Hải Dương Thủ tục đổi giấy phép lái xe mẫu mới tại Hải Dương

Lead

Xe tải
Thủ tục đổi giấy phép lái xe mẫu mới tại Hải Dương, cụ nào làm rồi xin cho hướng dẫn các bước cụ thể, địa điểm, lệ phí cần chuẩn bị với ạ.

Nếu đổi cả giấy phép lái xe máy và lái oto sang mẫu mới thì có gộp chung trong một cái hay phải làm 2 cái ?

Giấy phép lái ô tô chưa hết hạn có được đổi sang mẫu mới ko ?

Nếu gộp chung được, ví dụ đi xe máy bị giữ bằng lái xe thì bên công an họ ghi biên bản hay giấy từ như thế nào để mình có thể vẫn lái được oto ? ( mình chỉ vi phạm khi điều khiển xe máy)

miuzicar

Xe tải
E thì đi đổi mẫu mới được mấy tháng rồi kô nhớ,nhưng khác ngày xưa là cụ phải làm giấy sức khỏe và chụp ảnh.Bây giờ chỉ cần mang bằng và hồ sơ + 260 ngàn,nhớ ăn mặc ngon lành vì bg họ làm chọn gói luôn,kê khai xong ngồi đó chụp ảnh luôn xong về tuần sau đến lấy bằng,nhỏ bằng nửa cái cũ và kô phải ép plastic.

gadi2banh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi, bằng e đang dùng thì ở Hải Dương nhưng e chuyển khẩu lên Hà Nội rồi thì xin đổi bằng ở đâu nhỉ?

dinhhunghd

Xe buýt
E thì đi đổi mẫu mới được mấy tháng rồi kô nhớ,nhưng khác ngày xưa là cụ phải làm giấy sức khỏe và chụp ảnh.Bây giờ chỉ cần mang bằng và hồ sơ + 260 ngàn,nhớ ăn mặc ngon lành vì bg họ làm chọn gói luôn,kê khai xong ngồi đó chụp ảnh luôn xong về tuần sau đến lấy bằng,nhỏ bằng nửa cái cũ và kô phải ép plastic.
Cụ cho cụ chủ thớt thêm ít thông tin về địa chỉ

Lead

Xe tải
E thấy trên mạng ghi quy định thu lệ phí là 135k mà bác lại nộp 260k ? Họ có ghi biên lai thu tiền cho cụ ko ạ ? Mình tự chụp ảnh mang đến cho họ để họ ko tính tiền dịch vụ chụp ảnh có được ko cụ ?

miuzicar

Xe tải
E thấy trên mạng ghi quy định thu lệ phí là 135k mà bác lại nộp 260k ? Họ có ghi biên lai thu tiền cho cụ ko ạ ? Mình tự chụp ảnh mang đến cho họ để họ ko tính tiền dịch vụ chụp ảnh có được ko cụ ?
E theo thói quen những lần trước đi đổi bằng thì cũng mang đầy đủ ảnh,gksk,nhưng họ lọc ra trả mình hết,e nghĩ cúng đúng thôi vì như vây bảo đảm cho họ hơn.Còn hôm nào đi đổi cụ cứ hỏi người ta trả lời cho cụ tại sao lại thu như vậy...cụ đi khám xe bao giờ chưa?giá niêm iết tại đó là bao nhiêu và họ thu bao nhiêu?ở Vn mà cụ cứ ngây thơ như bên Mỹ...
Địa điểm thì vẫn ở Sở GTVT.

fulro

Xe tăng
Bằng của cụ cấp ở địa phương nào thị cụ đổi ở đó
Hồ sơ di chuyển về địa phương nào thì địa phương đó cấp đổi chứ không phải nơi cấp bằng cụ ạ.

fulro

Xe tăng
Thủ tục đổi giấy phép lái xe mẫu mới tại Hải Dương, cụ nào làm rồi xin cho hướng dẫn các bước cụ thể, địa điểm, lệ phí cần chuẩn bị với ạ.

