Thư ngỏ gửi các cụ, mợ là Sêu, nhân viên chăm sóc khách hàng của Ford VN!

zin_zin_hn

Xe điện
Cụ thay cái Avatar thì em tin! :))
Cụ cho sđt đi thì em mới tin là cụ bị phiền. Chả ai muốn làm thế, em cũng đặt địa vị của em vào KH, nhưng công việc phải vậy, em cũng chả bít phải làm thế nào. Ford Việt Nam rất khắt khe trong việc chất lượng - dịch vụ nên các cụ/mợ cố gắng để chúng em take care. :-bd

An Dong

Xe điện
Cụ cho sđt đi thì em mới tin là cụ bị phiền. Chả ai muốn làm thế, em cũng đặt địa vị của em vào KH, nhưng công việc phải vậy, em cũng chả bít phải làm thế nào. Ford Việt Nam rất khắt khe trong việc chất lượng - dịch vụ nên các cụ/mợ cố gắng để chúng em take care. :-bd
Ít nhất thì cũng có Cụ là nhân viên của Ford VN vào đây trả lời thư ngỏ của anh em nhà phò sau khi cái thớt này đã được gần 30 replies. Em nghĩ là ngoài Cụ còn có những nhân viên khác của Ford cũng có thể đã đọc nó, nhưng các Cụ í chọn giải pháp im lặng. Có thể cái phần đo đỏ trên cụ nói đúng với Ford nhưng em xin lỗi, khi một lá thư đặt ra để các Cụ thay đổi cách thức nâng cao dịch vụ sau bán hàng mà chỉ có mình Cụ như thế này thì khó mà khá lên được.
Như Cụ CSGT đã nói là dẫu sao cũng đã là rể nhà Ford. Vấn đề là vợ 3, vợ 4 bọn em có là Ford hay không phụ thuộc rất nhiều vào cách thức chăm sóc "khách hàng" (bọn em không dám nhận là thượng đế nhá) của các Cụ đấy ạ.
Em nghĩ điều Cụ có thể làm là chuyển thư này cho đồng nghiệp cùng biết để mà điều chỉnh ạ. Khi đó, Cụ sẽ ngày càng ít phải nghe " Em thích điền thế nào thì tùy...".
Vài lời tâm sự.

Mr.Dung

Xe hơi
Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến. E sẽ báo cáo lãnh đạo trong buổi họp sắp tới. Mong các bác luôn yêu mến và ủng hộ thương hiệu xe Ford lâu dài

v_t

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến. E sẽ báo cáo lãnh đạo trong buổi họp sắp tới. Mong các bác luôn yêu mến và ủng hộ thương hiệu xe Ford lâu dài
em thấy cái chữ ký của cụ: Capital Ford - Nơi bán hàng chuyên nghiệp nhất.
nhưng lại không thấy vế sau: nơi có service xxx nhất, cụ nên bổ xung vào cho hoành tráng

future f6

Xe máy
Hì ! Vẫn cái chuyện này ?
Hướng giải quyết : Cứ để thế đi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bibiabc

Xe buýt
em thấy cái chữ ký của cụ: Capital Ford - Nơi bán hàng chuyên nghiệp nhất.
nhưng lại không thấy vế sau: nơi có service xxx nhất, cụ nên bổ xung vào cho hoành tráng

Trù dập người ta thía cụ. Mấy ông ý nghỉ việc em lại mất người uống trà đá bi h. ^_^

