[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kenluong

Xe hơi
Nếu lúc đó Killary thắng, nếu covid không có thì vị thế 2020 của dân chủ vô cùng thuận lợi. Nếu có covid thì bên dân chủ cũng không bị đấm bởi media như bên CH. 3 vị trí thẩm phán sẽ được phân chia theo quyền lực 1CH/2DC hoặc là để trống hết. Chưa kể màn mua phiếu của DC đã diễn ra từ thời Ô bún chả, Killary cầm quyền 4 năm thì càng thuận tiện. Nói chung bên DC nó chỉ có 2 phe, đội cơ mưu như Ô, Killary, Biden và đội chó điên như squad và Sander. Còn bên CH ít nhất là chia 4 như maga, đội bảo thủ như McConnell, nhà Bush, đội hai mặt như nhà Cain, Mitt, và một số thành viên khác thuộc đội 2 mặt như Graham.
Vậy năm 2016 có phải là năm quan trọng quyết định tương lai của CH ko mà ông nói Trump chỉ là hiến tế, và cầu may?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là ca này khó! Để xem còn cách xác thực nào khác nữa không. Nếu xác thực qua OTP thì cũng lộ thông tin cá nhân! :D
Thực ra điều tra kiểu Việt Nam dễ ợt (nghiêm túc cụ nhé). Vd nhỏ: cho vài hạt "bỏ phiếu" lại, đối chiếu chéo dữ liệu bỏ phiếu chính thức ở nhiều góc độ. Nếu độ lệch lớn thì điều tra toàn diện :)
Chỉ ko rõ pháp luật bên đó quy định ntn thôi.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Michigan đang tường thuật trực tiếp cuộc họp của Hội đồng Canvassers nhằm xác nhận kết quả bầu cử. Gần 10.000 người đang hóng.

stealth

Xe buýt
Vậy năm 2016 có phải là năm quan trọng quyết định tương lai của CH ko mà ông nói Trump chỉ là hiến tế, và cầu may?
Năm nào cũng quan trọng hết nhưng CH lúc đó đưa Trump ra trong tình trạng bất lực vì không tìm được người tốt hơn. Và họ cũng không có nhiều hy vọng về thắng lợi của Trump (rất nhiều người bên CH thậm chí còn kêu gọi không bỏ phiếu cho Trump). Năm 2016 bên CH rất nhiều người hy vọng Trump thua để 2020 ra mặt, ai ngờ lão ấy chiêu mộ được 73 triệu quân hàng thật giá thật. Cụ cứ lật ngược vấn đề cho dễ hiểu, nếu năm nay không có Covid, Biden khác gì đồ hiến tế.

Đá sỏi

Xe buýt
Em coi đấy là lời khen ;))
Đó không phải là lời khen. Đó là lời động viên. Em không dám khen ai bao giờ.
Cỏ vẻ như Michigan đã hoãn xác nhận kết quả bầu cử.
Haizz... thực ra vụ này rất to... và trong thâm tâm em nghĩ là Trump sẽ thắng. Đây đâu phải bầu cử, đây là chính trị :P
Sức mạnh thực sự của Mỹ đang bị thử thách rất là ghê gớm.

bearbie

Xe điện
Cụ quá ngây thơ! Chỉ cần sửa ở 1 vài nơi quyết định sau khi phân tích kỹ dữ liệu và dựa vào việc phe mình đang nằm vùng ở đâu, chứ ai đâu rảnh đi sửa tất cả các Hạt :D. Tuy nhiên, vừa rồi có nhiều dấu hiện bất thường như phiếu của Biden tăng đột biến đến mức không tưởng nên làm người ta nghi ngờ (có thể do quýnh quáng vì phiếu Trump áp đảo quá), do đó kết quả là bị bại lộ (theo thuyết âm mưu) :D
Tui không biết ai ngây thơ hơn ai, nhưng tui biết để gian lận số lượng thì người ta cần chia nhỏ nó ra nhiều nơi cho đỡ gây nghi ngờ, cũng như tuồn tiền giả ra vậy. Nhưng mà thôi thuyết âm mưu tui bàn tới đây thôi. Tui chỉ muốn nói Dominion tuyên bố đúng, họ không thể chỉ switch phần mềm như Powell tuyên bố, mà cần có cả 1 hệ thống gian lận có cả con người.

