[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

babeo

Xe điện
Mình vừa xem lại video Mạnh kể lại chuyện cứu bé gái, Mạnh có nói rõ là không đỡ được bé gái, bị rơi vào mái tôn, tiếc là đứng không được vững để đỡ bé gái chứ không nhận xằng là đỡ được. Tuy nhiên chi tiết bé gái bị nảy lên khá quan trọng không hiểu sao Mạnh không kể lại, vì nó giải quyết hết tất cả các thắc mắc liên quan đến vật lý.
Lúc đấy hoảng loạn làm sao mà nhớ chi tiết được.
Phúc 70 đời cho cậu thanh niên và em bé, chứ kể cả cậu kia hứng tay đúng điểm rơi của bé thì khả năng gãy 2 tay là cao và em bé cũng vẫn văng xuống như thường, còn nếu rơi đúng đầu thì dễ đi cả 2.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Xem clip cháu bé rất may mắn: mái tôn nghiêng dốc về nguyên lý sẽ làm giảm lực va chạm chính diện, mùa đông nên bé cũng được mặc áo dày, và theo e quan trọng nữa điểm tiếp xúc của bé có thể vào đúng phần mái tôn giữa 2 thanh xà sắt hộp sẽ đàn hồi giảm chấn thương...
Nhưng sự việc ntn bây giờ k còn quan trọng mà việc thấy người bị nạn tìm mọi cách khẩn trương cứu người mới đáng trân trọng, Mạnh đã rất dũng cảm khi làm việc đó.

beomap2

Xe container
E xem video anh ấy lại ko đỡ đc tý nào trong khi khai là đỡ đc nên hơi gợn lòng thôi ạ , còn việc a lao vào nguy hiểm cũng đáng khen lắm r , cần trung thực hơn thôi
Mạnh có đỡ được cháu bé bằng tay phải. Sau cú va chạm Mạnh bị dúi cả người xuống mái tôn. Cháu bé lúc rơi ở tư thế ngửa, chạm đầu vào tay Manhj và vào mái tôn nảy bật lên xoay úp xuống rơi lần hai vào mái tôn nên mồm cháu bị chảy máu

RauCanTay

Xe buýt
Thì Mạnh nói giơ tay ra đỡ và e bé bị văng ra. Có thể bé rơi trúng tay Mạnh rồi đập vào mái tôn. Anh ta cũng đâu có nói dối hay nói quá. Chẳng qua giờ CĐM chúng nó rầm rộ tôn vinh quá xong có clip này lại quay ra soi. Cái cần tuyên dương là hành động cứu người thôi. Vậy cũng đủ rồi
nguyên văn cậu mạnh nói nè. cậu mạnh nói đúng như clip k thêm bớt 1 câu

"Mái tôn lúc ấy rất trơn, tôi cố gắng trụ vững thì nghe thấy tiếng hét thất thanh, tôi vừa đưa tay ra đỡ thì cháu rơi xuống tay. Hai chú cháu cùng rơi đập vào mái tôn. Nhưng tay tôi không có lực, lúc đấy cũng phải nhờ vào mái tôn thì hai chú cháu mới an toàn", anh Mạnh kể lại. Anh cho biết, khi anh Mạnh cố lao về phía cháu bé, còn cháu tiện đà tiếp tục rơi xuống.

"Lúc đó tay tôi không thể có đủ lực được, tay tôi chỉ đỡ được phần nào thôi, sau đó người của cháu rơi xuống đè vào tay tôi. Tôi cố gắng chỉ có thể chặn được một phần lực, không để cháu nảy ra ngoài một lần nữa để rơi xuống đất. Khi tôi đứng đậy được, tôi đã ôm chặt lấy cháu rồi chuyển xuống phía dưới đưa đi cấp cứu".

sthd

Xe lăn

RauCanTay

Xe buýt
Nhiều cụ cứ ám ảnh phải đỡ vào tay mới chuẩn men? Cậu kia do trượt chân vì sóng tôn và mái dốc, và do giày nữa? Tóm lại là cả một quá trình cậu ý đã cố hết sức tính từ lúc chạy, bật cột leo mái...Kể cả cháu bé nảy lên mà không có quả đỡ tay, nếu lăn từ mái tôn xuống đất thì hậu quả ntn? Đó là một người hùng vì cậu ý đã thể hiện tối đa khả năng, và có cái kết đẹp tới lúc này.
coi clip cả chục người dưới đứng nhìn l ai phụ cậu này đưa bé xuống

