[Funland] Thủ tục hành chính

issie

Xe tải
Cháu đang phải giải quyết một số thủ tục hành chính. Hồ sơ của cháu chắc chắn là hợp lệ, cháu đã tìm hiểu nhiều và cũng đã tham khảo một số người trong lĩnh vực đó (ở trung ương) và họ cũng khẳng định hồ sơ của cháu hợp lệ. Tuy nhiên khi đi nộp hồ sơ để đề nghị giải quyết, cơ quan hành chính (ở địa phương ngoại thành) không chịu giải quyết, và thông báo hồ sơ này không giải quyết được vì không tuân thủ một số văn bản ABC... Cháu biết những văn bản đó không áp dụng cụ thể cho trường hợp của cháu, mà cơ quan đó chỉ cố tình dẫn chiếu vu vơ văn bản đó để không giải quyết và muốn XYZ, không nói trực tiếp với cháu, nhưng một số trung gian nói rằng đưa họ chi hộ XXX sẽ được giải quyết. Cháu biết hồ sơ của mình không có vấn đề gì, nên kiên quyết không chi, và muốn theo đuổi đến cùng. Nay cháu đã nộp đơn lên cấp trên của họ để đề nghị giải quyết.

Cháu muốn hỏi có cụ nào đã làm như cháu và thành công chưa ạ? Số tiền chi ra cũng có thể coi là nhiều, nhưng áp vào những thủ tục như của cháu thì không nhiều, và cháu biết nhiều người vẫn chấp nhận chi để được việc. Nhưng tính cháu nhất quyết không muốn chi cho những hành vi nhũng nhiễu đó, và đã phải theo đuổi vụ này hơn 1 năm rồi, cũng mất khá nhiều thời gian, nhưng một phần cháu đang rảnh, một phần hơn năm qua chủ yếu là Covid nên không xúc tiến đẩy nhanh.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không gấp thì cứ theo đuổi lý tưởng của mình chứ sợ gì cụ !

T_ furygan

Xe tải
Cụ mà chi là cụ tiếp tay cho bọn chúng đó.

thuyphongthanh

Xe lăn
Cứ làm những điều mà cụ thấy là đúng và hợp pháp. Nếu họ không giải quyết nên yêu cầu trả lời bằng băn bản. Nói mồm thì gió bay mất.

hahoi518

Xe buýt
Ngoại thành Hà Nội, cụ thể trường hợp của e là Chương Mỹ thủ tục hành chính cảm giác như là quay về chục năm trước. Em làm giấy tờ ở quận Cầu Giấy nhanh gọn lẹ. Bố tiên sư bọn huyện với xã đúng kiểu quan ăn trên ngồi chốc.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ đủ căn cứ cho là đúng thì cho ra toà hành chính đc. Chứ đứng nói là kiến nghị cấp trên.

hoviethung

Xe lăn
Cháu đang phải giải quyết một số thủ tục hành chính. Hồ sơ của cháu chắc chắn là hợp lệ, cháu đã tìm hiểu nhiều và cũng đã tham khảo một số người trong lĩnh vực đó (ở trung ương) và họ cũng khẳng định hồ sơ của cháu hợp lệ. Tuy nhiên khi đi nộp hồ sơ để đề nghị giải quyết, cơ quan hành chính (ở địa phương ngoại thành) không chịu giải quyết, và thông báo hồ sơ này không giải quyết được vì không tuân thủ một số văn bản ABC... Cháu biết những văn bản đó không áp dụng cụ thể cho trường hợp của cháu, mà cơ quan đó chỉ cố tình dẫn chiếu vu vơ văn bản đó để không giải quyết và muốn XYZ, không nói trực tiếp với cháu, nhưng một số trung gian nói rằng đưa họ chi hộ XXX sẽ được giải quyết. Cháu biết hồ sơ của mình không có vấn đề gì, nên kiên quyết không chi, và muốn theo đuổi đến cùng. Nay cháu đã nộp đơn lên cấp trên của họ để đề nghị giải quyết.

Cháu muốn hỏi có cụ nào đã làm như cháu và thành công chưa ạ? Số tiền chi ra cũng có thể coi là nhiều, nhưng áp vào những thủ tục như của cháu thì không nhiều, và cháu biết nhiều người vẫn chấp nhận chi để được việc. Nhưng tính cháu nhất quyết không muốn chi cho những hành vi nhũng nhiễu đó, và đã phải theo đuổi vụ này hơn 1 năm rồi, cũng mất khá nhiều thời gian, nhưng một phần cháu đang rảnh, một phần hơn năm qua chủ yếu là Covid nên không xúc tiến đẩy nhanh.
Cụ muốn nói về thủ tục hành chính việc gì vậy. Nói chung chung như vậy thì bó tay.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Cứ làm những điều mà cụ thấy là đúng và hợp pháp. Nếu họ không giải quyết nên yêu cầu trả lời bằng băn bản. Nói mồm thì gió bay mất.
Chuẩn r cụ, ko tiếp nhận hs vì lý do j thì cụ bẩu họ nêu rõ văn bản, hoặc ghi cụ thể vào cái đơn của cụ, ký nháy, đóng treo vào.
Trong quá trình trao đổi nên ghi âm, quay chụp làm bằng chứng để đưa vào đơn tiếp theo của cụ, xem họ lý giải ra làm sao.

issie

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ lý tưởng theo đuổi chính nghĩa của cháu :).