Vừa gõ xong thì thấy link nsyf của Texas. Các bác bớt thuyết âm mưu đi được rồi nhé. Link www.sos.texas.gov hẳn hòi 😂

Each ballot contains the cast-vote record in two formats: a QR code (for use by the scanner) and a printed, human-readable list (which can be visually verified by the voter). If there should be a question about whether the two match, it can be easily verified by scanning the QR code on the ballot and visually checking that it corresponds to the printed votes.

bearbie

Xe điện
Đó không phải là lời khen. Đó là lời động viên. Em không dám khen ai bao giờ.
Cỏ vẻ như Michigan đã hoãn xác nhận kết quả bầu cử.
Haizz... thực ra vụ này rất to... và trong thâm tâm em nghĩ là Trump sẽ thắng. Đây đâu phải bầu cử, đây là chính trị :P
Sức mạnh thực sự của Mỹ đang bị thử thách rất là ghê gớm.
Michigan đã xác nhận kết quả với tỉ số 3-0, bác phản đối đã bỏ phiếu trắng. "Nước Mỹ" của bác lại bị thử thách nữa rồi 😂

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Ở Havard cũng như các đại học hàng đầu về học thuật của Mỹ (đặc biệt là top 30) học sinh chúng tôi tự nuôi dưỡng các phát triển nhân sinh quan và thế giới quan bằng những gì mắt thấy tai nghe thực tế ở nhiều nơi ngay tại Mỹ.

CCCM nào chỉ ở VN chưa bao giờ sống ở nước ngoài chứ chưa nói đến Mỹ thì nên tìm hiểu kỹ hơn về đời sống thực tế và văn hoá, lịch sử Mỹ.

CCCM nào chỉ ở Orange County ở Mỹ mà chưa bước chân ra ngoài địa hạt đó thì nên học thêm tiếng Anh, đọc thêm báo chí trung lập như AP, Reuters, và đi du lịch đến những nơi khác ở California và các bang khác.

Rất khó để nhận định về sự tốt/xấu hay thành/bại của một chính trị gia ở tầng quốc gia như Trump nếu CCCM ở ngoại quốc hoặc chỉ cố định ở một khu nhỏ ở Mỹ.
Chú mày là cái đinh gỉ gì mà xúc phạm người Việt ở Orange County. Chú mày muốn thì nhắn tin riêng để gặp nhau coi chú mày thế nào.

Đá sỏi

Xe buýt
Michigan đã xác nhận kết quả với tỉ số 3-0, bác phản đối đã bỏ phiếu trắng. "Nước Mỹ" của bác lại bị thử thách nữa rồi 😂
Ờ.. đúng rồi. Cụ chuẩn hơn em... hehe... nhưng nước Mỹ (dù có trong ngoặc kép) cũng khong phải của em nhé. Cụ sai. Một đúng - Một sai.

AntiTrump2024

Xe tăng
Cho xin link hốt server đi bác, xin 3 lần rồi
Cụ lo lắng chó việc máy chủ bị hốt? Nếu em là dan Biden và tin tưởng Biden không gian lận phiếu thì lại rất mong phe Trump hốt được máy chủ để chưng hửng chơi đó cụ. :D