Nếu đổi cả giấy phép lái xe máy và lái oto sang mẫu mới thì có gộp chung trong một cái hay phải làm 2 cái ?

Nếu gộp chung được, ví dụ đi xe máy bị giữ bằng lái xe thì bên công an họ ghi biên bản hay giấy từ như thế nào để mình có thể vẫn lái được oto ? ( mình chỉ vi phạm khi điều khiển xe máy)
Gộp cả ô tô và xe máy chung 1 cái ạ, HD bắt đầu làm rồi đây

miuzicar

Xe tải
Cái vụ chuyển hồ sơ thì ai mà ở tỉnh này thi ở tỉnh khác thì khi thi xong đều được mấy ô nhận hồ sơ hướng dẫn cụ ạ và họ sẽ chuyển hồ sơ về nơi đăng kí hộ khẩu,lần sau kô phải sang tỉnh đó đổi bằng.Trường hợp cụ nào ở Hd và sở Gtvt Hd cấp thì đi đâu vẫn phải về Hd cấp,trừ khi xin chuyển hồ sơ về tỉnh khác.
E thì đổi bằng lần đầu năm 97 và rất nhiều lần phải đi đổi bằng hộ ae quê Hd nhưng lại đi làm xa,bây giờ hình như kô cho đổi hộ hay sao ấy

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Hơ hơ, khác đấy cụ ạ. Em lấy bằng năm 2007 ở Bắc Giang, rồi di chuyển hồ sơ về Hải Dương, đến 2010 em đổi bằng ở Hải Dương ạ.
Bây giờ không cần giấy di chuyển, cứ mang bằng ra sở giao thông gần nhất đổi là được. Ở sở GT Hải Dương thì ra gặp anh Thăng hoặc anh Phong ở phòng phương tiện người lái. Bí quá thì gặp em, hô hô, đơn giản nhanh gọn. Dưng bây giờ không đổi hộ được, bắt buộc chủ bằng phải có mặt ở phòng phương tiện người lái chụp ảnh làm hồ sơ đổi bằng.

votinhhd

Xe đạp
Cho các bác, các cụ có nhu cầu

Các cụ ai có nhu cầu đổi GPLX, cấp lại GPLX, bằng quá hạn, mất bằng, mất hồ sơ hoặc học và thi tại Hải Dương alo em. 0904.365.569 (Dũng). Em làm ở Trung tâm sát hạch lái xe Lập Phương Thành

huyhai

Xe buýt
Thủ tục đổi thì nhanh gọn (không phải có giấy khám sức khỏe) cái đó quy ra thóc vì vậy mới có việc không phải là 135 , nhưng phải có mặt để chụp ảnh cái này có thể thay thế được với điều kiện kèm theo và dùng file ảnh thay thế được (đơn giản thôi) vì vậy cái khó nhất để đi đổi hộ giúp giấy phép lái xe là biết đường đi. Cụ mợ nào chỉ giúp đường đi với nhé để dùng trong trường hợp cần thiết ví dụ như người thân đi công tác, làm ăn xa không về được.

anhtqus

Xe tải

E cũng vưa đổi băng B2, chả biết suy nghi ntn e đổi luôn bằng lái xe máy A1 ở HD, kết quả là 2 cái trong 1, nghĩ lại thấy mình có khi hơi ngu, vì cái bằng A1 ko phải đỏi lại, trong khi đó bằng B2 10 năm đổi 1 lần, bắt buộc mình phải bảo quản thêm cái hồ sơ gốc thi lx máy, chưa kể, nếu vi phạm luật, bị giữ bằng thì die cả 2 luôn.