Ban đầu cháu cũng nghĩ họ không dám trả lời bằng văn bản đâu, thế mà họ vẫn ra văn bản đấy cụ ạ. Thế nên cháu mới đang cầm văn bản đó đi kiến nghị củ khoai đây.

Ngoại thành Hà Nội, cụ thể trường hợp của e là Chương Mỹ thủ tục hành chính cảm giác như là quay về chục năm trước. Em làm giấy tờ ở quận Cầu Giấy nhanh gọn lẹ. Bố tiên sư bọn huyện với xã đúng kiểu quan ăn trên ngồi chốc.
Đúng là bọn địa phương một tay che trời cụ ạ. Em đến cơ quan đó, nghe bọn nhận hồ sơ quát dân xa xả, còn anh em trung gian thì khúm núm, nịnh bợ mấy cái đứa nhận hồ sơ đấy.

butchikim

Xe ba gác
Không mất gì thì theo đuổi đến cùng thôi.

formen

Xe lăn
ủng hộ cụ làm đúng pl

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
em ủng hộ cụ chủ đi bằng cách ..đưa và hối lộ... đó là biện pháp dở nhất nhưng lại là được việc nhất.. nhưng phải xem đưa cho ai và đứa đó có đúng đối tượng để nhận kg đã..cụ chủ đừng nghe mấy bác phía trên mà hỏng việc lớn :D:D:D:D

dexom

Xe ba gác
Nhất quyết không phát bánh mì cụ thớt nhé.

vephiadong

Xe điện
Em vừa nộp online làm họ chiếu phổ thông rất ok, lập tài khoản trên cổng dịch vụ công, chụp ảnh đúng kích thước 4x6, mặt trước, sau CCCD, bìa và trang 2,3 hộ chiếu cũ, thanh toán qua napas và bây giờ ngồi chờ để nhận thôi

kienvinh

Tháo bánh
Lĩnh vực nhà đất hả bác thớt?

Giang đại tá

Xe buýt
Em ủng hộ cụ đưa xxx để giải quyết công việc cho nhanh.
Thứ 1: để cho cụ đỡ mất thời gian.
Thứ 2: để cho các ung nhọt này tiếp tục nảy nở thì mới nhanh được phẫu thuật. Lúc phẫu thuật thì đau nhưng sau đó sướng đời mình, con cháu mình.

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Rảnh thì theo đuổi chơi chơi cũng được, 1 kinh nghiệm sống để sau này kể với con cháu.

Bản chất là cơ chế nó cố tình như vậy "cai trị" mà.

issie

Xe tải
em ủng hộ cụ chủ đi bằng cách ..đưa và hối lộ... đó là biện pháp dở nhất nhưng lại là được việc nhất.. nhưng phải xem đưa cho ai và đứa đó có đúng đối tượng để nhận kg đã..cụ chủ đừng nghe mấy bác phía trên mà hỏng việc lớn :D:D:D:D
Làm gì có chuyện không mất gì, ít ra thì mất thời gian ...và 1 vài đứa nó ghét😂
Em ủng hộ cụ đưa xxx để giải quyết công việc cho nhanh.
Thứ 1: để cho cụ đỡ mất thời gian.
Thứ 2: để cho các ung nhọt này tiếp tục nảy nở thì mới nhanh được phẫu thuật. Lúc phẫu thuật thì đau nhưng sau đó sướng đời mình, con cháu mình.
Các cụ lại làm em rối trí :))

Giang đại tá

Xe buýt
Các cụ lại làm em rối trí :))
Thường những người như cụ sẽ chịu thiệt thòi, nếu được thì mọi người tung hô vài ba bữa là hết, nếu thua cụ sẽ ấm ức -> rồi làm tới -> lúc đó mọi người quay sang chỉ trích cụ là làm quá, là gây rối..abc..xyz.
Cuối cùng vẫn là cụ khổ thôi.
Cụ cứ bơm mạnh xxx vào, khối u này cần được lan rộng, vỡ mủ rồi, chúng ta và con cháu chúng ta sẽ được nhẹ nhóm hơn.