[TVMBX] Thu nhập min 30t/tháng ở Hà Nội có nên mua e attrage không các cụ?

truonghaf4

Xe đạp
Bẩm các cụ là tình hình e đang học lái, mà cái thói đời học lái xong là rất máu lên đời 2b thành 4b, nhờ cccm tư vấn giúp ạ.
Xem với tình hình hiện tại e có mua xe được không, có nên mua ko? Hoặc khi nào thì nên mua?
Thu nhập:
+2 vợ chồng lương cứng min là 30 triệu/tháng + kinh doanh thêm thì lẹt đẹt vài ba củ

Chi tiêu:
- hàng tháng trả góp khoảng 5 triệu
- tiền sinh hoạt của 2 vc + con 3 tuổi

Tình hình tài chính:
* Nợ ngân hàng còn khoảng 270 củ tiền nhà trả góp
* Mới trả nợ nên tiết kiệm được chút đỉnh thôi ( vài chục)
* hàng tháng e thấy cũng để ra được tầm 15-20 củ sau khi tiêu xài thoải mái + để ít tiền sẵn dự phòng

Hiện trạng sinh hoạt:
* Hàng ngày công việc đi về hành chính khoảng 30km, lâu lâu cũng phải đi khách quanh nội thị Hà Nội (sau 2 năm làm xa cảm giác hơi đau lưng)
* Nhà và cq để xe mất phí gửi (nhà Hoài Đức, cq Đống Đa)

Đấy, bệnh nghề nghiệp nên e cứ liệt kê hết ra để các cụ phán, vợ thì không ủng hộ mua xe, vợ e muốn trả hết nợ Bank rồi tính tiếp (1 năm chắc trả tầm ~100 củ thôi, đợi trả hết thì 2 3 năm nữa)

Theo các cụ e có quất đc em 4b tầm 400++ củ ra biển không? Và nên quất với chiến lược như nào?

dotcms

Xe tăng
Quất đi cụ, vừa làm vừa hưởng thụ cụ ạ. Em ủng hộ

truonghaf4

Xe đạp
Quất đi cụ, vừa làm vừa hưởng thụ cụ ạ. Em ủng hộ
Cảm ơn cụ nhưng mà quất với chiến lược thế nào nhỉ? Vay nhiêu? Bao lâu? Dự chi phí thế nuôi có ổn không ạ?
Cụ có kn thì truyền e chút về khoản cân đối ngân sách. Vì tính e cũng thích vừa làm vừa hưởng thụ, bé giờ khổ nhiều rồi

Công.dv

Xe tải
Công ty nào muốn làm lớn chả kêu gọi đầu tư. Cụ chủ cứ đầu tư đi ạ. Vừa ko lo mưa nắng vừa " Lên đời ", sư nghiệp( quan hệ ) cũng tăng theo làm ăn lại ra ấy chứ. Xe giờ hỗ trợ vay tới 80% giá trị max 7 năm cơ mà cụ.

truonghaf4

Xe đạp
Công ty nào muốn làm lớn chả kêu gọi đầu tư. Cụ chủ cứ đầu tư đi ạ. Vừa ko lo mưa nắng vừa " Lên đời ", sư nghiệp( quan hệ ) cũng tăng theo làm ăn lại ra ấy chứ. Xe giờ hỗ trợ vay tới 80% giá trị max 7 năm cơ mà cụ.
E cũng có nghĩ tới vụ gia tăng cơ hội và quan hệ nhưng đâu phải cứ nói mua là mua đc vì mình không sẵn nhiều tiền và mua xe không phải để chạy dịch vụ nên cân đo đong đếm lắm, nói quá lên chút là phải có chiến lược trả nợ ạ

Công.dv

Xe tải
E cũng có nghĩ tới vụ gia tăng cơ hội và quan hệ nhưng đâu phải cứ nói mua là mua đc vì mình không sẵn nhiều tiền và mua xe không phải để chạy dịch vụ nên cân đo đong đếm lắm, nói quá lên chút là phải có chiến lược trả nợ ạ
Vâng cụ cứ cân nhắc theo khả năng cân đối tài chính của cụ thôi. Bọn em là cứ ủn cụ lên 4 bánh đi cho lành ấy mà :D:D:D

thanhtandl

Xe tải
nhà cụ tiêu ít nhỉ :D.
Em nói thật, chứ không ý gì đâu ạ!
Em đủ tiền mua xe VAN, là múc luôn. 1 năm sau có 1 ít, lại mua chung cư tại thấy xe cần trước. Cụ thấy cân đối được thì triển khai thôi