Mà sao cụ hay hỏi link thế ? :D Cụ hỏi cơ sở để nghi ngờ thì có vẻ hợp hơn vì mọi việc đang nằm trong vòng bí mất của các bên, thật thật ảo ảo không ai biết được cụ thể thì cụ hỏi làm gì? Mà ngay cả như CNN hay Fox hay một số hãng tin khác, đưa tin vụ bầu cử này chắc gì chính xác mà cụ cứ nhất quyết có link mới tin là sao?! :D

heavyrain992

Xe hơi
Cụ lo lắng chó việc máy chủ bị hốt? Nếu em là dan Biden và tin tưởng Biden không gian lận phiếu thì lại rất mong phe Trump hốt được máy chủ để chưng hửng chơi đó cụ. :D

Mà sao cụ hay hỏi link thế ? :D Cụ hỏi cơ sở để nghi ngờ thì có vẻ hợp hơn vì mọi việc đang nằm trong vòng bí mất của các bên, thật thật ảo ảo không ai biết được cụ thể thì cụ hỏi làm gì? Mà ngay cả như CNN hay Fox hay một số hãng tin khác, đưa tin vụ bầu cử này chắc gì chính xác mà cụ cứ nhất quyết có link mới tin là sao?! :D
hề hề tại vì không có link xác minh chuyện đấy có thật hay ko thì tất cả chuyện server đều chỉ lad tin đồn cụ ạ,

cụ không đưa được link , hoặc đưa của những nguồn ở đâu đâu không có chứng thực thì đương nhiên là kém rồi.

hề hề bà powel đưa link lung tung thì cụ thaya dsaays, bị out ngay tức khắc.

Mà cụ nghĩ bên trump đợi đến bh để tung chứng cúa thật nhỉ, GSA công nhận Biden rồi, Michigan cũng certify vote.Mau mau mà công bố bằng chứng chứ không thì bh thắng lol

AntiTrump2024

Xe tăng
Tui không biết ai ngây thơ hơn ai, nhưng tui biết để gian lận số lượng thì người ta cần chia nhỏ nó ra nhiều nơi cho đỡ gây nghi ngờ, cũng như tuồn tiền giả ra vậy. Nhưng mà thôi thuyết âm mưu tui bàn tới đây thôi. Tui chỉ muốn nói Dominion tuyên bố đúng, họ không thể chỉ switch phần mềm như Powell tuyên bố, mà cần có cả 1 hệ thống gian lận có cả con người.

Vừa gõ xong thì thấy link nsyf của Texas. Các bác bớt thuyết âm mưu đi được rồi nhé. Link www.sos.texas.gov hẳn hòi 😂

Each ballot contains the cast-vote record in two formats: a QR code (for use by the scanner) and a printed, human-readable list (which can be visually verified by the voter). If there should be a question about whether the two match, it can be easily verified by scanning the QR code on the ballot and visually checking that it corresponds to the printed votes.

Cụ đừng cãi cùn. Em bảo với thông tin cá nhân đc bảo vệ đến mức cực đoan như Mỹ thì dùng phần mềm là rất dễ gian lận. Còn cụ thể gian lận thế nào thì phải có chiến lược đàng hoàng. Phe Trump đang tìm cách chứng minh pe DV đang gian lận phiếu bầu một cách có hệ thống đấy thây!

Còn việc thắng Texas nói gì lại không liên quan đến gian lận của DOMI. Muốn biết DOMI gian lận thế nào thì phải xem dữ liệu bầu cử trong DB server và source code của phần mềm. Nhưng tiếc là ở Mỹ nó lại liên qua đến sở hữu trí tuệ nên xem muốn xem source code phải có sự đồng ý của Công ty.

Nói chung giờ Biden muốn chứng minh mình trong sách thì cứ phe Trump yêu cầu gì mình đáp ứng ngay, anh muốn xem source code và DB ư? Có ngay, mời anh cứ tự nhiên. Làm đc thế thì đảm bảo dân Mỹ hết nghi ngờ Biden gian lận phiếu bầu ngay thôi. Đằng này tay Giám đốc bỏ điều trần phút cuối trốn đi đâu biệt tăm trong khi phe Biden lại gân cổ bảo vệ cho công ty này thì ai mà không nghi ngờ!

