ cuồng Trump và luôn lên tiếng nói chuyện mấy chuyện danh dự để coi mình hơn người khác. Cụ cũng đọc báo mĩ , toàn post tin của Fox News với OAN thì còn bị thuốc hơn em ấy :)). Các cụ có danh dự thì cần gì lập 1 thread riêng vàođây tạo echo chamber làm gì, sao không quanh vè thread riêng bàn chuyện với cả những người cùng và không cùng quanđiểm

Lịch sử của 2 đảng em cũng đọc sơ sơ qua thôi, đảng dân chủ thời ngày xưa ở phía miền Nam có nhiều người trong đảng phải lên tiếng bảo vệ chế độ nô lên vì hồi đấy khu đấy rất bảo thủ ( đến cả bây giờ cũng vậy), nói ngược lại thì sẽ mất ghế ngay. Em cũng không đồng tình tất cả các chính sách hiện tại và ngày xưa của đảng Dân Chủ, nhưng em biết chắc chắn Trump là 1 con người phân biệt chủng tộc, ghét phụ nữ , không tin vào Covid và ăn gian tiền người khác. Thế nên bác có thể hiểu là đấy là lí do có rất nhiều người không đồng tình với Trump. Và nếu bác nhận ra 1 điều, nếu ai đã là fan của Trump thì sẽ luôn kêu chửi chụp miệng tất cả những người không đồng ý là anti Trump với một cái thái độ ăn thua không văn hóa. Các bác đã bao giờ công minh công nhận những thằng quả mà đảng DC đạt đươcc, hay các bác cũng mù quáng chỉ nghe Trump.
Tất nhiên chúng ta ở đây. Thông tin thô là từ báo chí, fb, Twitter và nhiều nguồn khác. Nhưng chúng em không coi đó mặc định là chân lý.
Tất cả đều phải qua phân tích, trong khả năng tư duy. Sau đó hóng diễn biến thực tế.
Còn cụ sang thử thớt khác xem. Mạt sát điên cuồng, thậm chí tự đặt ra giả thuyết rồi dựa trên giả thuyết đánh giá như đúng rồi :))
Còn thớt này tiêu chí điều khoản rõ ràng. Các cụ đều người nhận thức cao thực ra không cần phải nhắc, trừ một số cụ ;))

Chỉnh sửa cuối:

heavyrain992

Xe hơi
Nếu quả này Trump lật được kèo thì quá là cao cờ, tính được trước hàng trăm nước đi. Nếu như chứng minh được có gian lận phiếu bầu, sẽ có ối thằng vào tù, và đảng Dem xác định sẽ bay màu trong 20 năm tới.
hề hề cứ phải chờ xem Trump bào giờ mới đưa ra được bằng chứng. Chiêu cuối cúng hiền giờ của Trump chỉ là gây ra nội chiến giết người thì mới có thể tránh đi tù và giữ ghế

heavyrain992

Xe hơi
Tất nhiên chúng ta ở đây. Thông tin thô là từ báo chí, fb, Twitter và nhiều nguồn khác. Nhưng chúng em không coi đó mặc định là chân lý.
Tất cả đều phải qua phân tích, tất nhiên trong khả năng tư duy. Sau đó hóng diễn biến thực tế.
Còn cụ sang thử thớ khác xem. Mạt sát điên cuồng, thậm chí tự đặt ra giả thuyết rồi dựa trên giả thuyết đánh giá như đúng rồi :))
Còn thớt này tiêu chí điều khoản rõ ràng. Các cụ đều người nhận thức cao thực ra không cần phải nhắc, trừ một số cụ ;))
Hề hề thế thì tại em không đọc kĩ tại vì em không thấy có cụ nào bên kìa nêu lên giả thuyết vĩ cuồng cả. Nếu cụ thấy thì bảo em để em qua đọc.