Blinlove

Xe điện
E cũng vưa đổi băng B2, chả biết suy nghi ntn e đổi luôn bằng lái xe máy A1 ở HD, kết quả là 2 cái trong 1, nghĩ lại thấy mình có khi hơi ngu, vì cái bằng A1 ko phải đỏi lại, trong khi đó bằng B2 10 năm đổi 1 lần, bắt buộc mình phải bảo quản thêm cái hồ sơ gốc thi lx máy, chưa kể, nếu vi phạm luật, bị giữ bằng thì die cả 2 luôn.
Cụ dại thật rồi!
Thời gian đổi kể từ ngày chụp ảnh tại Sở GT mất 02 tháng, lệ phí có mấy trăm ngàn thôi. Giữa tháng 03 e cũng có bằng mới 10 năm rồi
Gửi Cụ Lead: Cụ báo mất bằng là phương án hay nhất, được gì thì Cụ hiểu ý e rồi đấy!

QH1105

Xe tải
các cụ cho e hỏi chút, bằng chưa hết hạn vẫn đổi đc ạh? và ở Hưng Yên đổi bằng mới đc chưa ạh? tks

Blinlove

Xe điện
các cụ cho e hỏi chút, bằng chưa hết hạn vẫn đổi đc ạh? và ở Hưng Yên đổi bằng mới đc chưa ạh? tks
- GPLX đang sử dụng còn hiệu lực sẽ được đổi theo mẫu mới khi đến thời hạn đổi GPLX, hoặc bị mất, hư hỏng. Với những GPLX có thời hạn vĩnh viễn, nếu người lái xe muốn đổi sang GPLX theo mẫu mới thì vẫn được chấp nhận.
Thủ tục đổi Giấy phép lái xe theo mẫu mới
Thông tư 15/2011/TT-BGTVT ngày 31.3.2011 của Bộ trưởng Bộ GTVT quy định: Người lái xe lập 1 bộ hồ sơ gửi trực tiếp tại Tổng cục Đường bộ VN hoặc Sở GTVT, gồm:
- Đơn đề nghị đổi, cấp lại GPLX (theo mẫu).
- Bản chính hồ sơ gốc phù hợp với GPLX.
- Giấy chứng nhận sức khỏe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định.
- Bản sao giấy phép lái xe (cũ), 2 ảnh màu cỡ 3 x 4 cm.
- Khi đến đổi GPLX, người lái xe xuất trình GPLX (cũ), giấy CMND hoặc hộ chiếu để đối chiếu.
- Lệ phí cấp đổi GPLX theo mẫu mới là 135.000 đồng/giấy phép.

QH1105

Xe tải
- GPLX đang sử dụng còn hiệu lực sẽ được đổi theo mẫu mới khi đến thời hạn đổi GPLX, hoặc bị mất, hư hỏng. Với những GPLX có thời hạn vĩnh viễn, nếu người lái xe muốn đổi sang GPLX theo mẫu mới thì vẫn được chấp nhận.
Thủ tục đổi Giấy phép lái xe theo mẫu mới
Thông tư 15/2011/TT-BGTVT ngày 31.3.2011 của Bộ trưởng Bộ GTVT quy định: Người lái xe lập 1 bộ hồ sơ gửi trực tiếp tại Tổng cục Đường bộ VN hoặc Sở GTVT, gồm:
- Đơn đề nghị đổi, cấp lại GPLX (theo mẫu).
- Bản chính hồ sơ gốc phù hợp với GPLX.
- Giấy chứng nhận sức khỏe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định.
- Bản sao giấy phép lái xe (cũ), 2 ảnh màu cỡ 3 x 4 cm.
- Khi đến đổi GPLX, người lái xe xuất trình GPLX (cũ), giấy CMND hoặc hộ chiếu để đối chiếu.
- Lệ phí cấp đổi GPLX theo mẫu mới là 135.000 đồng/giấy phép.
tks cụ. áp dụng tất cả tỉnh thành hả cụ, hay chỉ thí điểm 1 vài tỉnh? mình lách luật bằng cách làm hỏng GPLX hoặc báo mất thì làm mới đc với bằng B2 còn thời hạn ( e hiểu ý cụ thế đúng không ạh :)). E mời cụ ly vodka ạh