[Funland] Thu nhập 20 triệu: Vợ chồng đi ô tô đi làm vẫn cất két 5 triệu/tháng

duytrong

Xe lăn
Nhiều người đều mua về tự phục vụ như cụ nói. Đó cũng là một sự lựa chọn. Có sao đâu nhỉ.
Ăn uống quán xá nhiều thì báu gì,toàn thực phẩm vớ vẩn.vài hôm lại thấy bắt hàng tấn thực phẩm ôi thiu...

Michael J

Xe điện
Ăn uống quán xá nhiều thì báu gì,toàn thực phẩm vớ vẩn.vài hôm lại thấy bắt hàng tấn thực phẩm ôi thiu...
Rau thơm thì mặt dưới lá toàn đất. Khe giữa các bẹ lá vẫn đầy phân chuồng. Thịt thì vẫn gắn ghim, nhai thấy khực phát. Các món khác tẩm bột cứ chiên giòn thơm phức thì thịt thối cũng chả biết.
Có vk mà biết nấu ăn lo cho cả nhà là may mắn rồi.

thanhpham1990

Xe đạp
Vâng,giờ cháu mới biết,các cụ sống chất lượng quá,bọn cháu thèm nhỏ rãi ra.
Các cụ muốn có thu nhập 50-100 củ/tháng thì các cụ phải chịu gồng gánh và đầu tư, và phải quyết liều, Ví dụ: Vay mua căn nhà mặt tiền để kinh doanh, tuy mắc thật nhưng lợi nhuận đẻ ra ko nhỏ.

Các cụ muốn có thu nhập 50-100 củ/tháng thì các cụ phải chịu gồng gánh và đầu tư, và phải quyết liều, Ví dụ: Vay mua căn nhà mặt tiền để kinh doanh, tuy mắc thật nhưng lợi nhuận đẻ ra ko nhỏ.
Nhưng không phải ai cũng thắng lợi cụ ạ.:)):))

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy đau đầu chứ người ta thấy sướng kìa. Đi ô tô đi làm không phải hít bụi là họ sướng rồi. Theo cụ thì ko đi ô tô, đi xe máy hít bụi còn chỗ chênh tiền đó để ăn chơi à?
K biết Cụ thế nào chứ cái cảm giác đi ô tô mà trong trong túi k có tiền cảm giác nó căng thẳng còn hơn cả đổ đèo đau đầu lắm đi vào làm gì, nghèo thì đi mẹ xe máy cho nó nhàn đầu =))

K biết Cụ thế nào chứ cái cảm giác đi ô tô mà trong trong túi k có tiền cảm giác nó căng thẳng còn hơn cả đổ đèo đau đầu lắm đi vào làm gì, nghèo thì đi mẹ xe máy cho nó nhàn đầu =))
Em chả thấy cụ nào đi oto mà trong túi không có tiền cả.:)):))

kieuthienan

Xe buýt
Thế có gì. E cũng thế, lương như cụ chủ. Nhưng tháng để đc 14tr gửi ngân hàng lãi và gốc tiền vay. Xong mút ngón tay qua ngày.

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Có cục **** mà tin, vớ vẩn vd

Công Minh HN

Xe tải
Em đồng quan điểm. Em chẳng bao giờ lựa chọn việc trông thì có ô tô nhưng tháng nào làm ra tiêu hết tháng đó, cùng lắm dư được 1-2 củ khoai. Dại mồm bị làm sao, thì tính thế nào. Đừng bảo lúc đó, còn họ hàng anh em này nọ. Em quan điểm cuộc sống của mình thì phải dựa vào bản thân mình thôi chứ không bao giờ nghĩ có người này người khác sẽ giúp.

Ơ thế Cụ gặp E đây, nhiều lúc hết tiền E lại lôi xe máy ra đi trong túi có hơn trăm nghìn nhưng đầu óc nó nhẹ nhõm sướng lắm
Em có thấy đi oto đầu óc nặng đâu, trời nóng này đi xe máy thì rất nóng và bụi.Trong khi đi oto thì làm vài bài nhạc là tới nơi.

HuyArt

Xe lăn

sonhp88

Xe tải
Đi cái gì thì trong túi cũng phải có tiền cụ nhé. Hay ý cụ là đi oto thì trong túi phải có "nhiều" tiền, cụ giải thích giúp em tại sao đi oto thì trog túi phải có nhiều tiền hơn đi xe máy đc không, tháng em chạy matiz thì chi phí khoảng 4trieu, chạy xe máy thì khoảng 800k. Vậy nếu em đi xe máy thì tiêu 3 triệu vào việc gì cho sướng cái thằng người ạ?

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Em có thấy đi oto đầu óc nặng đâu, trời nóng này đi xe máy thì rất nóng và bụi.Trong khi đi oto thì làm vài bài nhạc là tới nơi.
Vâng đúng là đi thì sướng rồi nhưng ô tô nó được xếp vào cùng với vũ khí giết người, ngồi lên k may húc phải ai mà trong túi k có tiền liệu còn nghe nhạc đc k, hoặc như E đây nọ đi Tam Đảo con Venza của ô A chết giữa dốc hỏi cứu hộ về nó đòi 2,5 củ nếu k có tiền mặt chả tái dại đi à =))

Vâng đúng là đi thì sướng rồi nhưng ô tô nó được xếp vào cùng với vũ khí giết người, ngồi lên k may húc phải ai mà trong túi k có tiền liệu còn nghe nhạc đc k, hoặc như E đây nọ đi Tam Đảo con Venza của ô A chết giữa dốc hỏi cứu hộ về nó đòi 2,5 củ nếu k có tiền mặt chả tái dại đi à =))
Xe nào mà đi ko cẩn thận thì cũng tông vào người mà cụ. Còn xe hỏng giữa đường thì kể cả xe máy cũng có lúc hỏng mà.:)):))

Đi cái gì thì trong túi cũng phải có tiền cụ nhé. Hay ý cụ là đi oto thì trong túi phải có "nhiều" tiền, cụ giải thích giúp em tại sao đi oto thì trog túi phải có nhiều tiền hơn đi xe máy đc không, tháng em chạy matiz thì chi phí khoảng 4trieu, chạy xe máy thì khoảng 800k. Vậy nếu em đi xe máy thì tiêu 3 triệu vào việc gì cho sướng cái thằng người ạ?
Matit cụ đi nhiều à mà tốn thế, vì matit ăn xăng như ngửi.