Thảo luận Thú chơi đỉnh cao mới - Remap lại động cơ Mazda

tienbamboo

Xe container
Em nói đơn giản vì sao? Vì đến cụ cũng làm được thì chả nhẽ lại khó khăn với các kỹ sư của Mazda, Honda...? Tất cả chỉ can thiệp vào phần mềm, nếu nói chi phí tăng lên cũng không bao nhiêu, như cụ là hết 500$/xe thì với các hãng xe có thể con số sẽ thấp hơp nhiều. Đó là vấn đề em thắc mắc. Chứ em cần gì biết đến mấy cái thuật ngữ cụ đưa ra. Em có thể sẽ là 1 KH của cụ nếu em thấy cụ giải thích hợp lý
500$ mà không đáng bao nhiêu ạ? 8-|
Cái nút mở cốp thương gia bán 200K hãng cũng cắt, cái cruise control có 2 triệu hãng cũng cắt, ...
Còn em làm được không có nghĩa là nó đơn giản! Kỹ sư hãng làm được không có nghĩa là đơn giản đối với người bình thường.
Cụ có biết em phải bỏ ra bao nhiêu chi phí và thời gian để được đào tạo chuyên nghiệp cho món này không ạh?
Không phải ngẫu nhiên ở VN thợ đồ chơi và nội thất ôtô thì đầy rẫy còn thợ về độ công suất chỉ đếm trên đầu ngón tay đâu ạ?
Em nói lại lần nữa Lập Trình ECU chưa bao giờ là đơn giản và chơi về công suất xe không dành cho số đông người dùng phổ thông, và người chơi công suất cũng là những người đã hiểu rõ về xe và về cái mình muốn chơi!
Chứ thường những người cứ so sánh này nọ, rồi "khôn hơn hãng" thường toàn nói để đó hầu như chứ ít ai dám thử trải nghiệm!

tienbamboo

Xe container
Theo tôi hiểu thì nó chỉ là cấu hình các thông số, hãng họ hoàn toàn có thể làm một cấu hình tối ưu rồi sử dụng hàng loạt cho 1 dòng xe
Đúng rồi ạ, nhưng thật đáng tiếc là hãng nó không làm cho các cụ, và những Tunner như em phải làm cho những người chơi có nhu cầu riêng theo thông số họ mong muốn cụ ạ :)

tienbamboo

Xe container
Xe e morning 2016 van co làm được gì ko ạ????
Có một số món hiệu năng để chơi đó cụ ạ:
- Lọc hiệu năng cao K&N
- Fitch xúc tác nhiên liệu
- RaceChip cảm biến độ nhạy chân ga
- Remap động cơ ạ

Cái nút mở cốp thương gia bán 200K hãng cũng cắt, cái cruise control có 2 triệu hãng cũng cắt, ...
Còn em làm được không có nghĩa là nó đơn giản! Kỹ sư hãng làm được không có nghĩa là đơn giản đối với người bình thường.
Cụ có biết em phải bỏ ra bao nhiêu chi phí và thời gian để được đào tạo chuyên nghiệp cho món này không ạh?
Không phải ngẫu nhiên ở VN thợ đồ chơi và nội thất ôtô thì đầy rẫy còn thợ về độ công suất chỉ đếm trên đầu ngón tay đâu ạ?
Em nói lại lần nữa Lập Trình ECU chưa bao giờ là đơn giản và chơi về công suất xe không dành cho số đông người dùng phổ thông, và người chơi công suất cũng là những người đã hiểu rõ về xe và về cái mình muốn chơi!
Chứ thường những người cứ so sánh này nọ, rồi "khôn hơn hãng" thường toàn nói để đó hầu như chứ ít ai dám thử trải nghiệm!
Cái cần giải thích thì không giải thích, lan ma lan man.

tienbamboo

Xe container
Cái cần giải thích thì không giải thích, lan ma lan man.
Tại cụ ko hỏi thẳng vấn đề cần hỏi cứ hướng sang ý khác đó chứ nên em mới đu theo :)
Tóm lại giờ cụ cần hỏi về gì về kỹ thuật hay điểm nào thì em sẽ trả lời cụ ạ :)

omerta77

Xe điện
Hay phết. Lần đầu tiên e nghe đến biện pháp này. Như kiểu hack hộp đen cụ nhỉ

tienbamboo

Xe container

santa-morning

Xe buýt
E đánh dấu ngâm cứu. Mới lấy mazda 3 cho gấu, lái thấy khó chịu chân ga hơi trễ, nhưng gấu lái lại bảo thích, thế cho an toàn:-s

