[Funland] Thu tiền đỗ xe láo, cccm hay găp không?

TrumVietnam2

Xe tải
Bữa trước có cụ thấy video chửi bới nghĩ là em tag nick em vào, nhưng ko phải em.
Em nhìn phong lưu vãi lái ai đi chửi bới, xuống xe xỏ tay túi quần, mặt vênh lên kiểu bề trên, vẫy chúng nó đến, ghé tai nó đọc câu thần chú cái "vâng ạ, em biết rồi anh cứ để đấy em trông cho".
Mình phải tự coi mình là bố chúng nó thì nó mới rén đc, chứ xuống xe cứ liếc liếc nhìn xem có ai ko thì nó lại bóp chết.
Có thằng tranh ảnh đầy tay, nhìn nó chắc nghiện từ lúc mình chưa dậy thì, nghe thần chú xong nó vẫn bướng sẵng giọng: ông ở đâu?
Em nhìn trừng trừng vào nó:
"đmm tao ở đâu tao phải báo cáo cả mày à"
cúp đuôi đi thẳng =))
E tưởng cụ ghé tai nói " tao bảo Ngọc Hoàng mày không biết chữ mà làm Dám đốc" chứ như cụ cũng xoàng thôi :)

DONGVN

Xe tải

Để ý các phố trong trung tâm HN rất hay gặp các ca mà mình vừa đỗ thì có 1 người không áo quần, biển hiệu đến đòi tiền trông đỗ xe. Vị trí đỗ ko thuộc đón vị trông xe nào, hoặc đã hết giờ làm của bãi đỗ xe.
Khi gặp thì e cũng vẫn rút 30-50k trả vì ko muôn xe mình bị sao hay tranh cãi căng thẳng.
Cccm hay gặp ko và thấy ức chế ko vậy?
Chả phải trung tâm đâu, hôm rồi em cho xe vào bên cạnh và phía trước quán Rich Coffee ở Nguyễn Ngọc Vũ. Uống cà phê chán chê xong thì đi đc khoảng 200m thì có 1 lão già xăm trổ chạy ra chặn xe giữa đường đòi 40k tiền đỗ xe ở sân chung cư.....😀😀😀

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 lần em dừng ở chỗ CV để chui gầm sửa xe. 1 em đã chạy ra đòi thu tiền gửi rồi (em cũng chỉ nhẹ nhàng bảo xe đang cần phải sửa, sửa xong đi ngay. Em ấy bảo anh sửa nhanh lên, chỗ này bọn em phải mua vé, không là bị đếm lượt). Những việc thu tiền nó vẫn diễn ra hàng ngày, các anh ấy biết cả. Nhưng nguồn thu này nó quá lớn, nên nhắm mắt thôi.

sskkb

Xe tăng
Gần đây e gặp 2 ca:
Ca 1 là trên phố Lý Thường Kiệt chiều thứ 6 lúc 7h, đối diện tìa Hồng Hà center, vạch đỗ trước cơ quan vp quốc hội. Khi xe vừa dừng cho vk con e xuống mua chút đồ trong nhà sách thì 1 ông tầm 65 đến hỏi đỗ vào đâu, e bảo đợi vk con mua sách thôi, ông ấy bảo mau mau đi. E thấy kì vì ông già đeo cái túi trc bụng ăn mặc như dân mà thu tiền j? Trong mấy ph đậu thấy ông lăng xăng chayn ngược xuôi cả mấy trăm m quanh đó chỉ dẫn xe dừng đỗ và thu tiền 2 bạn gái vừa dừng đỗ xe. E đoán 1 tối chắc cũng kiếm vài trăm k, chỉ mạp mờ là mình trông xe chứ ko có chức năng nhiệm vụ j.
Ca 2 là vào ăn quán Sài Gon 8 Dã Tượng, 1 cậu xăm trổ đòi 40k, e đưa cho cả xe e và xe bạn thành 80k vì ko muốn hỏi han tranh cãi j. Còn vẫn hiểu là chẳng có trông xe hay giữ chỗ j ở đây cả.
Họ kiếm ăn dễ cc nhỉ :)).
Em có gặp, thường là ở các phố có biển cấm đỗ. Nếu ăn nhanh kiểu ăn sáng, em lờ tịt. Nhưng ngồi lâu trên 1h thì em vẫn đưa tiền vì nghĩ nó mà gọi cap thì phiền :))

