[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

muca

Xe tăng
Lạy cụ, tầng 13 cũng phải tầm 40m, với chiều cao này thì có rơi xuống nước thì mặt nước cũng không khác gì mặt bê tông chứ đừng nói là mái tôn, cháu bé giữ được tính mạng là một điều kỳ diệu rồi, anh thanh niên quả thật dũng cảm và anh hùng, vì đỡ như thế khả năng bị chấn thương cũng rất cao, anh ấy chỉ bị thương nhẹ cũng là một điều may mắn nữa.
Dạ vâng cụ, em chưa tìm hiểu kỹ. Cảm ơn cụ

sthd

Xe lăn
cảm ơn thanh niên Đông anh

langtoilangtoi

Xe điện
Nhiều gia đình đi thuê nhà nên không tự ý lắp thêm được , như trường hợp tai nạn khu Trung Hoà - Nhân Chính năm ngoái
Nếu muốn thì có nhiều cách mà cụ, ví dụ như lưới bằng cước hoặc bằng sợi mình treo lên cũng là một giải pháp.

ongtrum265

Xe đạp
Em thì nghe nói là rơi vào mái tôn thoát chết chứ không phải người đỡ, chả biết cái nào đúng. Nhưng dù thế nào thì phúc nhà cháu bé lớn, chúc mừng gia đình.
xem clip đi cụ. Đỡ được ko thì toi nhé

Kiabuoisang

Xe container
Nhà cao tầng nhất thiết phải có chấn song, có lưới. Nếu sợ hoả hoạn không thoát ra được thì cần chế loại chấn song có bản lề để khi cần có thể mở.
Nhiều thằng làm bố làm mẹ, tính thì bất cẩn nhưng lại lười phòng bị nên có lúc trả giá bằng chính mạng sống của con cái mình. Cái nhà như thế mà không làm lưới thì bảo sao nhiều tai nạn là cũng phải thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nào tư duy CĐT k cho làm lưới, nhà thuê k dc làm lưới thì nên xem xét lại :)) lưới dạng này thì k CĐT nào cấm dc cả, khi có hoả hoạn bên cứu hộ xách cái kìm hoặc 1 thanh xà beng nhỏ là phá ra dc. Còn khi thuê, thấy chủ nhà chưa lắp, yêu cầu họ lắp hoặc mình lắp mà chủ nhà k đồng ý thì dí cu vào thuê nữa là xong, an toàn là trên hết :)) nhà em còn phải làm full từ tường xuống mép ban công, xen kẽ cho khe lan can sắt nó nhỏ lại tránh trường hợp rơi đồ to qua lan can hoặc trẻ con vô ý hay nghịch ngợm thả gì đó to cỡ 15x15cm xuống đường

Tuấn VTB

Xe tải
Em thì nghe nói là rơi vào mái tôn thoát chết chứ không phải người đỡ, chả biết cái nào đúng. Nhưng dù thế nào thì phúc nhà cháu bé lớn, chúc mừng gia đình.
Cháu bé quả là có phúc vì có nhiều điều trùng hợp may mắn, thứ nhất là cháu trèo lên lan can và bị mắc trên đó vài phút nên khóc rất to khiến cho hàng xóm ở toà đối diện chú ý và kêu cứu rất lớn vì vậy anh thanh niên ngồi trong xe ở tầng 1 mới nghe thấy, việc đỡ một đứa trẻ hơn 10kg rơi từ ở độ cao gần 40m xuống là điều bất khả thi , nhưng việc rơi vào tay anh thanh niên sau đó rơi xuống mái tôn đã giảm lực đi rất nhiều rồi, nếu rơi thẳng từ trên xuống mái tôn thì e rằng cũng khó tránh được mất mạng , hoặc nếu vị trí anh thanh niên đỡ là sàn cứng thì câu chuyện cũng khác đi rất nhiều.
Cháu bé đã gặp rất nhiều may mắn trùng hợp

NQHU

Xe điện
quả thực may mắn, em nghĩ cú trượt chân bất ngờ của anh thanh niên vô tình làm giảm rất nhiều lực tác động; cơ thể anh thanh niên thụt xuống giống như 2 xe đi cùng chiều va chạm vào nhau lực bị triệt tiêu 1 phần; ngoài ra mái tôn mềm lõm xuống lại giúp hấp thụ 1 phần lực tiếp!