tienbamboo

Xe container
E đánh dấu ngâm cứu. Mới lấy mazda 3 cho gấu, lái thấy khó chịu chân ga hơi trễ, nhưng gấu lái lại bảo thích, thế cho an toàn:-s
Vâng, ai sử dụng thì sẽ điều chỉnh cho phù hợp với người đó ạ.
Mà remap không làm chân ga hỗn lên đâu cụ ạ. Tuỳ theo mục đích đều làm được ạ. Nếu cho gấu lái thiên về mượt mà ko bị giật cục, chân ga từ tốn, tiết kiệm nhiên liệu thì có thể hiệu chỉnh kiểu này được ạ

tienbamboo

Xe container
#Xe_lái_thử #Remap #Mazda6
Nếu các anh chị đã từng lái thử những chiếc xe của hãng và hài lòng với cảm giác lái trước khi đưa ra quyết định xuống tiền thì cũng là điều dễ hiểu :)
Vì ngoài những công nghệ hiện đại được trang bị trên các xe Mazda, hãng luôn dành những điều tốt nhất cho “đứa con cưng” của mình nhằm mang đến trải nghiệm tuyệt vời nhất cho khách hàng
Remap cho những chiếc xe lái thử luôn mang đến những áp lực cảm xúc và trọng trách khác biệt với những chiếc xe bình thường

- Tăng công suất và moment xoắn (+15Hp và 30Nm)
- Tăng độ nhạy chân ga
- Chuyển tua qua số sớm giúp xe mượt hơn
- Sử dụng hiệu quả nhiên liệu

tienbamboo

Xe container
#Xe_lái_thử #Remap #Mazda6
Nếu các anh chị đã từng lái thử những chiếc xe của hãng và hài lòng với cảm giác lái trước khi đưa ra quyết định xuống tiền thì cũng là điều dễ hiểu :)
Vì ngoài những công nghệ hiện đại được trang bị trên các xe Mazda, hãng luôn dành những điều tốt nhất cho “đứa con cưng” của mình nhằm mang đến trải nghiệm tuyệt vời nhất cho khách hàng
Remap cho những chiếc xe lái thử luôn mang đến những áp lực cảm xúc và trọng trách khác biệt với những chiếc xe bình thường

- Tăng công suất và moment xoắn (+15Hp và 30Nm)
- Tăng độ nhạy chân ga
- Chuyển tua qua số sớm giúp xe mượt hơn
- Sử dụng hiệu quả nhiên liệu

Xem xe lái thử sau khi Remap chuyển tua qua số như thế nào ạ, khá mượt và nhanh ạ

Lee Saker

Xe điện
Bao nhiêu hả cụ?

tienbamboo

Xe container
Cụ bỏ ra bao nhiêu chi phí và thời gian để đi đào tạo chuyên nghiệp ý?
Cụ quan tâm đến vấn đề này làm gì ạ? Em thấy không cần thiết phải thông báo với cụ vì nó chẳng liên quan và giúp ích được gì cho cụ cả ạ.
Nội dung thớt này bàn về công nghệ hiệu chỉnh ECU xe, cụ nào quan tâm em sẽ tư vấn và là 1 món chơi cho những người đam mê.
Còn nếu cụ thiện chí hoặc muốn học hỏi sâu hơn thì cụ ib riêng em sẽ chia sẻ, chứ cụ hỏi kiểu này nó vô cùng sỗ sàng và vớ vẩn!
Thân mến!

Lee Saker

Xe điện
Cụ quan tâm đến vấn đề này làm gì ạ? Em thấy không cần thiết phải thông báo với cụ vì nó chẳng liên quan và giúp ích được gì cho cụ cả ạ.
Nội dung thớt này bàn về công nghệ hiệu chỉnh ECU xe, cụ nào quan tâm em sẽ tư vấn và là 1 món chơi cho những người đam mê.
Còn nếu cụ thiện chí hoặc muốn học hỏi sâu hơn thì cụ ib riêng em sẽ chia sẻ, chứ cụ hỏi kiểu này nó vô cùng sỗ sàng và vớ vẩn!
Thân mến!
Cụ ko định chia sẻ thì nói câu "Cụ có biết em phải bỏ ra bao nhiêu chi phí và thời gian để được đào tạo chuyên nghiệp cho món này không ạh?" làm gì :-??

tienbamboo

Xe container
Đây rồi,
Các cụ cứ ý kiến này nọ đi, đơn giản cũng động cơ 2.5 Skyactiv của CX-5 tại sao bản FL2019 lại 188hp mà bản AN2018 lại chỉ có 184hp, đấy chẳng là hãng tinh chỉnh hiệu năng hay còn gọi là Remap đó ạ ;))
Còn em, cứ ai hiểu và máu chơi xe, em sẽ hỗ trợ để cảm nhận hết được cái chất cái khả năng mà xe có được :)
CX-5 2019 2.5L AWD, quá mới quá chất :)

Changkaew-legia

Xe hơi
Camry 2.0 2015 có remap được không cụ? Nếu remap được thì thông số mới là như thế nào?
Tks cụ

tienbamboo

Xe container