ceconam

Xe điện

Để ý các phố trong trung tâm HN rất hay gặp các ca mà mình vừa đỗ thì có 1 người không áo quần, biển hiệu đến đòi tiền trông đỗ xe. Vị trí đỗ ko thuộc đón vị trông xe nào, hoặc đã hết giờ làm của bãi đỗ xe.
Khi gặp thì e cũng vẫn rút 30-50k trả vì ko muôn xe mình bị sao hay tranh cãi căng thẳng.
E dính mấy quả chỗ Lý Thái Tổ, bệnh viện bưu điện... mấy chỗ thỉnh thoảng e vẫn đỗ rồi 1 ngày đẹp trời có a ra xin tiền xe, thậm trí có a còn mặc quần áo đồng phục kiểu dân quân, rồi đeo băng đỏ, miệng ngậm còi.... e hỏi vé xe đâu thì kêu chúng tôi vừa hết vé a thông cảm, e cũng nói luôn xin lỗi tôi vừa hết tiền, còn ai cho a trông xe mời ra đây gặp tôi??? Thế là lèm bèm vài câu rồi bỏ đi... nhưng nói thật mình đỗ như thế cũng ko yên tâm, nên e thường ngồi trên xe 1 lúc rồi đi tìm chỗ đỗ khác :))

vanhai493

Xe điện
Bữa trước có cụ thấy video chửi bới nghĩ là em tag nick em vào, nhưng ko phải em.
Em nhìn phong lưu vãi lái ai đi chửi bới, xuống xe xỏ tay túi quần, mặt vênh lên kiểu bề trên, vẫy chúng nó đến, ghé tai nó đọc câu thần chú cái "vâng ạ, em biết rồi anh cứ để đấy em trông cho".
Mình phải tự coi mình là bố chúng nó thì nó mới rén đc, chứ xuống xe cứ liếc liếc nhìn xem có ai ko thì nó lại bóp chết.
Có thằng tranh ảnh đầy tay, nhìn nó chắc nghiện từ lúc mình chưa dậy thì, nghe thần chú xong nó vẫn bướng sẵng giọng: ông ở đâu?
Em nhìn trừng trừng vào nó:
"đmm tao ở đâu tao phải báo cáo cả mày à"
cúp đuôi đi thẳng =))
Thần chú gì thì cụ khum nói :D

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì đi đến chỗ lạ em lại chủ động tìm ông nào trông xe để gửi kể cả trông xe k có biển trông xe của sở GTVT, k phải k biết là chúng nó k có giấy phép mà là tránh bị chúng nó phá làm xước xe, thủng lốp không phải vì em sợ mà là để thời gian làm viêc khác

Shadow381

Xe điện
Em mới bị đây, sáng thứ 6 khi đang cafe bên Hàng Than thì gấu gọi cầu cứu: gấu ăn bánh cuốn o Xuân dốc Hoè Nhai có đỗ xe cạnh tường Nhà chùa gần đó; lúc ra lấy xe có cậu cụt chân bán trà đá gần đó ra thu tiền xe, gấu thắc mắc liên quan gì đến cậu ấy thì hắn chửi và hùng hổ dọa đánh; em ra bảo gấu cứ đi đi ko phải gửi tiền thì thằng này chửi em ầm cả phố và cũng dọa đánh em. Nhìn nó cụt chân chống nạng, đánh nó cũng dở mà để nó đánh mình ko đánh lại được cũng dở. Đang bực mình nên em rẽ vào Công an phường Nguyễn Trung Trực gặp đồng chí trực ban tên là Linh, em trao đổi lại sự việc đó, đồng chí Linh hứa với em sẽ giải quyết.
Hà Nội đang triển khai chiến dịch trả lại vỉa hè cho người đi bộ; lãnh đạo thành phố theo em được biết rất tâm huyết xây dựng, lấy lại thương hiệu văn hoá văn minh đô thị.Trung ương đang tập trung triển khai xây dựng hệ giá trị văn hoá quốc gia, trong đó có hệ giá trị văn hoá đô thị, tất cả bắt đầu từ những việc nhỏ như này (lấy lại vỉa hè cho người đi bộ,trông giữ xe có văn hoá…). Em tin là việc này sẽ được giải quyết.
Sang tuần em lượn qua đó kiểm tra, nếu vẫn tình trạng lộn xộn này (thằng bán trà đá vẫn bày bàn ghế bán vỉa hè, vẫn thu tiền ô tô đỗ gần đó) em sẽ phản ánh tại hội nghị giao ban báo chí hằng tuần họp, có lãnh đạo đại diện Hà Nội dự.
Nếu coi là nhỏ thì nó vẫn ngang nhiên tồn tại nhưng văn hoá đô thị nên bắt đầu từ những việc nhỏ đó, đập ngay vào mắt người dân chứ những việc to tát hơn chưa chắc người dân đã biết.

