[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Mycar222

Xe điện
e nhận xét chủ quan thấy là
kiên bạc: là sự ranh khôn+ giỏi luồn lách
Vũ trọc: ý chí + khát vọng

LeTai1979

Racing Boy
Thích xổ tuột cũng được, tách phần riêng trước hôn nhân ra, tách phần riêng chứng minh được trong thời kỳ hôn nhân ra. Cái phần riêng ấy có thể nhân với một tỷ suất nhất định bù trượt giá, kèm tăng trưởng... Ông Vũ được hơn 50% chứ 70% thì nằm mơ.

Cạn tàu ráo máng, chắc vợ ông Vũ, bà Thảo cũng thừa khôn. Là ví dụ thế, chứ làm người giời cũng đừng hòng ăn người.

kfc1981

Xe điện
Cái thằng đưa ra giả thuyết này cũng méo cùng tg với cháu. Nó giàu và giỏi hơn cháu nên nó nói cháu cũng méo hiểu thật.

congalete

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn đen cụ suy diễn lung tung rồi, chính vk mình nghi ngờ thì phải chứng minh thôi chứ người ngoài thì chả ai thèm quan tâm (nói bậy thì nó kiện cho ở tù vì tội vu khống, nhục mạ ấy chứ) :))
NHƯNG ĐI TẬN 3 LẦN THÌ.... KHÔNG ĐƠN GIẢN

Krupta

Xe điện
Nhiều bố không chịu hiểu nhỉ, tiền không phải vấn đề số 1, vđ là cổ phần, theo ý chị thảo là cưa đôi, cộng thêm đòi cp cho con mà chị ấy sẽ đc ưu tiên nuôi , thì chị ấy sẽ nắm quyền điều hành tn trong tương lai, cái mà vũ tâm huyết và gây dựng cả cuộc đời.nói tóm lại chị ấy nhiều tham vọng, hơn cả một ng phụ nữ bình thường.càng ngày đọc trên fun hay trên mxh mới thấy dân trí đồng bào mình ở mức nào. Quá cao so vs quy định.
Li dị thì chia tài sản. Mà tài sản thì bao gồm cổ phần.
Bà Thảo đòi chia cổ phần là đúng.

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Thiền mấy kiếp mà sao lời nói ra khi gặp đối cảnh chướng ngại nó ít Phật tính, không đem lại cho đời những câu hàm súc, uyên áo gợi lòng hướng Phật nhỉ? Dư vậy là dư lào- một người anh em thiện nành băn khoăn.
Tôi thấy bác Tueminh2626 nói có phần đồng ý.........tôi có theo dõi Facebook của chị Thảo......khi chưa nghe anh Vũ nói, thì tôi ủng hộ chị Thảo. Nhưng vừa rồi nghe anh Vũ nói. Có những điều rất đúng " Vợ ra vợ, chồng ra chồng.....cô về xin lỗi mẹ và chồng cô ". Dậy con cái không phải là tiền ( 5% ) mà dậy cho chúng có bản lĩnh, hiểu biết đề chúng đủ sức vươn ra tầm Thế giới. Chị Thảo thiên về quyền hành và tiền bạc" đấy là cái dục của người thường " và đề có tiền bạc và quyền lực, hình như việc gì chị ấy cũng làm, mặc dù chị ấy không nghèo, không thiếu tiền. Anh Vũ phải là người có phước đức, tu hành " tay trắng mới tạo nên sự nghiệp hiếm có " Có thể hiện tại anh bị lệch chưa chuẩn, nhưng coi thường ánh lá một sai lầm !

Krupta

Xe điện
Bác tưởng Ngọc hoàng, Diêm vương không thích siêu xe à, bác tưởng Tôn Ngộ Không chỉ thích cân đẩu vân thôi à ??? Bác nghĩ đến xin 1 ngôi chùa thì Quan Âm Bồ Tát sẽ cho bác à ??? Qua ở cõi khác nhưng đừng bao giờ nghĩ Qua là 1 thằng ngu.
Không phải là tưởng, mà đương nhiên Ngọc Hoàng, Diêm vương không thể thích siêu xe.
Cụ có bằng chứng nào cho thấy thánh thần thích siêu xe không?

thichduthu2011

Máy Bay
Như cụ cũng không ổn.

Thay vì định giá Trung Nguyên thời điểm hiện tại, sao không định giá Trung Nguyên (tài sản hữu hình, lẫn vô hình) thời điểm trước hôn nhân? Trong thời kỳ hôn nhân, cái gì không chứng minh được là của riêng, tức là của chung. Đã chung thì cứ đều mà chia.

Nói ông Vũ nắm bao nhiêu % cổ phần Trung Nguyên, bà Thảo nắm bao nhiêu % cổ phần Trung Nguyên cũng không ý nghĩa nếu không chứng minh được tiền mua cổ phần là tiền riêng. Khối tài sản được hình thành từ nguồn tiền chung thì làm sao mà thành tài sản riêng được? Còn nói đóng góp, nói công sức thì vô cùng.
Cái này theo Luật cụ ơi. Vì ts đưa vào KD (góp vốn) là ts có trách nhiệm với bên thứ 3 nên buộc cá nhân góp vốn phải xác định quyền "sở hữu" với ts đó trong trường hợp "sở hữu chung" thì người đồng sở hữu phải thoả thuận uỷ quyền bằng "văn bản" còn nếu không có thì nó sẽ là ts riêng (cụ thể như thương hiệu King Coffee là ts riêng của Thảo cho dù được thành lập trong thời kỳ hôn nhân, chẳng luật nào bắt buộc phải chứng minh tiền từ đâu để Thảo thành lập công ty).

