Hải Dương Thớt hỏi đáp, thắc mắc (Ai có nhu cầu hỏi đáp thắc mắc thì vào đây nhé)

Blinlove

Xe điện
Năm 2010 e đã chạy dòng này rồi, lỗi đặc trưng là bị òa ga... xử lý cực mệt. Nếu xe Cụ bị lỗi này thì ới e, e chỉ chỗ cho một bác kinh nghiệm. Thằng bạn e từ ngày chạy Mazda chỉ trung thanh với ông thợ này thôi: O9O2241111

Sơn Lê

Xe hơi
Năm 2010 e đã chạy dòng này rồi, lỗi đặc trưng là bị òa ga... xử lý cực mệt. Nếu xe Cụ bị lỗi này thì ới e, e chỉ chỗ cho một bác kinh nghiệm. Thằng bạn e từ ngày chạy Mazda chỉ trung thanh với ông thợ này thôi: O9O2241111
Dạ xe e hiện ko có lỗi gi, e chỉ định đi ktra bảo dưỡng để đi tết cho yên tâm. Nếu có nhu cầu e sẽ nhờ cụ chỉ giup.tks cụ

wireless8668

Xe tải
559 có j ăn ko các cụ nhỉ???

Cháu hay phải chạy hp-hn từ sớm. Mà ăn ở HP thì sớm qu . Chả vừa bữa. Lên 559 ăn thì ko bít có bún,miến,hay bánh đa j ăn ok ko các cụ chỉ cháu với. Ưu tiên dọc đường 5. Cháu chạy lấy thành tích nên ko thể vào trong tp HD dc ạ

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Cháu hay phải chạy hp-hn từ sớm. Mà ăn ở HP thì sớm qu . Chả vừa bữa. Lên 559 ăn thì ko bít có bún,miến,hay bánh đa j ăn ok ko các cụ chỉ cháu với. Ưu tiên dọc đường 5. Cháu chạy lấy thành tích nên ko thể vào trong tp HD dc ạ
cụ chạy qua lên lai cách nhé. có mấy quán liền đó. xe tải hay ăn, ngon bổ rẻ.

votinh.kt

Xe hơi
Ngờ các cụ OFHD giúp đỡ ạ.

Tình hình là nhà cháu định chuyển về HD sinh sống. Tiền trong tay chẳng có nhiều nên nhờ các cụ biết ở ven ven HD có mảnh đất nào tầm <300 đổ lại thì ới cháu với ạ.
Diện tích đủ xây căn nhà nhỏ là đc rồi ạ.
Cháu chân thành cảm ơn và hậu tạ các cụ ạ :D ~o)~o)~o)~o)~o)

dinhhunghd

Xe buýt
Các cu nặng cho em hỏi OF nhà mình có ai bán dầu TOTAL Quatz 9000 k nhỉ? E muốn mua mà k kiếm đc. Thank cụ nào mách e nhá.
Ở Hải Dương có mỗi đại lý Total, ở đường gom đầu đường Ngô quyền. Là cây xăng Minh Hải cạnh đại lý Toyota. Nhưng ở đó chỉ bán đến Total quatz 7000 giá 480k. Còn không có 9000 cụ ạ.

dinhhunghd

Xe buýt
Các cu nặng cho em hỏi OF nhà mình có ai bán dầu TOTAL Quatz 9000 k nhỉ? E muốn mua mà k kiếm đc. Thank cụ nào mách e nhá.
Ở Hải Dương có mỗi đại lý Total, ở đường gom đầu đường Ngô quyền. Là cây xăng Minh Hải cạnh đại lý Toyota. Nhưng ở đó chỉ bán đến Total quatz 7000 giá 480k. Còn không có 9000 cụ ạ.

caophuong512

Xe hơi
Thắc mắc về 1 số điểm CSGT hay bắt mà chưa hiểu vì lỗi gì

Em xin khai màn:
1 là e đi qua ngã tư Ngô Quyền giao với Nguyễn Lương Bằng ( Nguyễn Thị Duệ ) thấy cs hay đứng ở chỗ đèn xanh đèn đỏ hướng từ Nguyễn Thị Duệ ra rất hay bắt mà k hiểu lỗi là gì?
2 là trong thành phố có CSTT hay đi tuần bắt ngoài bắt mũ ko hiểu còn bắt vì lỗi gì nữa?
Cụ bào biết chia sẻ cho em và cho những cụ nào chưa biết với ạ.