phuongmit

Xe cút kít
Em mới bị đây, sáng thứ 6 khi đang cafe bên Hàng Than thì gấu gọi cầu cứu: gấu ăn bánh cuốn o Xuân dốc Hoè Nhai có đỗ xe cạnh tường Nhà chùa gần đó; lúc ra lấy xe có cậu cụt chân bán trà đá gần đó ra thu tiền xe, gấu thắc mắc liên quan gì đến cậu ấy thì hắn chửi và hùng hổ dọa đánh; em ra bảo gấu cứ đi đi ko phải gửi tiền thì thằng này chửi em ầm cả phố và cũng dọa đánh em. Nhìn nó cụt chân chống nạng, đánh nó cũng dở mà để nó đánh mình ko đánh lại được cũng dở. Đang bực mình nên em rẽ vào Công an phường Nguyễn Trung Trực gặp đồng chí trực ban tên là Linh, em trao đổi lại sự việc đó, đồng chí Linh hứa với em sẽ giải quyết.
Hà Nội đang triển khai chiến dịch trả lại vỉa hè cho người đi bộ; lãnh đạo thành phố theo em được biết rất tâm huyết xây dựng, lấy lại thương hiệu văn hoá văn minh đô thị.Trung ương đang tập trung triển khai xây dựng hệ giá trị văn hoá quốc gia, trong đó có hệ giá trị văn hoá đô thị, tất cả bắt đầu từ những việc nhỏ như này (lấy lại vỉa hè cho người đi bộ,trông giữ xe có văn hoá…). Em tin là việc này sẽ được giải quyết.
Sang tuần em lượn qua đó kiểm tra, nếu vẫn tình trạng lộn xộn này (thằng bán trà đá vẫn bày bàn ghế bán vỉa hè, vẫn thu tiền ô tô đỗ gần đó) em sẽ phản ánh tại hội nghị giao ban báo chí hằng tuần họp, có lãnh đạo đại diện Hà Nội dự.
Nếu coi là nhỏ thì nó vẫn ngang nhiên tồn tại nhưng văn hoá đô thị nên bắt đầu từ những việc nhỏ đó, đập ngay vào mắt người dân chứ những việc to tát hơn chưa chắc người dân đã biết.
Ngay lúc đấy cụ phải vờn cho nó húng lên rồi đuổi đánh cụ mới vui chứ ;))

whatcoin888

Đi bộ
Sau làng trẻ em SOS chỗ đường Phạm Thận Duật cũng có một bãi xe kiểu ối dồi ôi như thế. Trước e đỗ xe bình thường chiều đi ra Doãn Kế Thiện. Giờ cũng có mấy ông đi xe ko gương đội mũ lưỡi trai ra gõ cửa bảo bãi này được khai thác rồi. Toàn đi đêm với nhau cả
Đợt đầu e cũng chửi nhau với thằng ôn đấy, nó kêu ở đây sắp cắm biển thu phí rồi. Vậy mà đến giờ cũng đc 1 năm rồi chưa thấy cái biển nào :)) E cho vào bãi đối diện sân bóng B5 gửi, không lớ ngớ buổi đêm nó chọc xì lốp xe mình, mình cũng chả canh được cả ngày dù nhà e kinh doanh Karaoke ngay gần đó.

moonlife

Xe container
Gớm cụ ngây thơ thế. Cùng 1 team cả đấy cụ. Thể loại đấy 1 ngày nó nghe phản ánh cả trăm lần kiểu vậy ấy mà. Chia chác nhau hết rồi ạ nên mắt nhắm mắt mở và bất thành văn là tuyệt đối chúng nó ko đc để xảy ra đánh nhau. Chúng nó chỉ doạ cụ thôi chứ thách nó dám đánh. Giờ live stream phát lên mxh là chúng nó buộc phải xử lý. Mất miếng của cả xxx cả xã hội thâm bảo kê. Ko ai muốn cả. Do vậy cứ nhây ra ko trả là hoà cả làng. Nhưng thường trên phố chỗ nào cũng có biển cấm. Cụ ko đưa tiền nó báo xxx đến phang cụ tội đỗ xe đường cấm ngay. Đúng con xe của cụ dính phạt thôi.

