[Funland] Thu Hà Nội

6997

Xe container
Cụ buôn lông vịt, em biết rồi. Nhưng ảnh toàn gà và rác, có cọng lông vịt nào đâu ạ? :))
Xời ạ. Cái mợ này cứ trêu em. Chè chai lông vịt là đồng nát, nilon... gì chả có.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cuối mùa hoa sữa vẫn đơn côi

5banhxequay

Xe tải
Hồi cấp 3 có mấy bữa trốn học thêm ôn thi đại học đi cùng mấy cô bạn gái(có cả cô mình thích) mua ít đồ ô mai, nem tai, với mấy lon nước ngọt ra Hồ Tây thuê cái thuyền chèo ra giữa hồ ăn uống ngắm hoàng hôn với tận hưởng cảm giác thu HN thật là tuyệt vời
Cụ làm em nhớ ngày thu ấy, cả đám xem xong phim "Trước ngưỡng cửa cuộc đời" đúng tâm trạng ở rạp CMT8. Phim cũng nói về đám nhóc Tiệp hay Hung gì đấy vừa tốt nghiệp phổ thông như bọn em, bối cảnh cũng là mùa thu vàng trời Âu. Xong cả đám đạp xe trên đường, nắng vàng như mật, gió hơi lành lạnh thổi, con người, tâm hồn đều muốn bay bổng, mùa thu Hà Nội ấy đẹp lạ lùng. Giờ nhớ lại vẫn còn chút gì nao nao...

DaDieuchienxu

Xe container
Tui hựn mùa thu....Tui hựn tác giả bài "Để gió cuốn đ"...
Tui cam đoan vs tất cả sự trinh nguyên của tâm hồn rằng những ai thích mùa thu & cái ông tác giả bài hát kia chưa từng...quét sân.
Bên cạnh nơi tui đang ở là miếng đất trống có trồng 3 cây trứng cá to hộc, mỗi ngày nó rụng xuống cả bao to lá vàng & trái, chưa kể 2 cái cây sala + 1 cây hoa sứ trong khuôn viên. Tất cả chúng đều "hòa tấu" mỗi ngày thải lá khiến tui quét muốn cụp xương sống. Chưa kể đang quét thì từng cơn gió vô tình & bất nhân lại lùa đống lá đã đc góm thành đống bay tung tóe đi muôn nơi, khiến lại phải vác chổi đi gom lá lại...
(Tự sự của 1 người chưa từng cầm chổi quét nhà giúp vợ nhưng phải cong lưng quét cái sân 500m2 tùm lum ngóc ngách).
À, nói đi cũng phải nói lại, hôm qua nghe đài FM nói về mùa thu là mùa đẹp nhất trong năm, mùa của yêu đương...Tui giật mình nhìn lịch...ôi, chỉ còn hơn 3 ngày là hết mùa yêu...tui hóng có mợ Offer nào đang...rảnh tim cùng tui hòa tấu những cung bậc tềnh iu hong nhể? :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tui cam đoan vs tất cả sự trinh nguyên của tâm hồn rằng những ai thích mùa thu & cái ông tác giả bài hát kia chưa từng...quét sân.
Bên cạnh nơi tui đang ở là miếng đất trống có trồng 3 cây trứng cá to hộc, mỗi ngày nó rụng xuống cả bao to lá vàng & trái, chưa kể 2 cái cây sala + 1 cây hoa sứ trong khuôn viên. Tất cả chúng đều "hòa tấu" mỗi ngày thải lá khiến tui quét muốn cụp xương sống. Chưa kể đang quét thì từng cơn gió vô tình & bất nhân lại lùa đống lá đã đc góm thành đống bay tung tóe đi muôn nơi, khiến lại phải vác chổi đi gom lá lại...
(Tự sự của 1 người chưa từng cầm chổi quét nhà giúp vợ nhưng phải cong lưng quét cái sân 500m2 tùm lum ngóc ngách).
À, nói đi cũng phải nói lại, hôm qua nghe đài FM nói về mùa thu là mùa đẹp nhất trong năm, mùa của yêu đương...Tui giật mình nhìn lịch...ôi, chỉ còn hơn 3 ngày là hết mùa yêu...tui hóng có mợ Offer nào đang...rảnh tim cùng tui hòa tấu những cung bậc tềnh iu hong nhể? :D
=)) =)) Nguyên nhân chính là do đoạn bôi đen phía trên =)). Nếu hằng ngày Xù quét nhà cho vợ thì xù sẽ thấy cái sân lá 500 m2 chỉ là muỗi =)).