fakeIP

Xe hơi
Lỗi ở đó đa phần là do bật xinhan sai, từ Nguyễn Thị Duệ ra NLB hướng vào TP thì phải bật xinhan trái, nhưng nhiều người ko biết toàn bật xinhan rẽ phải nên bị thôi

trungpham666

Xe tải
Lỗi ở đó đa phần là do bật xinhan sai, từ Nguyễn Thị Duệ ra NLB hướng vào TP thì phải bật xinhan trái, nhưng nhiều người ko biết toàn bật xinhan rẽ phải nên bị thôi
bọn nó bố láo chứ hum trước em cãi nhau với nó chả mất đồng nào. Phía đó có biển cấm rẽ phải ra hướng bệnh viện nhé. Nên mình bật xi nhan phải hay trái đều sai (chỉ đúng 1 nửa).

newbie11

Xe tải
bọn nó bố láo chứ hum trước em cãi nhau với nó chả mất đồng nào. Phía đó có biển cấm rẽ phải ra hướng bệnh viện nhé. Nên mình bật xi nhan phải hay trái đều sai (chỉ đúng 1 nửa).
Chắc gặp phải bựa nên không chấp thôi.
Có biển cấm rẽ phải thì rẽ trái vẫn phải bật xinhan trái nhé ( khi chuyển hướng phải bật xinhan báo hiệu trước)

fakeIP

Xe hơi
Cụ trong ngành phỏng?
Nick cụ hơn năm tham gia OF mà thế này thì chán thật.
Chuyển làn còn phải xinhan nói gì đến rẽ chuyển hưởng ở các giao lộ,
Cụ ở Hải Dương, nếu đi từ Điện Biên Phủ rẽ ra Nguyễn Lương Bằng có phải xinhan không, chiều rẽ vào Phạm Ngũ Lão có biển cấm ô tô rẽ vào đó, cụ thử chuột bạch 1 lần là biết mà.
Hiểu kiểu của cụ thì khác gì, Phố Huế hay Bà Triệu ở HN là đường 1 chiều, nếu đi từ các đường khác rẽ ra thì không cần phải xinhan, VD hướng đi từ phía Ga hàng cỏ trên đường Trần Hưng Đạo rẽ trái ra phố Huế đi về Bờ Hồ mà cụ không xinhan trái thì em ạ cụ đấy (theo lý luận của cụ vì có biển cấm rẽ phải nên khỏi phải xinhan trái khi rẽ):-?

linhthu08

Xe tải
Em người bn, hôm vừa rồi xuống HD tới ngã tư máy sứ, đáng lẽ ra em phải đi vào làn trong để rẽ vào nhà máy đá mài nhưng mải nói chuyện nên lại đi làn giữa, thấy có nhiều xxx nên em cho xe chạy thẳng qua ngã tư vài chục mét rồi quay đầu, đang tới gầnnhaf máy đá mài thì 1 xxx đi wave anpha đuổi theo và bắt dừng kiểm tra giấy tờ, em yêu cầu thông báo lỗi thì chú ấy nói xe em đi vào đường cấm và có giải thích là đường từ ngã tư đi thẳng và cấm xe ô tô đi chiều ngược lại, em ko công nhận vì em ko thấy biển cấm, chú xxx có thông báo biển cấm ở cuối đường bên kia, em giải thích là tôi đi nhầm đường và quay lại nên ko thấy biển, chú ko nghe và cứ cương quyết đòi kt giấy tờ, em cãi và nhất định ko đưa , chú xxx doạ sẽ mang cẩu tới để cẩu xe của em và mọi chi phí bên em phải chịu, sau đó chú ấy gọi thêm một xxx khác cũng rất trẻ, câu đầu tiên xxx mới nói với em là có quen ai là xxx ở hd thì gọi, em bảo ko cần thiết, và nhất định ko cho kt giấy tờ, thấy đuối lý, 1 xxx ra nói với em thôi a cứ cho kt giấy tờ đi, nếu đầy đủ giấy tờ sẽ giải quyết cho đi, em nhất định vẫn ko cho và yêu cầu phải có chuyên đề kt hành chính thì mới cho kt, lúc này người dân xem rất đông, xxx mới hạ giọng Tôi nhắc nhở anh vì a chưa đi tới chỗ cắm biển, lần sau a đi cẩn thận, lần sau vi phạm là tôi sẽ xử lý và yêu cầu em cung cấp thông tin tên tuổi, địa chỉ và nghề nghiệp để ghi vào sổ lấy số liệu, em đọc xong tên tuổi, địa chỉ thì xxx hỏi thế nghề nghiệp là gì, em nói là nhà Báo, lúc đấy giọng xxx thân thiện như thế nào