Lạc Lạc 2008

Xì hơi lốp

Em gặp suốt, nhg e k cãi nhau k va chạm mà rời đi tìm chỗ đỗ tử tế, đi bộ xa chút còn hơn.

tunglam2806

Xe buýt
Gớm cụ ngây thơ thế. Cùng 1 team cả đấy cụ. Thể loại đấy 1 ngày nó nghe phản ánh cả trăm lần kiểu vậy ấy mà. Chia chác nhau hết rồi ạ nên mắt nhắm mắt mở và bất thành văn là tuyệt đối chúng nó ko đc để xảy ra đánh nhau. Chúng nó chỉ doạ cụ thôi chứ thách nó dám đánh. Giờ live stream phát lên mxh là chúng nó buộc phải xử lý. Mất miếng của cả xxx cả xã hội thâm bảo kê. Ko ai muốn cả. Do vậy cứ nhây ra ko trả là hoà cả làng. Nhưng thường trên phố chỗ nào cũng có biển cấm. Cụ ko đưa tiền nó báo xxx đến phang cụ tội đỗ xe đường cấm ngay. Đúng con xe của cụ dính phạt thôi.
Ngày nào quanh khu vực thi sách, ngô thì nhậm... chả dăm ông bị cẩu xe. Cái tội ko chịu "trả tiền" đấy ạ. Cả hàng xe đỗ nhưng chỉ cẩu những ông ko "trả tiền" thôi.

tuongvt

Xe buýt
Em xuống xe bao giờ cũng nhẹ nhàng trước: bảo mình đỗ lúc thôi rồi đi luôn, thường thì nó nhìn e cũng rén rồi nên hầu hết nói anh đỗ nhanh nhanh nhé. Nếu thằng nào vẫn đòi tiền e bảo anh k có nhu cầu nhờ ai trông xe. Nếu vẫn thích lèm bèm kiểu đây là bãi xe các thứ thì e chốt: tao k đưa tiền, màY thích thì gọi công an ra đây giải quyết. Thế là hầu hết các chú đều lượn. Nhưng đỗ nhanh rút gọn thôi, đỗ nửa ngày cũng sợ nó phá xe mình.
Tư nhiên e có ý tưởng mấy ae cứng cứng lập team làm video youtube kiểu truyền hình thức tế, đi diệt hết tất cả các điểm thu tiền đỗ xe bẩn ở hn, chạm mặt bọn xăm trổ, có khi hút được lượng view ác liệt

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Bọn này mình mà ko trả xiền là nó gọi ngay xxx đến phạt luôn đó vì kiểu gì % mình sai rất lớn. Liên minh ma quỷ với Ma-fi-a mới nhau thì còn lâu mới đỡ đc

Sent from Sản Phẩm Chăm sóc xe hơi 0909141129 via OTOFUN

tunglam2806

Xe buýt
Tư nhiên e có ý tưởng mấy ae cứng cứng lập team làm video youtube kiểu truyền hình thức tế, đi diệt hết tất cả các điểm thu tiền đỗ xe bẩn ở hn, chạm mặt bọn xăm trổ, có khi hút được lượng view ác liệt
Thôi e lạy cụ. Đi đá bát cơm của đội nayf sớm muộn lại lên đường giống mấy idol toptop chơi với cậu vàng đấy.

tuongvt

Xe buýt
Thôi e lạy cụ. Đi đá bát cơm của đội nayf sớm muộn lại lên đường giống mấy idol toptop chơi với cậu vàng đấy.
Cụ suy nghĩ kiểu gì ấy, k đá bát cơm nó dành cho cv chân chính. Còn bọn kia khác gì trấn lột đâu, mà lại chỉ thủ đô mới có cái trò này. Khi mà cướp với quan cấu kết thì dân phải tự xử thôi