[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ of cây đa cây đề truyền lại rằng : ngâu , ngon , ngoan . Ấy là 3 tốt , lấy ngay ko nghĩ .
Quan chức chọn theo công thức này còn vỡ mẹt đây. Con thì ngu chơi bời hút chích. Vợ thì lên FB khoe, hoặc đòi xe đón tại chân máy bay :)) :)) :))

xegiacmo

Xe container
Không biết gì về nội tình vợ chồng nhà Trung Nguyên mà lạm bàn về việc họ nên chia tài sản / cổ phần thía nào.

Nhưng tôi có thắc mắc thế này.

Bà Thảo con nhà giầu có, doanh nhân gộc (thông tin trên báo) mà lại vào làm tổng đài viên 108? Điều này tôi thấy là lạ, gia đình doanh nhân khá giả họ không hay hướng cho con em mình đi làm công.

Kinh tế thời 94-95 sôi động lắm. Nhiều người học xong và đi làm thời gian đó đã mua được nhà thành phố trước năm 2000. Đầy cơ hôi.
Ai bảo cụ vậy , cực nhiều gia đình buôn bán có tiếng toàn cho con đi làm công sở ,nhất là con gái . Mặc dù lương tháng không đủ họ mua 1 bộ váy . Hồi đó viễn thông thưởng cao , người nhà em năm 96 thưởng tết 30 củ đủ mua căn tập thể cũ ở hn.
Chỉ ngạc nhiên là nhà thảo đồng ý cho lấy ông vũ với lý lịch ( nghỉ học ) như vậy .

Chỉnh sửa cuối:

damhai

Xe buýt
Chả biết khôn hay không nhưng lấy chồng về đầu tiên là phải truyền đc tư tưởng là Tiền của anh là của em, tiền của em là của em. Đúng sai xét sau.
Sai rồi, phải là tiền đứng tên anh là của em, tiền đứng tên em là của em.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cả hai vợ chồng nhà ấy chả ai đơn côi cả đâu mợ, tự do hơn.
Nhiều cặp VC doanh nhân em biết giờ chỉ giữ cái vỏ hôn nhân, khỏi chia tài sản. VC Thảo Vũ ly dị ước tính đóng án phí và thuế khoảng 8 tỷ.
Nghe đồn Thảo tính nát nước cmr, bao nhiêu năm chỉ ly thân có làm gì éo đâu. Không được vào công ty, cổ tức éo được trả, mấy năm éo có cả bctc. Bị ép tới chân tường mới đưa nhau ra toà. Tầm ngàn tỷ họ tính nát nước rồi mợ.
Đúng là tiền nhiều để nát óc cụ nhỉ

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh những năm 2010
Ngọt nước. Éo mịa, Vũ tài thật. SV bỏ học, đạp xe bỏ mối cafe lừa được con gái hiệu vàng.
Tài sản chung ngàn tỷ, 4 đứa con. Đ' hiểu sao còn có cụ chê. Mía nó hút cmn hết nước ngọt giờ già nhả bã còn chê mía éo ngon. Đúng loại chê nho xanh. Gái này trong mơ của em.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là tiền nhiều để nát óc cụ nhỉ
Chả nát đâu mợ, họ có ước vọng khác, tiền và danh vọng đứng trên gia đình. Trên thế giới hiếm có tỷ phú nào có duy nhất 1 vợ lắm. Trump nó toàn lấy gái trẻ, xinh. Gái ly hôn có cặp trai trẻ bị chửi khổ bcm. Vậy mới nói Thảo nó thà ly thân sống bên nhau còn hơn ly dị. Ông Vũ thắng đậm.

muoibaconcho

Xe điện
Không biết gì về nội tình vợ chồng nhà Trung Nguyên mà lạm bàn về việc họ nên chia tài sản / cổ phần thía nào.

Nhưng tôi có thắc mắc thế này.

Bà Thảo con nhà giầu có, doanh nhân gộc (thông tin trên báo) mà lại vào làm tổng đài viên 108? Điều này tôi thấy là lạ, gia đình doanh nhân khá giả họ không hay hướng cho con em mình đi làm công.