trungpham666

Xe tải
Em người bn, hôm vừa rồi xuống HD tới ngã tư máy sứ, đáng lẽ ra em phải đi vào làn trong để rẽ vào nhà máy đá mài nhưng mải nói chuyện nên lại đi làn giữa, thấy có nhiều xxx nên em cho xe chạy thẳng qua ngã tư vài chục mét rồi quay đầu, đang tới gầnnhaf máy đá mài thì 1 xxx đi wave anpha đuổi theo và bắt dừng kiểm tra giấy tờ, em yêu cầu thông báo lỗi thì chú ấy nói xe em đi vào đường cấm và có giải thích là đường từ ngã tư đi thẳng và cấm xe ô tô đi chiều ngược lại, em ko công nhận vì em ko thấy biển cấm, chú xxx có thông báo biển cấm ở cuối đường bên kia, em giải thích là tôi đi nhầm đường và quay lại nên ko thấy biển, chú ko nghe và cứ cương quyết đòi kt giấy tờ, em cãi và nhất định ko đưa , chú xxx doạ sẽ mang cẩu tới để cẩu xe của em và mọi chi phí bên em phải chịu, sau đó chú ấy gọi thêm một xxx khác cũng rất trẻ, câu đầu tiên xxx mới nói với em là có quen ai là xxx ở hd thì gọi, em bảo ko cần thiết, và nhất định ko cho kt giấy tờ, thấy đuối lý, 1 xxx ra nói với em thôi a cứ cho kt giấy tờ đi, nếu đầy đủ giấy tờ sẽ giải quyết cho đi, em nhất định vẫn ko cho và yêu cầu phải có chuyên đề kt hành chính thì mới cho kt, lúc này người dân xem rất đông, xxx mới hạ giọng Tôi nhắc nhở anh vì a chưa đi tới chỗ cắm biển, lần sau a đi cẩn thận, lần sau vi phạm là tôi sẽ xử lý và yêu cầu em cung cấp thông tin tên tuổi, địa chỉ và nghề nghiệp để ghi vào sổ lấy số liệu, em đọc xong tên tuổi, địa chỉ thì xxx hỏi thế nghề nghiệp là gì, em nói là nhà Báo, lúc đấy giọng xxx thân thiện như thế nào
Đấy. XXX đúng ra phải làm công tác nhắcn nhở. Nhưng mà có cụ chưa gì vào phán câu "bựa". Em nói thật chứ cũng chả biết người như thế nào mà phán như thánh. Chê bai người khác đủ đường thì xã hội ai cũng thấy người ấy ntn ạ!

Nhắc các bác [@trungpham666;180594]; [@fakeIP;339288] tranh luận phải có văn hóa. Không khiêu khích, phỉ báng nhau.
Lần này em nhắc nhở, xóa các bài vì phạm. Nếu bác nào cố tình em sẽ chiếu nội quy xử phạt nghiêm đấy.

Bác [@caophuong512;309824] 512: OFHD có thớt giành cho các câu hỏi, em sẽ ghép nó vào đó cho gọn.
Lần sau khi lập thớt mới, các bác nhớ lưu ý.
Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

Xe Win

Đi bộ
Cho em hỏi lắp loa trầm loại cục tròn ở đâu rẻ vậy????

em chào các bác. em mới tham gia mua 1 con xe mà lại thích con loa trầm quá. nhưng hỏi 1 cửa hàng nó nói 2,5 triệu loa gầm ghế. cho em hỏi loa cục tròn để cốp xe có rẻ hơn không và chỗ nào lắp đặt rẻ và đảm bảo vậy ???? em cam ơn các bác

Rickyman

Xe điện
Nếu ko có nhu cầu bay nhảy trong xe thì làm quả Sub MQB sư tử là ổn cụ nhé, Cụ đầu tư sub để cốp phải chơi Amply tốn kém gấp nhiều lần, e khuyên thật

Xe Win

Đi bộ
cho em hỏi quả Sub MQB bao nhiêu xiền. lắp ở đâu rẻ