Silip1980

Xe hơi
Theo ý của em thì khi nào cụ còn nợ bank 100 củ lộn về thì cụ tiếp tục bank để chơi xe .. như thế em tài chính sẽ cân bằng hơn..đỡ hại não mà lúc ấy cụ sẽ có nhiều lựa chọn hơn về xe cộ

truonghaf4

Xe đạp
Phù sau 1 ngày vất vả tìm đường kiếm cơm để ủn e 4bánh nên giờ mới ngồi nghe các cụ dạy bảo hehe
nhà cụ tiêu ít nhỉ :D.
Em nói thật, chứ không ý gì đâu ạ!
Em đủ tiền mua xe VAN, là múc luôn. 1 năm sau có 1 ít, lại mua chung cư tại thấy xe cần trước. Cụ thấy cân đối được thì triển khai thôi
Bẩm cụ, e cũng chả hiểu nữa, có khi do khoản ngoài nó cứ đổ vào e không kiểm soát được chứ nhà cũng hoang lắm, quán xá phim phò mua sắm linh tinh.:(
Cụ siêu nhể, năm mua xe năm mua nhà không cần vay à?
Theo ý của em thì khi nào cụ còn nợ bank 100 củ lộn về thì cụ tiếp tục bank để chơi xe .. như thế em tài chính sẽ cân bằng hơn..đỡ hại não mà lúc ấy cụ sẽ có nhiều lựa chọn hơn về xe cộ
Em cũng tính thế nhưng mà nghe chừng hơi lâu hoặc phải chắt bóp thì e nó mới sớm về
quất Xe hạng A (morning, spark...) hay hạng B (vios, accent, attrage...) bác?
Em máu attrage, nhìn ngoài thấy nó hợp với nhãn e vì sự giản dị đẹp tinh tế và nguyên cái logo mit e đã thấy kết rồi

Silip1980

Xe hơi
Phù sau 1 ngày vất vả tìm đường kiếm cơm để ủn e 4bánh nên giờ mới ngồi nghe các cụ dạy bảo hehe

Bẩm cụ, e cũng chả hiểu nữa, có khi do khoản ngoài nó cứ đổ vào e không kiểm soát được chứ nhà cũng hoang lắm, quán xá phim phò mua sắm linh tinh.:(
Cụ siêu nhể, năm mua xe năm mua nhà không cần vay à?

Em cũng tính thế nhưng mà nghe chừng hơi lâu hoặc phải chắt bóp thì e nó mới sớm về

Em máu attrage, nhìn ngoài thấy nó hợp với nhãn e vì sự giản dị đẹp tinh tế và nguyên cái logo mit e đã thấy kết rồi
Nếu cụ đã quyết thì cụ nên chọn xế nhựt cụ nhé, ko hối hận đâu...em thật vì em cũng trải mấy đời xe hàn và 2 đời xe nhật ...nhựt vẫn hơn nhiều cụ ợ

thanhtandl

Xe tải
Vậy chắc e cũng nghe theo cụ bên trên, trả nợ bớt NH vì khoản lãi hàng tháng cũng cao. Dự là e phải tiết kiệm thêm 300 củ nữa dám xuống tay :|
Tại vì xe của em rất ít tiền :)
Nó chẳng hỏng gì đâu cụ ạ.

poiuy

Xe cút kít
Cụ đang gần như ko có tí tiền mặt nào thế này thì xác định mua xe thì mỗi tháng chi ra tối thiểu 5-7 củ tuỳ vào việc gửi xe tháng có mất tiền hay không. Nếu cân đối được thì mua.

nthgtvt

Xe máy
hàng ngày đi làm 30km, với thu nhập như vậy em nghĩ nên mua xe. An toàn cho bản thân mà cũng nhàn cái người

truonghaf4

Xe đạp
Cảm ơn các cụ, e cũng lên dây cót tinh thần rồi, với hiện trạng của e chắc mất khoảng 3-4 triệu nuôi xe hàng tháng nhỉ?
Nếu cụ đã quyết thì cụ nên chọn xế nhựt cụ nhé, ko hối hận đâu...em thật vì em cũng trải mấy đời xe hàn và 2 đời xe nhật ...nhựt vẫn hơn nhiều cụ ợ
E cũng chỉ thích đồ của phát xít thôi cụ :D
Cụ đang gần như ko có tí tiền mặt nào thế này thì xác định mua xe thì mỗi tháng chi ra tối thiểu 5-7 củ tuỳ vào việc gửi xe tháng có mất tiền hay không. Nếu cân đối được thì mua.
Em ko mua ngay giờ đâu ạ, chắc cuối năm hoặc sang năm tới, chờ xem có mẫu mới và tích góp thêm nữa ạ

hoangtu_bk

Xe hơi
. Hiện tại mỗi tháng hai vợ chồng cụ để ra được 17tr
. Sau khi lấy xe: tiền nợ gánh thêm 350tr tiền mua xe và vay trong vòng 5 năm vậy phát sinh thêm
- Tiền trả gốc: 6tr/tháng
- Tiền lãi 2tr/tháng (7%)
- Tiền gửi xe: 2tr5 ( hai nơi nha va cq)
- Tiền xăng xe: 2tr8
- Tiền phát sinh thêm ( nộp phạt...): 500k
Total: 13tr8 do vậy cụ để ra khoảng còn 3tr/thang
Nếu cụ mua xe đi cùng làm ăn thì OK, còn ko thì em up giúp cụ