Em đọc bên thớt kia thấy các cụ phần lớn 90% rất lịch sự , cho dù có theo phe nào thì vẫn tôn trọng nhau, chỉ trừ có 1 cụ NGC là đánh đồng người không theo Trump là không yêu nước Việt, lại còn muốn nước Việt có nhiều ca Covid hơn

Happymom

Xe buýt
Hóng tướng số thấy bảo Bi Đen lên được chức phó là cao nhất :D chả biết zuw lào 😂

taplai2012

Xe ngựa
Biden thì quá trong sạch rồi , ông ấy đưa ra hóa đơn thues đấy đủ. Trump của bác đã đưa ra được chưa hay vẫn chờ IRS audit.
Thật á???
Cụ ngây thơ vậy? Thế bàn sao dc chuyện chính trị?
Một người có tiền sự về gian dối không bao giờ đáng tin. Sv tí bị đuổi học vì đạo văn, bốc phét về thành tích học tập, bịa đặt lai lịch gia đình, phải rút tranh cử tổng thống vì đạo văn, bị tố ngoại hình trong hôn nhân gây nghi ngờ vợ chết do chán nản uống rượu... Kêu ko bàn kinh doanh với con, không gặp đối tác nhưng chụp ảnh cùng họ.
Còn rất nhiều nghi vấn khác về đạo đức khi hàng loạt clip sờ mó, hít ngửi phụ nữ, trẻ con.

ftts

Xe buýt
Tranh luận baats chấp lý lẽ, không cần logic, mạt sát người khác thì em thua cụ rồi.

Nhưng chỗ nào các cụ cứ nói khơi khơi không logic, không lý lẽ, không bằng chứng thì em sẽ vào chỉnh.

Cụ cho đó là nhân phẩm, tư cách thì tùy cụ. Với em là gì thì em chả cần nói cho cụ biết 😜

taplai2012

Xe ngựa
Hề hề thế thì tại em không đọc kĩ tại vì em không thấy có cụ nào bên kìa nêu lên giả thuyết vĩ cuồng cả. Nếu cụ thấy thì bảo em để em qua đọc.

Em đọc bên thớt kia thấy các cụ phần lớn 90% rất lịch sự , cho dù có theo phe nào thì vẫn tôn trọng nhau, chỉ trừ có 1 cụ NGC là đánh đồng người không theo Trump là không yêu nước Việt, lại còn muốn nước Việt có nhiều ca Covid hơn
Cụ thấy chỗ nào tốt cho cụ thì tham gia ạ. Bọn em ở đây hóng sự thật và hóng biến thôi.
Ngôn từ thì cụ tự cảm nhận chứ sao cần đến em phải chỉ.

chieunhatnang

Xe máy
hề hề cứ phải chờ xem Trump bào giờ mới đưa ra được bằng chứng. Chiêu cuối cúng hiền giờ của Trump chỉ là gây ra nội chiến giết người thì mới có thể tránh đi tù và giữ ghế
Bản thân là fan Trump nhưng em cũng tiếp thu nhiều luồng tư tưởng. Hiện tại bản thân em cũng mâu thuẫn. Trump thì hơi cực đoan quá, nước Mỹ từ thời Trump lên cũng chia rẽ hơn, nhưng không phải Trump tạo ra chia rẽ mà là Trump bóc trần những mâu thuẫn nội tại của nước Mỹ. Em cũng băn khoăn là không biết Trump lên 4 năm nữa thì nước Mỹ có mâu thuẫn đến mức xảy ra nội chiến không. Nếu thế thì tù, lại phải học tiếng Tàu. Mặt khác, Trump là người dám nghĩ dám làm, không bị chi phối bởi các thế lực chính trị, sẵn sàng đập Tàu ra bã. Dù sao thì có mâu thuẫn thì mới có phát triển, bớt phạm pháp và lợi ích nhóm, chứ như ta thì chán lắm :v

taplai2012

Xe ngựa
Tranh luận baats chấp lý lẽ, không cần logic, mạt sát người khác thì em thua cụ rồi.

Nhưng chỗ nào các cụ cứ nói khơi khơi không logic, không lý lẽ, không bằng chứng thì em sẽ vào chỉnh.

Cụ cho đó là nhân phẩm, tư cách thì tùy cụ. Với em là gì thì em chả cần nói cho cụ biết 😜
Chúc mừng cụ nhé. Thì thoảng vào đây giúp chúng em tiếng cười. Thớt về người thua cuộc ảm đạm quá :))

Trạng thái
Thớt đang đóng