Thủ tục cấp đổi giấy phép lái xe 2012

funny kid

Xe đạp
Bằng B2 của em còn gần 10 năm nữa mới hết hạn, nay em muốn làm bằng nhựa kiểm mới và ghép với bằng lái xe máy thì thủ tục như thế nào vậy các bác. Có làm đc ko? Nếu làm dịc vụ thì bao nhiêu? Các bác giúp em với

bipboemlaxichlo

Xe điện
Bằng B2 của em còn gần 10 năm nữa mới hết hạn, nay em muốn làm bằng nhựa kiểm mới và ghép với bằng lái xe máy thì thủ tục như thế nào vậy các bác. Có làm đc ko? Nếu làm dịc vụ thì bao nhiêu? Các bác giúp em với
khuyên cụ không nên gộp 2 GPLX vào làm 1
muốn đổi GPLX mới bản nhựa phí dịch vụ hết 1.5 triệu đối với HKHN và GPLX thuộc SGTVT HN
thời gian chờ lấy GPLX mới 1 tháng( trả lại GPLX cũ sau 7 ngày ) khi lấy GPLX mới nộp lại GPLX cũ

inochi

Xe điện
Em oánh dấu, sắp cần đến kinh nghiệm của các cụ rồi

funny kid

Xe đạp
muốn đổi GPLX mới bản nhựa phí dịch vụ hết 1.5 triệu đối với HKHN và GPLX thuộc SGTVT HN
thời gian chờ lấy GPLX mới 1 tháng( trả lại GPLX cũ sau 7 ngày ) khi lấy GPLX mới nộp lại GPLX cũ
Thanks bác. Bác cho em số điện thoại, có gì em nhờ bác giúp nhé.

bipboemlaxichlo

Xe điện

vitara29u

Xe hơi
em là em cũng bít mấy cái này hóng hớt tý.nếu giấy tờ ko vấn đề gì thì lam quách nó 400 dịch vụ cho nó nhanh.chỉ việc ngồi nhà đợi đem đến.em là em dạy lái ở trung tâm VOV nên em bít và hiểu rõ.1 cái em làm 50k tiền đi lại.bác nào cần ới em 0968900571.
hồ sơ bao gồm:+ảnh 3x4 khoảng 25k
+giấy khám sưc khỏe 150k
+hồ sơ gốc
+địa chỉ của các bác nhận
+phí làm mất 150k
Bác nào cần ới em.(luu ý những hồ sơ còn hạn từ 1 tháng trở đi) trường hợp còn lại tùy theo mức quá hạn.cái này em cũng đã bị mất tiền ngu 1 lần rồi quá hạn hẳn 4 năm.nộp 5 củ vẫn phải thi lại như bình thường.đau lắm nên nhắc nhở các bác lưu ý cái hạn sử dụng ạ
Của em còn đến 27/3/2013 ( còn 7 ngày ) kể cả đêm nay 20/3 có làm đc không bác bipboemlaixiclo ?
mai em gọi cụ nhé ?

Chỉnh sửa cuối:

bipboemlaxichlo

Xe điện
cụ cứ dùng tẹt 7 ngày còn lại đê.em hỏi rồi và giúp mấy cụ nhà mình rồi để đến quá hạn ngày thứ 89 đê cụ.
mà GPLX của cụ ở đâu cấp? và cụ HK ở đâu tại thời điểm cụ thi GPLX?
Của em còn đến 27/3/2013 ( còn 7 ngày ) kể cả đêm nay 20/3 có làm đc không bác bipboemlaixiclo ?
mai em gọi cụ nhé ?

bemove

Xe đạp
Thủ tục đổi bằng của S GTCC HNI có vấn đề

Em bức xúc với cách làm việc của sở GTCC HNI (Hà Đông) quá các cụ ợ.

Bằng của em đã chuyển về tỉnh quản lý; em nộp hồ sơ đổi bằng tại Sở GTCC HNI trước khi bằng hết hạn 1 tháng, mà bây giờ bằng hết hạn 1 tháng rồi mà vấn chưa xong.

Cú nhất là hẹn em sau 2 tháng đến lấy bằng, đến nơi họ trả lời rất vô trách nhiệm là đã gửi phiếu xác minh đến tỉnh rồi, nhưng tỉnh chưa trả lời ... Vậy một là lấy hồ sơ về, 2 là để nó xác minh lại. Em chẳng biết sao đành phải bảo xác minh lại mất toi 25 ngày làm việc nữa.

Cụ nào có gặp trường hợp giống em bầy cho em cách xử lý phát, không nhỡ đâu 25 ngày nữa nó lại trả lời không xác minh được thì có mà mếu

Và trong thời gian chờ đổi bằng, em vác bằng hết hạn + giấy hẹn lấy bằng mới đi đường có vấn đề gì không???

chawks0202

Xe buýt
Sao đắt thế hả cụ. Hôm trước em làm tổng thiệt hại mới hêt gần 500k cho GPLX nhựa mà

coemcoem

Xe tải

Bằng của em đã chuyển về tỉnh quản lý; em nộp hồ sơ đổi bằng tại Sở GTCC HNI trước khi bằng hết hạn 1 tháng, mà bây giờ bằng hết hạn 1 tháng rồi mà vấn chưa xong.

