[Funland] Thu nhập bình quân thật sự của người Việt khủng quá !!!

minhvumap

Xe hơi
Ở Vn làm cái méo gì ra trăm củ 1 tháng?!
Kinh tế nhà nước thì k hiệu quả, chưa làm đã đớp!
Kinh tế tư nhân thì bị bóp đủ kiểu, ông chủ cũng chỉ trả cho key person loanh quanh 3-7k gross, trừ các loại còn đc 3-5k, mà mức lương này chỉ có vài chục người!
Còn kinh tế vỉa hè thì k nói đc! Mấy a chị bán trà chanh vỉa hè trên phố chắc cũng đc 10-15tr đấy nhưng tháng đc mấy ngày?!
Lắc não một tý thì cái bọn ấy chắc là bán hàng online hoặc đa cấp rồi!
Hic chắc cũng có ít trường hợp nó may mắn thành công sớm mà cụ.

Đạt Không Chín

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giỏi quá. Ông anh em tháng kiếm đc gần 1 tỷ cũng U40 cỡ cụ. Mà lúc nào ổng cũng than nghèo. Giống cụ vậy đó.
Ăn thua gì đâu cụ, giờ nghĩ đổi cái nhà ngon ngon thôi là ung thủ rồi còn gì, cày mấy năm chả xong ấy trong khi còn bao mục tiêu khác :|

minhvumap

Xe hơi
Ăn thua gì đâu cụ, giờ nghĩ đổi cái nhà ngon ngon thôi là ung thủ rồi còn gì, cày mấy năm chả xong ấy trong khi còn bao mục tiêu khác :|
Vầng cụ nói đúng, cái nhà ngon ngon giờ cũng vài chuc tỏi rồi. Còn ngon vừa thì cũng mười mấy tỏi.

yuh2105

Xe tăng
Chuyện là trước giờ em đọc báo đài thấy thống kê GDP của hcm tầm 5k usd/nam còn ha noi tam 4K usd/nam. Nên em nghĩ thu nhập cuả mình gấp 10 lần so với GDP hcm đã là cao rồi, Thế quái nào hôm nay em có tình cờ lướt qua trang voz (1 diễn đàn về công nghệ của các bạn trẻ) thấy các bạn trẻ khoe thu nhập mà em sốt lun các cụ ah. Tiêu chuẩn thu nhập cao là phải 350 tr/ tháng. Lương mới ra trường phải 1k usd là chuyen binh thường. Em đọc xong mà thấy bấn loạn, cảm thấy mình đang bị ngủ quên và đi thụt lùi với xã hội quá. Hoá ra viet nam mình giàu ngầm thế à các cụ ?
Nói thu nhập bình quân thì không đúng cụ nhé. Còn MMO thì muôn hình vạn trạng. Hội em chơi có mấy ông tháng hơn tỏi là bình thường. Em thì tính ra chưa được vào mức thu nhập cao VOZ rồi :)

minhvumap

Xe hơi
Nói thu nhập bình quân thì không đúng cụ nhé. Còn MMO thì muôn hình vạn trạng. Hội em chơi có mấy ông tháng hơn tỏi là bình thường. Em thì được 1/5 thôi cụ ạ. Tính ra chưa được vào mức thu nhập cao VOZ rồi :)
Hic vãi thật cụ nhỉ. Quan trọng là bình quân đều đặn 1ty/ tháng hay tháng dc, tháng ko hả cụ ? Em mún hỏi để mở mang tầm mắt thôi.

MerB

Xe điện
Chuyện là trước giờ em đọc báo đài thấy thống kê GDP của hcm tầm 5k usd/nam còn ha noi tam 4K usd/nam. Nên em nghĩ thu nhập cuả mình gấp 10 lần so với GDP hcm đã là cao rồi, Thế quái nào hôm nay em có tình cờ lướt qua trang voz (1 diễn đàn về công nghệ của các bạn trẻ) thấy các bạn trẻ khoe thu nhập mà em sốt lun các cụ ah. Tiêu chuẩn thu nhập cao là phải 350 tr/ tháng. Lương mới ra trường phải 1k usd là chuyen binh thường. Em đọc xong mà thấy bấn loạn, cảm thấy mình đang bị ngủ quên và đi thụt lùi với xã hội quá. Hoá ra viet nam mình giàu ngầm thế à các cụ ?
Chạy grab chăm chỉ tháng kiếm 25 củ là thường. Chỉ cần đầu tư 10 củ làm con xe còi là đủ điều kiện làm việc rồi đó cụ.

