[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ông Vũ kể từ khi lên núi ở ẩn 5-6 năm, bỏ vợ bỏ con là đã không bình thường rồi.
Bây giờ chia tay, ông ấy nắm Cty, rồi cấp dưỡng hàng năm cho con cái, nhỡ may sang năm ông ấy điên thật, công ty rơi vào tay người khác, liệu còn tiền cấp dưỡng cho các con nữa ko?

Ông ấy thích tu, thì cứ tu, đòi Cty làm cái gì? Tiền làm cái gì? Để lại cho vợ con thì thấy tiếc à? Như vậy có điên ko?
Méo biết điên dư lào, còn thẩm định Y khoa thì bảo Vũ bình thường.
Nhưng rõ ràng kể cả khi Vũ ở ẩn,thì điều hành Trung Nguyên tại VN là đệ Vũ do Vũ bổ nhiệm. Thảo chỉ điều hành Trung Nguyên bên Singapore và lỗ mịa nó 1000 tỷ, còn Trung Nguyên VN thì doanh số lẫn lợi nhuận đều tăng chóng mặt. Cũng vì điều hành TN Singapore lỗ 1000 tỷ Thảo vội làm giả con dấu, giả chữ ký để chạy tội nhưng bị phát hiện, vụ này Vũ nó cũng bỏ qua cho luôn.

Thesun1987

Xe tải
Ông Vũ kể từ khi lên núi ở ẩn 5-6 năm, bỏ vợ bỏ con là đã không bình thường rồi.
Bây giờ chia tay, ông ấy nắm Cty, rồi cấp dưỡng hàng năm cho con cái, nhỡ may sang năm ông ấy điên thật, công ty rơi vào tay người khác, liệu còn tiền cấp dưỡng cho các con nữa ko?

Ông ấy thích tu, thì cứ tu, đòi Cty làm cái gì? Tiền làm cái gì? Để lại cho vợ con thì thấy tiếc à? Như vậy có điên ko?
Cụ không để ý ah! có phải ông ý không chia đâu! chia 30% cổ phần + toàn bộ tài sản tiền mặt! vậy cụ còn muốn sao nữa! hay là a ý để lại hết ra đi tay trắng mới vừa lòng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cũng phải có cơ sở nào đó thì bà vợ mới bảo đến viện tâm thần khám chứ cụ.

Chứ nếu bà ấy biết ông chồng hoàn toàn khỏe mạnh, thì bắt đi khám làm gì cho mất công.

Ông ấy rất giỏi và quyền lực, nên đừng nói là bà vợ làm việc với bệnh viện để đưa ra kết quả giả.
Vấn đề là lòng tin cụ ạ. Cả thế gian có thể không tin nhưng vk dù chỉ còn 1% cũng phải tin (thậm chí tin mù quáng).

mrrekl

Xe tải
Chia đôi 50??? Có cái loằn! Vì sao? Vì trung nguyên có trước tờ đăng ký kết hôn. Thế thôi. Nhiều ô cứ theo luật, theo luật :))) còn con đàn bà mà rêu rao ck điên rồ=> *** ra gì vs ck, lôi con cái ra để tranh giành=> càng *** ra gì. Hết.

Hoàng A Mã

Xe điện
Tiếc tiền tiếc của thì nói là việc của mồm, tiếc tiền thì đòi tiền cớ sao lại đòi cổ phần của người ta??? Tài sản riêng của Vũ nó thích cho ai là việc của nó, quyền gì đòi nó chia cổ phần cho con. Chỉ có quyền đòi tiền cấp dưỡng nuôi con.
Bill Gate nó có cả trăm tỷ $ nhưng nó chỉ cho có 1 tr $ còn đâu nó cho từ thiện hết,vợ con nó có dám ý kiến đâu??
Tài sản nào của riêng Vũ hả thằng ngu ?