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Texas không cấp chứng nhận cho Dominion. Họ không sử dụng hệ thống đó.
Gian lận (nếu có) là cả 1 hệ thống chứ ko đơn thuần là phần mềm. Hệ thống chỉ đưa ra cảnh báo. Con người "hoàn thiện " và "bù đắp" chứng từ liên quan. Nếu có gian lận nó sẽ rất tinh vi, tương tự như các doanh nghiệp trốn thuế ở Việt Nam. Nhiều khi họ làm hoàn hảo đến mức thuế và công an phải bất lực.

heavyrain992

Xe hơi
Cụ đừng cãi cùn. Em bảo với thông tin cá nhân đc bảo vệ đến mức cực đoan như Mỹ thì dùng phần mềm là rất dễ gian lận. Còn cụ thể gian lận thế nào thì phải có chiến lược đàng hoàng. Phe Trump đang tìm cách chứng minh pe DV đang gian lận phiếu bầu một cách có hệ thống đấy thây!

Còn việc thắng Texas nói gì lại không liên quan đến gian lận của DOMI. Muốn biết DOMI gian lận thế nào thì phải xem dữ liệu bầu cử trong DB server và source code của phần mềm. Nhưng tiếc là ở Mỹ nó lại liên qua đến sở hữu trí tuệ nên xem muốn xem source code phải có sự đồng ý của Công ty.

Nói chung giờ Biden muốn chứng minh mình trong sách thì cứ phe Trump yêu cầu gì mình đáp ứng ngay, anh muốn xem source code và DB ư? Có ngay, mời anh cứ tự nhiên. Làm đc thế thì đảm bảo dân Mỹ hết nghi ngờ Biden gian lận phiếu bầu ngay thôi. Đằng này tay Giám đốc bỏ điều trần phút cuối trốn đi đâu biệt tăm trong khi phe Biden lại gân cổ bảo vệ cho công ty này thì ai mà không nghi ngờ!
Anh kêu có gian lận thì anh phải có bằng chứng để đưa ra, sao lại bắt phe bên kia chứng minh lolll

heavyrain992

Xe hơi
Texas không cấp chứng nhận cho Dominion. Họ không sử dụng hệ thống đó.
Gian lận (nếu có) là cả 1 hệ thống chứ ko đơn thuần là phần mềm. Hệ thống chỉ đưa ra cảnh báo. Con người "hoàn thiện " và "bù đắp" chứng từ liên quan. Nếu có gian lận nó sẽ rất tinh vi, tương tự như các doanh nghiệp trốn thuế ở Việt Nam. Nhiều khi họ làm hoàn hảo đến mức thuế và công an phải bất lực.
Hề hề, mà e hỏi nhé, nếu gian lận bầu cử thì sao đảng DC không gian lận hết để lấy cả thượng viện đi, cùng 1 lá phiếu mà ? Nếu họ đã tinh vi được như thế sao không tinh vi nốt đi

AntiTrump2024

Xe tăng
hề hề tại vì không có link xác minh chuyện đấy có thật hay ko thì tất cả chuyện server đều chỉ lad tin đồn cụ ạ,

cụ không đưa được link , hoặc đưa của những nguồn ở đâu đâu không có chứng thực thì đương nhiên là kém rồi.

hề hề bà powel đưa link lung tung thì cụ thaya dsaays, bị out ngay tức khắc.

Mà cụ nghĩ bên trump đợi đến bh để tung chứng cúa thật nhỉ, GSA công nhận Biden rồi, Michigan cũng certify vote.Mau mau mà công bố bằng chứng chứ không thì bh thắng lol
Cụ thừa hơi! Em cũng chỉ nói hiện giờ nó chỉ là tin đồn, chưa khẳng định nó tin chính thức. Nhưng tại tin này có vấn đề gì mà làm cụ lo lắng thế? :D. Em khẳng định là hiện giờ nó là tin đồn, còn mai mốt thì chưa rõ vì có thể nó sẽ thành tin chính thức! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng