[Funland] Thread nâng cao dân trí: chuyên mục TAND

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái quan trọng nhất Tòa án phải được độc lập rồi mới xét tiếp những cái khác.
Chánh án đều thuộc 1 tổ chức nhá, hàng tháng họp giao ban và bị tổ chức giao nhiệm vụ

freechoice

Xe tăng
Cụ list hộ xem những nước nào có TA Nhân dân để em còn biết mà tham gia chứ.
Thế CA nhân dân nữa (không tính Việt Nam!) gộp vào bàn luôn cho nó thống nhất.
TAND là mô hình tiên tiến nhất thời đại. Nước nào chả có hả cụ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Bác chả hiểu gì về lịch sử Hoa Kỳ, toàn phát biểu nhảm nhí.
Đại biểu tiểu bang khi đó là những người có quyền lực thực sự, họ không phải là đại biểu Quốc hội bác ạ. Ví dụ:

Benjamin Franklin (Chủ tịch ủy ban hành pháp Pennsylvania ~ tương đương Thống đốc ngày nay).
Thomas Jefferson (Công sứ Mỹ tại Pháp).
John Adams (Công sứ Mỹ tại Anh).
Cụ đọc lại lịch sử thành lập Quốc hội Mỹ.

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Bác chả hiểu gì về lịch sử Hoa Kỳ, toàn phát biểu nhảm nhí.
Đại biểu tiểu bang khi đó là những người có quyền lực thực sự, họ không phải là đại biểu Quốc hội bác ạ. Ví dụ:

Benjamin Franklin (Chủ tịch ủy ban hành pháp Pennsylvania ~ tương đương Thống đốc ngày nay).
Thomas Jefferson (Công sứ Mỹ tại Pháp).
John Adams (Công sứ Mỹ tại Anh).
dm. dưng nhắc ông Phờlanhki làm em thèm

Pilota

Xe điện
Em ngu! Dell biết cái “TAND” là cái gì!?

Còn như cố luận ra từ “TAND” là gì, thì mới thấy còn cực nhiều thèng còn ngâu hơn mình. Thế mà suốt ngày cứ đòi học theo tây với chả ta. Chỉ giỏi dẩu mồm lên chửi mà thôi.

Collin Powell

Xe buýt
Câu trả lời ở nước Mỹ cho những ai cuồng Mỹ

Nếu bạn là chiếc xe có quyền ưu tiên, bạn không thể lái xe một cách mù quáng. Tiếp tục quan sát cả hai bên đường để phát hiện các phương tiện có thể đi lùi. Ngoài ra, hãy chắc chắn rằng bạn đang lái xe tốc độ an toàn

freechoice

Xe tăng
Câu trả lời ở nước Mỹ cho những ai cuồng Mỹ

Nếu bạn là chiếc xe có quyền ưu tiên, bạn không thể lái xe một cách mù quáng. Tiếp tục quan sát cả hai bên đường để phát hiện các phương tiện có thể đi lùi. Ngoài ra, hãy chắc chắn rằng bạn đang lái xe tốc độ an toàn
Nó ra quy định rõ ràng lịch sự quá. Không có nhập nhèm lèm bèm tí nào.

freechoice

Xe tăng
Em ngu! Dell biết cái “TAND” là cái gì!?

Còn như cố luận ra từ “TAND” là gì, thì mới thấy còn cực nhiều thèng còn ngâu hơn mình. Thế mà suốt ngày cứ đòi học theo tây với chả ta. Chỉ giỏi dẩu mồm lên chửi mà thôi.
Nếu cụ biết mình ngu thì yêu cầu giữ trật tự.
Cụ đọc lại #1 để biết thêm chi tiết.

cardreamer

Xe điện
Niềm tin sắt đá của bộ phận lớn ofer là: Tòa án Tây là khách quan, là độc lập, là hiện thân công lý tuyệt đối, không bị chi phối bởi đảng pháo chính trị...

Tùy thôi, đại khái cũng như chúng ta tin rằng ở bển không có độc tài với tham nhũng ấy mà, bảo đúng thì đúng, bảo sai thì sai...

Pilota

Xe điện
Để nâng cao kiến thức, em lập thread mong tìm hiểu về TAND ở các nước trên thế giới (trừ Việt Nam): từ đâu mà ra, ai nuôi, sinh ra để làm gì, độ khách quan đến đâu, ai kiểm tra, ai giám sát, khi sai thì xử lý ra sao và mức độ minh bạch đến đâu.
Các cụ lưu ý:
- Đây chỉ là thread tìm hiểu kiến thức chung. Ai biết thì nói, không biết thì học hỏi.
- Chỉ thảo luận về các nước khác, KHÔNG thảo luận về các nội dung liên quan đến Tổ quốc VN ta.
- Đề nghị các cụ tuyệt đối tuân thủ quy định của Diễn đàn. Ai thấy phù hợp thì vào trao đổi, học hỏi. Ai thấy không phù hợp thì mời ra ngoài.
Rốt cục thì cái “TAND” là cái gì? Sao các ông cứ phải viết tắt, mà dell giải thích, để tỏ vẻ nguy hiểm à?

freechoice

Xe tăng
Rốt cục thì cái “TAND” là cái gì? Sao các ông cứ phải viết tắt, mà dell giải thích, để tỏ vẻ nguy hiểm à?
- Đây chỉ là thread tìm hiểu kiến thức chung. Ai biết thì nói, không biết thì học hỏi.
- Chỉ thảo luận về các nước khác, KHÔNG thảo luận về các nội dung liên quan đến Tổ quốc VN ta.
- Đề nghị các cụ tuyệt đối tuân thủ quy định của Diễn đàn. Ai thấy phù hợp thì vào trao đổi, học hỏi. Ai thấy không phù hợp thì mời ra ngoài.
Nội dung em viết có quá khó hiểu với cụ không vậy?