manhcsic

Xe tăng
5-6 năm lên núi tu luyện, không điều hành công ty. Ngày đầu khởi nghiệp quyết tâm, khát khao... Còn bây giờ điều hành bằng thứ lý thuyết mơ hồ, ảo tưởng. Nghi ngờ bị tâm thần là có cơ sở. Tài sản hàng nghìn tỷ, lơ nga lơ ngơ... Như một con bò béo để nhân viên thịt.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Bần hàn củ khoai bổ làm đôi
Giầu sang phú quý lôi thôi lèo nhèo quá
Em không nhiều tiền như họ, nên không hiểu được cách của họ
Nhưng với tầm thấp như em thì:

Đàn ông con trai tầm cỡ bác, tài giỏi lo giè, Ra đi đàng hoàng đi. Có phẫn nộ, hay chán ghét rồi cũng qua. Tu rồi thì cho qua luôn.

Đàn bà tầm cỡ Cô thì cần gì, bỏ qua đi, Bác muốn lấy gì thì lấy, nhiêu đó cũng lập cái khác, làm cái khác vui vẻ với con cháu cho Bác trai thèm đi
Làm cái khác ư?? Cho điều hành cái Trung Nguyên bên Singapore lỗ mất 1000 tỷ, tự lập cái King Coffee sử dụng cơ sở hạ tầng chùa của Trung Nguyên lỗ tiếp. Thảo kinh doanh giỏi vãi chưởng.

Hoàng A Mã

Xe điện
Hoàn cảnh nuôi 4 đứa con với vài nghìn tỉ hả cụ? PN trong hầu hết các cuộc li hôn thì đều đáng thương hơn nhưng trường hợp này hai bên đều bình đẳng. Cụ nào dám nói mình bản lĩnh hơn chị này khi dám bêu riếu chồng khắp nơi không? :))
Với thương hiệu cà phê King và cổ phần bên Trung Nguyên bà Thảo thừa sức nuôi 4 đứa con nhé cụ. NHƯNG bà đấy thừa hiểu sau lưng ông Vũ là một đội tàu há mồm bòn rút tiền của chồng mình, ý đồ đòi % cổ phần cty đấy bố . Dốt thế.

tay_choi

Xe hơi
Nội tình của 2 vc chắc chỉ có họ mới hiểu rõ, nhưng xem clip Qua phát biểu trong phiên tòa, thấy chất thật

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Với thương hiệu cà phê King và cổ phần bên Trung Nguyên bà Thảo thừa sức nuôi 4 đứa con nhé cụ. NHƯNG bà đấy thừa hiểu sau lưng ông Vũ là một đội tàu há mồm bòn rút tiền của chồng mình, ý đồ đòi % cổ phần cty đấy bố . Dốt thế.
Vâng, dốt mới nghĩ thế :))

Hàng Than

Xe tải
qua lời chủ tọa thì có thể thấy rõ là Chính quyền và Luật pháp cũng như quan niệm truyền thống xh VN ủng hộ a Vũ...

chắc Tòa sẽ chốt chia 70/30 rồi, chị Thảo có mấy nghìn tỉ, coi như công lao cùng xd TN, tha hồ nuôi con thành tài....còn a Vũ có TN để tiếp tục phát triển TN, thực hiện hoài bão ước mơ đưa cafe VN thống trị TG...

Tòa có xử thế cũng đúng thôi, vì Nhà nước họ nhìn vào TN, vào a Vũ....một Doanh nghiệp chục nghìn tỉ, làm ăn tốt, đóng thuế hàng nghìn tỉ/năm, 20 năm qua đóng góp rất nhiều, xây nên một cafe TN cả thế giới biết đến, tin dùng... tạo cả chục nghìn việc làm, hàng triệu nông dân Tây Nguyên tiêu thụ được hạt cafe họ trồng ... Nhà nước ko thể để TN tan nát hay đi xuống được. a Vũ giờ ko thể sống cho a được, mà a phải sống khỏe, thanh thản, minh mẫn để lo cho sx-kd của TN và đời sống cả chục nghìn người trong tập thể Trung Nguyên

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chẳng biết, chỉ đọc báo, cũng tò mò muốn biết sự thật là thế nào để hiểu thêm cuộc sống thôi.
Mợ xem bài báo này chưa.

http://cafef.vn/me-chong-khang-dinh-co-gop-suc-nhung-tien-bac-thi-khong-ba-le-hoang-diep-thao-tung-chung-cu-con-giu-tu-2005-de-phan-bac-20190221152221271.chn
2 anh chị này lấy nhau năm nào ?
Chị Thảo 2005 mới góp vốn 3 tỷ.

Xin thưa với Cụ năm 2000 Trung Nguyên đã có tiếng lắm rồi.

3 tỷ đó có phải của Anh Vũ đưa cho vợ giữ lại hay không ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mà theo nguồn ngoài lề : cà phê hòa tan G7, sản phẩm bán chạy nhất của TN là ý tưởng của vợ Vũ chứ Vũ ban đầu phản đối ý tưởng ấy. Đưa cà phê hòa tan G7 ra thị trường quốc tế, cũng chỉ có một mình Thảo làm, khởi điểm là thành lập và điều hành cty ở Sin.
Cái này phải đành nói thật, G7 mà không dính đến TN thì bán chạy bằng niềm tin :))

manhcsic

Xe tăng
Làm cái khác ư?? Cho điều hành cái Trung Nguyên bên Singapore lỗ mất 1000 tỷ, tự lập cái King Coffee sử dụng cơ sở hạ tầng chùa của Trung Nguyên lỗ tiếp. Thảo kinh doanh giỏi vãi chưởng.
Để xây dựng thương hiệu để cạnh tranh với thương hiệu Trung nguyên bắt buộc phải đầu tư, bỏ chi phí phát triển hệ thống. Nên lỗ/lãi trong giai đoạn đầu không thể đánh giá đc.

BMW2006666

[Tịch thu bằng lái]
Oh, thế cụ ko tọc mạch thì là gì? Hay cụ chui gầm giường của nhà a Vũ??? Em và cụ cùng biết thông tin qua báo mạng, em bàn thông tin dựa vào tất cả các hành động của họ theo báo mạng.
Em có bảo anh Vũ ko giỏi đâu, em chỉ bảo anh ấy đã vượt quá level của bản thân để trở lên ngáo thôi. Đương nhiên là cụ ko thể giống em đc rồi, vì em ko mắc chứng hoang tưởng và bố thiên hạ cụ ạ, em biết mình là ai.>:/
Ý em là cụ bớt luyên thuyên đi. Chuyện gđ ng ta, cụ vào phán xét làm j trong khi tầm của cụ chỉ là thằng chùi đ ít :))

AT76

Xe điện
Thường thì còn theo mẹ mà cụ. Mợ Thảo ko cấm anh Vũ đến thăm con vì kể cả muốn cũng ko có quyền nhưng anh í cũng chả thèm. Đối với em là hơi khó hiểu, vì em cũng là 1 ông bố
Ý em là các cháu cũng lớn rồi, nó cũng có nhận thức. Nếu mẹ sai thì nó ko nhất thiết theo mẹ, hoặc đứa theo đứa không. Chị ấy đòi cổ phần cho con dường như nắm chắc 100% các con theo mình.

kingkobra

Xe máy
Ông này vớ vẩn. Đã không cần tiền thì làm thiện nguyện đi. vợ con lấy bao nhiêu thì lấy, còn lại làm từ thiện. Nhắc đến quyền và tiền là ông này nhẩy dựng lên, nói như đúng rồi. Còn trần tục lắm.
Cụ sai về suy nghĩ như em rồi , bởi vậy chưa thể nói: tiền nhiều để làm gì.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tài sản nào của riêng Vũ hả thằng ngu ?
Bà ta đòi trích cổ phần của Vũ chia cho con mỗi đứa 5% , thế đó là tài sản gì???
Ừ cụ khôn lắm!
Để xây dựng thương hiệu để cạnh tranh với thương hiệu Trung nguyên bắt buộc phải đầu tư, bỏ chi phí phát triển hệ thống. Nên lỗ/lãi trong giai đoạn đầu không thể đánh giá đc.
Thế cho điều hành cái Trung Nguyên Singapore lỗ 1000 tỷ thì tài rồi, dù trước đó người khác điều hành thì lãi khủng.