Chỉnh hộ em từ đỡ đc đi ạ có đỡ đc đâu , nghĩ lại năm xưa cháu làm chiến sĩ cảnh sát phòng cháy khối ae dập lửa cứu ng mà bị hỏng cả đôi tay , hi sinh mạng sống thì lại k đc lên báo rầm rộ
Cụ có bị sao thì đã có nhà nước lo và hàng ngày cv đó nó nuôi sống cụ và gđ r nhé, có chết ra đấy cũng được phong liệt sỹ. 2 việc khác nhau hoàn toàn. Việc của cụ là mệnh lệnh là trách nhiệm phải làm phải cứu người, ko làm có khi còn bị truy tố

_Minh_Nguyen_

Xe máy
Vâng cụ dạy chí phở cháu k soi mói so đo vs a này vì lợi ích gì , chỉ là chiều còn nhắn cho vk khen anh dũng cảm đọc rất nhiều bài viết về a sau xem lại video kia thấy a ko đỡ đc cháu bé như lời kể thì hơi phật lòng vì a ko đc trung thực
Cụ sân-si quá! Mạnh đã nói rất trung thực là không đón được cháu bé đấy.

Giờ cho cụ đỡ một vật 300k bằng một tay, xem nó có kéo cụ ngã xuống như Mạnh không?

Và cú ngã đó rất may, chính bà mụ đẩy Mạnh đấy. Để Mạnh không bị gãy tay, chồn đốt sống cổ, và cháu bé thay vì chạm mái tôn bằng đầu thì chạm bằng hông, và chỉ bị trật khớp háng.

Sân-si với cả 1/1000 giây sinh tử thì cũng lạ.

doctor103

Xe điện
Nhiều cụ cứ xoáy vào việc anh Mạnh không đỡ được cháu bé đẩy đủ nhỉ, em thấy cũng 1 phần do lều báo nhét chữ vào mồm anh Mạnh, chính anh Mạnh trong nhiều lần phỏng vẫn cũng chỉ nói là đỡ được 1 tay còn lại do mái tôn, các cụ xem từ phút 6 trở đi

Trong nhiều bài phỏng vấn anh Mạnh vẫn nói là tiếc vì không chủ động đỡ hết cháu nên cháu vẫn rơi xuống mái tôn, xem tiếp phút 6 trong clip dưới

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật với cụ, riêng phản ứng nhanh nhạy và lao nhanh đến với ý đồ tốt cứu cháu bé đã xứng đáng được tuyên dương rồi, kể cả không tác động gì như cụ nói. Vì cũng có ai khác làm được đâu trong tình huống đó. Còn cụ so sánh với công việc lực lượng chuyên nghiệp thì xin lỗi em thấy thối bỏ mẹ. Chẳng hạn cảnh sát PCCC như cụ nói là đã được đào tạo và đó là công việc họ đã chọn, họ đã làm thì nguy hiểm đến mấy cũng phải chịu bởi làm nghề nào cũng phải có trách nhiệm tối đa với nghề đó. Chưa kể có ai bắt phải đi làm PCCC đâu.

Nói trắng ra ông đã chấp nhận làm PCCC mà lại sợ lửa, sợ nguy hiểm thì thôi nghỉ mẹ đi cho xong, để người khác dũng cảm hơn, có trách nhiệm hơn người ta làm. Thậm chí loại đó nên đuổi khỏi ngành. Việt Nam mình đôi khi rất hay lẫn lộn giữa trách nhiệm và sự ban ơn. Ngay trong suy nghĩ của cụ thay vì nghĩ đó là trách nhiệm, công việc của mình thì lại đòi yêu cầu xã hội phải mang ơn mình.
Em đồng ý với cụ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Có chạm tay vào đấy chứ!
Với lại lao lên đương đầu hiểm nguy cứu cháu bé là anh hùng rồi.
Nhiều cụ có vẻ khắt khe quá

Song Vịt

Xe buýt
Thú thực các cụ, khi đọc bài viết đầu tiên về vụ việc trên báo an ninh thủ đô, trong suy nghĩ của em đã gợn câu hỏi: sao có sự thần kỳ đến thế, đỡ cháu bé rơi từ tầng 12 mà không có chấn thương nào cho cả người đỡ và người rơi, liệu có Thạch sanh Lý Thông gì ở đây không?
Sau đó, xem clip, đọc và xem chia sẻ của Mạnh, thấy những gì cậu ấy thể hiện qua những việc rất nhỏ trong cuộc sống, em thực sự thấy xấu hổ với suy nghĩ hẹp hòi của mình.
VỚi em, Mạnh là người tốt, thực sự tốt trong xã hội đầy tính toán, thực dụng này. Em tin con người tử tế, trung thực đó.
P/s: xem clip mới nhất và phần mô tả sự việc của cậu ấy, em không thấy có gì mâu thuẫn cả