DaDieuchienxu

Xe container
=)) =)) Nguyên nhân chính là do đoạn bôi đen phía trên =)). Nếu hằng ngày Xù quét nhà cho vợ thì xù sẽ thấy cái sân lá 500 m2 chỉ là muỗi =)).
Ơ, nếu lấy vợ rồi nhà cháu vữn phải cong lưng quét nhà thì thôi, trước khi rước dâu nhà cháu đóng sẵn cái ban thờ, cô dâu vừa xuống xe là thỉnh thẳng lên ngự ở đó luôn? À quên, tối phải đem xuống chứ. >:)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ơ, nếu lấy vợ rồi nhà cháu vữn phải cong lưng quét nhà thì thôi, trước khi rước dâu nhà cháu đóng sẵn cái ban thờ, cô dâu vừa xuống xe là thỉnh thẳng lên ngự ở đó luôn? À quên, tối phải đem xuống chứ. >:)
Phụ nữ là để yêu thương, không phải để quét nhà. Điều này đã được ghi rất rõ trong trang 23556754321 mà cụ hungalpha đã đọc =)).

DaDieuchienxu

Xe container
Phụ nữ là để yêu thương, không phải để quét nhà. Điều này đã được ghi rất rõ trong trang 23556754321 mà cụ hungalpha đã đọc =)).
Cổ nhân có câu: "Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm".
Cánh đàn ông đã ra ngoài làm hùng hục kiếm gạo đổ vào nồi, về nhà sẵn sàng biểu hiện yêu thương người bạn đời nhưng dòm cái nhà bửn như ổ quạ thì chỉ muốn...kêu lính bắt đi cho nhanh hoặc "xách balô lên & chuồn ngay" mợ nhá. :))

mèo lang thang

Xe buýt
Cánh đàn ông đã ra ngoài làm hùng hục kiếm gạo đổ vào nồi, về nhà sẵn sàng biểu hiện yêu thương người bạn đời nhưng dòm cái nhà bửn như ổ quạ thì chỉ muốn...kêu lính bắt đi cho nhanh hoặc "xách balô lên & chuồn ngay" mợ nhá. :))
Quy luật trên không áp dụng với Trang nhá cụ, kaka :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ấm áp gì đâu, Hà Nội mưa rồi ạ :(. Ôi mùa thu của em :(!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Khổ, cái số tôi, có đến gần 10 lần chia tay, lần nào cũng vào cái mùa thu này mí khổ tâm...
Dù sao em thấy cũng đỡ hơn chia tay vào mùa đông cụ ạ. Vì mùa thu Hà Nội, thu miền bắc rất ngắn ngủi. Còn nếu chia tay vào mùa đông, giăng giăng khói lam chiều, giăng giăng sương sớm, lạnh, buồn và cô đơn tê tái...

Tourist AP

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Troang cứ lấy trồng đê, mùa thu của mợ sẽ gói vào căn bếp và đống bỉm tã=))=))

6997

Xe container
Ấm áp gì đâu, Hà Nội mưa rồi ạ :(. Ôi mùa thu của em :(!
Mùa thu sắp hết. Mọi người ngóng cúc họa my.

Em thì chả thế, em nhặt một cành lưu ly ngày chớm lạnh.

Hoa lưu ly kẻ ở người đi
Tím đẫm chiều sân ga ly biệt ...

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mùa thu sắp hết. Mọi người ngóng cúc họa my.

Em thì chả thế, em nhặt một cành lưu ly ngày chớm lạnh.

Hoa lưu ly kẻ ở người đi
Tím đẫm chiều sân ga ly biệt ...

Cúc hoạ mi mong manh, dễ vỡ, cảm giác luôn cần được che chở, nâng niu

jazzzzz

Xe lăn
Tui cũng hận mùa thu phía bắc, cái thời tiết ẩm ương này nó hành mấy người bị bệnh xoang mãn tính như tôi.
Đêm ngủ toàn phải há mồm ra thở, rồi mùi hoa sữa, rồi gió heo quay rồi lá vàng rơi...

BMW FOREVER

Xe tăng
Dù sao em thấy cũng đỡ hơn chia tay vào mùa đông cụ ạ. Vì mùa thu Hà Nội, thu miền bắc rất ngắn ngủi. Còn nếu chia tay vào mùa đông, giăng giăng khói lam chiều, giăng giăng sương sớm, lạnh, buồn và cô đơn tê tái...
Chang đã quên lần chúng ta chia tai vào một tối mùa thu dồi à?
Bạc tình thế!

kuzinkiller

Xe đạp
trời này ngồi chơi Sâm giết thời gian là tuyệt nhất =))