Kinh tế thời 94-95 sôi động lắm. Nhiều người học xong và đi làm thời gian đó đã mua được nhà thành phố trước năm 2000. Đầy cơ hôi.
Thời đó vào bưu điện là mốt vì lương + thưởng cực khủng mà việc lại nhàn.
Lúc ý chưa có Internet,cần hỏi chuyện gì toàn đt lên hỏi tổng đài viên thôi. Lúc đầu lắp cái đt bàn còn khó, đến thời Internet tập toẹ vào VN thì bưu điện kiếm lại càng ác, rồi đến quả máy nhắn tin: Cô ơi cô nhắn ba con về ăn cơm với con, rồi dtdd ... Em nhớ lúc ý em chơi MU online rón ra rón rén mà tháng nào cũng mua card dial up mất vài trăm k. Nói chung là ăn dày nên lương thưởng sướng lắm. Vì vậy mà đua nhau chạy vào BD theo 3 cách: 1 tiền, 2 quan hệ, 3 giỏi. Trong đó đa phần là quan hệ CCCC gửi gắm.
Sau này nhiều cụ bảo vào bưu điện mặt mũi chúng nó cứ nghênh nghênh là vì CCCC quen nghênh rồi. Dù có ngồi quầy giao dịch cũng khó bỏ thái độ đó. Hiện nay làm ở VNPT và bưu điện cũng nhiều chị gia thế rất khủng.

Hoa trên cành

Xe buýt
Ai bảo cụ vậy , cực nhiều gia đình buôn bán có tiếng toàn cho con đi làm công sở ,nhất là con gái . Mặc dù lương tháng không đủ họ mua 1 bộ váy . Hồi đó viễn thông thưởng cao , người nhà em năm 96 thưởng tết 30 củ đủ mua căn tập thể cũ ở hn
Xác nhận đúng nhé, nhà buôn bán giàu có con gái xinh xắn cao ráo, cho vào làm công sở nhàn thân, chịu khó ăn diện rồi thông gia với con nhà quan chức thì upgrade lên đời nhé. Ví dụ con nhà tiệm vàng thông gia với tầm quan tỉnh, biết trước quy hoạch ôm một mớ đất thì tiền tỷ kiếm như chơi :bz

Tầm mợ Thảo thì cụ Vũ vớ được là may, lấy vợ dại có khi giờ phá sản rồi ấy chứ, xung quanh em thiếu gì vụ phải bán nhà trả tiền nợ bài bạc cho vợ :D Mà ngộ, kiểu vợ ấy thì chồng lại không bỏ được mới tài chứ.

Hàng Than

Xe tải
hoãn toà, 27/3 quay lại nhé...

giờ toà phải đi tìm 2,100 xem chị Th rút để đâu rồi

BonBonTT

Xe điện
Đời có Khôn lỏi và Khôn ngoan
Chắc chị này vế đầu

Kurumasuki

Xe container
Thảo làm 1080 là khá đấy, vì thời đó kiếm công việc ngồi máy lạnh ko dễ.
Vũ có tiền gọi 1080 suốt ngày là khá đấy, vì 1 phút gọi bằng 1 suất cơm bụi.
Kết luận: Vũ và Thảo đều con nhà giàu vượt khó.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện tư nhân nhà người ta.

Người ta giàu có chứ phải nghèo hay cần help đâu ?

bàn làm gì nhiều.

Quân tử chỉ giúp người nghèo.

muoibaconcho

Xe điện
Em cũng ở thời star tắc tịt. E chém tí về vai trò của vốn. Có em mẹ cho gần 50 tỏi startup, vẫn tạch cụ ạ. Hay anh Gết, theo truyền thuyết, vẫn ngon. ^^

Trong kiểu khởi nghiệp từ đầu như TNguyen, thì lĩnh vực riêng, phong cách và uy tín mới qđịnh. tiền ko phải vde qtrong nhất. Tất nhiên có tiền vẫn tốt hơn ko.