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Ít nhất cũng tránh cho bé lăn và rơi tiếp xuống sâng tầng 1. Vote cho cậu Mạnh.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có bị sao thì đã có nhà nước lo và hàng ngày cv đó nó nuôi sống cụ và gđ r nhé, có chết ra đấy cũng được phong liệt sỹ. 2 việc khác nhau hoàn toàn. Việc của cụ là mệnh lệnh là trách nhiệm phải làm phải cứu người, ko làm có khi còn bị truy tố
Chuẩn cụ ạ.

TeeCookie9872

[Tịch thu bằng lái]
Bất ngờ lớn: Góc máy cho thấy chính mái tôn mới giúp bé gái rơi từ tầng 12 bảo toàn tính mạng

Ý thức cứu người, hành động mau lẹ, quyết đoán của anh Mạnh xứng đáng được Thủ tướng cùng lãnh đạo Hà Nội biểu dương, cấp giấy khen. Nhưng có lẽ mái tôn mới thực sự góp công lớn trong việc cứu bé.

Chiều tối nay, xuất hiện một góc máy khác cho thấy dường như chính mái tôn mới giúp bé gái 3 tuổi bảo toàn tính mạng. Tấm tôn lún xuống và tản lực đã giúp bé chỉ bị trật khớp háng. Tấm tôn lún xuống và tản lực đã giúp bé chỉ bị trật khớp háng.

Góc quay mói cho thấy chính mái tôn mới giúp bé gái nhiều nhất nhưng cũng nhờ anh Mạnh chạm vào bé gái trước làm giảm lực .

Chỉnh sửa cuối:

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Thú thực các cụ, khi đọc bài viết đầu tiên về vụ việc trên báo an ninh thủ đô, trong suy nghĩ của em đã gợn câu hỏi: sao có sự thần kỳ đến thế, đỡ cháu bé rơi từ tầng 12 mà không có chấn thương nào cho cả người đỡ và người rơi, liệu có Thạch sanh Lý Thông gì ở đây không?
Sau đó, xem clip, đọc và xem chia sẻ của Mạnh, thấy những gì cậu ấy thể hiện qua những việc rất nhỏ trong cuộc sống, em thực sự thấy xấu hổ với suy nghĩ hẹp hòi của mình.
VỚi em, Mạnh là người tốt, thực sự tốt trong xã hội đầy tính toán, thực dụng này. Em tin con người tử tế, trung thực đó.
P/s: xem clip mới nhất và phần mô tả sự việc của cậu ấy, em không thấy có gì mâu thuẫn cả
Và đọc còm của cụ, em cũng muốn kính cụ 1 ly. Chúc cụ ngày mới vui vẻ ạ

ANHVEB

Xe hơi
Ngồi một chỗ phán xét thì OF này số 2 éo ai là số 1 - đặt vào hoàn cảnh đây cả cái OF này chắc cũng chỉ dương mắt ếch ra mà nhìn xong rồi post bài phân tích như chuyên gia chứ làm được mẹ gì - Mịa cứ phản xạ như bạn Mạnh này đã là quá dũng cảm rồi

doctor103

Xe điện
Chỉnh hộ em từ đỡ đc đi ạ có đỡ đc đâu , nghĩ lại năm xưa cháu làm chiến sĩ cảnh sát phòng cháy khối ae dập lửa cứu ng mà bị hỏng cả đôi tay , hi sinh mạng sống thì lại k đc lên báo rầm rộ
Mời cụ đọc bài của bác sĩ Nguyễn Lân Hiếu

Jamebonds

Xe container
Đó là Tây - có thể nơi đó nước đó cả xã hội họ giáo dục trẻ em như thấy nên họ không cần đề phòng tai nạn cho con người khác. Ơi mình thì cần cụ ạ - cụ giáo dục con cụ tốt nhưng người cạnh cụ chưa chắc đã làm được như cụ. Con họ sang nhà mình chơi thì...
Nhà họ mà ko lắp lưới con m mà sang nhà họ thì...., nếu con họ và con m đều được giáo dục kỹ lưỡng về phòng tránh thì sang nhà nhau thì....😀