Cú nhất là hẹn em sau 2 tháng đến lấy bằng, đến nơi họ trả lời rất vô trách nhiệm là đã gửi phiếu xác minh đến tỉnh rồi, nhưng tỉnh chưa trả lời ... Vậy một là lấy hồ sơ về, 2 là để nó xác minh lại. Em chẳng biết sao đành phải bảo xác minh lại mất toi 25 ngày làm việc nữa.

Cụ nào có gặp trường hợp giống em bầy cho em cách xử lý phát, không nhỡ đâu 25 ngày nữa nó lại trả lời không xác minh được thì có mà mếu

Và trong thời gian chờ đổi bằng, em vác bằng hết hạn + giấy hẹn lấy bằng mới đi đường có vấn đề gì không???
cái này cụ hỏi bác xichlo bác ý tư vấn cho

coemcoem

Xe tải
Sao đắt thế hả cụ. Hôm trước em làm tổng thiệt hại mới hêt gần 500k cho GPLX nhựa mà
bác xem cái chữ đỏ đỏ ấy

tmk1207

Xe tải
Còn gần 10 năm thì em vote cho vào máy giặt . Giặt cho nó sạch :D .

coemcoem

Xe tải
Còn gần 10 năm thì em vote cho vào máy giặt . Giặt cho nó sạch .
cụ ơi bằng HỎNG khác với bằng đến hạn đổi nhé.
bằng hỏng thời gian chờ đợi hơi lâu đấy ạ
chả dại gì cho vào máy giặt đâu ạ

tungaudi

Xe đạp

cụ về tỉnh làm lại cho nhanh... nó cứ bài ca 25 ngày thì tỏi ah cụ...

Hôm nay em vác tới CBQ nộp, hẹn 25 ngày sau....
dự là sau 25 ngày nữa mà ko có CV trả lời được là em lại phải lặn lội một chuyến xuống Quảng Ninh, giấy chuyển hồi lấy bằng xong em chưa lấy, chưa nhập về HN, đếu biết thế nào.

lúc nộp HS xong anh jì còn dặn là em lưu ý 2 cái dòng cuối trong giấy hẹn. 2. Sở GTVT HN... ko nhận đc văn bản xác nhận..... thì em nhận lại hồ sơ về....

Đệt... đọc cái văn bản cũng thấy ko có trách nhiệm và mong manh lắm rồi....

ngồi khấn 25 ngày nữa vậy....

vitara29u

Xe hơi
cụ cứ dùng tẹt 7 ngày còn lại đê.em hỏi rồi và giúp mấy cụ nhà mình rồi để đến quá hạn ngày thứ 89 đê cụ.
mà GPLX của cụ ở đâu cấp? và cụ HK ở đâu tại thời điểm cụ thi GPLX?
Cám ơn cụ,
Bằng của em Sở GTCC HN cấy em HK HN,
Đi khám SK BV tràng an nhanh thật các cụ ạ 40p xong hết .
Nhưng em ra Cao ba quát thấy đông quá - Nên lại làm Dịch Vụ qua mss THU HÀ 16 Cao ba Quát đt : 090 435 0338 ( nộp 500k luôn - kg biên nhân gì cả )nói 3/4/2013 tức là ( 15 ngày ) lấy bằng ? Không biết như thế nào ? có cụ nào ở đây sd dịch vụ của ms THU HÀ chưa ?

coemcoem

Xe tải
cụ về tỉnh làm lại cho nhanh... nó cứ bài ca 25 ngày thì tỏi ah cụ...

Hôm nay em vác tới CBQ nộp, hẹn 25 ngày sau....
dự là sau 25 ngày nữa mà ko có CV trả lời được là em lại phải lặn lội một chuyến xuống Quảng Ninh, giấy chuyển hồi lấy bằng xong em chưa lấy, chưa nhập về HN, đếu biết thế nào.

lúc nộp HS xong anh jì còn dặn là em lưu ý 2 cái dòng cuối trong giấy hẹn. 2. Sở GTVT HN... ko nhận đc văn bản xác nhận..... thì em nhận lại hồ sơ về....

Đệt... đọc cái văn bản cũng thấy ko có trách nhiệm và mong manh lắm rồi....

ngồi khấn 25 ngày nữa vậy....
hi vọng bác lấy được bằng trước quá hạn 3 tháng

kamat

Xe hơi
em hộ khẩu Hoàng Mai nhưng trước đây thi bằng trên Sơn Tây năm 2008 và do sở GTVT Hà Tây cấp. giờ thì đến dâu đổi bằng các bác nhỉ?