cháu bé 10 cân rơi hơn 40m rớt trúng không có may mắn trên sợ rằng anh thanh niên cũng đang nguy kịch!
respect hành động dũng cảm của anh thanh niên

cairong_2011

Xe container
Một số chủ đầu tư ko cho làm nữa cụ ạ. Em nhìn trong clip thấy chả nhà nào có lưới.
Nó chẳng ảnh hưởng như kiểu chuồng cọp, lồng sắt ngày xưa mà cấm. Chỉ đơn giản là các dây thép được chăng dọc lên có thể để làm chỗ cây leo. Đứng xa nhìn kỹ sẽ thấy, còn không cũng ko thấy

gvnth

Xe buýt
Đúng là Việt Nam, cái gì cũng có thể xảy ra, rơi từ tầng 13...nếu Mạnh mà đứng trên mặt đất để đỡ cháu bé nguy cơ cao là cả 2 chú cháu sẽ gặp vấn đề rất nghiệm trọng, may mà trèo lên mái tôn, chính cái mái tôn bị thụt đã hấp thu một phần lực của cháu bé. E đã chứng kiến cách đây hơn 10 năm đến nhà anh cùng cơ quan ở khu chung cư giãn dân chơi, cửa mở ra ban công là cửa bản lề, đúng lúc có cơn giông rất to, thằng con anh ấy học lớp 2 vừa chạy ở ban công vào thì bị cơn giông kéo cánh cửa đập thẳng vào người, đẩy thằng bé gần như bị gián người lên lan can, anh em ngồi ở phòng khách gần như bất động trong mấy giây. Khoảng 1 tuần sau thấy ông ấy xuống thuê nhà mặt đất

haizz

Xe tải
Sáng sớm báo ch đã đến nhà chú Mạnh phỏng vấn.
Bà bác nghe tin đến ôm cháu và ôm mẹ Mạnh khóc. Em nghĩ lúc xem clip chắc ai cũng run sợ, nghĩ đến tính mạng cháu bé rồi tính mạng con cháu mình nếu sự may mắn ko đến, sai một li thôi đã khác, gia đình chắc run lắm.
Nghĩ con cháu mình làm được việc tốt cứu được một mạng người trong gang tấc thế, đúng là xúc động thật.

Cụ nào tư duy CĐT k cho làm lưới, nhà thuê k dc làm lưới thì nên xem xét lại :)) lưới dạng này thì k CĐT nào cấm dc cả, khi có hoả hoạn bên cứu hộ xách cái kìm hoặc 1 thanh xà beng nhỏ là phá ra dc. Còn khi thuê, thấy chủ nhà chưa lắp, yêu cầu họ lắp hoặc mình lắp mà chủ nhà k đồng ý thì dí cu vào thuê nữa là xong, an toàn là trên hết :)) nhà em còn phải làm full từ tường xuống mép ban công, xen kẽ cho khe lan can sắt nó nhỏ lại tránh trường hợp rơi đồ to qua lan can hoặc trẻ con vô ý hay nghịch ngợm thả gì đó to cỡ 15x15cm xuống đường
Cụ chăng điện bẫy chuột à

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm lưới khẩn trương thôi ! Cháu bé có thể sẽ thích thú với trò chơi bay lượn này và sẽ tiếp tục mò ra lần nữa :(

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Mrduongcntt

Xe hơi
Nhiều gia đình đi thuê nhà nên không tự ý lắp thêm được , như trường hợp tai nạn khu Trung Hoà - Nhân Chính năm ngoái
bác thiện cẩn vl, chủ nhà nào ko cho làm lưới an toàn, người thuê tự làm lưới an toàn chả chủ nhà nào cấm hết nhé, làm chuồng cọp thì chung cư ko cho làm thôi.

provtc

Xe container
Em qua nhà ô anh chơi thấy lão ấy treo cái kìm cắt ngoài đó, mà bố này cẩn thận còn mua cả thang dây các kiểu