Ít nhất thì cũng có Cụ là nhân viên của Ford VN vào đây trả lời thư ngỏ của anh em nhà phò sau khi cái thớt này đã được gần 30 replies. Em nghĩ là ngoài Cụ còn có những nhân viên khác của Ford cũng có thể đã đọc nó, nhưng các Cụ í chọn giải pháp im lặng. Có thể cái phần đo đỏ trên cụ nói đúng với Ford nhưng em xin lỗi, khi một lá thư đặt ra để các Cụ thay đổi cách thức nâng cao dịch vụ sau bán hàng mà chỉ có mình Cụ như thế này thì khó mà khá lên được.
Như Cụ CSGT đã nói là dẫu sao cũng đã là rể nhà Ford. Vấn đề là vợ 3, vợ 4 bọn em có là Ford hay không phụ thuộc rất nhiều vào cách thức chăm sóc "khách hàng" (bọn em không dám nhận là thượng đế nhá) của các Cụ đấy ạ.
Em nghĩ điều Cụ có thể làm là chuyển thư này cho đồng nghiệp cùng biết để mà điều chỉnh ạ. Khi đó, Cụ sẽ ngày càng ít phải nghe " Em thích điền thế nào thì tùy...".
Vài lời tâm sự.
Có cần phô tô vài tờ dán vào quán trà đá hè đường của em không.??

Mấy cậu, cô, anh , chị, em...sâu fo hay qua ngồi chém gió quán trà đá em lém cụ ợ. :P

Theo em và đông đảo người dùng xe Ford, cách chăm sóc khách hàng tốt nhất là tại các điểm sửa chữa, bảo dưỡng chính hãng của mình, đảm bảo về chất lượng phục vụ và có ưu đãi về giá cả ... là được! Hệ thống bảo trì, bảo dưỡng của Ford là chung trên toàn quốc, thực hiện việc này rất đơn giản thôi mà!! :))

Bồ kết câu này của Cụ Cảnh. Tiếc quá. Phải chuốc tới vài người nữa mới mời cụ rượu được. :(

Chỉnh sửa cuối:

0906.006.586

Xe buýt
Cụ C.s.g.t vào đây lập thớt để bảo các cụ sâu fo chăm sóc đấy, các cụ cứ gọi điện cho cụ ấy lúc cụ ấy ở cạnh gấu thì cụ ấy trả lời sao được, giờ có cái thớt này rồi, các cụ fo thích hỏi gì thì hỏi đi, :D

zin_zin_hn

Xe điện
Đã thế tối nay về em cứ call cho cụ GT, em truy được số cụ rồi đấy. Đến khi nào cụ thay đổi cái câu: "Tuỳ em" thì em sẽ không gọi nữa. Em cần sự hợp tác từ cụ.=))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đã thế tối nay về em cứ call cho cụ GT, em truy được số cụ rồi đấy. Đến khi nào cụ thay đổi cái câu: "Tuỳ em" thì em sẽ không gọi nữa. Em cần sự hợp tác từ cụ.=))
Được! Chúng em cũng rất mong được giao lưu, kết hợp cùng các mợ CSKH của Fo huyền! Tất nhiên là phải đúng chỗ, đúng lúc! :))

zin_zin_hn

Xe điện
Được! Chúng em cũng rất mong được giao lưu, kết hợp cùng các mợ CSKH của Fo huyền! Tất nhiên là phải đúng chỗ, đúng lúc! :))
Em yêu cầu cụ bỏ cái phần đo đỏ thì cái phần xanh xanh em sẽ thể theo nguyện vọng của cụ.
Thân mến!:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe em bị hỏng 2 cái ống thủy lực nâng cửa sau! Nó không kẹt mà chảy hết dầu rồi nên cánh cửa phọt lên rung cả đ.ít xe!

Lần nào có các em chăm sóc KH gọi điện hỏi han em cũng nhắc chuyện đó! Các đại lý đã từ chối BH vì nhiều lý do, có cả lý do của ADF là anh thông cảm vì nó như thế này mà bên em bảo hành thì mất mặt với nhà máy Ford quá!!!x-(

Vì vẫn còn dùng được và chưa có thời gian nên em chưa làm to chuyện!

Chất lượng là đấy chứ ở đâu nữa hở các cụ các mợ đang hàng ngày lấy ý kiến bọn em???!!!

Em đố cụ nào làm ở các đại lý Ford Bảo Hành được cho em đấy!!!

Ai làm được em hứa sẽ lập thớt khen các cụ hết mình và gửi luôn cho sếp các cụ để đánh bóng hình ảnh cho các cụ!!!