Krupta

Xe điện
GATO thì nói mẹ nó ra còn bày đặt châm biếm.
Như anh Bảo mà gato thì anh gato mịe nó với anh Bình, anh Vượng chứ gato với anh Vũ làm gì.
Nghe qua thuyết trình mà không nói như anh Bảo mới là bất bình thường.

hcmt

Xe điện
CCCM nào giỏi xem tướng xem hộ em phát xem thê này có vượng phu ích tử không?
Chứ em thấy nhà này lùm xum mà em nghĩ là do người phụ nữ là chính.

Con vợ tham lõi đít. Dùng truyền thông đánh ck, coi ck như thằng thần kinh. Loại đấy ko chấp nhận đc.
Trc nay toàn dân VN bị nó dắt mũi, xây dựng hình ảnh anh Vũ điên, thần kinh với bỏ bê vk con, bỏ bê công ty.
Qua phiên tòa em mới rõ mục địch và thủ đoạn.

Trên face có cụ đánh giá là tranh chấp quyền lãnh đạo và đường hướng phát triển TN là chính. A Vũ muốn phát triển vì cộng đồng và để đời. Còn mợ thảo chỉ muốn là cty kiếm tiền cho gia đình. Nên mới có câu: "Tiền nhiều mà làm gì"

Giờ em về đội anh Vũ :))

Chỉnh sửa cuối:
khi nào ông Bảo phát ngôn trực tiếp hẵng ngợi , đây khéo thằng lều đang đi ngang ngoài đường gặp nhau bắt tay cái rồi về nó lu loa là gặp ông Bảo rồi ông ý nói thế nói thế ....
Cụ bảo có phải trẻ con đâu mà thằng ranh nbao dám hỗn, gớm còn phải duyệt, a gật hay viết theo a thế nọ thế chai nhé
Cụ bảo cũng sâu bít lắm, gớm face suốt ngày

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Tôi kg tin tướng số, chỉ tin thực tế cuộc sống.

Một đàn bà quần quật chăm con, cho con du học, bám việc công ty, phát triển thị trường, tung ra sản phẩm mới, tích cực dự hội nghị quốc tế chuyên ngành ...
Một đàn ông bỏ việc lên núi, đắm chìm trong mớ lý thuyết hỗn độn đạo - đời, kg biết vợ con sống chết ra sao, vung tay mua siêu xe đắp chiếu ...

Ai đang lao động đổ mồ hôi, kẻ ấy đáng tin hơn.
Các cụ quên mẹ nó mất là lúc ông vũ lên núi tài sản đã có vài ngàn tỷ rồi. Với lại kên núi cũng ko có nghĩa là ko điều hành công việc. Cũng giống việc bà thảo trông con ko có nghĩa là bà ấy ko làm việc.

LeTai1979

Racing Boy
Cái này theo Luật cụ ơi. Vì ts đưa vào KD (góp vốn) là ts có trách nhiệm với bên thứ 3 nên buộc cá nhân góp vốn phải xác định quyền "sở hữu" với ts đó trong trường hợp "sở hữu chung" thì người đồng sở hữu phải thoả thuận uỷ quyền bằng "văn bản" còn nếu không có thì nó sẽ là ts riêng (cụ thể như thương hiệu King Coffee là ts riêng của Thảo cho dù được thành lập trong thời kỳ hôn nhân, chẳng luật nào bắt buộc phải chứng minh tiền từ đâu để Thảo thành lập công ty).
Không xét riêng trường hợp công ty gia đình, trong thời kỳ hôn nhân, cụ mang tiền nhà đi mua cổ phần/góp vốn, Toà xử ly hôn, thì toàn bộ số cổ phần đứng tên cụ là của riêng cụ?

Challenger77

Xe tăng
Cụ Qua này thì tầm vũ trụ rồi, Lo chuyện vũ trụ, còn gia đình mặc kệ.
Cụ Kiên khác, vẫn lo cho vợ con đàng hoàng nhé.

Krupta

Xe điện
Con vợ tham lõi đít. Dùng truyền thông đánh ck, coi ck như thằng thần kinh. Loại đấy ko chấp nhận đc.
Trc nay toàn dân VN bị nó dắt mũi, xây dựng hình ảnh anh Vũ điên, thần kinh với bỏ bê vk con, bỏ bê công ty.

Trên face có cụ phá cụ đánh giá là tranh chấp quyền lãnh đạo và đường hướng phát triển TN là chính. A Vũ muốn phát triển vì cộng đồng và để đời. Còn mợ thảo chỉ muốn là cty kiếm tiền cho gia đình. Nên mới có câu: "Tiền nhiều mà làm gì"

Thằng chồng cũng dùng truyền thông choảng vợ. Thớt này là một ví dụ.

Krupta

Xe điện

Trên face có cụ phá cụ đánh giá là tranh chấp quyền lãnh đạo và đường hướng phát triển TN là chính. A Vũ muốn phát triển vì cộng đồng và để đời. Còn mợ thảo chỉ muốn là cty kiếm tiền cho gia đình. Nên mới có câu: "Tiền nhiều mà làm gì"

Thằng chồng cũng dùng truyền thông choảng vợ. Thớt này là một ví dụ.