Còn xinh hơn chị Thảo thì lại có ng ngon hơn a Vũ. Ai có duyên ng đó. Chuyện nhà họ e xin phép ko bàn.
Thảo hay Vũ, thiếu 1 người thì ko có cái TN ngày nay.
Còn về phần Toà chia thế nào thì kệ họ, chia hết 100% cho Vũ hay cho Thảo cũng đc, em chả quan tâm.
Em post thớt này là vì cụ thớt bảo ko cần vợ khôn, còn em thì thấy ngược lại.
Nói thêm chút về kinh doanh. Theo em tiền và quan hệ là quan trọng nhất. Có quan hệ thì có bạn hàng, có tiền trường vốn thì mới hoạt động đc.
Ở câu chuyện mua nợ cafe. Nếu con rể chủ tiệm vàng mà cả vùng đều biết thì mua nợ được ngay, còn 1 ông SV nghèo ai cho mua nợ? Đó là ví dụ về quan hệ.
Ở câu chuyện mở quán cafe đầu tiên ở Nguyễn Kiệm, một con đường trung tâm quận Gò Vấp. Không có tiền làm sao dám thuê mặt bằng ở đây mà kinh doanh? Đó là ví dụ về tiền.
Em có quen biết vài người, thật sự họ không giỏi gì mấy đâu nhưng có quan hệ từ thời cha mẹ và có nguồn vốn khủng nên kinh doanh khá thành công. Đôí thủ mới loe ngoe lên là họ dùng tiền, dùng quan hệ dập tắt ngay từ trong trứng nước.

Kurumasuki

Xe container
Thằng chồng dại lấy con vợ khôn, như .... à mà thôi :-ss
E cũng là một con vợ hơi khôn đây, công nhận khuyên các cụ không nên lấy :(( để cho đứa khôn nó được yên ổn :((
Mợ kể thêm đi để em rút kinh nghiệm... lần sau.

xegiacmo

Xe container
hoãn toà, 27/3 quay lại nhé...

giờ toà phải đi tìm 2,100 xem chị Th rút để đâu rồi
Không hiểu cái tiền này xử lý sao nếu không tìm ra ? Vì ví dụ như em gấu cầm tiền găm thì em cũng chịu . Giờ nó sút em thì chắc được chia mấy cái cố định như nhà cửa ... chứ nó bẩu tao tiêu hết rồi thì đòi ai ,

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Xác nhận đúng nhé, nhà buôn bán giàu có con gái xinh xắn cao ráo, cho vào làm công sở nhàn thân, chịu khó ăn diện rồi thông gia với con nhà quan chức thì upgrade lên đời nhé. Ví dụ con nhà tiệm vàng thông gia với tầm quan tỉnh, biết trước quy hoạch ôm một mớ đất thì tiền tỷ kiếm như chơi :bz

Tầm mợ Thảo thì cụ Vũ vớ được là may, lấy vợ dại có khi giờ phá sản rồi ấy chứ, xung quanh em thiếu gì vụ phải bán nhà trả tiền nợ bài bạc cho vợ :D Mà ngộ, kiểu vợ ấy thì chồng lại không bỏ được mới tài chứ.
Lấy được vợ khôn sướng bcm. Nếu nó giàu là bonus. Bên Indo em quen 1 cặp vợ chồng đúng kiểu công thức này. Gia thế, vợ quản lý doanh nghiệp cả ngàn công nhân, chu cấp nuôi chồng đi học. Hai vợ chồng có 4 con. Thuê 4 osin chăm 4 con. Một năm vài lần vợ bay sang thăm ở cùng chồng cả tháng. Chồng đi để ở và làm việc đủ số năm luật định để có thể định cư, mang theo con lớn để nó được học ở môi trường tốt, con nhỏ ở với vợ.
Nhà Thảo Vũ cũng đã từng để chồng quản doanh nghiệp, vợ mang 3 con sang Sing để con có điều kiện phát triển. Nghe mùi sắp mất chồng về đẻ thêm đứa nữa vẫn bị nó phủi, tiền họ nhà chồng chắc vơ váo hết cả rồi. Thảo này khéo vẫn là con nai vàng bị cáo già Vũ nó quay

Hàng Than

Xe tải
a Vũ cưới vợ khi đã khởi nghiệp 2 năm rồi, 98 cưới đã mở 500 quá cafe rồi, tiền như nước, tương lai rạng rỡ rồi, gd c Th chắc cũng nhìn vào đấy mà gả con gái thôi, tiệm vàng be bé ở cái phố núi vừa qua thời bao cấp vài năm lấy đâu mà giàu nổi tiếng phố núi ...chuyện ngôn tình giờ cứ vẽ chuyện a sinh viên nghèo yêu cô tiểu thư tiệm vàng chứ thực tế có gì, thời ấy cả xh làng nhàng hết, phố núi dân tọc thì càng hẻo

ImPopeye

Xe máy
Vợ em nó dốt hơn em mà đã đau đầu lắm rồi, nó khôn hơn thì không biết sẽ như nào nữa. Em là em cạch :-ss:-ss

Manhchuot

Xe tải
Chỉ có mấy thằng ngu mới chê không lấy mợ Thảo