PS: Em sẽ không tin Service của các cụ tốt cho đến khi nào em được thay hai cái ống thủy lực đấy cho con Ếch mua tháng 11 năm 2009 của em!!!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe em bị hỏng 2 cái ống thủy lực nâng cửa sau! Nó không kẹt mà chảy hết dầu rồi nên cánh cửa phọt lên rung cả đ.ít xe!

Lần nào có các em chăm sóc KH gọi điện hỏi han em cũng nhắc chuyện đó! Các đại lý đã từ chối BH vì nhiều lý do, có cả lý do của ADF là anh thông cảm vì nó như thế này mà bên em bảo hành thì mất mặt với nhà máy Ford quá!!!x-(

Chất lượng là đấy chứ ở đâu nữa hở các cụ các mợ đang hàng ngày lấy ý kiến bọn em???!!!

Ai làm được em hứa sẽ lập thớt khen các cụ hết mình và gửi luôn cho sếp các cụ để đánh bóng hình ảnh cho các cụ!!!

PS: Em sẽ không tin Service của các cụ tốt cho đến khi nào em được thay hai cái ống thủy lực đấy cho con Ếch mua tháng 11 năm 2009 của em!!!
Đúng đấy bác ợ! Thăm người ốm đau mà chỉ chúc mau khỏi bệnh bằng mồm, không quà cáp, phong bì, phong bao thì bịnh tình càng thêm trầm trọng hơn bác nhờ! :))

vuahe77

Xe điện
Em vuốt cho kụ chủ thớt mà máy nó không cho...Thôi, chắc kụ gặp phải mấy em mới vào làm nên hăng hái chăm sóc kụ đới chứ 1 năm sau có khi gặp em ý kụ bảo kiểm tra cho anh cái vòi phun này hay lau cho anh cái cụm bugi mợ ý lại ị thì lị ra cứ cho kụ chờ đới...=))

zin_zin_hn

Xe điện
Đúng đấy, em đi Fo huyền ảo tung chảo hơn 1 năm nay mà chạ thấy iem nào đt. Lúc đầu các iem ý hay gọi lắm, lâu lâu thì chạ thấy gì còn giờ thì tịt ngóm. 8->
PS: Iem nào gọi còn xót anh thì gọi khẩn cho anh ngay và lun đê.:)]

Vinh Nguyễn

Xe điện

Mấy ông seo Ford đâu rồi, việc làm là ở đây chứ đâu nữa, bàn nhau mà xử lý vấn đề này đi rồi hãy tiếp thị tiếp nhé các ông SEO của Ford?

longtroc1974

Xe buýt
Kái giề? báo bao giờ? mà báo làm giề?

bibiabc

Xe buýt

'' vì như thế này mà bên em bảo hành thì mất mặt ''??? CỤ có thể nói rõ hơn ko?

Nếu thông tin rõ ràng hơn, anh em trên OF sẽ cố gắng kiến nghị, đòi quyền lợi về cho cụ.

Ko thì linh tinh quá, các vấn đề nằm trong nội dung bảo hành, thì fải làm cho người ta chứ.

Đắt thì chưa nói, đằng này nó cũng đâu max lắm. Em ko đi xe của cụ , nhưng còn bất bình hơn cả cụ.

Quan điểm của em là , đúng thì phải làm, sai thì phải sửa. Đâu có kiểu xin lỗi mồm như thế đc. b-)

Sonbh

Xe tăng
Hehe, hỏng đâu thì sửa đó, sửa đâu thì hỏng đó, càng sửa càng hỏng =)) =)) =)). Nói chung chả mong chờ gì đâu cụ Ngọc Phan XLS ơi, lúc nào kiếm được thóc thì thay cái mới, bắt bảo hành đàng hoàng, thất vọng về dịch vụ hậu mãi của Fordvn quá.

VeryGood

Xe điện
Hồi mới mua xe cũng có 1 em từ Ford VN gọi cho em. Em ngỏ ý muốn xin email của Bác TGD Ford VN để góp ý trực tiếp. Em ý từ chối rồi lặn mất tăm không bao giờ gọi cho e nữa. :D