Dalmore Man

Xe tải
Con số thống kê nó như thế cụ quan tâm giề

77665508

Xe điện
Làm MMO các bạn giỏi kiếm >200tr là bt bác ạ. Âu cũng nên mừng cho các bạn trẻ. Chúng ta đã già.

Maybach Tàu

Xe container
Đúng cụ ạ, nhưng có khi lâu lâu được phát. Trừ đội làm thế giới ngầm, còn các thể loại KD nghiêm túc thì tiền kiếm được bao nhiêu sẽ tỉ lệ với quy mô và công sức và chi phí bỏ ra. Youtuber hàng triệu view với cả triệu đăng ký mới nói chuyện tiền tỉ thu về.

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế tư nhân thì bị bóp đủ kiểu, ông chủ cũng chỉ trả cho key person loanh quanh 3-7k gross, trừ các loại còn đc 3-5k, mà mức lương này chỉ có vài chục người!
Còn kinh tế vỉa hè thì k nói đc! Mấy a chị bán trà chanh vỉa hè trên phố chắc cũng đc 10-15tr đấy nhưng tháng đc mấy ngày?!
Cái này cụ nghĩ sai đấy.
Ko riêng VN nước nào cũng thế.
Ra ngoài em ghét nhất những người tò mò về công việc và thu nhập của người khác.
Mỗi mảng luôn có những cách kiếm tiền ko giống ai, thu nhập bất thường ngành nào cũng có.
Nhân theo lương thì siêu xe với biệt thự vài chục tỏi chắc chỉ bán cho hổ.

Em biết 1 bạn 28t tự tay kiếm được trên 100 tỏi.

77665508

Xe điện
K phải đâu cụ :), trong số bạn bè bằng và kém tuổi em (em 30) có tầm 10 người >100tr 1 tháng rồi, cao hơn mức đó 6,7 lần cũng có. Cụ k biết k có nghĩa là nó k tồn tại.

Spkt03

Xe tải
:-?, thấy tinh thần voz trong topic này

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Bên voz toàn bọn trẻ trâu khoe 17cm, 30p, lương 350m 1 tháng, cao 1m8.
Nhưng phải vào topic nghĩa vụ quân sự hay đọc mấy bài bị gấu chó cắm sừng mới thấy hết được.
Em cũng sinh hoạt bên Voz. Em nhận xét chủ quan:
- Voz nói về công nghệ, quân sự, thế giới, kỹ thuật hiểu biết của họ trên Ofer 1 tầm.
- Họ chỉ thua Ofer kinh nghiệm sống, đối nhân xử thế, hiểu biết về xe.
- Tài sản tích lũy họ ko bằng cao nhân bên này nhưng thu nhập bất thường thì chả kém đâu.
- Cách viết bài cũng rất thẳng thắn và dí dỏm. Xưng hô thì gọi nhau là thím xưng em hoặc mày tao.

ubisapro

Xe trâu
Xời, thu nhập e mỗi ngày vài củ đô đây. Đó là thu nhập trên mạng nhé. ;))

TieuFu

Xe container
Em cũng sinh hoạt bên Voz. Em nhận xét chủ quan:
- Voz nói về công nghệ, quân sự, thế giới, kỹ thuật hiểu biết của họ trên Ofer 1 tầm.
- Họ chỉ thua Ofer kinh nghiệm sống, đối nhân xử thế, hiểu biết về xe.
- Tài sản tích lũy họ ko bằng cao nhân bên này nhưng thu nhập bất thường thì chả kém đâu.
- Cách viết bài cũng rất thẳng thắn và dí dỏm. Xưng hô thì gọi nhau là thím xưng em hoặc mày tao.
Mấy ông OF không thích bị hỏi thu nhập đâu, đừng cố nữa ! OF già vòng vo lắm, thi thoảng có lừa nhau điện thoại cũ mí đồ secondhand !:)):))

Minhbt50

Xe tải
Nói ko điêu, chứ nhiều người thu nhập khủng lắm. Có những ngành nghề các cụ tưởng hết thời, cổ lỗ sĩ mà vẫn lợi nhuận khủng. Mấy ông bạn em làm mấy nghề đó. Vào mùa thì khoảng 2-3 tỉ tháng. Còn trái mùa thì vừa làm vừa chơi cũng đc tỉ bạc.

meotamthe

Xe cút kít
Em thấy nhiều cụ vẫn ngu ngầm, thông cảm em vẫn nghịch ngầm như hồi bé :))